[Cần mua] Dưới 10Tỷ cần mua Liền Kề , nhà phố oto tránh !

Số điện thoại
0889737777
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
10,000,000,000 VNĐ
Diện tích
60㎡

KhieuDauDo

Xe điện
Cụ nào có Phân Lô Nguyễn Cảnh Dị - Đại Kim 2 mặt tiền cần bán ko a

ducthang85

Xe tải
Em chẳng hiểu các cụ đi mua cái nhà 10 tỷ trong ngõ mấy chục mét, ở thì chán, kinh doanh thì không được để làm gì nhỉ? Tầm dó làm cái chung cư còn tiền thửa gửi ngân hàng ăn tiêu cho sướng, hoặc mua 2 cái chung cư một cái ở một cái cho thuê. Dân mình chết ở cái bệnh sỹ nhà riêng ngõ ô tô cơ, về quê khoe nó oách hơn, rồi để dành đến đời con đời cháu. :))
bác nhìn nó phải tổng thể bác ơi , chung cư tử tế bây giờ cũng quanh quanh em cho là 5 đồng đi , nhà đất ổn em cho là 10 đồng đi nhưng cá nhân em là em chọn nhà đất chứ không chọn 2 cái chung cư đâu ạ , xe cộ để trong nhà , chả phải quan tâm bon chen chỗ để xe cộ , mà vấn đề này thì ngày càng khốn khổ ở thủ đô . đương nhiên là tài sản của em nếu em mua nhà 10 đồng thì em phả có gấp vài lần như thế thì em sẽ làm thế

sieunhancutchan

Xe tăng
Em chẳng hiểu các cụ đi mua cái nhà 10 tỷ trong ngõ mấy chục mét, ở thì chán, kinh doanh thì không được để làm gì nhỉ? Tầm dó làm cái chung cư còn tiền thửa gửi ngân hàng ăn tiêu cho sướng, hoặc mua 2 cái chung cư một cái ở một cái cho thuê. Dân mình chết ở cái bệnh sỹ nhà riêng ngõ ô tô cơ, về quê khoe nó oách hơn, rồi để dành đến đời con đời cháu. :))
10 tỷ thì sỹ được với ai, bác nghĩ về quê sỹ với mấy người làm ruộng chân lấm tay bùn hả bác? Mà cũng chắc gì đã sỹ được ở quê, thiếu gì người ở quê nhưng con cái họ ở HN hay SG, ở nhà còn to gấp mấy lần cái 10 tỷ nữa kìa.
Suy nghĩ mua nhà đất 10 tỷ để sỹ thì bác nhìn ngắn quá rồi bác ơi. Nhà ngõ 10 tỷ thì cũng dạng oto chạy qua hoặc đỗ được rồi, làm ổn ổn thì xe còn chui vào được trong nhà nữa, đỡ hẳn cái khoản gửi oto rồi đó. Chung cư bây giờ ko phải cứ mua là có sẵn slot đỗ xe đâu, rất nhiều khu hết slot dân toàn phải mang đi gửi bên ngoài rồi cuốc bộ về đó bác.

khanhnguyen09

Xe container
10 tỷ thì sỹ được với ai, bác nghĩ về quê sỹ với mấy người làm ruộng chân lấm tay bùn hả bác? Mà cũng chắc gì đã sỹ được ở quê, thiếu gì người ở quê nhưng con cái họ ở HN hay SG, ở nhà còn to gấp mấy lần cái 10 tỷ nữa kìa.
Suy nghĩ mua nhà đất 10 tỷ để sỹ thì bác nhìn ngắn quá rồi bác ơi. Nhà ngõ 10 tỷ thì cũng dạng oto chạy qua hoặc đỗ được rồi, làm ổn ổn thì xe còn chui vào được trong nhà nữa, đỡ hẳn cái khoản gửi oto rồi đó. Chung cư bây giờ ko phải cứ mua là có sẵn slot đỗ xe đâu, rất nhiều khu hết slot dân toàn phải mang đi gửi bên ngoài rồi cuốc bộ về đó bác.
Nghe cụ nói lúc đầu thì rất sang mồm, tưởng hiểu biết lắm, hoá ra mua cái nhà 10 tỷ để nhét được cái ô tô vào nhà để đỡ tiền gửi xe là biết tầm của cụ đến đâu.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cạnh nhà em ở trước có cái nhà khách BQP cho dân xung quanh gửi xe. Sau ko hiểu lý do j mà ko cho gửi nữa. Đội có xe cạnh đấy thấy về đến nhà là phải lượn lờ để tìm chỗ để xe. Nhìn đến tội.
Vấn đề lúc này ko phải là tiền gửi xe đâu ah.

sieunhancutchan

Xe tăng
Nghe cụ nói lúc đầu thì rất sang mồm, tưởng hiểu biết lắm, hoá ra mua cái nhà 10 tỷ để nhét được cái ô tô vào nhà để đỡ tiền gửi xe là biết tầm của cụ đến đâu.
Vâng, tầm em tép riu thôi mà bác. Nhưng cá nhân em thì nếu nhà mà nhét được cái oto vào so với việc phải đội mưa gió nắng nôi đi gửi xe thì em thấy nó cũng hợp lý phết đó chứ nhỉ. Em ở quen vậy rồi, oto cứ nhét gara nó tiện lợi chứ bảo lên chung cư mà ko còn slot đỗ, lại phải mang xe ra ngoài gửi xong nắng mưa phải cuốc bộ đi lấy xe thì em thấy khổ lắm bác ơi :))
Em nói đỡ hẳn cái khoản gửi oto thì tiền nó là 1 phần, phần khác là bất tiện khi phải đi gửi oto ở bãi đó bác. Mưa gió nắng nôi bác gửi ở bãi bác vẫn phải chạy xe ra đó để lấy oto, còn để xe ở nhà thì bác đâu có cần áo mưa hay che ô gì, đánh xe ra là đi thôi chứ sao nữa.

Cạnh nhà em ở trước có cái nhà khách BQP cho dân xung quanh gửi xe. Sau ko hiểu lý do j mà ko cho gửi nữa. Đội có xe cạnh đấy thấy về đến nhà là phải lượn lờ để tìm chỗ để xe. Nhìn đến tội.
Vấn đề lúc này ko phải là tiền gửi xe đâu ah.
ĐÚng rồi bác, nhiều ông cứ chê cái việc nhét xe vào nhà nhưng ở 1 thành phố đông đúc như Hà Nội thì nhét được cái xe vào nhà là quá lý tưởng so với việc phải đi gửi nay đây mai đó.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: B52

TorienT

Xe container
Vấn đề BĐS vĩnh viễn là vị trí cụ ạ. Ví dụ cụ có 50m x4 tầng là có khoảng 150m sử dụng. Giờ 150m2 chung cư trong VĐ2 chắc ít dưới 10 tỉ, vành đai 1 chắc 20 tỉ. Trong khi 6,7 tỉ cụ mua 50m ngõ trong 4 quận cũ thêm 2 tỉ xây nhà là được 150m2. Em chưa nói đến chuyện giữ giá (có ai mua BĐS mà không tính đến chuyện giữ giá đâu).

BARCA

Xe tăng
10tỷ ra ngoài 2-3KM chỗ em d.tích >100M thì xe container đỗ cửa được rồi. Chỉ không được là công dân phố cổ thôi

khanhnguyen09

Xe container
Vâng, tầm em tép riu thôi mà bác. Nhưng cá nhân em thì nếu nhà mà nhét được cái oto vào so với việc phải đội mưa gió nắng nôi đi gửi xe thì em thấy nó cũng hợp lý phết đó chứ nhỉ. Em ở quen vậy rồi, oto cứ nhét gara nó tiện lợi chứ bảo lên chung cư mà ko còn slot đỗ, lại phải mang xe ra ngoài gửi xong nắng mưa phải cuốc bộ đi lấy xe thì em thấy khổ lắm bác ơi :))
Em nói đỡ hẳn cái khoản gửi oto thì tiền nó là 1 phần, phần khác là bất tiện khi phải đi gửi oto ở bãi đó bác. Mưa gió nắng nôi bác gửi ở bãi bác vẫn phải chạy xe ra đó để lấy oto, còn để xe ở nhà thì bác đâu có cần áo mưa hay che ô gì, đánh xe ra là đi thôi chứ sao nữa.

ĐÚng rồi bác, nhiều ông cứ chê cái việc nhét xe vào nhà nhưng ở 1 thành phố đông đúc như Hà Nội thì nhét được cái xe vào nhà là quá lý tưởng so với việc phải đi gửi nay đây mai đó.
Nghe cụ trình bày suốt đến giờ chung quy cũng chỉ để tiết kiệm tiền gửi xe ô tô, mà không nói đến việc mùi xăng xe phải chịu, bẩn nhà, mất cả diện tích tầng 1, mà xe có khi cả tuần mới lôi ra đi 1 lần vì ngại, rồi nhỡ cháy nổ thì hết đường ra.

sieunhancutchan

Xe tăng
Nghe cụ trình bày suốt đến giờ chung quy cũng chỉ để tiết kiệm tiền gửi xe ô tô, mà không nói đến việc mùi xăng xe phải chịu, bẩn nhà, rồi nhỡ cháy nổ thì hết đường ra.
Ngoài tiền gửi xe thì còn cái công sức cuốc bộ nắng nôi mưa gió mà bác cứ lờ đi làm gì. Ngoài ra bác gửi bãi có chỗ có mái che nhưng cũng có chỗ ko có mái bác phải để nắng mưa dầm dãi cái xe đó, là chủ chắc ai cũng xót xe mình chứ bác?

Được cái này thì mất cái nọ thôi chứ có gì đâu nhỉ? Là em thì em chấp nhận chịu bẩn nhà, xăng xe để xe trong nhà chả sao cả. Bẩn thì lau, xăng thì mới về hạ cửa thì hé nan ra vài tiếng là nó bay mùi đi xong hãy đóng cửa lại. Cháy thì nó cũng có tỷ lệ đấy nhưng có nhiều ko lại là chuyện khác. Nếu nói cháy thì chung cư cũng có thể cháy mà nhỉ, thậm chí cháy chết người cũng có chứ đâu phải mỗi nhà đất cháy vì để oto trong nhà.

Mua nhà đất nếu bác thích bác lùi hẳn 1 phần sân trước nhà mà để oto, coi như tầng 1 để oto thôi còn sinh hoạt thì sử dụng các phần trên. Em thấy bây h nhiều nhà họ cũng làm vậy đấy chứ họ ko để hẳn xe vào trong nhà dứoi tầng 1 nữa. Với tầm tiền 10 tỷ thì em tin việc mua nhà và sửa tầng 1 thành sân để xe này, lùi diện tích sử dụng vào phía trong để nhà sinh hoạt nó biệt lập với sân để xe là hoàn toàn có thể thực hiện được.

Chỉnh sửa cuối: