[Funland] Đừng để làm việc thiện vi phạm pháp luật.

ubisapro

Xe trâu
Quyên góp được hơn 100 tỏi đúng là khủng thật :D

edc

Xe lăn
Khộ. Dân mất mịa lòng tin rồi.

Các cơ quan hô hào viên chức tự nguyện tối thiểu 1 ngày lương - tự nguyện nhé (dĩ nhiên bản chất ai cũng hiểu là tự nguyện trong bắt buộc, đố dám không tự nguyện).
Nên về mặt luật thì cơ quan có ép ai đâu :))
Đè con nhà người ta ra hiếp còn bảo không ép.

Menelaus

Xe máy
Ước gì các quỹ từ thiện chính thống kêu gọi được số tiền như thế này. Ko kể các cty lớn đóng góp thì mút mùa mới có. Cứ dân tin dân cho lành
Việc và con số của TT chỉ là con số nhỏ so với các kênh chính thống kêu gọi của nhà nước thôi mà cụ. Giờ cụ chỉ cần tính với số lượng 4 triệu ĐV thì mỗi người ủng hộ 100k là ra bao nhiêu là biết ngay, chưa cần tính các đơn vị doanh nghiệp có tiếng. Con số của TT huy động được với 1 cá nhân là xuất sắc và đột biến do cũng được nhiều kênh cá nhân khác gộp vào nữa.
Nói gì thì nói một khi các cơ quan nhà nước đã huy động thì con số được khủng hơn nhiều chứ hơn 100 tỏi của em Tiên chỉ là muỗi thôi

MiTa

Xe lăn
Các cơ quan hô hào viên chức tự nguyện tối thiểu 1 ngày lương - tự nguyện nhé (dĩ nhiên bản chất ai cũng hiểu là tự nguyện trong bắt buộc, đố dám không tự nguyện).
Nên về mặt luật thì cơ quan có ép ai đâu :))
Giống như đến từng nhà vận động tự nguyện đấy hả cụ.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Việ của TT về tình thì rất đáng ca ngợi. Tuy vậy với công cụ và nguồn lực của 1 mình cô ta thì e rằng không kịp để cứu người dân nơi bị ngập úng. Địa bàn quá rộng trong khi phương tiện lại thô sơ. Nên chấp nhận pa thông qua tổ chức mặc dù có thể có tình trạng xyz. Cũng giống như ta đi ăn nhà hàng, cần nhanh cho số đông thì vô đó biết là đắt so với ta tự đi chợ mua từng mớ rau về nấu.

huylinht

Xe buýt
Có phải tài sản đâu mà thuế
Sao ko phải là tài sản? Thừa kế còn phẢi nộp thuế nữa là?! Bâyh đùng cái có 100 tỷ trong tài khoàn mà ko thuế má gì là tạo tiền lệ cho bọn rửa tiền đi làm từ thiện à?

_AHA_

Xe điện
Sao ko phải là tài sản? Thừa kế còn phẢi nộp thuế nữa là?! Bâyh đùng cái có 100 tỷ trong tài khoàn mà ko thuế má gì là tạo tiền lệ cho bọn rửa tiền đi làm từ thiện à?
Thừa kế tài sản là khác mợ nhá. Rửa tiền từ thiện, cụ cứ thử là biết mà. Đâu đơn giản thế.

pthk

Xe tăng
Từ thiện, Công Đức chính là những hình thức rửa tiền dễ dàng nhất.

huylinht

Xe buýt
E đâu cần rửa tiền. Mà rửa tiền qua cá nhân lại càng vô nghĩa
Đùng phát có 4tr$ tiền mặt trong tài khoản??? Luật mình lỏng lẻo chứ như ở Nc ngoài ko ai dám dùng tài khoản cá nhân của mình để huy động tiền rồi lại mang đi cho người khác đâu cụ ạ. Sẽ bị các cơ quan thuế và chính quyền rờ gáy ngay. Chẳng qua Thuỷ Tiên ở VN chứ Thuỷ Tiên mà ở Mỹ hay Châu âu thì các quan bế đi lâu rồi. Nếu muốn thì phải lập thành quỹ từ thiện, hoạt động như công ty, có khai báo đầy đủ nguồn thu chi và sẽ ko bị chịu thuế.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có mùi tiền là om sòm hết lên thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E thấy ở bển các cá nhân nổi tiếng thường lập quĩ từ thiện. Quĩ thì có nhân lực, qui trình, tiêu chí và tuân thủ luật pháp dễ dàng hơn.
Còn 1 cá nhân mà làm qui mô lớn ko sớm thì muộn cũng sẽ có chuyện rắc rối.

cmyk77

Xe điện
Ở đời nó hơn nhau ở cái lòng tin khi mà làm mất lòng tin nó thế đấy. Tấm lòng người Việt luôn luôn yêu thương nhau nhưng cái gì nó làm người ta mất lòng tin như vậy?
_ Tại sao họ không tự hỏi mình khi phán xét sự việc?. Sự ghen ghét đố kỵ, sự tham lam vô độ..... Ôi làm người tốt thật khó/.

Patriots

Xe lăn
E thấy ở bển các cá nhân nổi tiếng thường lập quĩ từ thiện. Quĩ thì có nhân lực, qui trình, tiêu chí và tuân thủ luật pháp dễ dàng hơn.
Còn 1 cá nhân mà làm qui mô lớn ko sớm thì muộn cũng sẽ có chuyện rắc rối.
Chi phí quản lý nó cao lắm, 10 đồng đến tay người có nhu cầu 2 đồng là nhiều

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chi phí quản lý nó cao lắm, 10 đồng đến tay người có nhu cầu 2 đồng là nhiều
Đó cũng là 1 cviec cụ ợ. Đúng mục đích, đúng pl, ko điều tiếng và tạo công ăn việc làm như bất kì quĩ nào khác. Phí chắc cao nhưng ko nghĩ 80% như cụ cm.

Honda Future Fi

Xe máy
Nói chung là nhiều cụ trong này đang nhìn nhận vấn đề theo chữ TÌNH, còn cơ quan nhà nước, cơ quan quản lý thì họ nhìn nhận và làm việc theo LÝ.
Quy định là để áp dụng chung cho tất cả các trường hợp, em Tiên này có thể tốt, nhưng người khác biết đâu lại không được như em ý, lợi dụng danh tiếng để huy động rồi xửu lý theo í cá nhân, lúc đó cần có chế tài để xử lý, em Tiên có thể có uy tín, huy động vài trăm tỷ cũng được, nhưng với nguồn lực hạn chế thì em ấy rất khó có thể phân phát hết cho những người cần trong thời gian cần, thế nên cần nhờ tới các đơn vị khác, đó là điều hợp lý !!!
Những nước văn mình hơn, họ có chế tài rõ ràng cho những việc thế này, mình nên học hỏi thì hơn !!!