Thảo luận Đừng độ xe ở Quốc Hưng Hàng Muối

maidotran

Xe đạp
Chia sẻ với các bác một đôi dòng, 100% đồ chơi ô tô của các bác là hàng tàu khựa, đừng bao giờ mong có hàng Thái thiếc gì cả. Tất nhiên hàng khựa cũng có nhiều đẳng cấp khác nhau. Hàng chợ thì nó báo các bác đúng hàng khựa, hàng cao cấp một chút thì báo là hàng Thái, thêm tý nữa thì báo Sing, thậm chí Đức...

Em có thằng bạn thân trước buôn đồ chơi ô tô từ khựa về đổ cho các cửa hàng đồ chơi quanh Hà Nội nên em có biết tương đối (sau thế quái nào nó bị quản lý thị trường đánh úp dẫn đến cụt vốn nên thôi). Giá nhập của các hàng này thì không chênh nhau nhiều lắm nhưng giá đầu ra thì đúng là thôi rồi, nhìn mặt khách mà phát giá, chả có chuẩn nào cả.

Các bác cứ bảo tránh xa địa chỉ nọ địa chỉ kia, thực tế nếu các bác ko tự trang bị cho mình thông tin trước thì có đi cửa hàng nào cũng thế thôi, kể cả một số cửa hàng uy tín trên OF này, em xin lỗi vì nói hơi đụng chạm. nhưng thực tế nó là như thế. Làm nghề nào ăn nghề ấy, tiền các bác mua ô tô thì chắc là cũng chiến đấu lấy từ túi người nọ người kia thông qua cái gọi là thương trường, nay đi lắp đồ chơi ô tô thì phải chấp nhận để các cửa hàng nó luộc thôi. Các bác có nhiều thông tin thì mất ít tiền, ít thông tin thì phải xùy nhiều tiền ra là tất nhiên.
cụ đi ô tô mà cụ chả hiểu gì về ô tô cả, có độ nguyên dàn âm thanh xin cho cụ cũng như đàn gãi tai trâu thôi. bó tay.

Projector1

Xe hơi
cụ đi ô tô mà cụ chả hiểu gì về ô tô cả, có độ nguyên dàn âm thanh xin cho cụ cũng như đàn gãi tai trâu thôi. bó tay.
em đồng ý với ý kiến của cụ. cụ ý nói cứ như đúng rồi ý >.< chỉ 40% thôi cụ ah

naiveboy79

Xe buýt
Em xin lỗi các bác 1tý góp tý ý kiến.Bản thân e cũng đã từng làm sâu Hyundai ( như 1số bác nói).Các bác cứ thích ra ngoài lắp đồ nội thất rồi kêu đắt rẻ thế này thế khác. Tại sao ở trong hãng xe nó cũng lắp đồ sao các bác không lắp hay tại ở trong hãng nó chém kinh quá nên các bác mứi đi ra ngoài.Ra ngoài rồi mà kinh nghiệm ko có thì k nên trách ai các bác ah.
Có lẽ cụ này đọc bài không kỹ bài rồi. Cụ chủ Thread được "sâu" chính hãng dẫn ra đó mà chứ có phải cụ ý tự mò mẫm đâu :)

Pitt

Xe điện
Lần sau bác đến mấy cụ làm nội thất trên OF này mà làm. Có vấn đề gì mình còn mang ra mà băm được, chứ mấy ông mình không biết thì bó tay,....

heroesdaubu

Xe điện
Em gặp mấy thợt ở OF mình bị xơi đẹp kiểu này rồi. Em thì toàn làm với a. em of. Làm cái gì ở đâu cũng phải xem ý kiến khen chê thế nào em mới làm.
Cảm ơn bác đã cảnh báo anh em.

Fortuner FX2013

Đi bộ
Bọn này làm ăn bố láo lắm, giá thì trên trời. Đợt vừa rồi có mua 1 fortuner 2013 màu đen, đc ông nhân viên kinh doanh trên Toyota Mỹ Đình chèo khéo là đồ hãng đắt, nên dẫn ra chỗ ngoài làm cho rẻ mà bảo hành nó nhanh và tiện lợi. Nghe theo, phi ra thì chị chủ mời hết cái này đến cái nọ, cái nào cũng hàng Thái, Thái ... và Thái. lắp ve mưa, trải sàn, ốp các chỗ đèn và tay nắm, màn hình, camera..... tất tần tật hết khoảng 25tr. Vẫn biết là nó dẫn ra thì kiểu gì cũng có %, nhưng mình nghĩ thôi nó nhiệt tình với lại đem bảng giá của hãng báo ra so thì bên này cũng rẻ hơn thì coi như đấy là tạo điều kiện cho nó. Khoảng 1 tháng sau thấy có thằng phát tờ rơi trang trí nội thất xe, đem so sánh thì mới biết là giá của mình quá đắt. Nhưng thôi, đó là cái dại của mình khi không tham khảo trước thì mình chịu. Nhưng cái đáng nói ở đây là cái bộ ốp đèn gầm có LED (quảng cáo là Thái) giá gần 6 triệu (ban đêm bật lên cũng đẹp) và 1 số cái ốp gương, tay nắm đều bị ố vàng và dần dần đen kịt. Mang lên bảo hành thì nhân viên cứ đổ lỗi cho người dùng là đi rửa xe bị hóa chất, thế là lấy Cana đánh lại. Nhưng cái đèn gầm lại bị luôn. Lại đem lên bảo hành nó cứ chối là cái này do hóa chất, nói thật nếu rửa xe mà do hóa chất hay nước rửa, thì xe nó sẽ bị hết chứ không bị 1 cái như này. Bực quá đem về. Được vài hôm cái màn hình cũng giật như tivi đen trắng, đem lên lại bảo lỗi khách hàng không biết sử dụng, điên không chịu đươc. Lúc mua thì ngon ngọt lắp ở đây cứ yên tâm, bị làm sao mang lên bọn em chỉnh cho.... nghĩ lại càng bực. Mình thì thôi về giá cả cũng không nói vì do mình không tham khảo, nhưng cái bảo hành và cái thái độ chúng nó thì không thể nào chấp nhận được, đùa chứ lúc đấy chỉ muốn đập vào mặt mỗi thằng 1 cái từ thằng lính đến thằng chủ.
MONG CÁC BẠN TÌM CHỖ UY TÍN VÀ THAM KHẢO TRƯỚC CHỨ ĐỪNG ĐỂ MẤT TIỀN MÀ VẪN PHẢI ỨC CHẾ NHƯ MÌNH, VÀ TỐT NHẤT LÀ TRÁNH XA BỌN KHỐN NẠN NÀY RA

billnantes

Xe container
sợ nhất là mấy ông sale cài giá rồi ăn thêm tiền lắp đồ.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nhà Quốc Hưng là địa chỉ ruột của sale Toy HK rồi, lúc nào cũng có 2 giá, giá cho người biết thì tốt. E lắp đồ ở đó toàn khảo giá xong ra bảo giá chỉ có dư này có bán k là bán luôn, lần nào chả gặp 1, 2 chú sale lùa gà ra chăn, hỏi thì 10 khách bị chăn đến 7, 8 khách là dân tỉnh lên mua xe, cũng tội.

m70

Xe tải
Lúc mới nhận xe cậu bán hàng ở toy cũng giới thiệu ra hàng Mắm lắp thêm đồ cũng chiều thằng e nhiệt tình đi đăng ký giao xe sạch sẽ đầy đủ,nhưng lúc hỏi giá cửa hàng:đầu pioner 5 củ cô ấy nói 6,5 củ,cản sau 450 nói 800 và mấy món lặt vặt vì có mặt thằng e nên mình nể ko nói gì chỉ bảo thôi để a ra đổ xăng rồi quay lại trong bụng nghĩ chúng nó tưởng mình là gà.Trường hợp của cụ là bị chúng nó Chăn rồi.

lechidung79

Xe tăng
Đúng là cũng cay thật

Chiến Phạm

Xe đạp
em thấy ở đấy làm cũng không chuyên nghiệp cho lắm

nguyenxuanphuc

Xe tải
em chi ket chị nhà anh hung thui xinh và tính lại mát mát chứ

sirmit

Xe đạp
Em xin lỗi các bác 1tý góp tý ý kiến.Bản thân e cũng đã từng làm sâu Hyundai ( như 1số bác nói).Các bác cứ thích ra ngoài lắp đồ nội thất rồi kêu đắt rẻ thế này thế khác. Tại sao ở trong hãng xe nó cũng lắp đồ sao các bác không lắp hay tại ở trong hãng nó chém kinh quá nên các bác mứi đi ra ngoài.Ra ngoài rồi mà kinh nghiệm ko có thì k nên trách ai các bác ah.
Chém nhẹ thì không bị sẹo. Chém sâu quá vết thương không liền, nhìn thấy lại nhớ bác ạ. :)

SPL

Xe container
Chuyện cài cắm giá là chuyện bình thường mà, em chả bao giờ làm vậy, cứ bắn thẳng sang bạn cho nhanh, họ tự làm việc với nhau, có điều thỉnh thoảng có người dẫn khách đến em, họ cài trước rồi, mình đành chịu, sau đành giảm dần giá cho khách vậy, vì họ thuê cũng nhiều, giảm ngay sợ chú kia dính chưởng :(

ktsthanhnc

Xe hơi
Thảm trải sàn cụ ra chỗ 188 trần quang khải ấy mẫu mã đẹp mà chỉ co 400 k thui cụ trả giá thấp tí chắc anh chủ bán đấy. Em vừa qua đấy làm bộ ốp vô lăng tay lái và ốp tay số đẹp lắm cụ ợ :21:
Cụ phọt ảnh lên cho ae ngó cái coi, e cũng đang định làm

Blue Monster

Xe đạp
Lúc mới nhận xe cậu bán hàng ở toy cũng giới thiệu ra hàng Mắm lắp thêm đồ cũng chiều thằng e nhiệt tình đi đăng ký giao xe sạch sẽ đầy đủ,nhưng lúc hỏi giá cửa hàng:đầu pioner 5 củ cô ấy nói 6,5 củ,cản sau 450 nói 800 và mấy món lặt vặt vì có mặt thằng e nên mình nể ko nói gì chỉ bảo thôi để a ra đổ xăng rồi quay lại trong bụng nghĩ chúng nó tưởng mình là gà.Trường hợp của cụ là bị chúng nó Chăn rồi.
Em đang định ra đó làm, may quá cụ ạ.