[Thảo luận] Đường 5 - gặp xxx chí phèo

yeswrong

Xe buýt
Hôm nay em có việc đưa ông cụ về quê đi đến đoạn đèn xanh ngã 4 giao đường 5 - vào Thạch bàn bị tóm như video.
Trong lúc chờ em tìm cách upvideo cãi nhau với xxx thì các cụ xem em bị kết lỗi gì hộ cái ạ. Em ức chế vô cùng vì gặp ngay ông ba ích chí phèo

[video=youtube;EqsQVq1K7Qs]http://www.youtube.com/watch?v=EqsQVq1K7Qs&feature=youtu.be[/video]

---------------------
Vâng đúng là các cụ đọc hết lỗi của đường 5 rồi, em xin kể lại bằng mồm và đang tìm cách up video nó nặng 256mb nên chưa biết làm thế nào để nén nó xuống.
Lúc đầu em nghĩ nó bắt cái xe khách hải âu nên né vì sợ thằng Hải Âu phanh gấp hóa ra nó bắt em.

1. Xuống phát chiến sĩ cầm gậy chào và đòi kiểm tra giấy tờ ngay. Tuy nhiên em đang mải bật ghi hình nên chưa tiếp chuyện (hơi mất lịch sự). Em chỉ giơ giấy tờ cho xem và đòi đọc lỗi mới đưa. Chiến sỹ bảo cứ đưa xem rồi đọc lỗi 4 lần liền em không đưa => hắn dọa em không đưa giấy tờ 5 phút sau hắn đánh xe em về đồn. (Hãi thật)
Cuối cùng em đưa cho chiến sỹ giấy tờ không phải vì sợ đưa xe về đồn mà là vì chiến sỹ bảo có quyền dừng xe khi nghi ngờ vi phạm. Em nhớ láng máng trong TT 27 BCA có nói là nếu nghi ngờ ... xxx sẽ được dừng => sợ nó quy tội chống đối... nên em đưa. Hắn nói em SAI LÀN. Biển báo ở đầu đường 5, không tin tôi với anh quay lại xem
- Em: Tôi đi từ Vinh Tuy xuống không thấy biển
...
em và hắn cãi nhau abc.... rồi đi ra gặp xx2

2. Lại trình bày từ đầu
Với các kết luận xủa XX2 như sau:
- Đi trong phố khác với đi ngoài quốc lộ
- Biển ở trong phố đến ngã 4 hết hiệu lực thì phải nhắc lại còn quốc lộ thỉ biển đặt đầu đường có hiệu lực toàn tuyến
- Nếu rẽ ở nhánh vào không gặp biển thì quay lại đầu đường để đọc biển

Trong video có đoạn:
Em: ".... cháu từ cầu Vình tuy xuống quốc lộ 5, cháu có phải quay lại đầu đường 5 để xem biển không?"
XXX2: "Có chứ"
....
Em thề với các cụ là em nản không muốn cãi nữa dù em có bao nhiêu kinh nghiệm trên of đi nữa cũng thua với lý sự này.
Thế là em xin vì lý do bận đi và nó tha. Nghĩ mà ức quá.

3. Cái đoạn cãi nhau hăng máu thì xxx3 khác xông đến hỏi " Cháu làm ở đâu?" chả hiểu để làm gì câu hỏi đó nữa.

Trên đường vừa từ quê lên em đi từ Hải Dương vào đường 5 nghĩ lại XXX2 nói lúc chiều phải quay lại đầu đường 5 xem có biển phân làn không mà em buồn cho cái lý sự của xxx quá. Không lẽ em xuôi HP đọc biển xong mới về HN.

----------------------
XXX Bắt cách đèn xanh đỏ khoảng 300m là cố tình bắt láo vì điểm đó quá nhiều lỗi có thể xảy ra:
- Vượt phải
- Sai làn
- Chuyển làn không xi nhan
Mà lơ ngơ là nộp.
Trong khoảng 10 phút em đứng mà 4 xe bị bắt dừng xuống cầm giấy tờ lại đi ngay => chỉ có thể là làm luật mà thôi. Tội nghiệp cho các cụ lái xe lơ ngơ
--------------------
Cuối cùng thì em cũng tìm được cái edit video chính là cái movies maker có sẵn trong winXP.
Em cắt bớt đoạn rườm rà cho các cụ xem đỡ sốt ruột. Tổng công em mtts 11 phút loanh quanh cới 3 ông phèo
Đây là đoạn của XXX1 chặn đầu và đưa em ra gặp XXX2

[video=youtube;OvHauGPAP_Q]http://www.youtube.com/watch?v=OvHauGPAP_Q&feature=youtu.be[/video]

XXX3 già nhất từ đâu nhảy vào thấy em đang giơ giơ cái điện thoại liền với tay chụp lấy nhưng hụt (ngay đầu clip). Rồi hỏi em làm ở đâu, đòi đưa bằng... thế rồi cuộc chiến tiếp tục và cuối cùng xác định toàn anh phèo em xin đi cho nó lành.

[video=youtube;6xO7gfcpmTA]http://www.youtube.com/watch?v=6xO7gfcpmTA&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Thang_i30

Xe hơi
Cụ đi chuẩn quá . may mà cụ đi chậm ko thì xx dễ lên nắp ca.... lắm nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

camry2030

Xe buýt
bác bị phạt lỗi gì ạ? nếu em không nhầm thì bác phạm lỗi vượt bên phải. em thấy bác vượt 1 lúc 2 xe liền.
em đi đoạn này cũng bị phạt một lần như thế

MrBeanHN

Xe máy
Em dự là định úp sọt sai làn b-(

xenhaphangcai

Xe đạp
bác vựot phải hả bác?

xebokeooto

Xe tăng
E dự có 2 lỗi mà xxx đường 5 hay bắt với trường hợp của Cụ.
- Vượt phải.
- Đi vào làn cho xe tải, xe khách.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chác chú chặn xe cứ như cảm tử quân ý nhể. Em dự là bắt lỗi sai làn và chuyển làn không có tín hiệu.

thuytuan

Xe đạp
em là em thấy vượt phải :)). 2 chú công an dũng cảm thật :))

Thang_i30

Xe hơi
Em lót dép ngồi hóng bài của bác

phuc_thinhphan

Xe tăng
Có rất nhiều khả năng cụ bị úp sọt:
1 - chuyển làn ko có tín hiệu ( nếu cụ có xi nhan thì em phải nghe tiếng tách tách của xi nhan, lỗi này nguy cơ cao nhất )
2- đi không đúng phần đường quy định ( nếu cụ vượt phải mà phần đường bên đó ko quy định dành riêng cho ô tô thì cũng chết )

ceracera

Xe buýt
vụ này giải quyết như nào rồi.

camry2030

Xe buýt
em nghĩ không sai làn mà một là chuyển làn không xi nhan, hai là vượt phải

Hắc Ín

Xe tăng
Gớm cụ là Ofer + xe cụ đã có xdriven như thế chắc chỉ mất tí thời gian với xxx thôi.Nếu gặp xxx chí phèo thì cụ hẹn nó làm việc với "luật sư" cụ ở chỗ khác, cho nó méo mặt :D. Cụ mất bao thời gian để đi tiếp vậy?

Civic TN

Xe lăn
Tình hình dư nào cụ ơi?

PhanhGap

Xe điện
Có thể là các lỗi như sau: Đi sai làn đường qui định, vượt phải, chạy quá tốc độ qui định 5km/h (nếu 2 xe dl kia đi suýt 54km/h). Chuyển làn chuyển hướng đột ngột, không xi nhan. Đặc biệt là ỷ tay lái có tí nụa. định mượn má xe khách để lướt sóng qua mặt xxx 1. Gây nguy hiểm cho xxx 2 khi hỗ trợ xxx 1 bằng cách phải nhảy qua đầu xe khách.