[Thảo luận] Đường 5 - gặp xxx chí phèo

Tribute

Xe container
Trong video có đoạn:
Em: ".... cháu từ cầu Vình tuy xuống quốc lộ 5, cháu có phải quay lại đầu đường 5 để xem biển không?"
XXX2: "Có chứ"

Sao cụ không bảo là đang đi xuống Hải Phòng xem cái biển nó thế nào để còn biết đi làn nào về Cầu Chui xem biển báo Cầu Chui cho nó chuẩn.:))

Boing767

Xe điện
Mấy xxx này liều thế ! phải lúc chú nào đăng bức xúc gí cho phát quá đà lại khổ !!!

MaiMai

Xe buýt
Có lẽ Việt Nam là quốc gia có những đồng chí C-S-G-T dũng cảm nhất thế giới?!

yeswrong

Xe buýt
Cụ chủ quay lại đừong 5 xem biển hay sao mà không thấy trả lời nhỉ?
Câu trả lời thì em có rồi, đang tìm cách nén video, nó lớn quá dài hơn 10p em không up nổi. Up được em sẽ link vào trang 1

Vẫn là chuyện đường 5. Con đường huyết mạch nối liền HN - HP là cái máng kiếm tiền của xxx, vậy mà các ofer bao nhiêu năm vẫn cứ chỉ biết bảo bao nhau cách "lý luận" với xxx rồi đưa hình ảnh lên như kiểu khoe chiến tích, trong khi giải pháp là chỉ cần báo GTCC cắm thêm biển phân làn ở các ngã rẽ ra đường 5.
Việc này chậm ngày nào là còn có ngày anh em lái xe phải mất tiền, rồi bị chửi là "lơ ngơ", "không hiểu luật", ... bác nào đen thì lại lên đây mà ca thán, bức xúc.
Em mong otofun.net đề nghị trực tiếp tới Bộ GTVT về vấn đề này để chấn chỉnh. Lại ước gì HN có lãnh đạo kiểu Nguyễn Bá Thanh ...
Đây là kinh nghiệm thực tiến đường trường anh em đưa lên đây mà rút kinh nghiệm cụ ạ. Khoe khoang gì cái chiến tích, cụ xem bao nhiêu ofer có được cái quan hệ cao rộng mà nói được với GTCC. Cá nhân cụ đã đề xuất được cái gì lên GTCC để tốt cho XH chưa vậy? Cái diễn đàn này là một cộng đồng nhỏ nên việc trút các cảm xúc như cụ nói, chém gió, chuyện phiếm là bình thường, ngoài những lợi ích thu được thì còn lợi ích tinh thần. Ai cũng như cụ cứ giữ bí mật cho riêng mình thì diễn đàn này liệu có hữu ích? Em cũng hy vọng ai đó có trách nhiệm trong giới chính quyền đọc được bài này để họ sửa đổi.

yeswrong

Xe buýt
Sao cụ không bảo là đang đi xuống Hải Phòng xem cái biển nó thế nào để còn biết đi làn nào về Cầu Chui xem biển báo Cầu Chui cho nó chuẩn.:))
[/SIZE]
Em dự nếu bẩu thế anh PHÈO này lại khuyên em quay lại cầu chui cho gần đấy!

luongphong84

Xe hơi
Vẫn là chuyện đường 5. Con đường huyết mạch nối liền HN - HP là cái máng kiếm tiền của xxx, vậy mà các ofer bao nhiêu năm vẫn cứ chỉ biết bảo bao nhau cách "lý luận" với xxx rồi đưa hình ảnh lên như kiểu khoe chiến tích, trong khi giải pháp là chỉ cần báo GTCC cắm thêm biển phân làn ở các ngã rẽ ra đường 5.
Việc này chậm ngày nào là còn có ngày anh em lái xe phải mất tiền, rồi bị chửi là "lơ ngơ", "không hiểu luật", ... bác nào đen thì lại lên đây mà ca thán, bức xúc.
Em mong otofun.net đề nghị trực tiếp tới Bộ GTVT về vấn đề này để chấn chỉnh. Lại ước gì HN có lãnh đạo kiểu Nguyễn Bá Thanh ...
Em cũng đã gửi câu hỏi về phân làn trên đường 5 vào phần hỏi đáp pháp luật của bộ GTVT rồi nhưng cũng chẳng có ma nào hồi âm cho em cả cụ ạ. Cụ có quan hệ gì giúp được thì cụ hỏi đi. Chứ em dân đen thì chịu rồi.

dotung

Xe tải
Đường 5 giờ làm gắt lắm. Sang nay đi xuống Đặng xá rồi đi về, thấy các cụ bị bắt lỗi vượt phải, sai làn la liệt, cả đi lẫn về.

Các cụ giờ đi đường này cẩn thận

arc_tuan

Xe buýt

Bino

Xe điện
Với các kết luận xủa XX2 như sau:
- Đi trong phố khác với đi ngoài quốc lộ
- Biển ở trong phố đến ngã 4 hết hiệu lực thì phải nhắc lại còn quốc lộ thỉ biển đặt đầu đường có hiệu lực toàn tuyến
- Nếu rẽ ở nhánh vào không gặp biển thì quay lại đầu đường để đọc biển

Trong video có đoạn:
Em: ".... cháu từ cầu Vình tuy xuống quốc lộ 5, cháu có phải quay lại đầu đường 5 để xem biển không?"

....
XXX gì mà củ chuối thế. Vớ vẩn quá!
Túm lại là đường 5 vẫn phân làn hả các bác? Em đi đường 5 toàn chuyển làn trong để vượt có sao đâu nhỉ. Những lúc tắc đường rất nhiều xe còn vào cả làn 3 thậm chí làn 4 tính từ bên trái sang.

blackpaint

Xe container
cụ ơi:
Thứ nhất là chả ai muốn Ný Nuận với xxx cả, vì nếu mình muốn làm thế hóa ra mình bằng xxx à? Chẳng qua vì họ làm sai.
Thứ hai: em chả thấy khoe chiến tích gì cả, mình đúng thì tranh luận.
Thứ 3 là báo cho GTCC: Hình như cụ đang không ở VN??? Nó phải như thế cụ ạ, CS là phải rối rắm thế thì nó mới thịt dân đen được.
Thứ 4: Điều ước của cụ khó thành hiện thực lắm ợ.

pbinh979

Xe tăng
1. Em cảm phục tinh thần dũng cảm của chú xxx: vì nước quên thân, vì $ của nhân dân phục vụ
2. Cụ chủ đi cũng hơi non. Lần sau cứ mít cái xe Hải Âu mà đi. Bố thằng nào dám chặn đầu. Tât nhiên mình ko sai thì ko sợ, nhưng mất thời gian với bọn này thì cũng chán. (Em cũng có lần biết là bị bắt rồi, chỗ qua TP Hải Dương đó, nhưng bám theo sau xe khách---> xxx chịu thua.)

quocchim

Xe buýt
Đúng là thằng xxx 2 dũng cảm thật, phi thân như chưa từng được mẹ nó đẻ ra ý. Hoan hô tinh thần dũng cảm, hi vọng khi làm nhiệm vụ đối với các phần tử xấu mà nó cũng dũng cảm như thế được thì có phải là tốt cho đất nước không ạ.

Tribute

Xe container
Em dự nếu bẩu thế anh PHÈO này lại khuyên em quay lại cầu chui cho gần đấy!
Muốn đi về Cầu Chui đúng làn thì phải xuống Hải Phòng xem biển phân làn ra sao đã chứ, ke ke. Tiên sư bọn Chí, ở ngã tam ra lại đòi người ta đi về đầu đường xem biển báo, vậy cái đoạn từ ngã tam quay về đầu đường đấy thì đi theo biển nào?

Tribute

Xe container
em tưởng các cụ đã thống nhất là cái biển đầu đường 5 là biển hướng dẫn phân làn rồi ( theo thùy link :http://www.otofun.net/threads/329710-truong-tuan-dau-duong-5-lai-bat-loi-sai-lan-em-chien-thang). Từ sau theo em là phải chiến đấu theo PA này chứ còn chiến đấu là em không nhìn thấy biển thì mặc nhiên mình công nhận cái biển đó đúng à...#:-s
Có 2 lý do biển đó không có hiệu lực mà cụ.

Thứ 1 là biển không thuộc hệ thống báo hiệu dường bộ
Thứ 2 là biển hết hiệu lực khi qua giao cắt nên người đi từ giao cắt ra không phải tuân theo biển trước đó.

Hệ thống báo hiệu giao thông đường bộ đang được chỉnh sửa ở đây, vẫn còn rất nhiều bất cập, nếu tiếp tục ban hành và sử dụng sẽ còn nhiều tranh cãi với xxx. Các cụ chịu khó tranh cãi luôn bây giờ đi để em tìm cửa kiến nghị với Tổng Cục đường bộ.

yeswrong

Xe buýt
Em cũng thấy cụ đi sai làn mà
Em chỉ chấp nhận lỗi này nếu sau đèn xanh (ngã 4) có biển phân làn.

Em sang làn giữa vì em đi đương 5 nhiều lần và đúc kết ra là nếu không có xe máy thì làn giữa luôn đi thoáng hơn làn trái. Làn trái thì hay gặp các xe rùa bò kể cả xe con lẫn xe cont, mà xin kiểu gì cũng ì ra không cho vượt. Tất nhiên chuyển là thì đừng quên xi nhan

Audi A6

Xe tải
2. Lại trình bày từ đầu
Với các kết luận xủa XX2 như sau:
- Đi trong phố khác với đi ngoài quốc lộ
- Biển ở trong phố đến ngã 4 hết hiệu lực thì phải nhắc lại còn quốc lộ thỉ biển đặt đầu đường có hiệu lực toàn tuyến
- Nếu rẽ ở nhánh vào không gặp biển thì quay lại đầu đường để đọc biển

Trong video có đoạn:
....

xxx hướng dẫn thực hiện Luật GT đường bộ thế này đây, TSB chúng nó (xin lỗi các bác, e bức xúc quá nên chửi bậy tý). Như cụ chủ thớt phải trả lời là: Tao đi từ Thạch Bàn về Cầu Chui nên đang trên đường vòng xuống Hải Phòng để đọc cái biển đây.