[Thảo luận] Dừng đèn đỏ, 6 người bị 'xe điên' tông nhập viện ở Ô Chợ Dừa

2 tai 8 banh

Xe container
Thật ra . Từ lúc xảy ra có rất nhiều thông tin từ báo chí. Em là chủ xe, xe thì lúc đó cho người nhà mượn từ chiều. Tại thời điểm xảy ra sự việc, em không có ở hiện trường. Sau đó khoảng 30p em mới đến nơi. về nhà đọc mấy bài báo mà mấy ông phóng viên đường phố đăng tin, em k hiểu các phóng viên ấy học hành lớp mấy mà không đếm được số lượng xe ở hiện trường.

Trong tất cả những người ở hiện trường lúc đó đều biết rõ 1 sự thật là chỉ có 3 xe máy ( hiện nay xe oto và 3 xe máy đều đang bị tạm giữ ở bãi tạm giữ xe công an Quận Đống Đa ).
Trong báo có ghi 6 người đi viện trong đó có 1 cháu nhỏ. Xin thưa cháu nhỏ đó sn 90 mà đang học đại học, đã có người yêu, như vậy có gọi là nhỏ không. Khi sự việc xảy ra, đúng là " cháu nhỏ " đó có vào bệnh viện Đống Đa nhưng được về nhà ngay sau đó khoảng 2 tiếng. Nếu như báo viết, đi viện trong tình trạng nguy kịch thì có bác sĩ nào dám cho bệnh nhân xuất viện ngay không ? Và tất cả những người còn lại đi trên 3 xe máy, người ta đều là thanh niên, đều có mặt lại hiện trường, sao báo chí lại nói người ta đi viện, trù ẻo người ta ah ?

Chuyện ở các ngã tư Việt Nam, chuyện xe máy và ô tô và chạm là thường. Đông xe máy nên chỉ va chạm nhẹ là đè lên nhau. Thế rồi tự nhiên thành câu tai nạn liên hoàn.

Và chuyện đo nồng độ cồn là có , vượt mức cho phép nhưng không phải là quá nghiêm trọng, nên cơ quan công an sau khi lập hồ sơ xong cũng cho về luôn. Lái xe cũng không phải mới lái, anh ấy cũng có xe riêng nhưng vì xe đang bảo dưỡng ở hãng FORD Ngô Thì Nhậm nên mới mượn xe của e.

Mấy cụ nhà mình mỗi lần tổ chức OFF gặp mặt, chi hội ... không lẽ uống cô-ca , bò húc hay pepsi ? Ở đời này ai cũng thế thôi. Cũng có lúc nọ lúc kia, không ai nắm chặt bàn tay cả ngày được đâu. Hãy khoan khẳng định mình thế này thế kia. Anh lái xe, tôi lái xe, cũng có lúc này lúc kia, khi biết mình sai, đứng lên chịu trách nhiệm thì cũng mong mọi người nên mở rộng lòng 1 tí.
cụ nói vậy thui, nhưng cái đo đỏ thì em không đồng ý
cụ đừng bẩu ae không uốn rịu khi đi of - đã uốn thì gửi xe lại đi taxi mà về,
còn đã sai thì phải chịu trách nhiệm chứ không phải là đứng lên chịu trách nhiệm cụ ạ

vietduc187

Xe hơi
cụ nói vậy thui, nhưng cái đo đỏ thì em không đồng ý
cụ đừng bẩu ae không uốn rịu khi đi of - đã uốn thì gửi xe lại đi taxi mà về,
còn đã sai thì phải chịu trách nhiệm chứ không phải là đứng lên chịu trách nhiệm cụ ạ
có thể câu từ chưa diễn tả được hết hàm ý cụ ơi.
Em ko có ý biện minh điều gì. ai đúng ai sai đã có cơ quan pháp luật đứng ra phân xử. người sai đúng như cụ nói phải chịu trách nhiệm.
Cái mà em bức xúc ở đây chỉ là những tình tiết không có thật , nhưng báo chí cứ thổi phồng lên

Chỉnh sửa cuối:

Hoành

Xe tăng
Toàn xe số tự động mới dễ xẩy ra những sự việc kiểu như thế này. Đúng là thằng điên lái xe chứ ko phải xe điên. Cầu mong cho ko ai bị làm sao. Chiều nay nhà cháu đi siêu off bằng taxi cho nó lành.
Đọc thì đọc cho hết rồi hẵng ý kiến!

Becgie

Xe điện
Lều báo nó phóng ra lắm xmay thế, em đi ngang chụp ảnh thấy có 3xe. Nói chung nhìn hiện trường thì 4b sai hoàn toàn +có cồn nữa. Dù sao cũng rất may vì các nạn nhân chỉ bị nhẹ (theo lời cụ chủ xe nói). Ở VN mình ngại việc kiện tụng nên toàn để lều báo làm láo.

ThienHoang-EPS

[Tịch thu bằng lái]
Em k rõ lắm. vì xe em cho mượn mà ! Không có thiệt hại về người cụ ạ. Trong cái rủi có cái may

Chắc xe em cũng sửa mất khoảng 2-3 triệu là ổn thôi. toàn là xước ở cản trước.
Mấy thằng lều báo quăng bom ghê quá. Làm nhà cháu hôm qua lại cứ nghĩ lung tung.

Hanoi84

Xe tăng
Em là em cứ tuân thủ theo chữ ký của em.

Jimmy_

Xe tải
hjc, giờ đứng dừng đèn đỏ cũng phải lép vào lề đường mới đc ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn, ko phải xe điên mà là người điên
các cụ cứ quy chụp rượu chè biết đâu tập lái nhầm chân ga ra chân phanh thì sao, chưa có kết luận rõ ràng mà, nhưng do r mà ra thì to chuyện rồi

Chỉnh sửa cuối:

goatgold

Xe máy
mấy thằng này có mà tước bằng vĩnh viễn

tt0812us

Xe điện
có thể câu từ chưa diễn tả được hết hàm ý cụ ơi.
Em ko có ý biện minh điều gì. ai đúng ai sai đã có cơ quan pháp luật đứng ra phân xử. người sai đúng như cụ nói phải chịu trách nhiệm.
Cái mà em bức xúc ở đây chỉ là những tình tiết không có thật , nhưng báo chí cứ thổi phồng lên
Mình chỉ có một chút ý kiến nhỏ thôi, nhớ cách đây mấy năm cũng có một cụ mượn xe số tự động để đi rồi đâm hàng loạt xe máy ở Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu, cuối cùng có 1 người đã ra đi vĩnh viễn. Trong trường hợp của cụ thì bạn cụ thứ nhất là không quen xe cụ (vì cụ ấy lái xe Ford), thứ hai đã đi xe mượn mà còn uống rượu nữa thì đúng là bó tay, 2 cái không tốt ấy kết hợp mà không có thương vong là bạn cụ cũng rất may mắn đấy!

Tuan Can

Xe container
Bao giờ luật mới nghiêm minh.
CHo bọn uống rượu hết khinh mạng người.

Trần Duy Anh

Đi bộ
Đã uống riệu thì k uống bia .... Chắc thằng này uống cả bia lẫn riệu đây mà ....

slaz8

Xe ba gác
Hôm đó em vừa đi qua đó , thấy xxxx vừa mới triển khai , người thì đưa đi CC

ruantuan

Xe hơi
thiết nghĩ luật nên nghiêm hơn, tước bằng vĩnh viễn, tạm giam ít nhất 1 tháng với những trường hợp say rượu lái xe gây hậu quả nghiêm trọng như vụ này

Huytc

Xe hơi
Chia buồn với gđ các nạn nhân. Giờ dừng đèn đỏ giờ cũng phải chọn chỗ.