[Thảo luận] Dừng đỗ trước khu vực sân bay Nội Bài.

cocdeu

Đi bộ
UPDATE : Chuyện là khoảng 25 tháng 6 em có đi đón người thân, em có đi xe dừng ở gần cổng rẽ vào khu vực Sảnh nội địa sân bay Nội Bài (Ngay dưới chỗ đường quay vào tầng 2 bay nội địa). vì lý do em thấy bánh sau bên trái xuống hơi nhiều quá. đi bị nghiêng, đảo. thì em tính dừng lại bơm lại cái lốp (Nếu không được thì phi ra gara nào kiểm tra luôn vì chưa đến giừo đón người nhà), bơm xong hí húi cất đồ đi thì được 1 anh bồ câu phi lên báo lỗi đỗ ở nơi có biển cấm dừng đỗ. em có trình bày lý do thì anh í k đồng í. em có xin thì anh í k chịu. em bảo nếu anh k giúp thì anh cứ cho em cái biên bản, thế nên anh í giữ bằng là cho em cái biên bản. Vậy các bác cho em hỏi
1/ Em có giấy hẹn ngày 1/7 lên đội 15 giải quyết. Nhưng mà từ hôm đó em đi công tác trong sài gòn, vậy cho em hỏi ít bữa nữa em ra em lên giải quyết có sao k các cụ ?
2/ Cho em hỏi là tiền phạt là bao nhiêu ah ? em lên giải quyết ra kho bạc nộp tiền là lấy được bằng ra, hay lại phải chờ 30 ngày ah ?
3/ Có còn cách nào giải quyết tốt hơn k ah ? thật là buồn quá.
Em chân thành cảm ơn các cụ ah !

Hôm nay em mới trong sài gòn ra, tranh thủ đi nộp phạt rồi lấy bằng luôn, lên đó có 1 chị xinh xinh bảo
"sao của em bây h mới lên nộp phạt ? cái gì cũng phải có thời gian của nó chứ, cái này phải về lấy xác minh của địa phương rồi lên đây nhận bằng vì còn phải vào kho tìm"

Em Thật Thà trả lời :

"Em làm việc trong sài gòn được hôm ra hà nội bị giữ mất bằng còn k có bằng đi xe, ngày nào cũng đạp xe đạp đúng mấy hôm mưa gió, đúng là trong cái rủi có cái may, thôi chị linh động giúp em"

Chị cười cười :

"Thôi ngồi xuống kia chờ hết người đến đúng hẹn chị sẽ xem tới trường hợp của em, thế mà k để tròn một năm rồi đến lấy"

--- Khoảng 15' sau vẫn còn người nhưng chị réo tên em em mừng hơn bắt được vàng được chị gọi tới, thì lại thấy chị quay lại có cái tủ sắt sát tường bới bới trong đống giấy tờ 5' có cái giấy cầm ra. lúc đó em mừng lắm cccm ah.

Chị bẩu " của em 400k nhé"
Em tưởng nghe nhầm " Bao Nhiêu hả chị ?"
chị ân cần trả lời "400k em nhé, 350k tiền phạt và thêm 50 nếu em k tự ra kho bạc nộp"
Em cun cút rút 400k ra đóng vội.

Của em bắt lỗi khi nghị định 46 chắc chưa có hiệu lực, nên biên bản khi là Điểm H, Khoản 2, Điều 5 lỗi 200-400k

Nói chung là có cái bằng lái xe cũng yên tâm, mấy lần mó máy đến cái xe nghĩ nghĩ lại sang ghế phụ ngồi cho vợ lái.

Em chân thành cảm ơn các cụ, các cụ cho em xin chén rượu chúc mừng với ah, em cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
1/Hôm nào rảnh ra cũng được hết.
2/Phạt từ 600 đến 1000K và chờ 30 ngày mới lấy được bằng lái.
3/Chả có cách nào khác và cũng không nên buồn làm gì cho nó tổn thọ.

RubynamitnA

Xe điện
Lỗi này vi phạm Điều 5 - Khoản 3 - NĐ 46:
e) Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 m; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ, để xe ở hè phố trái quy định của pháp luật; đỗ xe nơi có biển “Cấm đỗ xe” hoặc biển “Cấm dừng xe và đỗ xe”, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 7 Điều này;
+ Phạt tiền: 600.000 - 800.000 = 700.000.
+ Bị tước GPLX: 2 - 4 tháng nếu gây TNGT = Vụ của cụ chủ không bị tước GPLX.

anhtho

Xe ngựa
Thà cụ xịt hẳn lốp đã đành, chỉ hơi non mà cụ lại xuống bơm và lại ở đúng chỗ hơi nhạy cảm. Thiếu gì chỗ dừng đâu ?
Kinh nghiệm cho cụ và cho mọi người.
Đứa em chạy taxi nó bảo khu vực quanh sb xx cực nghiêm. Chúng rất sợ bị bắt do dừng đỗ hay vào đón khách lậu.

Bopbi_hsgs

Xe container
Trường hợp của cụ chủ, chỉ nộp phạt 700k và ko bị tước quyền sử dụng GPLX, nộp phạt xong lấy lại GPLX luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tungbinanh

Xe hơi
Các cụ cho em hóng tý tại em chuẩn bị đi đón người nhà ở sân bay nên bài chia sẻ của cụ chủ rất bổ ích. thanks các cụ:D
Nhân tiện có cụ nào biết đuờng đi vào trả khách ở sảnh quốc tế mà không bị phạt chỉ e cách với ah. Mai e đưa người nhà đi Sing. Thanks các cụ.

anhtho

Xe ngựa
Nhân tiện có cụ nào biết đuờng đi vào trả khách ở sảnh quốc tế mà không bị phạt chỉ e cách với ah. Mai e đưa người nhà đi Sing. Thanks các cụ.
Cứ theo chỉ dẫn chạy xe lên trả khách trước sảnh. Lúc lên đó rồi thì thậm chí đỗ thêm 5 -10 ph cũng ko sao, chỉ có đừng đón khách thôi, và đừng bỏ xe đó mà đi đâu xa. Lúc ra thì phải trả tiền. Quốc nội là 15k, còn quốc tế thì không nhớ bao nhiêu.

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Đi qua cổng lấy thẻ từ rồi rẽ lên tầng 2 luôn. Thả người nhà xong nếu không cần vào trong sảnh thì cứ thế xuống rồi về. Nếu cầu vào trong tiễn người nhà thì cụ đưa xe xuống bãi đố tầng 1 rồi đi bộ vào sảnh. Đừng để xe đó rồi đưa người nhà vào.

Hàng Rong

Xe hơi
Lỗi này của cụ đơn giản mà. Điểm e, khoản 3, điều 5 NDD46. Phạt 700 ra kho bạc nộp rồi lấy bằng về.

canhdong

Xe tải
Cứ theo chỉ dẫn chạy xe lên trả khách trước sảnh. Lúc lên đó rồi thì thậm chí đỗ thêm 5 -10 ph cũng ko sao, chỉ có đừng đón khách thôi, và đừng bỏ xe đó mà đi đâu xa. Lúc ra thì phải trả tiền. Quốc nội là 15k, còn quốc tế thì không nhớ bao nhiêu.
quốc tế là 20k cụ ạ

NGUYỄN HẬU

Xe tải
Quốc tế cũng 15k, em vừa đi tối qua.

anhtho

Xe ngựa
Lần trước chở 1 cậu người Úc lên sân bay. Lúc lên lấy vé, nó ngạc nhiên: Ơ, thế đưa người ra sb cũng mất tiền à ?

buicongchuc

Xe ba gác
Xe của cụ buộc phải dừng trong trường hợp khẩn cấp. Nếu là em, em sẽ ghi ý kiến vào biên bản nội dung "buộc phải dừng xe khẩn cấp nếu không có thể sảy ra mất an toàn, cụ thể một bánh xe hết hơi..."