Dùng nước sạch rửa xe sẽ bị sử lý nghiêm --- Em ủng hộ

Chibeo

Xe tải
em cũng không hiểu

Chibeo

Xe tải
chính sách thôi mà

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Việc rửa xe quan trọng nhất là nguồn nước. Nếu nguồn nước không sạch sẽ làm xe xuống cấp rất nhanh ở vỏ ngoài.
Nếu việc thiếu nước trầm trọng hơn thì chẳng lẽ cấm dân tắm bằng nước sạch (chỉ được dùng để nấu ăn).
Kụ có thông tin cụ thể về " ảnh hưởng của chất lượng nước rửa đến tuổi thọ, chất lượng của vỏ xe ô tô k". Iem chỉ thấy trong công nghệ sơn tĩnh điện nếu chất lượng nước DI không tốt sẽ dẫn đến bề mặt sơn bị rỗ. . .

Báo Đỏ

Xe buýt
CS1: Số 4 Ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy
Website
baodo.com.vn
Các bác áy cứ nói thế cho zui thui, của các bác ấy toàn là xe đẹp, rửa bằng nước giếng khoan chắc là .....

dungsonax

Xe máy
C.Ty CP Báo Đỏ số 4/37 - Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy
Sao nó ko ra quy định về giá, nếu rửa xe bằng nước sạch thì giá cao hơn, giống điện sản xuất giá cũng cao hơn điện gia đình đấy thôi
quy định cấm sử dụng nước sạch rửa xe là trái luật và sai hiến pháp
Ý của bác rất chuẩn. E ủng hộ

PICK UP

Xe tải
Cái chính là làm sao thu được tiền của mấy anh rửa xe sử dụng nước máy theo giá kinh doanh mà thôi. Chứ giá nước cao thì xí nghiệp KD nước sạch càng thích.
Các bác đầy tớ nhân dân ngồi phòng lạnh toàn phát biểu theo cảm tính, hoặc là theo ý kiến của mấy bố già về hưu ở nhà cả ngày, chán vãi.

Uỳnh

Xe tải
Học đòi nước ngoài đây mà.

Đường ở tây nó cũng không làm xe bẩn như ta, thằng bạn em (học 2 năm ở Mỹ), từ lúc mua xe đến lúc bán xe rửa đúng 1 lần. Ông anh em (ở Úc) rừa xe phải vào ngày chẵn và phải đánh xe lên bãi cỏ mới được rửa. Hơn nữa, xe ô tô với đa số dân chỉ là cái phương tiện đi lại nên ko được cưng chiều như nhà mình đâu.

Em cũng ước mình văn minh được như thế nhưng của đáng tội từ thượng tầng đến hạ tầng của VN chưa đủ tầm đâu vì mình làm gì có hệ thống nước sạch uống được tại vòi và nước sạch tái sử dụng mà đua đòi. Nước tại vòi của mình gọi là sạch nhưng có khi còn bẩn hơn nước tái sử dụng của tây thì đây sẽ là một chính sách đi lên giời giống như cấm bán thuốc lá cho trẻ con thôi.

longnguyenhvn

Xe buýt
Cái xe nó bẩn mới phải dùng nước sạch để rửa cho nó sạch. Nếu dùng nước bẩn rửa cái xe bẩn thành ra cái xe vẫn bẩn thì rửa làm ... gì hả cái thằng ... đầy nguy hiểm kia.

kduc

Xe Cứu Trợ

cháu lên 3

Xe container
Nước sạch là nước bẩn qua máy lọc chứ là cái quái gì đâu, nhiều khi cho thêm tí cờ no cho sành điệu, có quái gì mà phải tiết kiệm :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
cháu lên 3 nói:
Nước sạch là nước bẩn qua máy lọc chứ là cái quái gì đâu, nhiều khi cho thêm tí cờ no cho sành điệu, có quái gì mà phải tiết kiệm :))
Nói ngu nó vừa vừa thôi, nước sạch là nước ngầm được lọc chứ lấy đâu ra mà lọc từ nước bẩn. Chắc cụ uống nhiều nước bẩn quá hay sao mà phát ngôn thiếu suy nghĩ thế. Cứ cho cụ ở vào hoàn cảnh không có nước sạch để dùng xem có há mồm ra mà nói đc ko nhé.

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
Sao nó ko ra quy định về giá, nếu rửa xe bằng nước sạch thì giá cao hơn, giống điện sản xuất giá cũng cao hơn điện gia đình đấy thôi
do 1 số khu vực nội thành hiện nay còn chưa đủ nc sạch dùng, thế này lãng phí quá. Như bên Lasvegas cũng cấm tưới cây = nước sạch trong 1 số giờ đó.

hienanhmip

Xe hơi
Bác ơi! Nếu mà lấy nước máy mà rửa xe thì "cạp đất mà ăn" ah. Phải chọc một mũi, bơm ít nước giếng khoan chứ.

Thanhxuan Auto

Xe máy
Car Care 105 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội
do 1 số khu vực nội thành hiện nay còn chưa đủ nc sạch dùng, thế này lãng phí quá. Như bên Lasvegas cũng cấm tưới cây = nước sạch trong 1 số giờ đó.
E không hiểu la chưa đủ nước sạch dùng hay là do chưa có ống dẫn để cung cấp nước ạ?

PhiLongPT

Xe hơi
Bác ơi! Nếu mà lấy nước máy mà rửa xe thì "cạp đất mà ăn" ah. Phải chọc một mũi, bơm ít nước giếng khoan chứ.
Người ta rửa nước giếng khoan thì bác có dám rửa ko ạ? Xe em rửa nước giếng khoan nên nó đc mạ 1 lớp vàng mỏng đấy ạ.

Cái này thì quy hoạch khu rửa xe gần ao hồ thôi. Nước sông Tô Lịch với nước hồ Tây bơm lên ngửi đã chết chứ đừng tính đến rửa e. Mà nước máy khi sử dụng vào mục đích kinh doanh cũng bị tính giá cao rồi đấy chứ có phải tính giá sinh hoạt đâu nhỉ?

inovavgj

Xe container
ủng hộ rửa xe = nước cống :P

CLPT

Xe tải
Lai gặp cụ rồi, cụ hay lượn thế nhỉ? e ngày nào cũng lượn. Em ấn tượng cái Avatar của cụ nên em nhớ

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
http://docbao.vn/News.aspx?cid=29&id=139535&d=04062012

Lãnh đạo Hà Nội vừa nhắc lại yêu cầu xử lý nghiêm các trường hợp sử dụng nước sạch để làm dịch vụ rửa xe, đục phá đường ống cấp nước, làm thất thoát nước sạch...
Trong một văn bản chỉ đạo vừa ban hành, Phó Chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Văn Khôi yêu cầu Sở Xây dựng chỉ đạo rà soát, kiểm tra, có phương án cấp nước ổn định đối với các khu vực mạng bị thiếu nước sạch sinh hoạt; cập nhật thông tin và phối hợp với chính quyền địa phương để bố trí các téc nước phục vụ cho các điểm dân cư thiếu nước sạch khi xảy ra sự cố về đường ống hoặc nguồn cấp; tổ chức tuyên truyền, vận động các tổ chức, cá nhân sử dụng tiết kiệm nước sạch, xử lý nghiêm các trường hợp sử dụng nước sạch để làm dịch vụ rửa xe, đục phá đường ống cấp nước, làm thất thoát nước sạch...

Phó Chủ tịch Nguyễn Văn Khôi cũng yêu cầu các công ty nước sạch bảo đảm cung cấp ổn định không để xảy ra thiếu nước cục bộ; có phương án điều chỉnh khi xảy ra các sự cố hệ thống đường ống...; bố trí xe téc cung cấp nước sạch cho các khu vực gặp khó khăn về nguồn cấp, khi bị xảy ra sự cố; bảo đảm đủ phương tiện, sẵn sàng cấp nước cho các khu vực theo yêu cầu của Sở Xây dựng và UBND TP...
Theo CAND Online

=======================================================================

Em ủng hộ chủ trương này, thực ra mà nói cái xe nó là phương tiện thôi, cũng như người vậy, tắm nhiều chỉ tổ nhạt thịt phải k các bác nữa là cái xe ... o->o->o->o->o->
Em cũng cực lực ủng hộ, nhưng giờ em vẫn dùng nước máy để rửa xe vì nước nó hiện chưa sạch. :))

phithiendao

Xe máy
Thật là mông lung quá. Nếu không được rửa nước máy thì nước da Vợ 2 sẽ ra sao đây...