[Thảo luận] Đường 5 cũ chiều HP-HN địa bàn HN đi thế nào cho đúng?

Greek

Xe tải
Em đọc đến cuối lại quên mất đoạn đầu cụ ak:D

LTS

Xe tải
Mẹ chỗ này đông nườm nượp
Đến sát ngã tư mới nhìn thấy các mũi tên.
Biển treo trên cao ngang đường thì thật xin lỗi bọn xxx chết đói.

ngựa thồ

Xe tăng
Cảm ơn cụ, thế thì e có thể chắc chắn cụ 99 đi trước e bị vị lỗi chuyển làn ko xi nhan hoặc đè vạch liền rồi; e từ làn trái sang xi nhan đầy đủ chắc là ko vịn em được, hoặc cũng có thể e biển 29 nên mấy xxx ko ép cố lỗi đè vạch liền mờ tịt ( vì em sang làn gần sát chỗ thấy mũi tên chỉ cho rẽ trái, có thể cùng đè vạch).
Các cụ nào từng bị vịn ở đây thì cho ý kiến xem đã từng bị xxx vịn lỗi gì? cảm ơn các cụ!!
Cụ biển 99 bị bắt vì lỗi không phải biển 29 cụ à :).

lutapro

Xe hơi
Em vừa bị vịn ở Hình số 2 của cụ sáng nay đây. Lỗi là ở Hình số 1 báo lên đi sai làn. Em đang ở làn đi giữa của cụ thấy làn trái có mũi tên đi thẳng là rẽ vào luôn cho nhanh. Đầu tiên là chốt với các cụ làn giữa hình 1 vẫn đủ 1 lot cho ô tô con đi thẳng nhé. Nguyên văn nói chuyện thế này:

- CV (cá vàng) gõ cửa xe em: Anh cho xem giấy tờ.
- Em: có việc gì k anh?
- CV: anh cứ cho xem giấy tờ, anh đi sai làn ở ngã tư phía trên.
- Em: tôi đi đúng chả sai. Anh có hình ảnh cho tôi xem :D (đúng bài nhé)
- CV: đề nghị anh tấp vào làm việc.
Thì vào. Lại chào hỏi. Em bước xuống tay đút túi quần, miêng ngậm tăm.
- CV: Tôi được báo là anh đỗ sai làn, đồng nghiệp tôi gọi vào không tuân thủ, biển số xe rõ ràng bla bla.
- Em (bực rồi): tôi chả sai gì, anh cho xem hình ảnh.
- CV: (mềm mỏng) anh bỏ tay ra đi, làm việc k phải công an với nhân dân mà là anh em với nhau. Anh tôn trọng chút. Anh muốn hình ảnh gì?
- Em (bỏ tay, nhỏ tăm, vẫn sẵng giọng): hình ảnh tôi đi sai làn chứ hình ảnh gì? tôi đảm bảo tôi đi đúng, anh gọi anh trên kia lên đây làm việc
- CV: Anh để tôi nói, anh làm ở đâu... bla bla
- Em: tôi làm HN.
- CV: gọi điện, k biết thật hay giả vờ ".... biển 34A mà, làm *** có cái nào 30....", xong quay sang em. Xin lỗi anh chúng tôi nhầm. Rồi giơ tay xin bắt.
- Em bỏ đi luôn.

Khổ thân 1 ông chú tiếp theo bị quát nạt củ hành, chắc xả giận :D. Em rút ra được mấy kinh nghiệm đi đường ntn:

- Học luật và tác phong làm việc với CV trên OF :D. cái gì k biết cứ gôogle từ chính rồi them site:ofofun.net là sẽ ra.
- Rắn với CV, các bạn này lịch sự mềm mỏng là lấn tới ngay.
- Đúng sai gì k biết, cứ xin hình ảnh đã, cái tới cùng, sai chấp nhận nộp phạt.

Chúc các cụ lái xe an toàn.
Em cũng đang lơ mơ vụ này quá. Hôm 2/9 bị các chú vợt vì đi vào làn xe tải (làn giữa). Rõ ràng gần đến đèn đỏ em cũng xi nhan chuyển làn để nhường làn rẽ trái vì mình đi thẳng, theo vạch kẻ đường thì em đi làn giữa. Các chú chỉ biển 412 rồi bảo em đi sai làn. Em bảo em dừng làn đi thẳng theo hướng đi sao lại bảo em sai. Rồi bảo em vạch liền vạch đứt gì đấy... Em đang vội con nhỏ nên đề nghị các chú nhắc nhở rồi giải quyết nhanh cho. Giờ em vẫn chưa rõ đến đoạn này phải đi như thế nào.

lutapro

Xe hơi
Bác đi theo sự cho phép của xxx thì tất nhiên là xxx sẽ không bắt. Tôi đi theo quy định của pháp luật, ô tô đi thẳng có thể đi vào bất kỳ làn nào có mũi tên đi thẳng, chưa có xxx nào dám bắt cả
Em đi làn đi thẳng mà vẫn bị bắt cụ ạ.

newi30

Xe máy
Sáng hôm qua (17/9) em bị một chú xxx cao to mặt hầm hố vẫy ở ngã tư đường 5 với Vũ Xuân Thiều, lỗi chuyển làn không xi nhan (nhưng ở đấy làm gì có vạch kẻ phân làn mà vẫy cho mất công). Lúc tạt vào lề đường (ngay cửa trụ sở CA phường) thấy một bác đi xe bán tải đang đứng với một chú xxx khác (em không rõ bắt lỗi gì), chả biết đôi co thế nào mà bác bán tải đấm chú xxx dúi dụi. CA phường ra khống chế lôi bác bán tải vào còn em được đi vì chú xxx bắt em bận :). CSGT giờ thế đấy, không lo điều tiết giao thông, chỉ tìm cách vặn vẹo, bắt lỗi kiếm tiền nên dân ghét, nhẹ thì họ chửi trên mạng xã hội, nặng thì ăn đòn (không biết bác bán tải có sao ko?)

hoangprp

Xe hơi
Kinh nghiệm em đi thấy xe ko phải biển 29 thì hay bị xxx vịn ở mấy đoạn này. Các cụ đi qua mấy ngã tư này cứ tuân thủ 2 cái: chuyển làn phải xi nhan, và không được đè vạch liền là ok, còn mấy cái biển và mũi tên phân làn xxx chỉ dám vẫy khi các cụ phạm 2 lỗi trên thôi

xedap668

Xe buýt
Sáng hôm qua (17/9) em bị một chú xxx cao to mặt hầm hố vẫy ở ngã tư đường 5 với Vũ Xuân Thiều, lỗi chuyển làn không xi nhan (nhưng ở đấy làm gì có vạch kẻ phân làn mà vẫy cho mất công). Lúc tạt vào lề đường (ngay cửa trụ sở CA phường) thấy một bác đi xe bán tải đang đứng với một chú xxx khác (em không rõ bắt lỗi gì), chả biết đôi co thế nào mà bác bán tải đấm chú xxx dúi dụi. CA phường ra khống chế lôi bác bán tải vào còn em được đi vì chú xxx bắt em bận :). CSGT giờ thế đấy, không lo điều tiết giao thông, chỉ tìm cách vặn vẹo, bắt lỗi kiếm tiền nên dân ghét, nhẹ thì họ chửi trên mạng xã hội, nặng thì ăn đòn (không biết bác bán tải có sao ko?)
Chắc Kuj chuyển xe giữa các làn ko xi nhan, xxx vịn đc ai thì vịn , ai cứng luật thì đc đi tiếp không thì lại mất toi hộp sữa + bánh mì

Bopbi_hsgs

Xe container
Đánh xxx là NGU r, gấu nhà cụ đấy lại phải đi thăm nuôi r.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em đi làn đi thẳng mà vẫn bị bắt cụ ạ.
Cụ lái mới thì cứ làn ngoài bên trái mà đi, chỗ ngã tư nào có mũi tên vừa đi thẳng, vừa rẽ trái, nếu phải dừng chờ đèn đỏ mà đèn rẽ trái lại xanh thì đỗ sát bên phải của làn đấy để nhường cho các xe rẽ trái còn lối đi để rẽ. Chỗ nào làn bên trái có mũi tên 1.18 chỉ cho phép rẽ trái thì cụ chuyển làn sang bên cạch (làn có mũi tên đi thẳng).

Nếu đi theo mũi tên mà bị xxx dừng xe thì cụ bỏ thói quen "chung chi" đi, sẵn sàng nộp phạt nếu mình sai (có khi lại chả mất đồng nào), nói với xxx nếu cho rằng lx sai thì cứ lập bb theo quy định, nói với xxx là: "Tôi về đưa lên Of mà mọi người cho rẳng tôi sai thì tôi ko khiếu nại nữa, nếu cho rằng tôi ko sai thì tôi sẽ khiếu nại, khiếu kiện đến cùng". (Cụ cứ nói với xxx như thế thì khả năng là xxx sẽ "nhắc nhở" cụ thôi) :)

Chỉnh sửa cuối:

chiensy195

Xe máy
Update mới nhất: Đường 5 hiện giờ tất cả các ngã tư làn ngoài cùng bên trái đều đã vẽ lại mũi lên cho phép cả đi thẳng lẫn rẽ trái. Các cụ cứ ép trái mà đi thoải mái.
Còn 1 vấn đề nữa e băn khoăn: Đường 5 chỉ có biển 4.12 nhưng ko có vạch liền 1.18, theo luật thì ko có tác dụng phân làn theo phương tiện. Các cụ thấy thế có đúng ko?

Bopbi_hsgs

Xe container
Update mới nhất: Đường 5 hiện giờ tất cả các ngã tư làn ngoài cùng bên trái đều đã vẽ lại mũi lên cho phép cả đi thẳng lẫn rẽ trái. Các cụ cứ ép trái mà đi thoải mái.
Còn 1 vấn đề nữa e băn khoăn: Đường 5 chỉ có biển 4.12 nhưng ko có vạch liền 1.18, theo luật thì ko có tác dụng phân làn theo phương tiện. Các cụ thấy thế có đúng ko?
Phần bôi đỏ của cụ lủng củng quá, chả hiểu cụ hỏỉ j!? :)

Biển 412 chứ ko phải biển 4.12, vạch 1.18 là vạch có mũi tên các hướng đi/rẽ tại nơi giao nhau, sao vạch 1.18 lại liền với cả ko liền? mà ko có vạch 1.18 thì sao biển 412 lại ko có tác dụng phân làn?

Ở đường 5 hay lắp “Biển gộp làn đường theo phương tiện”, ý cụ nói biển nào?

Cac cụ đến mỗi cái cầu đi bộ thì nhớ là luôn có khỉ vàng đội lôt công binh bẩn diện mai phục .

chiensy195

Xe máy
Phần bôi đỏ của cụ lủng củng quá, chả hiểu cụ hỏỉ j!? :)

Biển 412 chứ ko phải biển 4.12, vạch 1.18 là vạch có mũi tên các hướng đi/rẽ tại nơi giao nhau, sao vạch 1.18 lại liền với cả ko liền? mà ko có vạch 1.18 thì sao biển 412 lại ko có tác dụng phân làn?

Ở đường 5 hay lắp “Biển gộp làn đường theo phương tiện”, ý cụ nói biển nào?
Xin lỗi cụ do e trình bày lủng củng và chưa chính xác, kèm với kiến thức pháp luật vẫn chưa vững. Cụ thể là e đọc thớt này:
https://www.otofun.net/threads/khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di.478543/
=> Thấy có phân tích rằng các biến 412 treo trên giá long môn đoạn đầu địa bàn HN ko có tác dụng phân làn mà các xxx vẫn bắt lỗi "Sai làn". Theo thông tin e đọc được thì nếu kèm vạch liền (post trước e nhầm thành vạch 1.18) thì có tác dụng phân làn theo phương tiện. Vậy cụ nào nắm chắc thì xin thông não với ạ!

Bopbi_hsgs

Xe container
Xin lỗi cụ do e trình bày lủng củng và chưa chính xác, kèm với kiến thức pháp luật vẫn chưa vững. Cụ thể là e đọc thớt này:
https://www.otofun.net/threads/khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di.478543/
=> Thấy có phân tích rằng các biến 412 treo trên giá long môn đoạn đầu địa bàn HN ko có tác dụng phân làn mà các xxx vẫn bắt lỗi "Sai làn". Theo thông tin e đọc được thì nếu kèm vạch liền (post trước e nhầm thành vạch 1.18) thì có tác dụng phân làn theo phương tiện. Vậy cụ nào nắm chắc thì xin thông não với ạ!
Biển 412 treo trên giá long môn ko phân làn (phân làn là do các cụ tự gọi) mà nó quy định các làn đường dành riêng cho từng loại xe, các loại xe khác ko đc đi vào, nếu đi vào thì ko phải là lỗi "Sai làn" (sai làn cũng là do các cụ tự gọi) mà là lỗi "Điểu khiển xe đi ko đúng làn đường quy định".

Ko có quy định nào nói biển 412 phải kẻ kèm vạch liền cả!? Chẳng qua một số cụ ghép "râu ông nọ cắm cằm bà kia" thôi :)

Ở trên Of, có một số cụ theo trường phái "lách luật". Chẳng may các cụ bị xxx vịn thì cứ dùng thử lý thuyết của các cụ đấy mà cãi (vì ko cãi đc thì cũng mất xiền), nhưng ko nên vận dụng lý thuyết đấy để đi hàng ngày (vì tiền đâu cho đủ để nộp phạt). :)

Chỉnh sửa cuối: