[Thảo luận] đường 5 em lại bị phạt

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
chả là sáng nay có việc nên phải xuống Trâu quỳ . trên ql 05 . em sợ bắn tốc độ nên tà tà 50 km/h. qua hầm cầu Vĩnh tuy đường có 3 làn em chậy làn giữa và thế là bị phạt chậy sai làn, cơ mà em để ý từ cầu Chui cho đến chỗ em bị phạt chả có cái biển nào cấm xe con đi làn giữa cả. các cụ đi d5 nhớ đi đúng làm nhé vì em thấy nhiều cụ bị phạt lắm :(

streetwalker

Xe tải
Sao nhiều cụ bị bắt sai làn nhỉ??? :-?

streetwalker

Xe tải
nếu không có biển chỉ dẫn sao biết thế nào là sai làn hả cụ :-w
Xe con thì cứ làn sát với dải phân cách mà đi, ai bắt mình lỗi sai làn được? Lúc nào đến điểm giao cắt mà mà làn đấy dành cho xe rẽ trái thì mình lại đi vào làn giữa. Đơn giản như đan rổ mà cụ. :P

cojemontuisoa

Xe đạp
Thế sao cụ không cãi to vào.

Không có biển phân làn đường thì cơ sở nào để CS phạt người dân tham gia giao thông. Chẳng nhẽ trước khi ra đường phải đọc hết các quyết định của UBND Thành phố về phân làn giao thông à? Tôi ở tỉnh ngoài vào HN lấy đâu ra mà đọc????

Hay làm HN có qui chế riêng cho Thủ đô, CSGT thích phạt gì thì dân cũng phải chịu.

Theo tôi được biết thì dân được phép làm bất cứ gì mà pháp luật không cấm, còn cán bộ, cơ quan hành chính nhà nước chỉ được phép làm những gì mà pháp luật cho phép thôi.

Tôi đã bị vịn lại vài lần ở khu vực đường 5 từ Hưng Yên đến Cầu Thanh Trì vì lỗi vượt phải, sau khi cãi vã sùi bọt mép, giở cả Luật giao thông và Nghị định Chính phủ ra thì không tìm được chỗ nào sai cả, đ/c CSGT bảo thôi lần này lần đầu tôi tha cho anh (nghĩ bụng sao đ/c ấy võ đoán thế), kết quả là tổn thất của công dân mất 30 phút vàng ngọc và mấy chai nước khoáng.

Chán!

Vova

Xe container
Em nhớ ngay từ đầu cầu Chui đã có biển phân làn rồi cơ mà? Đi đoạn đầu đường 5 khó chịu vì đến mấy chỗ đèn xanh đèn đỏ lại phải đi vào làn giữa, đi làn sát với giải phân cách chỉ được rẽ trái, đi thẳng là lại mất tiền oan.

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
he he cụ cãi giỏi quá. thế nhân dân sáng nay đội mưa đi biểu tình yêu nước còn bị bắt đưa hết lên xe bus cụ ah !

LiemBlue

Xe lăn
QL5 là con đường săn mồi nguy hiểm,cụ nào cãi giỏi thì thoát thôi ạ.Em cũng bị dính 1 lần rồi ạ.Xuống chém gió 2 phút lại lên xe luôn,tay cầm quyển nghị định 34 nên các chú ý chán ngắt ạ

bachkhoak40

Xe điện
QL5 là con đường săn mồi nguy hiểm,cụ nào cãi giỏi thì thoát thôi ạ.Em cũng bị dính 1 lần rồi ạ.Xuống chém gió 2 phút lại lên xe luôn,tay cầm quyển nghị định 34 nên các chú ý chán ngắt ạ
Quyển nghị định 34 bán ở đâu cụ nhỉ, em cũng định mua 1 quyển, em chỉ có bản in A4 nên không tiện lắm.

SU-CAMRY

Xe tải
Lâu em ko đi QL5, dạo này xxx củ chuối thế cơ à.
Nàn trong nàn ngoài, nàn ngoài nàn trong mất $$$ tuốt tuồn tuột> PÓ CHÂN TAY NUÔN \m/

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Một vài lời, có thể không khớp lắm với trường hợp của cụ chủ thớt nhé.

Nhiều người đi đường 5 bị phạt vì một số lý do sau:
1. Đa số không nắm rõ luật. -> Nên đọc cơ bản, và nhớ một số điều và nguyên tắc suy luận.
2. Cứ nhìn thấy bóng áo vàng là tim đạp chân run. -> Cần rèn luyện tâm lý. và luôn yêu cầu hướng dẫn cụ thể có dẫn chứng từ văn bản.
3. Nhiều người xem bác hồ là muôn năm. -> Không phải lúc nào bác cũng giải quyết được hết.
4. Hầu hết ra đường, đặc biệt là đường 5 là có việc bận, và luôn có thói quen thiếu thời gian, chính là điểm yếu bị khai thác. -> Thời gian lúc nào cũng cần, nhưng lúc nào cũng có. Việc cần là có.

Các cụ bổ sung & sửa đổi thêm nhé.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em nhớ ngay từ đầu cầu Chui đã có biển phân làn rồi cơ mà? Đi đoạn đầu đường 5 khó chịu vì đến mấy chỗ đèn xanh đèn đỏ lại phải đi vào làn giữa, đi làn sát với giải phân cách chỉ được rẽ trái, đi thẳng là lại mất tiền oan.
xxx bắt lỗi đó không đúng, vì biển báo cắm thiếu.
Cụ thể như đầu đường 5 có biển báo phân làn thật, nhưng qua mỗi ngã tư, ngã ba phải có biển báo tiếp theo, nhưng ở đây không có, vì thế nếu xe nào không đi từ đầu đường sẽ không biết biển phân làn.~X(

Em chán các bác bên Giao thông công chính lắm - Bộ giao thông (không hiểu ăn lương, ăn lận rồi mà làm không đâu ra đâu)3:-O, cắm biển không rõ ràng, làm xxx bắt vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

30n-3335

Xe hơi
em thường xuyên di dường 5 mà chưa bị dính lần nào các cụ ạh

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em cũng bị xxx dừng xe 2 lần ở đường 5, một lần trả giấy tờ luôn, một lần thì hôm sau lên đồn nói chuyện mất 20 phút để nhận lại giấy tờ.
Nói chung mình mà thiếu thời gian và không có khả năng đối đáp thì thua xxx là chắc.
XXX được rèn luyện hàng ngày hàng giờ, nên chỉ có tiến bộ của xã hội mới giải quyết được, vài cá nhân thì cũng chỉ đủ cứu mình thôi.

mrkey

Xe buýt
em chả đi đường này nên chả biết, chỉ biết không biển không vạch thì cãi thôi cụ, nhiệt tình vào cụ ạ (b)

08150

Xe hơi
Em cũng hay chạy QL5 mà có thấy bị gi đâu nhỉ. Có thể điếc k sợ súng. Em toàn fang làn giữa, vượt phải, quá tốc.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

Vova

Xe container
Em cũng hay chạy QL5 mà có thấy bị gi đâu nhỉ. Có thể điếc k sợ súng. Em toàn fang làn giữa, vượt phải, quá tốc.
Em khỏi khí không phải, cụ giờ cấp bậc thế nào, hiện đang công tác tại đội nào ạ? :P

codate

Xe tăng
từ đầu cầu chui đến đó thì qua mấy cái ngã tư, mấy cái đèn xanh đèn đỏ rồi, chẳng nhẽ nó có tác dụng dài thế ạ