[Thảo luận] Đường 5 - đèn đỏ và làn giữa?

fatpots123

Đi bộ
Em hãi cái đường 5 quá rồi các bác ạ, chẳng biết thế nào mà lần :(

Chả là hôm nay em đi từ khu đô thị Đặng Xá (gần nhà thi đấu Gia Lâm), đến đèn đỏ thứ 2 theo hướng đi vào trung tâm thành phố, nếu em nhớ không nhầm thì là đèn đỏ ngay trước đèn đỏ gầm cầu vượt Thanh Trì (em ở trong nội thành nên chẳng biết đoạn í gọi là đoạn nào).

Theo thói quen, gặp đèn đỏ là em xi nhan vào làn giữa và hôm nay cũng không phải là ngoại lệ, thế là em hí hửng vào làn giữa, đứng sau 1 ông xe tải to đùng. Đèn đỏ dứt, ông tải từ từ tiến lên, em cũng từ từ bám *** theo sau. Nhưng đột nhiên em thấy có 1 chú xxx đang nhìn em rất thân thương, đứng chờ sẵn ở làn giữa đấy, ngay vạch sơn kẻ ngang luôn, chỉ gậy, hất hất. Em thở dài ngao ngán, chẳng biết mình phạm lỗi j, thôi thì cứ vào làm việc vs chú ấy tí.

Dừng xe ổn thỏa, vừa ra đến nơi chú ế đã đòi giấy tờ xe mà không nói lỗi gì. Em nhẹ nhàng hỏi em mắc lỗi gì thì ôi dồi ôi thật là bất ngờ khi nhận được câu trả lời là "anh đi vào làn đường của xe tải, chỗ này mới thay đổi". Em có tí đứng hình, điều hòa mất mấy giây máu mới lên được não, quay đầu nhìn lại xem cái đoạn vừa rồi có gì khác biệt so với thường ngày không. Chả thấy khác gì cả :| Thế là em bắt đầu đôi co với 2 chú ế. Nói thật là lái xe 5 năm nay, tuy tham khảo kinh nghiệm cũng nhiều nhưng lần đầu bị tóm nên em vặc nhau vs chúng nó cũng ko gãy gọn cho lắm. Em dự là em sẽ thua nếu ko có Thầy em ở trong xe :)) Bố em là đại tá quân đội, trong xe lúc nào cũng treo 1 cái áo bộ đội, quân hàm đầy đủ. Bố em xuống quát 2 câu đồng thời chỉ vào cái áo trong xe cho 2 chú ấy nhìn. Chưa quát đến được câu thứ 3 thì chú xxx trong bốt đã nói "thôi lần này cháu cho chú đi, nhưng nhắc nhở chú là chỗ này mới thay đổi, xe con không được đi vào làn xe tải". Thế là em thoát được 1 vố.

Em cũng có tí hoang mang vì thời gian tới em qua lại đoạn đường này nhiều. Bác nào ở gần khu vực ấy mà nắm rõ tình hình thì cho em xin vài lời khuyên với. Lần sau chắc không gặp may như lần này đâu ạ :(

htlongbien

Xe điện
Đúng là đánh vật với giao thông Hà Nội, VN!

onglao_danhca

Xe buýt
Biển phân làn theo chủng loại xe theo hướng đi vào nội thành bắt đầu từ khi hết địa phận Hưng yên, bắt đầu vào địa phận Hà nội cụ ạ .
Cụ nhập vào QL5 ở đoạn giữa thì không thể nào biết cái biển này được.

thangaudio

Xe buýt
Biển phân làn theo chủng loại xe theo hướng đi vào nội thành bắt đầu từ khi hết địa phận Hưng yên, bắt đầu vào địa phận Hà nội cụ ạ .
Đúng là lừa đảo các cụ nhẩy. Hình như các chú XXX cũng đề phòng cánh LX bật lại nên thòng ngay câu: Chỗ này thay đổi rồi

Big_D

Xe buýt
Lại trò mới của xxx rồi. Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
2 thày con đã vào bắt tay + cảm ơn cái anh ở trong buồng ch????

ThanhTungTB

Xe điện
Bác đi như thế ko sai .nếu sai nó đã ko để cho bác đi như thế đâu .còn về Bố bác như thế là ....ko được đâu nha .Chiều con quá ,dễ làm hư con ....hic .tiếc rằng bố E ko phải là đại tá ....

tree

Xe tải
Đoạn này biển, kẻ đường, mũi tên đánh loạn xạ, đôi khi đi qua chỗ này e cũng toàn vào làn giữa cho lành. Giờ thế này thì biết đâu mà lần

Đức Min

Xe tải
qua ngã 4 k có biển nhắc lại thì e nghĩ cụ chủ đi k sai.

Đức Min

Xe tải
qua ngã 4 k có biển nhắc lại thì e nghĩ cụ chủ đi k sai.

qlevis

Xe điện
Haizz. Giao thông Hn vãi lọ thật. Chả biết đường nào mà lần

Tdkhanh

Xe hơi
hài thật thế mà hôm rồi em cũng đi như thế, may ko gặp xxx, nếu gặp chắc làm giầu cho các chú thôi

kienkid

Xe container
E có thấy cái biển chỉ làn giữa làn là làn dành cho xe tải đâu nhỉ???Không biết GTCC họ cắm biển ở chỗ nào???:-/

huyta

Xe buýt
Haizz. Giao thông Hn vãi lọ thật. Chả biết đường nào mà lần
Em ở HN đây có thâm niên 3 năm cầm lái 4b (nhưng ko chạy nhiều chỉ phục vụ ông bà, vợ cả và f1 ) thế mà ăn 4 cái BB vào đầu trong 2 năm đầu rồi còn nhắc nhở cũng ngần ấy nữa quả là choáng, nhưng chưa bao h bị dính 1 lỗi bất kỳ khi đi tỉnh nào sất
Nhưng từ khi vào of đến giờ thì khỏi nhé [-X, phải cố gắng giữ phong độ :-bd

qlevis

Xe điện
E có thấy cái biển chỉ làn giữa làn là làn dành cho xe tải đâu nhỉ???Không biết GTCC họ cắm biển ở chỗ nào???:-/
mấy cái biển phân làn này cắm ở đầu hn và Hp cụ ạ. Đi vào làn giữa cũng chả có lỗi nào hết vì ko có biển nhắc lại. Cãi nhau làm căng thì xxx cũng chả làm j đc đâu.

HaiNQ1983

Xe buýt
Cái này phải chửi 2 bọn mất dạy như nhau:
1) Bọn GTCC: Cắm biển hướng đi làm đíu gì, đến điểm giao cắt vẫn vẽ mũi tên hướng đi hoặc đèn báo rẽ trái ở làn sát giải pc
2) xxx thì bẩn và ngu hơn cả con mic nhà em

firewall27

Xe tải
Em cũng bị nhộm nhoạng chỗ này, thấy xxx ra vẫy em né sang 1 bên té lên cầu thanh trì luôn !! chắc xxx cay lắm :)) =))