[Thảo luận] Dừng xe tùy tiện, xxx phải xin lỗi

hoangdole

Xe buýt
Kẻ cắp gặp bà già

xebokeooto

Xe tăng
Nếu bác chủ thớt ở quanh Hà Đông thì mời bác tham gia nhà HTX với chúng E ạ?

Bino

Xe điện
Em vốt trừ cụ. Cụ là gạch gộc, ăn lương của dân mà gặp bọn sâu mọt hại dân cụ chỉ cãi cho mình cụ? Sao cụ không cho bọn đó ra ánh sáng công luận? Cụ vào đây khoe cụ to để làm ì.?
Bác Bóng chày nói đúng ý em. Em mời bác một chén.

thanhlam710

Xe tải
Cụ là bộ đội thì bóp chết xxx là đúng roài

giahuyle79

Xe tải
vod cụ chủ

inovavgj

Xe container
vote cụ , đúng bộ đội OF roài :D

xuxuxinhxinh

Xe tải
Chiều nay tôi đi xe máy qua trạm Kiểm soát lưu động của XXX ở Thị trấn Kim Bài - H. Thanh Oai thì bị một xxx (trung úy) ra hiệu lệnh dừng xe. Tôi tấp vào lề, bật ghi âm, hỏi tại sao dừng xe tôi thì xxx nói kiểm tra hành chính, đòi KT giấy tờ tôi không đưa,Tôi bảo cho xem Lệnh bằng văn bản thì xxx nói tôi là công an, đại diện cho pháp luật, tôi kiểm tra thì anh phải chấp hành. Tôi to tiếng, nói không phải công an thì muốn làm gì thì làm. Tôi dạy Luật, dạy cả Học viện an ninh của các anh đấy. Lúc đó mấy chú còn lại cứ đứng xem, ko nói gì. Tôi tiếp tục viện dẫn các văn bản ra thì 1 trung tá (đội trưởng) ra xin lỗi, bảo thằng ấy nó trẻ, ko biết gì!!! rồi hỏi anh ở đâu. Khi tôi nói CQ ở gần Cầu Am thì trung tá bảo "em cũng ở đó, thôi anh bỏ qua cho nó đi..." Thấy chú đội trưởng năn nỉ nên tôi cũng cho qua. Chú xxx trẻ lặn mất tăm!
Bổ sung sau khi nhận các comment của các cụ:
Nhiều cụ trên OF ủng hộ và yêu cầu đoạn ghi âm. Nói thật với các cụ là có nhưng tôi đã nói, người ta đã xin lỗi rồi, up lên thì cũng ngại. Còn thực sự thì tôi là bộ đội, giảng viên luật (chủ nhiệm bộ môn luật) của môt học viện không tiện nói tên (mật), không chém đâu. Các cụ thông cảm cho! Còn mấy cái văn bản đấy có gì to tát đâu, mọi người biết cả rồi (NĐ34, NĐ71, TT65 thay thế cái TT27, còn 01 cái TT45 vừa thấy báo chí nói nhiều thì tôi tìm mãi không thấy, chắc bọn báo chí nhầm tên TTư)
P.S:
Nhân tiện, nếu anh em nào có nhu cầu văn bản quy phạm pháp luật nào (từ năm 1945 đến ngày hiện tại, trừ văn bản theo quy chế tài liệu mật), cứ yêu cầu theo đ/c: nhank14@gmail.com, tôi sẽ giúp. Thân!
Em chỉ xin cái Thông tư 45/2012/TT-BCA thôi cụ chủ thớt, cụ có thì cho em xin 1 bản, mà em dự là báo chí không nói sai đâu, cả Thiếu tướng Nguyễn Văn Tuyên cục trưởng cục CSGT ĐB-ĐS trả lời thì sai thế nào được, phó cục trưởng Hà khi trả lời PV cũng nhắc tên thông tư này.
Em dự là Thông Tư này lưu hành nội bộ bên website chinhphu, BCA đều ko lưu.

XeDapXin

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ. Đề nghị cụ tổ chức lớp ngoại khóa về luật cho a e of đi

MOTOYA

Xe tăng

matizsuper1

Xe tải
Cậu xxx trẻ này được bài học nhớn cả thằng con người lên các cụ nhỉ. :D

Furious

Xe điện
Cụ gọi là Học viện chính trị hay Học viện Chính trị Quân sự đều được, không sợ bị nhầm lẫn với Học viện Chính trị - Hành chính QGHCM :D
Học viện Chính Trị Quân Sự cụ ạ. Em vào đó ngủ hai lần rồi :P

kynhong89

Xe máy
e dự cụ dạy ở Học viện chính trị gần nhà e Cầu Am trẽ trái cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

latdat

Xe buýt
Chiều nay tôi đi xe máy qua trạm Kiểm soát lưu động của XXX ở Thị trấn Kim Bài - H. Thanh Oai thì bị một xxx (trung úy) ra hiệu lệnh dừng xe. Tôi tấp vào lề, bật ghi âm, hỏi tại sao dừng xe tôi thì xxx nói kiểm tra hành chính, đòi KT giấy tờ tôi không đưa,Tôi bảo cho xem Lệnh bằng văn bản thì xxx nói tôi là công an, đại diện cho pháp luật, tôi kiểm tra thì anh phải chấp hành. Tôi to tiếng, nói không phải công an thì muốn làm gì thì làm. Tôi dạy Luật, dạy cả Học viện an ninh của các anh đấy. Lúc đó mấy chú còn lại cứ đứng xem, ko nói gì. Tôi tiếp tục viện dẫn các văn bản ra thì 1 trung tá (đội trưởng) ra xin lỗi, bảo thằng ấy nó trẻ, ko biết gì!!! rồi hỏi anh ở đâu. Khi tôi nói CQ ở gần Cầu Am thì trung tá bảo "em cũng ở đó, thôi anh bỏ qua cho nó đi..." Thấy chú đội trưởng năn nỉ nên tôi cũng cho qua. Chú xxx trẻ lặn mất tăm!
Bổ sung sau khi nhận các comment của các cụ:
Nhiều cụ trên OF ủng hộ và yêu cầu đoạn ghi âm. Nói thật với các cụ là có nhưng tôi đã nói, người ta đã xin lỗi rồi, up lên thì cũng ngại. Còn thực sự thì tôi là bộ đội, giảng viên luật (chủ nhiệm bộ môn luật) của môt học viện không tiện nói tên (mật), không chém đâu. Các cụ thông cảm cho! Còn mấy cái văn bản đấy có gì to tát đâu, mọi người biết cả rồi (NĐ34, NĐ71, TT65 thay thế cái TT27, còn 01 cái TT45 vừa thấy báo chí nói nhiều thì tôi tìm mãi không thấy, chắc bọn báo chí nhầm tên TTư)
P.S:
Nhân tiện, nếu anh em nào có nhu cầu văn bản quy phạm pháp luật nào (từ năm 1945 đến ngày hiện tại, trừ văn bản theo quy chế tài liệu mật), cứ yêu cầu theo đ/c: nhank14@gmail.com, tôi sẽ giúp. Thân!
Học viện ở gần cầu Am :-?. HỌC VIỆN CHÍNH TRỊ<:-P. Cụ không phải giấu.

0la

Xe hơi
Cụ phải bảo xxx trẻ xin lỗi cho nhớ mà nên người chứ không là hỏng cả thế hệ mất.