[Funland] Dùng đồ sắp vứt đi mới biết công năng.

114hangbong

Xe cút kít
Ngăn kéo 2 ô , 1 ô đổ xà phòng , 1 ô đổ nước xả vải . Đến lúc vắt nó mới xả xuống cho thơm
Giờ toàn giặt nước giặt có cả nước thơm trong đó
Nhưng ngẫn như bác kể cũng hiếm đấy , chắc phải rèn luyện lâu lắm mới đạt tới cảnh giới cao như vậy :((:((
Em thấy em cũng bình thường, nhiều cô ở cơ quan em ngẫn nặng hơn nhiều ý.
Hôm nọ máy in cơ quan hỏng, cậu thợ đến sửa nhặt ra được hẳn 2 cái chứng minh thư rơi bên trong. Cậu ý giơ lên hỏi của anh chị nào đây ? Có hai cô vội chạy ra nhận, một của em ruột, một của chồng. Photo xong là chả cần biết bản gốc vứt vào đâu nữa. :)

114hangbong

Xe cút kít
Cụ mà xử dụng ô đựng xà phòng của máy giặt , được một thời gian rồi sẽ thấy, nó không tiện lợi như cụ nghĩ đâu.
Em dùng có 1 năm thì nó đã hỏng, giờ mua cái mới dùng phức tạp hơn em vẫn chưa quen. Đồ trong nhà máy rửa bát, máy giặt, nồi cơm điện ... em chỉ thích dùng loại đơn giản nhất thôi. Mà bây giờ sử dụng đồ gia dụng phải nhớ nhiều thao tác quá.

ocean1

Xe tăng
Em dùng có 1 năm thì nó đã hỏng, giờ mua cái mới dùng phức tạp hơn em vẫn chưa quen. Đồ trong nhà máy rửa bát, máy giặt, nồi cơm điện ... em chỉ thích dùng loại đơn giản nhất thôi. Mà bây giờ sử dụng đồ gia dụng phải nhớ nhiều thao tác quá.
Đồ điện trong nhà, mấy mươi năm trước, rất bền, xài lâu, ít bị hư hỏng. Đồ điện bây giờ, chất lượng không bằng như ngày xưa, rất dễ bị hư lắm. Mỗi lần hư, tiền công, tiền thay đồ part, gần bằng nữa giá tiền để mua lại cái máy mới .

wavethai

Xe tăng
Nhà em có cái máy giặt mua từ hồi mới cưới nhau. Em toàn đổ xà phòng trực tiếp vào thùng giặt bao năm nay. Bỗng một ngày em phát hiện ra cái ngăn kéo trên cạnh thùng giặt, em đổ xà phòng vào đó thấy nước chảy qua hòa tan dần chỗ xà phòng rất tiện. Hóa ra là ô đổ xà phòng. Nhưng phát hiện ra chừng năm thì bộ mạch điện của máy hỏng, em đành phải bỏ đi mua cái mới. Kết thúc 24 năm tuổi đời của cái máy giặt đầu tiên trong gia đình.
Cá là cụ vứt nó đi rồi mà cũng chưa biết cả chỗ đổ nước xả nữa. kakaka

Altis 2011

Xe điện
Em rất hiểu và thông cảm, vì các thiết bị gia dụng trong nhà vợ em rất thích mua và cũng chẳng đọc hướng dẫn sử dụng bao giờ.
em toàn luu hướng dẫn để đọc. sau khi mua vứt ở ngay trên bàn. Đọc xong vứt vào ngăn tủ phòng trừ lúc cần để tra cứu. 1 thời gian sau thì mới vứt hẳn

114hangbong

Xe cút kít
Đồ điện trong nhà, mấy mươi năm trước, rất bền, xài lâu, ít bị hư hỏng. Đồ điện bây giờ, chất lượng không bằng như ngày xưa, rất dễ bị hư lắm. Mỗi lần hư, tiền công, tiền thay đồ part, gần bằng nữa giá tiền để mua lại cái máy mới .
Ngày xưa, em đi làm lương rất cao. Khoảng 5 triệu/ tháng mà vàng có 400k/ chỉ thôi. Tháng lương đầu tiên em lần lượt mua cho bà ngoại tv, tủ lạnh, máy giặt, máy khâu mới toanh và thầm nghĩ chắc chỉ cần thế là đủ cả đời rồi. :)
Sau này lần lượt có 2 đứa nhỏ, bao tiền vào chúng nó cả chả dành dụm được hàng tháng nữa.

114hangbong

Xe cút kít
Cá là cụ vứt nó đi rồi mà cũng chưa biết cả chỗ đổ nước xả nữa. kakaka
Em ít dùng nước xả lắm cụ ạ. Chỉ tổ chóng rách đồ. Mua xà phòng họ cứ khuyến mại nước xả nên em dùng cho hết đi thôi.

ocean1

Xe tăng
Ngày xưa, em đi làm lương rất cao. Khoảng 5 triệu/ tháng mà vàng có 400k/ chỉ thôi. Tháng lương đầu tiên em lần lượt mua cho bà ngoại tv, tủ lạnh, máy giặt, máy khâu mới toanh và thầm nghĩ chắc chỉ cần thế là đủ cả đời rồi. :)
Sau này lần lượt có 2 đứa nhỏ, bao tiền vào chúng nó cả chả dành dụm được hàng tháng nữa.
Đa số bố mẹ nào cũng là viên đá lót đường cho các con đi được bằng phẳng. Nên lúc nào bố mẹ cũng cho con những gì tốt nhất, mà không cần hồi báo .

Hòa Sưu

Xe tải
Em mua cái tủ lạnh Toshiba sx VN năm 2008-09 gì đấy.Dạo ấy do quá bận chả có thời gian mà đọc SHDSD nữa,cứ mặc osin với cái tủ.
Nay covid thất nghiệp đồng nghía mất thu nhập,tụt cả osin,mày mò dòm lại cái tủ mới hay đồ cổ mà có đủ chức năng phết.Tủ bao gồm cả ngăn chứa rau củ quả riêng,ngăn đông mềm,diệt khuẩn Plasma....
Vậy mà trước đó cứ xếp đồ loạn hết cả lên.Em vừa cơ cấu lại gọn gàng,nghĩ cũng vui.
Ngẫm ra mình có thể vô tâm với những cái thiết thực cận kề mà không hề hay biết.
đời 208 thì mới có hitachi có công nghệ đông mềm, e dùng na 208 cũng chưa có

beomap2

Xe container
Nhà em có cái máy giặt mua từ hồi mới cưới nhau. Em toàn đổ xà phòng trực tiếp vào thùng giặt bao năm nay. Bỗng một ngày em phát hiện ra cái ngăn kéo trên cạnh thùng giặt, em đổ xà phòng vào đó thấy nước chảy qua hòa tan dần chỗ xà phòng rất tiện. Hóa ra là ô đổ xà phòng. Nhưng phát hiện ra chừng năm thì bộ mạch điện của máy hỏng, em đành phải bỏ đi mua cái mới. Kết thúc 24 năm tuổi đời của cái máy giặt đầu tiên trong gia đình.
Nhà cháu thì biết cái hốc đổ xà phòng đó nhưng không đổ, nhiều khi cổ áo bẩn phải thấm nước rồi đổ xà phòng vào cổ áo, vò qua cho sạch trước khi giặt.

huycannhinho

Xe tải
Em mua cái tủ lạnh Toshiba sx VN năm 2008-09 gì đấy.Dạo ấy do quá bận chả có thời gian mà đọc SHDSD nữa,cứ mặc osin với cái tủ.
Nay covid thất nghiệp đồng nghía mất thu nhập,tụt cả osin,mày mò dòm lại cái tủ mới hay đồ cổ mà có đủ chức năng phết.Tủ bao gồm cả ngăn chứa rau củ quả riêng,ngăn đông mềm,diệt khuẩn Plasma....
Vậy mà trước đó cứ xếp đồ loạn hết cả lên.Em vừa cơ cấu lại gọn gàng,nghĩ cũng vui.
Ngẫm ra mình có thể vô tâm với những cái thiết thực cận kề mà không hề hay biết.
Có ông anh chạy con Mazda 3 được hơn 4 năm, rồi đổi qua Peugeut 5008 ( TH Lắp)
Ngày bán con Mazda ổng còn *** biết hàng ghế sau có cái hạ để tay ở giữa => ông mua xe khen là : anh giữ xe cẩn thận quá ( thích)
Ông anh mình mới trố mắt ra : có cái này à ?
Ngày bán xe mới biết được tính năng mới và xịn xò thế này
Chạy bao lâu mắt chỉ để ngắm gái
Nghĩ mà hài ^^

tuanda82

Xe tải
Thế title cụ bảo sắp vứt đi mới biết công năng là vứt đi cái gì? Cái tủ cụ có vứt đâu?

Hay ý cụ nói osin, sắp cho nghỉ mới biết ngoài làm việc nhà, osin còn .....tụt..... được...

114hangbong

Xe cút kít
Nhà cháu thì biết cái hốc đổ xà phòng đó nhưng không đổ, nhiều khi cổ áo bẩn phải thấm nước rồi đổ xà phòng vào cổ áo, vò qua cho sạch trước khi giặt.
Giờ em mua máy mới có chương trình giặt ngâm anh ạ. Sạch hơn giặt tay nhiều lắm, quần áo trắng hoặc khó giặt em để trữ lại vài ngày đủ một mẻ giặt riêng.

GV nghỉ, hôm qua gấu nó mượn cớ trốn nấu cơm rửa bát 1 ngày.
Em uất đến chỉ muốn đập hết mẹ từ nồi cơm, tủ lạnh, máy rửa bát, máy lọc, lò liếc... đi
Cóc biết dùng như nào!
Mấy bố con chỉ nấu được một nồi cháo cứng, trứng luộc cà chua, và rửa bát bằng tay.

Ngẫm thấy đời như nô lệ cho những thứ mình mua về thật
việc ấy kém nhưng việc đàn ông tốt là ok mà

bimbim71

Xe điện
Bà vợ em,máy giặt LG nhập Hàn có cả song ngữ A-V mà bốn năm nay còn không biết giặt sao.

RAVA

Xe ba gác
-Cái ô đổ xà phòng đấy thì nó rất tiện nhưng cũng khá phiền phức khi sd đấy? Vì khi đổ bột giặt vào thì nc ở các lỗ phía trên sẽ xả nc xuống để trôi nó đi, nhưng khổ nỗi là nc nó phun mạnh lại làm bắn bột giặt lên, làm cho nó dính lên phía trên vòi phun và xung quanh, lâu dần thì nó đóng lại làm tắc vòi phun và bám dính chất nhầy trong hốc để khay chứa nom rất bẩn? Vậy nên thỉnh thoảng phải làm vs bằng cách lấy bàn chải đánh răng ra cọ, đồng thời bật máy cho chạy để xả nc làm sạch, nhưng mà phải cẩn thận vì nếu máy ko có tiếp đất thì dễ bị điện giật lắm đấy? Vậy nên nếu sd bột giặt thì cứ đổ thẳng vào trong lồng giặt hoặc thay thế bằng nc giặt là tốt nhất, chú ý là khi đổ vào thì ko đc đổ chụm vào 1 chỗ mà phải rây mỏng đều ra xq nếu ko rất dễ xảy ra vc giặt xong nhưng đồ vẫn còn dính bột hay nc giặt? Kn của e khi sd con Elec từ năm 1998 đến giờ và vẫn sd tốt đấy!:-" :bz

114hangbong

Xe cút kít
Bà vợ em,máy giặt LG nhập Hàn có cả song ngữ A-V mà bốn năm nay còn không biết giặt sao.
Vậy là máy rửa bát, máy giặt là để giải phóng đàn ông cụ nhề ...he..he..

bimbim71

Xe điện