[Funland] Dùng máy giặt lồng đứng hay lồng ngang

Công.dv

Xe tải
Nhà em vẫn dùng loại lồng ngang thôi. cứ lồng trục chạy cho êm nữa.

Quản Tượng

Xe tăng
em vừa quất được 2 tháng - máy L ngang LG - 10kg -model 10-03sbs hay sao ấy

network

Xe buýt
Lồng ngang xin hơn thật mà. Có video trên youtube so sánh ảnh hưởng lên quần áo sau vài lần giặt giữa hai loại. Họ dùng kính hiển vi soi thấy rõ lồng ngang thì vải ít bị xô lệch hơn. Lồng đứng khi quay thì có lực ly tâm nên quần áo văng bám vào thành, lồng ngang khi quay lên trên thì rơi xuống, đảo được tốt hơn.
Lồng ngang khi quay ly tâm quần áo cũng bám vào thành lồng mà cụ.

pham minh

Xe container
Từ trước tới giờ em toàn dùng lồng ngang.
Điên với cái Electrolux vừa đc 3 bữa đã hỏng. Em cho luôn thợ. Từ đó cạch tất cả các loại của Electrolux.
Công nhận máy giặt electrolux giờ chất lượng kém. Em dùng đến nay 4 đời elex, càng về sau chất lượng càng kém. Giờ ko bao giờ mua elec nữa

Tuongtien1977

Xe điện
Hi các cụ mợ
Máy giặt lồng đứng, lồng ngang, mỗi loại có ưu, nhược điểm riêng, lồng ngang mọi người cứ bảo ưu điểm quần áo ko bị xoắn, giặt sạch hơn…lồng đứng giặt nhanh, bền, ít hỏng hơn lồng ngang
Vậy các cụ cho e ý kiến dùng loại nào hay hơn, lồng ngang có thực sạch quần áo hơn, dùng hiệu quả hơn lồng đứng không các cụ mợ
Cảm ơn các cụ mợ
giờ dùng lồng mà cụ thích nó đứng thì nó đứng thích nó ngang thì nó ngang, thích nó ngửa thì nó ngửa là sạch nhất cụ ạ

Trungpv

Xe điện
Hi các cụ mợ
Máy giặt lồng đứng, lồng ngang, mỗi loại có ưu, nhược điểm riêng, lồng ngang mọi người cứ bảo ưu điểm quần áo ko bị xoắn, giặt sạch hơn…lồng đứng giặt nhanh, bền, ít hỏng hơn lồng ngang
Vậy các cụ cho e ý kiến dùng loại nào hay hơn, lồng ngang có thực sạch quần áo hơn, dùng hiệu quả hơn lồng đứng không các cụ mợ
Cảm ơn các cụ mợ
Sạch thì lồng đứng ko kém lồng ngang nếu cụ giặt lượng đồ vừa phải.
Lồng đứng giá rẻ hơn, giặt tốn nc hơn, quần áo nhàu và sờn vải hơn
Lồng ngang giá cao hơn, giặt tốn ít nc hơn, quần áo đỡ nhàu
em thấy có những điểm khác nhau thế ợ

NguyenChum1219

Xe tăng
Lồng ngang xin hơn thật mà. Có video trên youtube so sánh ảnh hưởng lên quần áo sau vài lần giặt giữa hai loại. Họ dùng kính hiển vi soi thấy rõ lồng ngang thì vải ít bị xô lệch hơn. Lồng đứng khi quay thì có lực ly tâm nên quần áo văng bám vào thành, lồng ngang khi quay lên trên thì rơi xuống, đảo được tốt hơn.
Quay ngang hay đứng thì li tâm như nhau nên quần áo văng dính lồng giặt như nhau, lồng ngang thì ít bị dính cặn bẩn hơn chút thôi.

pham minh

Xe container
Quay ngang hay đứng thì li tâm như nhau nên quần áo văng dính lồng giặt như nhau, lồng ngang thì ít bị dính cặn bẩn hơn chút thôi.
Cụ hơi nhầm. Lồng ngang khi giặt nó quay rất chậm để cho quần áo đưa lên đến điểm cao nhất rồi tự rơi tạo ra lực đập như ta vò quần áo, bởi vậy xà phòng cho máy giặt lồng ngang hầu như ko bọt để ko làm giảm lực va đập khi quần áo rơi xuống. Còn lồng đứng khi giặt nó quay khá nhanh để lợi dụng tốc độ nước đẩy bui bẩn ra khỏi quần áo

network

Xe buýt
Cụ hơi nhầm. Lồng ngang khi giặt nó quay rất chậm để cho quần áo đưa lên đến điểm cao nhất rồi tự rơi tạo ra lực đập như ta vò quần áo, bởi vậy xà phòng cho máy giặt lồng ngang hầu như ko bọt để ko làm giảm lực va đập khi quần áo rơi xuống. Còn lồng đứng khi giặt nó quay khá nhanh để lợi dụng tốc độ nước đẩy bui bẩn ra khỏi quần áo
Em thấy nếu dùng nước để đẩy bụi bẩn ra thì sẽ đỡ hại quần áo hơn là kiểu giặt của lồng ngang là va đập vào thành lồng. Với em nghĩ theo logic thì giặt sạch hơn thì sẽ phải hại quần áo hơn chứ nhỉ.

pham minh

Xe container
Em thấy nếu dùng nước để đẩy bụi bẩn ra thì sẽ đỡ hại quần áo hơn là kiểu giặt của lồng ngang là va đập vào thành lồng. Với em nghĩ theo logic thì giặt sạch hơn thì sẽ phải hại quần áo hơn chứ nhỉ.
Máy lồng đứng khi giặt do tốc độ quay khá cao nên khi máy đảo chiều quay quần áo bị trươt với lồng giặt nên nhanh bị xơ ra. Lồng ngang nó làm sạch theo nguyên tắc quần áo tự rơi tạo ra lực đập. Còn khi vắt thì 2 máy có nguyên lý đều giống nhau là dùng lực ly tâm để văng nước ra

tienaka

Xe điện
chuẩn nhất là lồng nghiêng, tuy nhiên giờ cứ ngang mà quất cụ ạ. kinh nghiệm của em đới

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Hi các cụ mợ
Cảm ơn các cụ mợ
10 năm trc e có tiệm giặt ủi, dùng tới bây giờ vẫn chưa hỏng cái lồng ngang nào cụ nhé. Lồng đứng ko sạch, tốn nước, tốn diện tích

Đi Jây

Xe tăng
Máy lồng đứng khi giặt do tốc độ quay khá cao nên khi máy đảo chiều quay quần áo bị trươt với lồng giặt nên nhanh bị xơ ra. Lồng ngang nó làm sạch theo nguyên tắc quần áo tự rơi tạo ra lực đập. Còn khi vắt thì 2 máy có nguyên lý đều giống nhau là dùng lực ly tâm để văng nước ra
Đúng như cụ nói. Lồng ngang có các cánh nhỏ giúp quần áo đc đảo nhẹ nhàng khi giặt. Cụ nhìn quần áo xoay trong máy giặt sẽ thấy. Còn lồng đứng phải đổi chiều xoay xuôi và ngược liên tục, dẫn đến quần áo bị vặn xoắn và cọ sát vào nhau nhiều, làm cho vải mau bị sước, bị đứt ra. Hồi trước em nhớ phải mất nhiều công để gỡ quần áo ra khỏi máy giặt lồng đứng sau khi giặt xong.

hanhhdvn

Xe tải
Máy giặt lồng đứng khi giặt thì quần áo gần như đứng yên 1 chỗ, nổi lều phều nên giặt không sạch, giặt xong hay bị xoắn quần áo với nhau dẫn đến nhàu và nhanh hỏng quần áo. Lồng ngang thì quần áo được nhào lộn bên trong vừa lực ly tâm, vừa lực hút trái đất nên giặt sạch hơn.

smart_sharp

Xe điện
Hi các cụ mợ
Cảm ơn các cụ mợ
Lồng ngang giặt sạch và ít hại quần áo hơn.

Trungpv

Xe điện
Máy lồng đứng nó dùng cánh quạt quay tạo xoáy nước cưỡng bức trong lồng nên sẽ ma sát giữa cánh quạt-quần áo-lồng giặt gây sơ vải. nếu nhiều quần áo thì nó ko thể đảo quần áo phía trên xuống nên ko sạch đều.
máy lồng ngang cả lồng quay cùng nhau dùng trọng lực của quần áo rơi xuống để làm sạch nên ít hại quần áo