[TNGT] đường càng đẹp, tai nạn càng thảm khốc

lexus_bk

Xe điện
Hix, em không biết có cụ mở thớt này nên vừa làm cái thớt khác. Hôm qua em đi ngang qua chỗ này lúc khoảng trước 9h tối. nhìn thấy cảnh hãi quá nên em lượn luôn qua. lúc đó thấy 2 bên đường toàn xe con( chắc phải vài chục cái). không hiểu sao chưa thấy vụ này lên báo nhỉ? đây là vụ tai nạn kinh hoàng nhất em từng gặp.
chia buồn cùng gia đình các nạn nhân!

Vuvit

Xe tăng
E cũng chưa hình dung hết tai nạn, nhưng mà e thấy các cụ kể thì lạnh cả sống lưng, cầu mong linh hồn những người xấu số sớm siêu thoát...

CuTip

Xe tải
Cầu mong các linh hồn siêu thoát.
Các cơ quan chức năng cần phải đánh giá toàn diện hiệu quả kinh tế và xã hội của các siêu dự án, kiểu như con đường này.

Batto_moto

Xe tăng
Hiện có 14 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (6 lái chính và 8 lái phụ)

Kụ chẳng chịu đọc kĩ các commen j cả, Kụ chủ thare và 1 Kụ nữa đã xác nhận trên đó toàn xxx rồi mà.Trẻ em và phụ nữ ở đây là người nhà của Bác 1802 đang ngồi trên xe vì vậy kụ ấy không tiện để đỗ lại cờ hụp ảnh phục vụ ae minh.

Cầu mong cho các linh hồn được về ăn mày cửa Phật.

tymobai

Xe điện
Ofer có mặt trên khắp nẻo đường các cụ nhỉ! Bao giờ cũng có thông tin trước báo mạng!
Tai nạn khủng khiếp quá, xin được chia buồn với gia đình các nạn nhân!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Ngày báo chí nên nhà báo bận ăn nhậu chẳng thông tin gì nhỉ

hoangtuangts

Xe máy
Đúng hôm em cũng từ nghệ an ra hà nội trên đường HCM đó, nhưng qua cầu lúc khoảng 3h chiều nên lúc đó chưa có vụ tai nạn xảy ra, chia buồn nạn nhân và người nhà nạn nhân #:-s

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mấy lần cứ định đi thanh hóa bằng dg hcm bảo là thoáng với lại ít bị bắn, nhưng nay thôi em cứ dg 1 đi cho lành. Với trình độ nhận thức an toàn của lái xe vn thì càng vắng càng ít bắn càng chết :( .

beetle

Xe tải
Em nhận định: xe tải chở quá tải, chạy tốc độ cao, trời nóng nổ lốp mất lái phi thẳng sang bên kia đường, đen cho chiếc xe con đi sát vách núi, không còn đường tránh, đấu đầu trực diện, kết quả như các bác đã biết.
Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.

Nếu tình huống đúng như cụ 1802 dự thì theo các bác nên làm j để phòng tránh tai nạn kiểu này (đối với xe con) ạ? Nghe như là không tránh được vì thụ động hoàn toàn ợ? :(

lamhungxungba

Đi bộ
Các bác nào chứng kiến và nghe kể thì cũng đã hiểu ra rằng tai nạn rất thảm khốc, xe con chở 4 ng đã không còn 1 ai. Và đã có rất nhiều ng trong lực lượng hỗ trợ ( CSCD- CSGT-CSKV).
Em rất cảm kích việc các bác chia buồn với những người gặp nạn. Còn lý do vì sao báo chí chưa đăng tin thì còn nhiều vấn đề cần phải giải quyết.
Âu cũng là vấn đề hậu sự cho các anh- các anh ra đi là một thiệt thòi lớn cho cơ quan và cho gia đình...

hoanganh2208

Xe hơi
Đọc xong mà thấy sợ quá.

Hy vọng các bác tài xế nhẹ bớt chân ga.

haynhi

Xe hơi
Tối qua em mới đi từ Vinh về Hà Nội bằng đường HCM thấy đường thông hè thoáng sướng quá mà chỉ dám đi 70-80km/h. Trên đường em thấy nhiều vết phanh dài cháy đường quá. Thấy nhiều bác vượt em toàn chạy trên 100 cả. Mong các bác chạy xe an toàn. Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.

Su75

Xe tải
Dạ, có em chứng kiến vụ này đây. Em trên đường từ Thanh hóa về đến đó lúc khoảng 5pm, vụ tai nạn vừa sảy ra được 5', dân chúng xung quanh đang thi nhau chạy ra xem. Trà xanh 100, nước cam bắn tung tóe, 1 em xe tải chở hàng đầu bẹp dúm nằm vắt phía bên đường đối diện, 1 em Lacceti không còn hình dạng 1 nửa xe dưới cống thoát nước, 1 nửa trên đường, chắc chăn cú va chạm cực mạnh. Chú lái xe còn rất trẻ mặc áo cộc tay kẻ trắng nằm vắt qua cửa xe, chắc chú đã đi ngay từ giây đầu tiên sau khi va chạm, xe không có túi khí ( nhưng nếu có cũng không thoát được).
Em nhận định: xe tải chở quá tải, chạy tốc độ cao, trời nóng nổ lốp mất lái phi thẳng sang bên kia đường, đen cho chiếc xe con đi sát vách núi, không còn đường tránh, đấu đầu trực diện, kết quả như các bác đã biết.
Lúc em đi qua thấy mấy bác dân địa phương đang cố cạy cửa xe con đưa người ra. trên xe em thì toàn đàn bà, trẻ nhỏ, em không thể giup gì được hơn, hơn nữa nhìn cảnh thương tâm quá, không nỡ giơ điện thoại lên chụp nữa, nên đành tường thuật bằng mồm hầu các bác. Đến giờ em vẫn còn thấy rùng mình. Chỉ cầu mong cho các linh hồn siêu thoát và trừng trị những kẻ lái xe vô lương tâm.
em cũng ạ cụ với hai cái dòng màu đỏ kia.thế nổ lốp là vô lương tâm à???

SmallRiver

Xe điện
Những kẻ vô lương tâm nhất lại là những kẻ để cho xe chở quá tải chạy ầm ầm, dẫn đến nổ lốp! Gậy ông đập lưng ông.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Những kẻ vô lương tâm nhất lại là những kẻ để cho xe chở quá tải chạy ầm ầm, dẫn đến nổ lốp! Gậy ông đập lưng ông.

Thế xe đi đến mòn lốp, 0 đủ điều kiện an toàn, phóng lít đến hơn lít km là bình thường hả bác, cầu mong các nạn nhân được yên nghỉ.

@ Su75: bác có biết nếu đi 2b ngang 1 e hung thần dù tốc độ chỉ 40km thôi nhưng nếu nó nổ lốp thì hậu quả ra sao không a?

newstar

Xe đạp
E đi sau TN này khoảng 15p. Hiện trường còn khá nóng 2xe Gồm chính xác là Altis 1.8 mầu đen biển 30K-xxx (trên xe bác tài khoảng 35t kẹt và gục trên vô lăng, túi khí đã bung, áo trắng xọc hồng nhìn khá lịch sự, máu vẫn chảy xuống nền đường) đã đc thắp hương cùng với 1 nạn nhân nặm trên đường đã đc đắp chiếu (Altis đã dí sát lái vào taluy dương, 2 chân trèo qua cả rãnh nước ). Đối thủ là xe tái 1.25t trở nc ngọt nằm vắt ngang đường tung toé. Cả đoàn nhà e lặng đi suốt chặng đường về...và còn có vài cái ảnh để mai e đưa lên cho các cụ xem

newstar

Xe đạp
Ảnh đây rồi, e để tạm vài cái...
Nhìn xa

Hung thủ

Nạn Nhân

Chứng kiến những TN thế này, những người cầm lái sẽ thấy có trách nhiệm hơn với các hành vi của mình.
E lần đầu tiên post ảnh mong các cụ động viên e. Chúc các cụ vững lái

nel

Xe hơi
Altis chứ k phải Lac bác canhochoi ạ !
Tội nghiệp bác tài Altis, có 10 túi khí cũng k qua khỏi đc .
Cầu mong bác siêu thoát.

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
quá bất công khi trong khi tài xế xe này giày dép nai nịt gọn ghẽ, đi đứng cẩn thận mà tài xế xe kia dép lê cởi trần (may ô 3 lỗ luồn chun) đi đứng cẩu thả trên có mỗi răng bựa, dưới 1 rổ dây mìn.^:)^.
Cầu mong linh hồn những người xấu số siêu thoát.