Đụng xe rồi ... làm sao ?

toanvinh_forever

Xe điện
Thì nếu mà mình sai thì phải đền thôi. Chứ lại sai rõ mà cứ cãi cùn thì em nghĩ cũng chả hay lắm.

Cách đây cũng vài tháng, trời mưa, e đi đón thị nở về đi hơi vội nên tạt phải tránh xe đằng trước nên quệt vào 1 bác camry đi bên cạnh. Xe em thì móp đầu trước 1 ít. xe camry 2.4 kia thì xước có mỗi 1 tí bên hông.
Bác già lái xe camry lúc đầu khá to giọng nói lấn át em đại ý là tôi ko sai. E cũng chỉ bảo: Bác cứ đánh xe gọn vào, e sai e đền bác. sau bác kia thấy em xử sự thế nên cũng nói chuyện bt., ko có ý bắt đền nhg vì xe đi mượn nên xước xe thế này cũng ngại.
E đưa tiền thì ko cầm. cuối cùng là e đưa CMT cho bác ý cầm, sau bác ý tự đi sơn về em trả tiền. --> Lấy CMT.

Thế thôi cho nó nhẹ nhàng.

E cũng chả khôn lắm đâu bác ạ, nhiều khi nóng quá cũng mất khôn. E cũng có lần rút gậy cài cánh cửa đuổi 1 thằng lái Innova ở Phan đình Phùng chạy lòng vòng mãi.
Chả bõ dân tình chửi để xe tắc đường.
nó chạy vòng vòng là đuổi bằng niềm tin rồi:21:
cụ xử lý hay quá, em voted cụ

hanoistreet

Xe tải
Tùy trường hợp thôi. Xử lý êm đẹp thì là tốt rồi. Mà cụ cài cửa xe bằng cái gì thế?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em đâm phải thằng biển xanh nội dung như này các cụ thấy nó có đểu không chứ: Khoảng 11h30 trên ngã 5 Yên phụ Nghi Tàm em mải nhìn gái khi di chuyển từ dốc Thanh niên lên, thì chú đằng trước biển xanh phanh kít do có 1 thằng ngu đi Camry tự dưng đòi rẽ trái thế là rầm em phang vào chú biển xanh. Hai thằng cùng xuống xe, chú biển xanh chửi thằng camry xong nhìn xe em thông cảm. Em bảo thôi anh thông cảm em đi sai húc vào anh mình tạt vào kia nói chuyện. Nó bảo Không chú cứ để yên, chú nhận chú sai rồi nhé. Nó gọi mấy anh xxx bên đường sang mà ứ dẹp xe vào để khỏi tắc đường. Xong nó lại trình bày abc ... xyz một hồi với bọn xxx, sau một hồi lâu mới chịu đưa vào. Mẹ bố nhà nó vào đến nơi em bảo ông lằng nhằng bỏ mựa đi đc, ông đòi bao nhiêu tôi trả... xong phần đền bù xxx lại bắt viết giấy lănngf nhằng mãi 12h20p mới đc đi, đã thế các chú lại còn xin tý vì buổi trưa mất công gq.
Em ghét thằng củ chuối ấy quá, giá mà gq nhanh còn đi thì đâu phải ùn đường, mất thời gian. Xe em thì toác đầu, xe nó bị tý chút, bực nhất là phải đôi co trình bày với cớm:102::102:

kenu97

Xe container

khonghieuminh

Xe tải
Sáng nay em đi chỗ bùng binh Cầu Giấy phía đường Xuân thủy vào, có một chú biển 34 LD phi qua cắt mặt rồi phanh khựng lại trước mặt em (sau chú nói là có 2 thằng xe máy trước mặt nên tao dừng không đâm chết người à), em kịp phanh nhưng vẫn chạm xe chú ấy xước tý đằng ba đờ xốc sau, chú ấy xuống xe gõ vào cửa xe em bảo là sao mày không xuống mà cứ ngồi yên đấy (em cũng nóng mặt bảo là xe tôi tôi ngồi việc gì phải xuống - Đúng là em hơi sai). Song nói thật là em chẳng biết xử lý như thế nào trong trường hợp đụng xe như vậy. Cuối cùng là em phải ra thóc (500k).
Các bác cho tý kinh nghiệm về xử lý các trường hợp va chạm nhé
À, em nghe nói bây giờ có luật mới nếu va chạm mà lỗi của mình là thu bằng lái 3 tháng và giam xe có phải không các Bác
Nếu cụ bám đuôi người ta mà đâm vào đít họ, lỗi đương nhiên là do mình (có quy định giữ khoảng cách an toàn mà!). Tất nhiên, nên xác định là không ai mong muốn chuyện này (họ cũng vậy). :69::69::69:
Em thì chắc sẽ xuống xin lỗi, nếu nặng nề thì thương lượng hợp lý. Còn nếu nhẹ nhàng, chắc cười và bắt tay nhau rồi cùng đi. (Em đã có lần như thế rồi, vui vẻ cả!):):):)
Còn quy định mà cụ viết ở trên, em chưa nghe!*-)*-)

scd

Xe máy
Văn hóa lái xe nếu nhẹ nhàng thì các kụ gọi bảo hiểm chứ lời qua tiếng lại dễ phang nhau, em thấy mỗi bể đèn xin nhan mà xin mạng nhau thấy ớn

hoangphuc_hn

Xe hơi
Em cũng tiên lượng là độ 2-3 tháng sau khi cụ mở một loạt thớt hỏi han anh em kinh nghiệm sẽ có thêm thớt này. Y rằng....
Chỉ có điều nó sớm hơn em dự đoán. :)):)):))

Cẩn thận củi lửa cụ nhé, tháng củ mật sắp tới gần rồi...
Tháng củ mật là gì thế cụ?

hoangphuc_hn

Xe hơi
Thì nếu mà mình sai thì phải đền thôi. Chứ lại sai rõ mà cứ cãi cùn thì em nghĩ cũng chả hay lắm.

Cách đây cũng vài tháng, trời mưa, e đi đón thị nở về đi hơi vội nên tạt phải tránh xe đằng trước nên quệt vào 1 bác camry đi bên cạnh. Xe em thì móp đầu trước 1 ít. xe camry 2.4 kia thì xước có mỗi 1 tí bên hông.
Bác già lái xe camry lúc đầu khá to giọng nói lấn át em đại ý là tôi ko sai. E cũng chỉ bảo: Bác cứ đánh xe gọn vào, e sai e đền bác. sau bác kia thấy em xử sự thế nên cũng nói chuyện bt., ko có ý bắt đền nhg vì xe đi mượn nên xước xe thế này cũng ngại.
E đưa tiền thì ko cầm. cuối cùng là e đưa CMT cho bác ý cầm, sau bác ý tự đi sơn về em trả tiền. --> Lấy CMT.

Thế thôi cho nó nhẹ nhàng.

E cũng chả khôn lắm đâu bác ạ, nhiều khi nóng quá cũng mất khôn. E cũng có lần rút gậy cài cánh cửa đuổi 1 thằng lái Innova ở Phan đình Phùng chạy lòng vòng mãi.
Chả bõ dân tình chửi để xe tắc đường.
Ngại nhất mấy cụ cứ rút hàng ra như cụ này. Nhưng mà gặp người tử tế chắc ko đến nỗi phải chơi hàng nóng như cụ kekeke

MrImposible

Xe buýt
Hihi, tối hôm kia kẹt xe. Mấy a 2b cứ tạt cmn đầu vào khoảng trống trc mặt. E nhích nhích tí 1 (chân cầu vượt ko có đèn gt) chả may nhả hơi nhiều phanh (e đi At) thế là húc nhẹ vào a 2b đang chở cái tv Sony đời 95 18",chỉ nhẹ thôi. Bác ấy quay qua nhìn nhìn, e giơ tay ra hiệu hoà giải ko việc giề thế là lượn thôi. Tí nữa là rách việc

willboy

Xe buýt
Có lần em đang dừng xe ở đường thái hà gần Trung tâm chiếu phim Quốc Gia, tự nhiên thấy kịch vào đít, xong xe sau lại đâp nhẹ vào mít lần nữa.....kịch, điện quá, hầm hầm nhảy xuống gõ kính thằng xe sau, bảo : " đường đang tắc mày mù à, sao cứ húc vào mít tao".................. Nó kéo kính bảo: "xe anh bị trôi lùi, tôi còi mà anh ko nghe thấy à"........... Tẽn tò ko có cái lỗ nẻ nào mà chui vào. Nên kinh nghiệm xuống xe cứ bình tĩnh, ứng xử có văn hoá tí, vì chưa chắc mình đã đúng ạ!

matroiden

Xe hơi
Nói đến chuyện húc *** mà nhà em nhớ ra là bữa nọ em dừng đèn đỏ ở Ô Chợ Dừa. Cái đoạn này nó hơi dốc ngược một tý. Tính em cẩn thận là đèn lâu là em cho về N và đạp cứng phanh. Ấy thế mà tự nhiên vài chục giây sau thấy đầu xe kêu cái bịch một tiếng. Rồi sau đó có một ông trung niên ở xe đằng trước hùng hổ nhảy xuống chạy lại gõ cửa kính xe em rồi chửi loạn lên là mày đi kiểu đ.éo gì ngu như bò húc vào d xe tao...blah blah. Em ngạc nhiên quá vì xe em nó có di chuyển đâu mà húc. Em chả nói gì lùi xe xuống khoảng 30 phân thì thấy cái xe của ông ấy tự lùi theo húc vào đầu xe em một cái nữa. Lúc ấy ông mãnh mới nhận ra là xe mình đỗ ở đầu dốc mà không thèm phanh. Xe nó trôi ngược xuống. Ông mãnh thấy quê quá chạy ù vào xe và rồ máy chạy thẳng. Thế mới biết nhiều khi gặp quả củ chuối hết đỡ.

Zniper

Xe hơi
Có lần em đang dừng xe ở đường thái hà gần Trung tâm chiếu phim Quốc Gia, tự nhiên thấy kịch vào ***, xong xe sau lại đâp nhẹ vào mít lần nữa.....kịch, điện quá, hầm hầm nhảy xuống gõ kính thằng xe sau, bảo : " đường đang tắc mày mù à, sao cứ húc vào mít tao".................. Nó kéo kính bảo: "xe anh bị trôi lùi, tôi còi mà anh ko nghe thấy à"........... Tẽn tò ko có cái lỗ nẻ nào mà chui vào. Nên kinh nghiệm xuống xe cứ bình tĩnh, ứng xử có văn hoá tí, vì chưa chắc mình đã đúng ạ!
Hahah cảm giác xe mình lùi từ từ khi xe khác đứng thú vị phết. :D