[Thảo luận] Dừng xe trên Nguyễn Chí Thanh bị vi phạm luật ko ạ?

bes

Xe lăn
Em dừng (chứ chưa đỗ nhé) xe trên phố Nguyễn Chí Thanh mà bị công an ra phạt, em chả hiểu luôn, thế chả lẽ chỉ được đi mà ko được dùng à?
Cụ cứ để xe đó, đi bộ ngược lại cái ngã 3 hay ngã tư gần nhất nhìn xem cái biển là gì.
Cấm đỗ : quay lại cãi chết thôi.
Cấm dừng + đỗ : quay lại nộp tiền.
Sang tiền rồi còn hỏi trên này làm gì nữa.

bau67

Xe container
Cấm thì phải có biển để bất kỳ người tham gia GT nào cũng thưucj hiện được và tuân theo Luật. Luật là trên tất cả.
Cháu đố cái ông ra quyết định cấm đó đọc thuộc 62 đường phố mà ông ấy cấm đấy.
Củ Chuối to.

Vua Nui

Xe buýt
cả phố NCT là cấm dừng và cấm đỗ rồi, xin xxx 1 câu thì có sao. chứ vào trường TDTT học 14 buổi một tuần thì có khi lại mắc cái tội chống người thi hành công vụ còn toi hơn
note: Nguyễn chí thanh cấm rẽ trái ra đường láng nhé các pác, bắt luôn và ngay. tối nào cháu đứng trên ban công cung nhìn thấy xxx bắt rất nhiều đó. mà ko piết điểm đó dễ kiếm hay sao mà xxx đứng vừa đông( khoảng 5xxx) vừa lâu ( từ 7h-22h)
Bác cứ đùa anh em #:-s
Cả đường NCT cấm đỗ thì em nghe được , còn cấm dừng cả tuyến phố thì Bác ra xem lại đi .Đi sai phạm luật bị xxx "vịn" thì phải chấp nhận thôi , còn đi đúng luật bị "vịn" thì không nhịn được . Thà đi học để biết "bật" còn hơn bị vặt tiền về ức không ngủ được hay có 1 số người về trút giận lên người khác .
Trên OF này cũng nhiều giáo viên dạy môn "bật" lắm . Em học rồi , gặp chuyện bất bình là "bật như tôm":))
Bật kiểu có học nó khác

bvhadelpiero

Xe lăn
Em dừng (chứ chưa đỗ nhé) xe trên phố Nguyễn Chí Thanh mà bị công an ra phạt, em chả hiểu luôn, thế chả lẽ chỉ được đi mà ko được dùng à?
Cơ bản là phải hỏi tại sao phạt tôi chứ, BÁC lại không giám hỏi thì toi roài, chịu...

zoom

Xe hơi
Nguyễn Chí Thanh chỉ có biển cấm đỗ thôi, tuy nhiên đoạn từ Chùa Láng đến gần Pháo Đài Láng lại không có biển cấm dừng đỗ gì cả. Các cụ tham khảo nhé.

Chỉnh sửa cuối: