[Funland] đừng lao ra đường như mất trí nữa được không?

rachfan

Xe container
Mọi người ơi, mai thắng hay thua thì cũng vui, nhưng mà cứ nhao ra đường làm gì nhỉ? Niềm vui trong lúc xem, sau khi thắng thì cũng reo hò một lúc rồi còn đi ngủ. Lao ra đường đốt bao nhiêu xăng, xả bao nhiêu khói, chẳng để làm gì. Vô địch thì vui thật.nhưng đâu phải vô địch giải đấu thì nâng tẦm dân tộc Việt. Nếu có thắng malay thì cũng thắng 1 trận cầu, nhìn đi nhìn lại thu nhập đầu người họ gấp 9 lần mình, họ đang chạy những con xe tốt và rẻ bằng một nửa dân mình è cổ ra mua...
"Chỉ" gấp 4 lần thôi cụ. VN là 2.500$/người/năm, Mã lai là 10.000$.

Mã lai là mẫu mực của combo thuộc địa Anh + Hoa kiều. Hai thứ làm kinh tế và vị thế vọt hẳn lên.

Civic TN

Xe lăn

Hulk

Xe tăng
Em 40 rồi nhưng nếu tối nay VN giành cup em vẫn "mất trí" ra đường ăn mừng. Em luôn tôn trọng sở thích cá nhân và quyền riêng tư của mọi người, miễn không ảnh hưởng đến pháp luật. Có phải chỗ nào cũng đua xe, ẩu đả điên loạn đâu cụ mà hầu như là không khí vui vẻ hạnh phúc, mọi người trở nên gần nhau hơn, điều hiếm có ở thời buổi này, khéo đến sáng là hết ý chứ, vậy thì cứ tận hưởng thôi cụ, nghĩ nhiều làm gì.

DidiLe

Xe container
Cứ để cho ai cuồng si bóng đá tha hồ nhảy. Để họ được vui với thực tế.

Mọi người ơi, mai thắng hay thua thì cũng vui, nhưng mà cứ nhao ra đường làm gì nhỉ? Niềm vui trong lúc xem, sau khi thắng thì cũng reo hò một lúc rồi còn đi ngủ. Lao ra đường đốt bao nhiêu xăng, xả bao nhiêu khói, chẳng để làm gì. Vô địch thì vui thật.nhưng đâu phải vô địch giải đấu thì nâng tẦm dân tộc Việt. Nếu có thắng malay thì cũng thắng 1 trận cầu, nhìn đi nhìn lại thu nhập đầu người họ gấp 9 lần mình, họ đang chạy những con xe tốt và rẻ bằng một nửa dân mình è cổ ra mua...

thngaylangthang

Xe ngựa
Mình thích thì mình lao, thích nữa thì NN kóa hề chi ...

Ngocanhqn

Xe buýt
Mất trí thật mà các cụ, suốt đầu giải đến h trận del nào thắng cũng ào ra.hô hào cờ quạt pháo sáng ầm ỹ suốt mấy tiếng đồng hồ. Nếu là trận vô địch - còn thấy ổn. Đằng này trận nào cũng thế, tự nhiên giá trị nó tụt đi ấy chứ. Càng dễ bầy tỏ cảm xúc, càng dễ dãi với cảm xúc. Phần lớn là thanh 18-35. Chưa kể là trước và trong trận đấu nốc hết bao nhiêu bia rượu.

cuongdiv

Xe container
Người ta thích làm những việc mà người ta thích, cụ ko thích thì thôi
vớ vẩn, thắng là tới bến, éo cần biết, thích làm gì cứ làm :))
Biết quan tâm tới chính trị như bóng đá thì đâu có bị mọi thứ ụp lên đầu như hiện tại.:))
Cứ vui đi vì cuộc đời cho phép. Ra đường đa số là người trẻ, chưa bị cơm áo gạo tiền chất lên vai thì cớ gì bắt họ lo việc quốc dân đại sự, kinh tế quốc gia. Lần cuối em đi tròn 10 năm rồi, giờ chúng nó đi em chả có lý gì mà phản đồi (à, nên cấm mẹ nó cái kèn vuvuzela).
Nhiều cụ già dồi phết ;)
Đừng kêu rên như những kẻ mất trí đc ko? Khó tính vc lồi.
Em có tuổi rồi, em ko ra đường nhưng em tôn trọng các cách cổ vũ của họ, vì họ có quyền quyết định như vậy, sai thì họ chịu mà đúng thì vui thôi.
Mọi so sánh đều khập khiễng, nói như cụ chủ thì nếu Braxin thắng Mỹ để vô địch WC thì người dân cũng ko đc quyền vui sướng vì họ nghèo hơn Mỹ ạ.

DurexXL

Xe lăn
Mọi người ơi, mai thắng hay thua thì cũng vui, nhưng mà cứ nhao ra đường làm gì nhỉ? Niềm vui trong lúc xem, sau khi thắng thì cũng reo hò một lúc rồi còn đi ngủ. Lao ra
đường đốt bao nhiêu xăng, xả bao nhiêu khói, chẳng để làm gì. Vô địch thì vui thật.nhưng đâu phải vô địch giải đấu thì nâng tẦm dân tộc Việt. Nếu có thắng malay thì cũng thắng 1 trận cầu, nhìn đi nhìn lại thu nhập đầu người họ gấp 9 lần mình, họ đang chạy những con xe tốt và rẻ bằng một nửa dân mình è cổ ra mua...
Niềm vui chiến thắng chat liên quan gì đến thu nhập

Ai thích rúc ở nhà thì cứ ở nhà, ai thích đổ ra đường hân hoan thì cứ ra

Hết

Em ghét đám đông, ghét tụ tập ồn ào.
Nhưng nếu đêm nay Việt nam vô địch em sẽ lôi F1 đi bão.
Biết bao giờ mới có 1 bài học thực tế để mở mắt cho con thấy thành công nó là thế nào, men say chiến thắng là thế nào, cảm giác đứng trên đỉnh vinh quang là thế nào.
Nhìn vào đấy mà nghiến răng phấn đấu con ạ.

Ngocanhqn

Xe buýt
Mọi so sánh đều khập khiễng, nói như cụ chủ thì nếu Braxin thắng Mỹ để vô địch WC thì người dân cũng ko đc quyền vui sướng vì họ nghèo hơn Mỹ ạ.
E đâu có nói được quyền hay không được quyền vui. Vui vẫn vui mà. Em cũng vui. Nhưng mà em thấy suốt từ dạo cúp châu á đến giờ như kiểu bị cuồng zâm ấy, lao ra đường đến 1-2h sáng - cầm cờ cầm quạt, khua chiêng gõ mõ thổi kèn vuvuzela đau hết cả đầu, nó bị quá khích ấy cụ ạ. Dân mình á đông ko so được bọn la tinh nó nhiều năng lượng và thiên hẳn về hoạt động cụ ạ.em nghĩ đơn giản là nếu trận chung kết chung ta vô địch thì ra đường 1-2 tiếng ok.sau thì nên về.nghỉ ngơi và không làm phiền cộng đồng xã hội. Bớt xả thải ra môi trường.

Becgie

Xe điện
Em thấy đổi thành “đừng lập thớt điên cuồng nữa” thì đúng hơn. Có vấn đề ra đường của người hâm mộ mà bao nhiêu thớt đc lập rồi. Người lập thớt cũng chả cần biết đã có những thớt nội dung tương tự hay chưa nữa ;))

cuongdiv

Xe container
E đâu có nói được quyền hay không được quyền vui. Vui vẫn vui mà. Em cũng vui. Nhưng mà em thấy suốt từ dạo cúp châu á đến giờ như kiểu bị cuồng zâm ấy, lao ra đường đến 1-2h sáng - cầm cờ cầm quạt, khua chiêng gõ mõ thổi kèn vuvuzela đau hết cả đầu, nó bị quá khích ấy cụ ạ. Dân mình á đông ko so được bọn la tinh nó nhiều năng lượng và thiên hẳn về hoạt động cụ ạ.em nghĩ đơn giản là nếu trận chung kết chung ta vô địch thì ra đường 1-2 tiếng ok.sau thì nên về.nghỉ ngơi và không làm phiền cộng đồng xã hội. Bớt xả thải ra môi trường.
Vâng, có thể e và cụ cũng hết tuổi rồi nên có vô địch thì e cũng chỉ đi một lúc cho bọn trẻ tận hưởng không khí rồi về ngủ, nhưng với giới trẻ họ ko chịu nhiều ràng buộc thì họ cứ chơi cho đến khi mệt, vì ngày thường họ cũng ít có cơ hội vui chơi ở các điểm giải trí. Thôi cứ thoải mái đi cụ ạ, có thế mới là xã hội, và nếu xã hội tốt thì sau khi vui chơi họ đừng biến cả thành phố là đống rác, đấy là điều e mong muốn :D

Dan du an

Xe ba gác
Tối nay đề nghị nếu thắng, toàn bộ chị em đi xem mặc quần xi lip đi về.

raisomoon

Xe tăng
Ông cứ ra đấy, làm sao làm sao, ờ @_@
Thớt như là người kém may mắn trong cuộc sống đâm khó chịu với số đông khi họ vui thì phải. Phong trào tự nhục giờ lây qua cả OF. Thanh niên nó ăn mừng thì kệ chúng nó, liên quan dek gì tới kinh tế hay môi trường? Hãm lồng

BK thì e ra sân xem, nhưng CK vé cao quá nên ở nhà trông con, thanh niên đi bão thì kệ mịe chúng nó, chả phiền tới nhà em :D

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Nâng tầm quan điểm quá. Bọn trẻ kệ chúng nó xả năng lượng đi.

ubisapro

Xe trâu
Trận này mà thắng thì các chú CSGT vui nhất :))

Haolo1992

Xe tăng
Giá mà lúc đi nghĩa vụ họ cũng có tinh thần dân tộc như thế nhỉ. :)

URAL CCCP

Xe ba gác
Cứ cho các cháu nó thoải con gà mái đê, em già rồi nên ngồi nhà xem tivi. Nếu VN thắng thì đè gấu ra chịch chúc mừng đội tuyển:))

Ngocanhqn

Xe buýt
Thớt như là người kém may mắn trong cuộc sống đâm khó chịu với số đông khi họ vui thì phải. Phong trào tự nhục giờ lây qua cả OF. Thanh niên nó ăn mừng thì kệ chúng nó, liên quan dek gì tới kinh tế hay môi trường? Hãm lồng

BK thì e ra sân xem, nhưng CK vé cao quá nên ở nhà trông con, thanh niên đi bão thì kệ mịe chúng nó, chả phiền tới nhà em :D
Em còn thừa cặp vé đấy cụ lấy k e để rẻ cho.vip a luôn