Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

ThienAnh

Xe điện
Cụ công tác ở miền Trung à?
Cụ hỏi thế E trả lời sao. Vâng E về sẽ PM cụ trước nhé
AE EVN đông trên OF mà chỉ nghe chứ ít lộ mặt. hehe E thấy bà con dân tình kêu EVN lắm mà chả thấy bố nào ra mặt, hôm nay có thớt này mới ra nhiều đồng nghiệp

Chỉnh sửa cuối:

Mon men

Xe tăng
pa pa mon key, hồi trước e từng làm người nhà nước, trong BQLDA, trong đó toàn dạng 5C cả nhưng e chả ngán xxx đứa nào hết, biết điều thì làm còn ko thì tung hê luôn.

Audioto

Xe tăng
Hi...hi... Vậy để em đoán thử nhé! Cụ chắc làm nhà Bank?:). Còn logo Cụ thấy cái nào "hịn" nhất thì là của em. Cụ thấy thì chào thôi chứ đừng gạch, kẻo từ bây giờ thấy nhát nào là em qua bắt đền Cụ đới!
Ớ, mợ mượn của em lâu thía ? Giả đê :)

các pác hay ghê! ngồi rỗi toán nói lung tung. giỏi thì làm gì cho thay đổi đi

Phong Vân

Xe buýt
Sở công thương chả liên quan lắm đến EVN mà ông PGĐ SCT kia cứ như là bố giời hay sao ấy mà lênh như kiểu TGĐ điện cho GĐ các đơn vị thành viên ^:)^^:)^
Làm gì thì làm cũng phải có trình tự, thủ tục. Em chán cái loại quan như vậy. Phải em em cũng bụp.
Còn như cụ No nick nói thì chưa chính xác lắm. Cần người mà làm chứ có phải cần người để cung phụng đâu. Suất đấy chỉ nên có một hoặc hai là cùng thôi, mà $$$ hay tầm PGĐ SCT thì chưa đủ nặng đến vậy. Nhiều khủng long hơn mà vẫn phải chịu đấy ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ớ, mợ mượn của em lâu thía ? Giả đê :)
Em mượn Cụ hồi nào? Em tưởng Cụ quên em rùi kia đấy! Cụ thích thì em cho, em còn 1 cái bằng đồng đẹp lắm cơ mà không dám gắn (gắn vào mấy chị đồng nát) hỏi thăm luôn:D

fuxe

Xe container
Mời cụ chủ thớt (b), em thích cách hành động của cụ :-B

vietran

Xe ba gác
Tay PGD đấy non nhỉ
Nói chung làm trong nhà nước mệt nhỉ, nhất là nhà nướ đueowcs oánh giá là quá tham nhũng, kiếm dc cái ghế, đồng tiền cũng phải cung phụng nhiều chỗ,
Còn mâyd cậu nhân viên quèn lương 3 xu xèng chả đủ ăn mà sếp ho một câu là xoắn hết cả lên

Muốn làm quan thì phải đi bằng đầu gối cụ ạ.
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Ông kia không những phải xử tốt với cụ và còn nợ cụ một cái nhờ.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Em thấy như thế không phải là thượng sách.
"Đời..." những ông làm quan là những ông nghĩ như kụ đấy !

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ hỏi thế E trả lời sao. Vâng E về sẽ PM cụ trước nhé
AE EVN đông trên OF mà chỉ nghe chứ ít lộ mặt. hehe E thấy bà con dân tình kêu EVN lắm mà chả thấy bố nào ra mặt, hôm nay có thớt này mới ra nhiều đồng nghiệp
Cụ có biết tại sao các Cụ ấy ít lộ mặt không? Vì chót theo cái nghiệp mà người ta gắn cho cái từ "nhạy cảm" #:-snên các Cụ ấy giữ ý đấy thôi. Chả nói gì ai, ngay cả em cũng vậy, trên OF này em còn dám khai báo chứ về nhà thì im tịt. Chả im thì mỗi lần tăng giá điện lại bị các Cụ về hưu chửi rát tai à?~X(
Mà em thì cũng phải trả tiền điện như ai, em cũng chỉ mong giảm giá điện:). Chỉ những người cùng ngành như Cụ, như em thì mới thấu hiểu và thông cảm thôi Cụ nhỉ?

ThienAnh

Xe điện
Cụ có biết tại sao các Cụ ấy ít lộ mặt không? Vì chót theo cái nghiệp mà người ta gắn cho cái từ "nhạy cảm" #:-snên các Cụ ấy giữ ý đấy thôi. Chả nói gì ai, ngay cả em cũng vậy, trên OF này em còn dám khai báo chứ về nhà thì im tịt. Chả im thì mỗi lần tăng giá điện lại bị các Cụ về hưu chửi rát tai à?~X(
Mà em thì cũng phải trả tiền điện như ai, em cũng chỉ mong giảm giá điện:). Chỉ những người cùng ngành như Cụ, như em thì mới thấu hiểu và thông cảm thôi Cụ nhỉ?
Vâng E cũng mong giá điện giảm lắm chứ, mong lắm thay. Nhưng mọi người đâu biết giá điện cũng như xăng dầu chưa thực hiện chứ nếu mà triển khai giá điện theo thị trường thì chắc phải lên 2k/ 1 số tại thanh cái thì tới người dân chắc ngất ngưởng. Ai làm trong ngành mới hiểu thôi.
Hẹn cụ và AE EVN nhé (b)

maybach57

Xe tăng
Muốn làm quan thì phải đi bằng đầu gối cụ ạ.
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Ông kia không những phải xử tốt với cụ và còn nợ cụ một cái nhờ.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Em thấy như thế không phải là thượng sách.
Em phải học cụ. Tiếc là mỗi bài chỉ được vốt ka một lần.

kochino

Xe tăng
hay là cụ gọi xong rồi cụ nghĩ trong đầu là cụ mắng thế đấy?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vâng E cũng mong giá điện giảm lắm chứ, mong lắm thay. Nhưng mọi người đâu biết giá điện cũng như xăng dầu chưa thực hiện chứ nếu mà triển khai giá điện theo thị trường thì chắc phải lên 2k/ 1 số tại thanh cái thì tới người dân chắc ngất ngưởng. Ai làm trong ngành mới hiểu thôi.
Hẹn cụ và AE EVN nhé (b)
Vâng, hẹn gặp bác.:)

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ chủ làm ở ban A miền bắc hay miền trung, miền nam của EVN à.

Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé)

Rất nể Kụ đã làm được một việc mà ít ai có thể làm được...!
Nhưng chắc cụ làm tại Ban QL EVN liệu có giám làm điều đó với P TGĐ EVN ko ?
Thank !!!

LeTai1979

Xe cút kít
Nể Cụ luôn.
(b)

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Hầy, cụ tính toán thế là chuẩn. PGD Sở địa phương tuổi gì mah đòi động đến EVN.

Suvi

Xe tải
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Em nghĩ về câu nói của người xưa, dùng người là một nghệ thuật, đúng người, đúng việc, làm sao để họ phát triển hết khả năng và thành công trong mỗi nhiệm vụ được giao. Bác quyết như vậy rồi, nên em không bàn nữa, mọi việc cần hài hòa các bác nhỉ?