[Thảo luận] Dừng xe thế nào bây giờ

classic

Xe hơi
Tình hình là bây giờ em rất hay gặp các tình huống dừng xe trên đường cực kỳ vui tính:

- Em hay đi đường Nguyễn Chí Thanh, một buổi sáng tự nhiên thấy ùn tắc, dòng xe tự nhiên chậm lại. Em bò từng tý một thì phát hiện ra một chị sồn sồn đang ngồi trong Civic nói chuyện điện thoại. Chị này vui tính ở chỗ, xe dừng sát làn bên trái, máy xe vẫn nổ và đang nói chuyện cực kỳ sôi nổi và hoàn toàn không có đèn hay dấu hiệu gì để ra hiệu cho xe sau là tao đang dừng nói chuyện điện thoại hoặc xe tao hỏng cả (đèn hazard chắc chỉ dùng xin đi thẳng) 77::77::77:i. Vì vội đi làm em chẳng dám góp ý gì với chị ấy và cũng chẳng chụp được ảnh nào cả.

- Tình huống khác cũng trên đường Nguyễn Chí Thanh, một anh thanh niên trông cũng trí thức, cũng dừng xe Santafe sát làn bên trái, khóa cửa xe, xe hoàn toàn tắt máy để chạy sang bên kia đường đưa một cái gì đó cho người nhà. Em hoàn toàn bó tay với anh này, trông trí thức cả cục mà hành xử vui tính ghê quá.

- Một xe Innova cũng dừng xe sát làn bên trái ở bên làn đường đối diện bến xe Mỹ Đình, thậm chí gập gương, tắt máy, lái xe hoàn toàn không có trong xe và xung quanh cũng không thấy ai. Mà cái bọn xe tải, xe khách chúng nó cũng nhẫn nại đều phải lách vào làn trong để thoát đi chứ không thằng nào đâm vào đít Innova cả.

Qua một số tình huống trên em có cảm giác mấy anh chị lái xe ở trên quen lái xe máy và hành xử như lái xe máy chứ cái ô tô to bổ chảng ra mà các anh chị ấy dừng, đỗ xe kiểu đấy thì em cũng bó tay hoàn toàn với cái kiểu vui tính của các anh chị đấy. Có vẻ các lớp học lái xe bây giờ chẳng còn chú trọng học luật nữa rồi. Coi trời và coi tính mạng của mình bằng vung thật.

aka2lua

Xe hơi
Cụ ơi ! Không có hình ảnh minh họa ạ ? Cho em xin ít minh họa sinh động của cái văn hóa lùn ấy với :))

SunsetRider

Xe hơi
Chẳng thơm cũng thể hoa nhài :69::69::69:
Dẫu không thanh lịch cũng hà nội II :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

hoasungvnn

Xe hơi
trường hợp ở trên là , ĐƯỜNG NÀY ĐƯỜNG CỦA NHÀ TA , xe TA LÀ XE ĐẸP NHẤT THẾ GIAN :)):)):)):77:

DIRE

Xe buýt
Kiểu dừng đỗ đấy hơi bị vô tư nhỉ, tiếc là cụ không cho mấy trăm ảnh cho nó sinh động và chân thực

classic

Xe hơi
Trước em cũng hay ảnh ọt lắm, tự nhiên bây giờ cái thú ảnh nó tắt ngấm. Điện thoại của em camera cũng lởm nên em cũng không bao giờ chụp cả. Bây giờ em để sẵn quả DSLR của em lúc trước lên xe, có gì hay em hầu các cụ.

mr_chipheo

Xe buýt
cái này chỉ mấy bác hung thần đứt phanh mới điều trị được bệnh ngu này :21:

matiz_coi

Xe máy
dạ đường cấm dừng cấm đỗ nhưng ko cấm được xe hỏng ạ, nếu có xxx hỏi thì lý do xe bị lơ tơ phơ sao ý, tư dưng ko chạy ạ:)):77::77::77: một kiểu lách luật

Gcar

Xe container
gặp trường hợp đấy bác đậu xe song song bên phải cái xe đậu làn bên trái ấy. Sẽ có 1 xe dập đuôi, hy vọng không phải là xe của bác vì bác đúng luật hơn thằng kia!!:21:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Rơi vào mấy trường hợp này nếu không vội em cứ đứng đàng sau pin pin thôi, bà con xung quanh sẽ biết nguyên nhân và sẽ mời mấy vị đỗ kiểu Việt Nam đấy đi tiếp...

Meo Van

Xe hơi
"Những điều trông thấy mà đau đớn lòng...":)):)):))

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Ôi rời, đi xe máy lâu quá rồi thành ra quen, giờ có đi xe gì cũng ngỡ mình đang đi xe máy! Xe máy là chiếc xe tự do nhất, thích lách đâu thì lách, thích đi đâu cũng chiều, đa năng thật!:69::69:

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Em nghĩ là các trừuong hợp trên đều là bằng đi xin hoặc mua giá rẻ :mad:

Chứ bằng mua đúng giá 10m/cái bây giờ vưỡn phải học luật, đi thi đàng hoàng, chắc chắn là không có kiểu nài, các cụ nhể :P

daihatsuvn

Xe điện
Ôi rời, đi xe máy lâu quá rồi thành ra quen, giờ có đi xe gì cũng ngỡ mình đang đi xe máy! Xe máy là chiếc xe tự do nhất, thích lách đâu thì lách, thích đi đâu cũng chiều, đa năng thật!:69::69:
Vỉa hè cũng là lòng đg ah cụ *-)

toanvinh_forever

Xe điện
trường hợp này em gặp thường xuyên, ngày nào chẳng gặp, nhiều người nhìn rất quý tộc, nhưng cứ dừng xe giữa đường, đúng là thể hiện cái vô học chứ sành điệu gì, dừng xe càng xát lề fải bao nhiêu càng chứng tỏ mình là người có học bấy nhiêu. em mà đi xe tăng, cái bọn dừng xe bên lề trái là em húc luôn, hỏng xe nó mình ko fải đền đâu:77:

LD4327

Xe tải
Em thấy cũng thường thôi mà, sống chung với lũ mà, hôm qua e sếp hàng đổ xăng ở cây Yên Phụ, phía trước có bác SF vừa đổ xong, e cho xe tiến lên gần vòi bơm thì thấy 1 CRV lao ầm ầm ép xát vào, cắt ngang mặt xe e (đỗ chéo xe luôn vì khoảng cách ngắn ko xếp được thẳng), e nghĩ chắc bác ấy vội quá nên nhường cho đổ trước, lúc bác tài mở cửa xe trông cũng 1 cục trí thức to đại, tuổi khoảng 40 gì đó, trả tiền xong bác ấy leo lên xe đóng cửa rồi mà mãi ko thấy đi,(phía sau em còn 3 xe sếp hàng) e bấm còi, nhá pha liên tục nhưng CRV đít cao, xe em lại gần quá, nv bơm xăng gõ vào cửa bác kia bảo đi đi, vào 20's sau mới thấy xe đi.Lúc bơm xăng cho e, nv kia nói, trông tưởng sành điệu, xe đẹp mà tri thức lùn quá, đã chen ngang xong rồi lên xe còn ngồi đt oang oang, phía sau còn bao nhiêu người. E chỉ cười giá như lúc đó mình ngồi xe tải thì cũng mớm cho phát nhè nhẹ đỡ phải bấm còi với loại như vậy:102::102:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đang đi ở đường xuân thủy đang bám đuôi một con zace để cùng vòng sang đường, nhưng đến giữa (vừa lúc xe quay ngang) thì nó dừng, không biết để làm gì mà cũng không có đèn báo gì cả, làm mình đợi một lúc ko đc, đành lùi lại và vòng lên để qua đường, ngó vào trong xe thì thấy đang nghe điện thoại. --> ngu thế!