Dừng xe tại nơi có biển đỗ P nhưng không đóng tiền liệu có sai luật ?

animalth

Xe máy
Thưa các cụ hôm nay e gặp vụ này mà ko rõ mình có sai luật hay không. Em chở bà xã vào nhà cụ ở phố Tô Hiến Thành, có dùng tại bên phải đường chỗ có vạch đỗ xe. Bà xã e vào nhà cụ có việc nên e ngồi trên xe chơi game thì có 1 thằng trông xe ra bắt em đóng tiền đỗ xe. Em bảo e dừng chứ có đỗ đâu nó cứ bắt em đi chỗ khác, vì e dừng ở chỗ đỗ xe của nó( nó đóng thuế cho nhà nước ...). Nếu mà có nhiều xe thì chắc e cũng đi thật cho nó kinh doanh nhưng e chả thấy ai, nên e ko đi, e bật máy lên xinh nhan trái ngồi chơi.
Nó cứ đứng mè nheo ở cửa , e kệ nó, nhưng nó lại chửi đm anh ... abc. Thế là e xuống xe định động thủ nhưng thôi, dọa cho nó sợ thôi chứ cũng ko làm gì.
Nhưng em vẫn băn khoăn việc em dừng xe tại nơi có biển báo P thì là đúng hay sai ? Em google mãi mà ko ra. Mong các cụ chỉ giáo.

sumakhokho

Xe tải
Nếu ko có xe thì bảo là anh nhờ chút thôi là đc.mình ls thì chắc nó cũng ok thôi.

bachkhoak40

Xe điện
Cụ thế là sai rồi, nếu là điểm đỗ P nghĩa là họ phải thuê của GTCC hàng tháng. Khác gì có thằng nó đi qua nhà cụ tự nhiên như ruồi mà ko nhờ vả gì cả. Ít ra cũng được câu nhờ vả thì đỡ hơn

Chỉnh sửa cuối:

getech

Xe tải
Cụ thế là sai rồi, nếu là điểm đỗ P nghĩa là họ phải thuê của GTCC hàng tháng. Khác gì có thằng nó đi qua nhà cụ tự nhiên như ruồi mà ko nhờ vả gì cả. Ít ra cũng được câu nhờ vả thì đỡ hơn
Chuẩn. Nếu vẫn ngồi trong xe và thời gian k lâu thì nhỏ nhẹ nhờ 1 tí là bác trông xe cũng ok thôi. Còn không thì vẫn phải rời đi.

tí nị

Xe tải
Theo luật xhcn thì cụ không sai,theo luật rừng thì cụ sai nhé ,vì cụ đang đậu xe trên đất có bảo kê.nếu điểm p có để bảng chỗ đậu xe có thu phí thì khác

Lexus 717

Xì hơi lốp
Báo chí mấy hôm gần đây đang chửi mấy vụ như thế này đấy. Đường thì dân đóng phí nhưng chúng nó xẻo thịt chia chác nhau. Với giá thuê 80K/m2 thì không đủ chi phí để bảo trì. Trong khi đó nó thu mỗi lần 30-40K, ít cũng 20K lần đỗ không phát vé. Với dạng đó nhà nước cũng chẳng hòng thu thuế. Lợi ích này chúng nó chia chác với nhau không hề ít. Nào là theo yêu cầu của người dân địa phương....nhưng đa số dân chỗ đó đều phản đối vì nó chặn ngay cửa ra vào. Ngay trên LNĐ cũng vậy đường đã hẹp nó vẫn cắm biển cho thuê nhưng tuyệt nhiên xe của dân ở đó đỗ cửa bố bảo đứa nào dám ra quấy rối. Nó chỉ thu tiền trông đêm là chủ yếu.

Chỉnh sửa cuối:

civic9356

Xe hơi
Hic, đau đầu vì đỗ xe. Em ăn bún riêu ở Quang trung hết 30k, gửi xe ô tô 30k.
Lại có kiểu lấy vé gửi thì 30K, còn ko lấy vé thì 20K (tiêu cực là đây chứ đâu)

Smee april

Xe điện
Em mà đỗ ngoài đường chỗ cắm biển thì không tiếc j cái răng sâu nhưng đến nhà người nhà trong ngõ ấy, đường ấy mà chặn đầu ngõ thu tiền là em không chịu. Thà ở làng ngõ nhà ai người ấy dọn em trả tiền còn thấy hợp lý tý.

nguyenthong301

Xe tăng
Ở HN e chỉ cú nhất là gửi xe ở tầng hầm Chợ Hàng Da, 1 lần E có việc lên phố cổ E gửi 8h, nó cứ tính 20k/h, E cứ nghĩ nó tính như Royal hay Times thì 8h chỉ mất 40-50k, ai dè nó chém e đúng 160k, E thề E cạch!