[Thảo luận] Dừng xe trên Nguyễn Chí Thanh bị vi phạm luật ko ạ?

KixX

Xe tải
Em dừng (chứ chưa đỗ nhé) xe trên phố Nguyễn Chí Thanh mà bị công an ra phạt, em chả hiểu luôn, thế chả lẽ chỉ được đi mà ko được dùng à?

elmi

Xe tải
Dịp Đại lễ mừ. Dừng là chết. Hì hì

Vua Nui

Xe buýt
Vấn đề là đoạn đường Bác "tạm" dừng có cắm biển cấm dừng không ? Bác đỗ cách ngã 3 ngã 4 bao xa ? Đỗ bên trái hay bên phải đường ?
Nếu tất cả các tiêu chí trên Bác đều đúng thì Bác bị phạt oan rồi . Vậy thì Bác đi vào trường TDTT tham gia lớp "bật" , tuần học 14 buổi .

Kia6582

Xe buýt
Vấn đề là cụ dừng ở đoạn nào? Mà theo ngu ý của em thì cụ bị phạt là đúng vì cụ chả hiểu đường đó như thế nào. Như em kinh nghiệm là nơi nào mình ko biết thì nên để ý biển cho nó lành.

Vua Nui

Xe buýt
Cấm xe nhiều tuyến đường phục vụ Lễ diễu binh
(Dân trí) - Trong 2 ngày 9 và 10/10, liên ngành Sở GTVT, Công an TP Hà Nội tiếp tục cấm phương tiện giao thông hoạt động trên một số tuyến đường phục vụ Đại lễ.
>> Sơ duyệt diễu binh, diễu hành chào mừng Đại lễ
>> 31.000 người tham dự Mít tinh, diễu binh, diễu hành ngày 10/10
>> Tổng diễn tập diễu binh ngày Đại lễ

Nhiều tuyến đường tiếp tục bị cấm để phục vụ Đại lễ
Cụ thể, từ 20 giờ ngày 9 đến 12 giờ ngày 10/10 sẽ cấm toàn bộ phương tiện (trừ các xe có phù hiệu ưu tiên, phù hiệu bảo vệ) hoạt động trên các tuyến phố: Hùng Vương - Hoàng Văn Thụ - Chùa Một Cột - Độc Lập - Ông Ích Khiêm - Bà Huyện Thanh Quan - Tôn Thất Đàm - Nguyễn Cảnh Chân - Bắc Sơn - Mai Xuân Thưởng - Lê Hồng Phong - đường Thanh Niên - Hoàng Hoa Thám (từ Mai Xuân Thưởng đến Văn Cao) - Thụy Khuê (từ Quán Thánh đến Tam Đa) - Quán Thánh (từ đường Thanh Niên tới Hòe Nhai).
Phương tiện giao thông cũng bị cấm hoạt động trên các tuyến Phan Đình Phùng (Hàng Bún đến Hùng Vương) - Điện Biên Phủ - Chu Văn An - Hoàng Diệu - Nguyễn Tri Phương - Trần Phú - Lê Trực - Sơn Tây - Nguyễn Thái Học - Lê Duẩn (đoạn từ Điện Biên Phủ đến Hai Bà Trưng, Cửa Nam) - Tràng Thi - Hàng Khay - Tràng Tiền.

Cấm hoạt động trên tuyến xung quanh Quảng trường Cách mạng Tháng 8, từ Trần Quang Khải - Trần Khánh Dư - Kim Mã - Liễu Giai - Văn Cao - Nguyễn Chí Thanh (từ La Thành đến Kim Mã) - Yên Phụ - Công viên Bách Thảo.

Ngoài ra, liên ngành giao thông Hà Nội cũng cấm các loại xe ô tô tải, xe ô tô chở khách từ 26 chỗ trở lên (trừ ô tô buýt, xe của Công ty môi trường thu gom rác, xe có phù hiệu, phục vụ lễ diễu binh diễu hành) hoạt động từ Cát Linh - Tôn Đức Thắng - Lê Duẩn; từ Hàng Gai - Hàng Bông - Hai Bà Trưng - Nghi Tàm - Âu Cơ - Lạc Long Quân - Thụy Khuê - Bưởi - Hoàng Hoa Thám; Lê Duẩn - Phan Chu Trinh - Lý Thường Kiệt; Trần Nhật Duật - Phan Đình Phùng - Hàng Than; từ đường Láng - Ngã Tư Sở - Trường Chinh - Ngã Tư Vọng - Đại La - Minh Khai - Nguyễn Khoái - Trần Khánh Dư; Thanh Niên - Yên Phụ - Trần Nhật Duật - Trần Quang Khải - Trần Khánh Dư.

Từ 15 giờ đến 23 giờ ngày 10/10, các loại xe ô tô tải từ 1 tấn trở lên; xe ô tô chở khách từ 25 chỗ trở lên (trừ các xe ô tô phục vụ lễ hội, xe có phù hiệu bảo vệ, xe buýt, xe vệ sinh và giải quyết sự cố) hoạt động trên các tuyến đường Lê Đức Thọ, Lê Quang Đạo, Nguyễn Cơ Thạch, Mễ Trì, Hồ Tùng Mậu, Quốc lộ 32 (từ Nhổn đến Cầu Diễn), Xuân Thủy, Cầu Giấy, Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh.
http://dantri.com.vn/c20/s20-428261/cam-xe-nhieu-tuyen-duong-phuc-vu-le-dieu-binh.htm

NgocLan_TH

Xe hơi
Nhân dịp đại lễ nếu xin là các anh xxx cho tha luôn. Chắc bác làm găng nên các anh ý phạt chứ gì. Khổ thân, dừng xe mà cũng bị bắt.

KixX

Xe tải
Các bác ôy em vừa đi hỏi rồi, hình như đường NCT này nằm trong số 52 đường bị cấm dừng đỗ các bác ạ, các bác đi đường này cũng phải cẩn thận nhé, nhớ tìm cái danh sách 52 phố cấm mà đọc kẻo dính chưởng như em đó...

T90i

Xe buýt
bác phải hỏi các anh công an xem chính xác bác phạm luật gì? đường cấm dừng, hay là bác dừng xe ko đúng quy định (cách điểm giao cắt giao thông dưới 5m, đè lên vạch đường dành cho người đi bộ, bánh xe cách mép đường quá 25cm ...) chứ giờ thì cũng chả ai biết được là bác bị phạt đúng hay sai nữa

KixX

Xe tải
Lỗi là: dừng xe tại tuyến đường cấm dừng, đỗ ạ!

FujiS5200

Xe điện
Các bác ôy em vừa đi hỏi rồi, hình như đường NCT này nằm trong số 52 đường bị cấm dừng đỗ các bác ạ, các bác đi đường này cũng phải cẩn thận nhé, nhớ tìm cái danh sách 52 phố cấm mà đọc kẻo dính chưởng như em đó...
Các bác không phải đọc. Muốn cấm gì thì phải cắm biển, có thế thôi. Luật nó không quy định phải dừng đỗ theo cái danh sách nào hết cả.

DungTri

Xe hơi
Thế xxx bắt lỗi cụ mà không giải thích sao? Đi đường thì cứ theo biển, trường hợp đặc biệt thì theo chỉ dẫn biển phụ hoặc xxx chỉ dẫn. Cụ đi vào NCT mà xxx vẫn cho đi thì chả có gì gọi là cấm cả, cụ dừng mà ko có biển cấm dừng thì chả sai (dừng đúng bên). Còn chả phải theo cái danh sách đếch nào cả. XXX bắt lỗi gì thì ta cãi lỗi đó, đúng thì cãi, sai thì chịu phạt (chịu phạt có 2 pa' nhé tùy cụ chọn 8-})

Tribute

Xe container
Các bác không phải đọc. Muốn cấm gì thì phải cắm biển, có thế thôi. Luật nó không quy định phải dừng đỗ theo cái danh sách nào hết cả.
Cụ nói chí phải. Căn cứ danh sách cấm của UBNN TP, GTCC có trách nhiệm cắm biển, người tham gia giao thông theo biển mà thực hiện. Thử hỏi xe tỉnh ngoài về phải tìm đọc cái văn bản cấm dừng cấm đỗ của HN trước khi đi à. Mà văn bản nó thay đổi liên tục, cụ thằng nào sống dậy mà biết được. Văn bản địa phương có phổ biến rộng rãi toàn dân, toàn quốc đâu mà phải dọc.

Chỉnh sửa cuối:

KixX

Xe tải
Em nghi là ở cái quy định này nè các bác, hic hic:

(Dân trí) - UBND TP Hà Nội vừa ban hành danh mục 62 tuyến phố và 48 di tích lịch sử văn hóa không được bán hàng rong. Và từ ngày 1/7, các lực lượng đồng loạt ra quân kiểm tra, xử phạt các trường hợp bán hàng rong.

Đây là kế hoạch do UBND TP vừa mới ban hành về việc triển khai thực hiện Quyết định 02 của UBND TP về quản lý hoạt động bán hàng rong.

Theo đó, 62 tuyến phố không được phép bán hàng rong bao gồm:

Quận Hoàn Kiếm có 16 tuyến phố gồm: Đinh Tiên Hoàng, Lê Lai, Lê Thạch, Lê Thái Tổ, Bà Triệu (thực hiện cả tuyến phố trên địa bàn Hoàn Kiếm và quận Hai bà Trưng), Tràng Tiền, Hàng Khay, Tràng Thi, Hàng Lược, Chả Cá, Hàng Cân, Lương Văn Can, Hàng Bông, Hàng Gai, Hàng Bài, Nhà Chung.

Quận Ba Đình có 26 tuyến phố gồm: Kim Mã, Nguyễn Thái Học, Chu Văn An, Độc Lập, Hùng Vương, Phan Đình Phùng, Nguyễn Tri Phương, Điện Biên Phủ, Lê Hồng Phong, Trần Phú, Chùa Một Cột, Ông Ích Khiêm, Bà Huyện Thanh Quan, Lê Trực, Sơn Tây, Thanh Niên, Hoàng Diệu, Hoàng Văn Thụ, Bắc Sơn, Mai Xuân Thưởng, Nguyễn Chí Thanh, Vạn Phúc, Liễu Giai, Văn Cao, Phan Huy Ích, Vạn Bảo.

Quận Đống Đa có 12 tuyến phố gồm: Cát Linh, Tôn Đức Thắng, Nguyễn Lương Bằng, Tây Sơn, Trường Chinh, Tôn Thất Tùng, Phạm Ngọc Thạch, Đào Duy Anh, Chùa Bộc, Thái Hà, Khâm Thiên, Đê La Thành.

Quận Hai Bà Trưng có 3 tuyến phố gồm: Bạch Mai, Phố Huế (thực hiện cả tuyến phố trên địa bàn quận Hai Bà Trưng và Hoàn Kiếm), Trương Định.

Quận Cầu Giấy có 3 tuyến phố là Xuân Thủy, Cầu Giấy, Trần Duy Hưng.

Quận Thanh Xuân có 2 tuyến phố là Nguyễn Huy Tưởng và Khương Trung.

Sau một năm thành phố sẽ rút kinh nghiệm từ thực tế triển khai kế hoạch này và nhân rộng ra các khu vực, tuyến phố khác.

Đi kèm với quyết định cấm bán hàng rong trên 62 tuyến phố là quyết định cấm để xe đạp, xe máy, ô tô trên hè phố, lòng đường.

Tức là trừ 6 tuyến phố như: Đinh Tiên Hoàng, Bà Triệu, Hàng Bài, Văn Cao, Cát Linh, Trường Chinh, thì tất cả các tuyến phố nằm trong danh sách cấm bán hàng rong cũng là những tuyến phố cấm để xe các loại dưới lòng, hè đường.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em nghi là ở cái quy định này nè các bác, hic hic:

(Dân trí) - UBND TP Hà Nội vừa ban hành danh mục 62 tuyến phố và 48 di tích lịch sử văn hóa không được bán hàng rong. Và từ ngày 1/7, các lực lượng đồng loạt ra quân kiểm tra, xử phạt các trường hợp bán hàng rong.

Đây là kế hoạch do UBND TP vừa mới ban hành về việc triển khai thực hiện Quyết định 02 của UBND TP về quản lý hoạt động bán hàng rong.

Theo đó, 62 tuyến phố không được phép bán hàng rong bao gồm:
...

Tức là trừ 6 tuyến phố như: Đinh Tiên Hoàng, Bà Triệu, Hàng Bài, Văn Cao, Cát Linh, Trường Chinh, thì tất cả các tuyến phố nằm trong danh sách cấm bán hàng rong cũng là những tuyến phố cấm để xe các loại dưới lòng, hè đường.
Vậy ra cụ chủ thớt dừng xe để bán hàng rong nên bị phạt ạ???

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Cụ đọc kĩ cái dòng bôi đen đi ạ ...
Cấm gì thì cấm cũng phải có biển.

Em nhà quê ra, biết éo đâu mấy văn bản Hà Luột mà đọc. Nếu không thì cứ đến cửa ô, em phải hỏi là Dạ thưa, dạo này có nuật ná mới zì không, zồi mới được lưu thông ạ? Hay nghìn năm nó phải vậy? :(|)

ZIN7588

Xe buýt
Nguyễn Chí Thanh - Ba Đình - Hà nội có nhiều đoạn, có và không cắm các biển báo giao thông. Tuy nhiên, chỉ có lực lượng GTCC (khôgn có cảnh sát GT nhé) hay đi ''làm nhiệm vụ" ở tuyến này và thường xuyên làm rất ẩu. Dọa nạt, kiém chác là chính.
Nếu cụ gặp CSGT thì chỉ khi nào vào khu vực có biển báo rõ ràng mà cụ vi phạm thì mới bị xử lý. Ví dụ như trước cửa cái quán cà phê to to góc ngã 3 Huỳnh Thúc Kháng sang Nguyễn Chí Thanh, vì dân tình (chủ yếu là ô tô) đỗ xe rất bừa bãi. Đội CSGT luôn để 1 xe kéo loại to ở đây để hù.

saunhen

Xe tải
cả phố NCT là cấm dừng và cấm đỗ rồi, xin xxx 1 câu thì có sao. chứ vào trường TDTT học 14 buổi một tuần thì có khi lại mắc cái tội chống người thi hành công vụ còn toi hơn
note: Nguyễn chí thanh cấm rẽ trái ra đường láng nhé các pác, bắt luôn và ngay. tối nào cháu đứng trên ban công cung nhìn thấy xxx bắt rất nhiều đó. mà ko piết điểm đó dễ kiếm hay sao mà xxx đứng vừa đông( khoảng 5xxx) vừa lâu ( từ 7h-22h)