Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

vudinhquang

Xe container
Hình như cụ đuổi người kia là vì cay cú gì gì đó chứ chưa chắc đã phải nó không làm được việc!
Có tý quen biết thì càng phải bớt time tìm hiểu xem nó có làm được việc không đã chứ!Chứ dư lày khác nào người dưng?
Người ta đã gửi gắm từ đầu!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]

vudinhquang

Xe container
Nghe chủ thớt chém thì chức tước có vẻ cao!
Cơ mà chức vụ cao tỷ lệ thuật với cao thượng!Tỷ lệ nghịch với hẹp hòi cay cú vớ vẩn...

Chỉnh sửa cuối:

ban2010

Xe buýt
Em vodka cụ roài nhớ, mong cụ hạ hỏa thui.
Hay là cụ tuyển em đê, em có bằng chính quy với lại cũng quen biết cụ trên otofun :D

ThienAnh

Xe điện
Nhũng thằng ngu mà lại con ông cháu cha là những thàng phá hoại đất nước nhanh nhất :D

Em là em ủng hộ cụ cái việc đạp thằng ngu kia ra khỏi tầm ngắm, đã ăn bám lại còn làm phách. mà cái thằng pgđ sở kia nghe cái giọng ngứa nhể, nhiều tiền thì cho mị thằng cháu nó ấy, việc *** gì phải cho đi ăn bám :)) lực cười
Vâng đời nó thế đấy cụ ạ. Có thì bo bo cho mình còn bắt người khác phải rộng lượng với mình.
Các cụ nghe thấy PGĐ Sở mà bảo E chém gió là hơi kỳ. E chả biết các cụ nghĩ tn chứ thằng nào cũng có bố, bố nhỏ lại có bố to hơn các cụ ạ. E nể tình, nể nghĩa và nể ng giỏi, ng tài, ng có tâm chứ chả sợ thằng ngu nào

ThienAnh

Xe điện
Nghe chủ thớt chém thì chức tước có vẻ cao!
Cơ mà chức vụ cao tỷ lệ thuật với cao thượng!Tỷ lệ nghịch với hẹp hòi cay cú vớ vẩn...
Có thể đúng. Nhưng k phải với trường hợp của này cụ ạ

Chutich

Xe tải
Vâng đời nó thế đấy cụ ạ. Có thì bo bo cho mình còn bắt người khác phải rộng lượng với mình.
Các cụ nghe thấy PGĐ Sở mà bảo E chém gió là hơi kỳ. E chả biết các cụ nghĩ tn chứ thằng nào cũng có bố, bố nhỏ lại có bố to hơn các cụ ạ. E nể tình, nể nghĩa và nể ng giỏi, ng tài, ng có tâm chứ chả sợ thằng ngu nào
Cụ là người có khí phách,có tài,có tâm.
Nhưng....sự đời kô như là mơ đâu cụ ah.Cơ quan cụ là quản lý nhà nước nên tiền lương cụ trả là tiền NN,và tiền lương cụ nhận cũng là tiền NN.
Vậy ngẫm cho cùng thì cụ thiệt thòi khi đuổi việc chú 5c kia đấy nhá.

ThienAnh

Xe điện
Cụ là người có khí phách,có tài,có tâm.
Nhưng....sự đời kô như là mơ đâu cụ ah.Cơ quan cụ là quản lý nhà nước nên tiền lương cụ trả là tiền NN,và tiền lương cụ nhận cũng là tiền NN.
Vậy ngẫm cho cùng thì cụ thiệt thòi khi đuổi việc chú 5c kia đấy nhá.
Cụ nói theo hướng nick cụ à
Nói thế thôi, 3 đo mới đẳn, tn nào thì E cũng đã nói rõ ở trên. Bực mình phọt một lúc cho ra thôi, các cụ đừng tập chung vào chỗ PGĐ lắm mà phải nhận xét tổng quát các việc. Cụ nào đang làm nv của cơ quan NN chắc k hiểu hết đâu, cứ thấy quan hệ này nọ rồi nể nang thì làm sao đất nước phát triển đc.
Thời buổi kinh tế thị trường rồi.
E làm thẳng tay đc nhiều hơn mất các cụ ạ. Sợ thì k làm đc gì đâu. Ở đời pải có va chạm và tính chiến đấu để vì công việc và mọi ng chứ k phải vì riêng mình

anhdangve

Xe buýt
Ủng hộ bác, phang bỏ mi.e mấy thằng ngu hàm hồ đấy đi. Nghe chuyện bác mà em cũng thấy điên. ( he he nịnh bác tí )

duong hung 1210

Xe tải
5c là gì các cụ ơi!! em mới biết có 4c, còn 1C nữa là gì nhỉ??? :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn nơi thường trú + chữ ký vậy chắc cụ là dân điên nặng. Chửi được câu thấy nhẹ lòng nhưng cụ lại chuốc thêm oán vào thân, gặp thằng tiểu nhân kể như bất lợi sau này. Mời cụ

VanPhuc1107

Xe tải
volka phát... con cháu ai thì cũng phải có ý thức :-<

duong hung 1210

Xe tải
Nhìn nơi thường trú + chữ ký vậy chắc cụ là dân điên nặng. Chửi được câu thấy nhẹ lòng nhưng cụ lại chuốc thêm oán vào thân, gặp thằng tiểu nhân kể như bất lợi sau này. Mời cụ
em thề là em chưa tỏ được hết ý của cụ :D

KiaCD5numberone

Xe tăng
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Oi xời, cụ giống em. Cách đây 2 tuần em cũng vừa cho con bé kế toán nghỉ việc. Nó cậy cháu vợ sếp tổng không ai dám, mà làm 4 năm rồi mà ngu như hợi. Làm sai bị phê bình mà dám gửi mail cãi láo, mất dậy. Sáng đầu tuần em gọi lên cho ngay cái quyết định buộc thôi việc vào mẹt. Vợ Sếp cũng chả dám ý kiến gì.

Audioto

Xe tăng
Em thấy cụ chủ thớt dũng khí, phục quá, phải đọc đi đọc lại cứ tưởng mình đọc nhầm :)
Em dự là cụ đang làm của Ban nào đó của EVN, cắc cớ gì mà lại nhận cháu PGD Sở CT ?

giacmo_4banh

Xe buýt
để em vuốt cụ cái...em đang là sv mong sau này đi làm có cái dũng khí như cụ

Okane

Xe container
đúng đợt E về HN họp....
Chứng tỏ thằng PGĐ ấy k phải là lãnh đạo Sở Công Thương ở Hanoi phải k ạ, e cứ tưởng Hanoi mà còn thế thì XH loạn hết rồi :)

E nghĩ cụ chửi là đúng. E cũng từng làm việc với nhiều xxx, nhưng k có ai nói chuyện kiểu thiếu máu lên não như thằng cụ vừa nêu. E cũng thuộc dạng nhất là bét luôn.

Nếu công ty cụ có dây dưa dễ má liên quan đến bọn này, chắc chắn nó sẽ củ hành củ tỏi, kiểu như thanh tra hay xxx j đó chẳng hạn, cụ cứ phải đề phòng.