[Thảo luận] Đường 5 rẽ đi võ nguyên giáp xi nhan sao cho đúng

cunghoanhip8x

Xe đạp
em đi 4b đang di từ đường 5 và rẽ ra đường võ nguyên giáp để lên nội bài. từ đường 5 khi chuẩn bị rẽ e xi nhan phải để rẽ và khi đã rẽ qua cái biển 50 em tắt xi nhan và khi chuẩn bị ra đường voz nguyên giáp thì em lại tiếp tục xi nhân phải để rẽ phải vào đường võ nguyên giáp thì bị xxx chìa cạp nong bắt em lỗi xi nhan sai. theo xxx bắt em lỗi xi nhan phải ý xxx là m muốn nhập làn vào đường võ nguyên giáp thì phải xi nhan trái. vậy theo các cụ xxx bắt em như vậy có đúng ko. và lỗi đó phạt bao nhiêu vnd. em mất 200 cho xxx các cụ ợ vì em ko biết mình đúng hay sai nữa nên ko dám cãi

daihatsuvn

Xe điện
Bật đèn tín hiệu phải khi rẽ vào đg nhánh => bật đèn tín hiệu trái khi nhập vào đc VNG cụ nhé

cunghoanhip8x

Xe đạp
tại mọi ngày em toàn xi nhan phải để vào đường VNG ko sao hôm nay bị cạp nong nên mới lạ. lỗi này bao nhiêu vậy cụ. em dúi cho xxx 200k cụ ah. mà xxx chỗ đó là xxx của thành phố hay xxx của huyện đông anh các cụ nhỉ

ubisapro

Xe trâu
tại mọi ngày em toàn xi nhan phải để vào đường VNG ko sao hôm nay bị cạp nong nên mới lạ. lỗi này bao nhiêu vậy cụ. em dúi cho xxx 200k cụ ah. mà xxx chỗ đó là xxx của thành phố hay xxx của huyện đông anh các cụ nhỉ
Của cụ đây ợ, lỗi nặng đó@@

nghị định 171, điều 5 khoản 4 điểm i:

. Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc;

lỗi 800 - củ 2, treo bằng 30 ngày ợ. Cái này ko phải lỗi chuyển làn sai tín hiệu hay ko tín hiệu. Vì riêng đường cao tốc là trường hợp ngoại lệ. Em trích thêm sai tín hiệu để cụ xem: điều 5 khoản 2 điểm a:

) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm i Khoản 4 Điều 5; Lỗi này 300-400k thôi ợ.

PS: viết xong mới nhớ cụ chủ đi ko phải là cao tốc, phạt 300-400 thôi ợ. Dù sao 1 công trích ra nên em để nguyên phần trên:D

Chỉnh sửa cuối:

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Trong luật ghi : “chuyển hướng thì phải xinhan”, chứ không ghi “xinhan thì phải chuyển hướng”. Như vậy cụ cứ việc xinhan nhưng chưa chuyển hướng, nếu xxx vặn, cụ bảo “tôi đang dịch chuyển dần từ trái qua phải” (hoặc từ phải qua trái).
Trong luật làm éo có phạt lỗi xinhan sai? Thế nào là sai? Nhiều khi bánh lái quay sang trái nhưng đuôi xe đang dần sang phải.
Trong sách dạy lái cũng như luật không thể nói xinhan thế nào là đúng. Mà xxx cũng chỉ bắt nổi lỗi “rẽ mà không xi nhan thôi.

cunghoanhip8x

Xe đạp
tại nhà em gần đó xin ko nó ko cho nên đành mất 200k. mà mọi ngày toàn xi nhân phải xxx chả bắt nên cứ theo vậy đc chục ngày thì hôm nay xxx bắt. tại em cứ nghĩ chỗ đó giống ngã 3 giao cắt lên xi nhan phải. cái đường nhánh từ đường 5 rẽ vào võ nguyễn giáp và ngã 3 giao cắt thì nó khác nhau chỗ nào ợ. 1 cái là cắt vuông góc 1 cái hơi chéo mà lại xi nhan khác nhau nhỉ các cụ. cái này chắc giống với cái lên đường trên cao chỗ phạm hùng và khuất duy tiến.

cunghoanhip8x

Xe đạp
Trong luật ghi : “chuyển hướng thì phải xinhan”, chứ không ghi “xinhan thì phải chuyển hướng”. Như vậy cụ cứ việc xinhan nhưng chưa chuyển hướng, nếu xxx vặn, cụ bảo “tôi đang dịch chuyển dần từ trái qua phải” (hoặc từ phải qua trái).
Trong luật làm éo có phạt lỗi xinhan sai? Thế nào là sai? Nhiều khi bánh lái quay sang trái nhưng đuôi xe đang dần sang phải.
Trong sách dạy lái cũng như luật không thể nói xinhan thế nào là đúng. Mà xxx cũng chỉ bắt nổi lỗi “rẽ mà không xi nhan thôi.
cụ ơi khi em xi nhan phải để đi từ đường nhánh rẽ ra đưỡng võ nguyên giáp. khi ra hẳn khi bắt đầu hết đường nhánh chạm vào VNG thì bị xxx bắt. em hỏi lỗi gì thì xxx bảo nhập làn xi nhan sai. vậy xxx bắt vậy có đúng ko cụ. chỗ mà xxx hay đứng bắt cả tốc độ 50 ý cụ

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ xi nhan phải để đi vào đường nhánh ,vào hoàn toàn đường nhánh tắt xi nhan. Khi chuẩn bị hết đường nhánh chạm vào VNG thì bật xi nhan trái ,quan sát gương ,tăng tốc và nhập vào đường có tốc độ 80km/h.
Cụ bật xi nhan phải nên xxx nói cụ "bảo nhập làn xi nhan sai".Trường hợp này xxx đúng.
Em tuần đi vài lần qua mặt các chú công an này chưa bao giờ được mời xuống chào hỏi cả....

ThanhTungTB

Xe điện
em đi 4b đang di từ đường 5 và rẽ ra đường võ nguyên giáp để lên nội bài. từ đường 5 khi chuẩn bị rẽ e xi nhan phải để rẽ và khi đã rẽ qua cái biển 50 em tắt xi nhan và khi chuẩn bị ra đường voz nguyên giáp thì em lại tiếp tục xi nhân phải để rẽ phải vào đường võ nguyên giáp thì bị xxx chìa cạp nong bắt em lỗi xi nhan sai. theo xxx bắt em lỗi xi nhan phải ý xxx là m muốn nhập làn vào đường võ nguyên giáp thì phải xi nhan trái. vậy theo các cụ xxx bắt em như vậy có đúng ko. và lỗi đó phạt bao nhiêu vnd. em mất 200 cho xxx các cụ ợ vì em ko biết mình đúng hay sai nữa nên ko dám cãi
Ko biết đung hay sai mà đã mất tiền à bác ??? Theo e đằng nào cũng mất tiền sao bác ko hỏi rõ là phải đi và xi nhan như thế nào mới đúng để lần sau còn rút kinh nghiệm chứ . Nếu cứ như bác thì suốt đời sẽ mất tiền dại mà ko biết là đúng hay sai .

giacmo4b

Xe tải
"Lỡ" có lần sau sau thì cãi đi cụ.
Luật chỉ quy định lỗi chuyển hướng ko tín hiệu thôi, ko có khái niệm tín hiệu sai.
Cụ cãi là tối chưa vào làn nên chưa xi nhan trái, hiện tại là đang xi nhan để rẽ phải đã.