[Funland] Đừng coi thường tụi trẻ

Đam mê

Xe tăng
Xưa bà ngoại e còn sống, e thấy mẹ e cũng toàn gọi mẹ, xưng em, các cậu, các bác, các dì cũng thế mới hay chứ .... :D :D :D

homemade

Xe hơi
Trẻ con giờ nó xem nhiều nên khôn hơn mình ngày xưa. Thế giới giờ là thế giới phẳng nên chém tí là toi với chúng nó ngay.

phuongmit

Xe cút kít
À, vậy là giống như ở các vùng dân tộc hiện nay, khi có người nhà ốm, thay vì đi viện khám và chữa thì mời thầy cúng về làm mâm cơm và lễ lạt để cúng cho khỏi ạ
K giống đâu cụ. Dưới xuôi mình con ốm đau thì có cho đi khám, đi xét, điều trị chứ k đem con ốm vào chùa như trên tộc mời thầy như vậy. Đây là 1 liệu pháp tâm lý để gia đình thêm yên tâm thôi, đúng sai tuỳ người và cũng k có công cụ gì đong đếm dc

phohien035

Xe buýt
Nay cu con nhà em tựu trường về (THPT) lầm bầm:
Toàn chém gió
Thấy lạ em hỏi sao nó bảo
Nay em đi tựu trường, ngồi dưới trời nắng, nghe một ông khoe là làm hiệu trưởng ba trường THPT, giám đốc cty cung cấp thiết bị trường học, đồng thời là một diễn giả nổi tiếng ở hn, nói chuyện về sự thành công trong cs, bố để em xem ông ấy ntn
Sau 10p,ông nhõi xuống bảo :chém gió toàn phần bố ạ
Em bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng
Nhưng thâm tâm em nghĩ,, các ngài đi diễn thuyết cũng lên lưu ý rằng bọn trẻ giờ nó cũng ko dễ là đối tượng để các ngài chém quá đà đâu ạ
P/s ở nhà em cu út toàn xưng em với bố mẹ :D
Nhưng khổ nỗi, rất nhiều người trong chúng ta vẫn coi thường bọn trẻ vì chúng đang đi học và mình phải nuôi dưỡng chúng nên nói gì chung cũng phải nghe,không được phản đối. Sự tôn trọng con trẻ trong cách ăn nói, sinh hoạt .... (theo đúng nghĩa là lắng nghe, thấu hiểu bọn trẻ ....) hầu như tồn tại rất ít trong tư duy của các ông bố bà mẹ, đặc biệt là các cụ già. Nếu có sự phản đối hay thể hiện sự khác biệt là la làng ầm ĩ, coi đó là hư, nhiễm các thói quen, tư tưởng độc hại trên mạng

6997

Xe container
Con mà xưng em với bố mẹ là không được.
Bình thường mà cụ!

Xưa các cụ nhà em vẫn gọi ông bà là thầy, u - xưng em!

Giờ F1 nhà em nó cũng xưng em với em, chưa kể F1 út nó còn xưng em với "mẹ nội" nó nữa!

Trần Đoành.

Xe container
Nhưng khổ nỗi, rất nhiều người trong chúng ta vẫn coi thường bọn trẻ vì chúng đang đi học và mình phải nuôi dưỡng chúng nên nói gì chung cũng phải nghe,không được phản đối. Sự tôn trọng con trẻ trong cách ăn nói, sinh hoạt .... (theo đúng nghĩa là lắng nghe, thấu hiểu bọn trẻ ....) hầu như tồn tại rất ít trong tư duy của các ông bố bà mẹ, đặc biệt là các cụ già. Nếu có sự phản đối hay thể hiện sự khác biệt là la làng ầm ĩ, coi đó là hư, nhiễm các thói quen, tư tưởng độc hại trên mạng
Đúng đấy cụ ạ

Trần Đoành.

Xe container
Bình thường mà cụ!

Xưa các cụ nhà em vẫn gọi ông bà là thầy, u - xưng em!

Giờ F1 nhà em nó cũng xưng em với em, chưa kể F1 út nó còn xưng em với "mẹ nội" nó nữa!
Mẹ nội là bà nội đúng ko cụ :))

phuongmit

Xe cút kít
Trường mà ẩu đến nỗi bê 1 ông cha vơ chú vá nào đó, check tên k ra như lời kể thì cũng hơi lạ đời. Có chăng làm phó thì chém lên trưởng thôi chứ nhẵn đuýt ếch mà ăn k nói có thì cần xác minh lại cẩn thận :))

6997

Xe container
Mẹ nội là bà nội đúng ko cụ :))
Vầng, nó là con út của "mẹ nội" - được mẹ nội nó cưng nhất nhà (tất nhiên là kém em 1 tý - nhưng em già rồi, không tính)

Nay cu con nhà em tựu trường về (THPT) lầm bầm:
Toàn chém gió
Thấy lạ em hỏi sao nó bảo
Nay em đi tựu trường, ngồi dưới trời nắng, nghe một ông khoe là làm hiệu trưởng ba trường THPT, giám đốc cty cung cấp thiết bị trường học, đồng thời là một diễn giả nổi tiếng ở hn, nói chuyện về sự thành công trong cs, bố để em xem ông ấy ntn
Sau 10p,ông nhõi xuống bảo :chém gió toàn phần bố ạ
Em bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng
Nhưng thâm tâm em nghĩ,, các ngài đi diễn thuyết cũng lên lưu ý rằng bọn trẻ giờ nó cũng ko dễ là đối tượng để các ngài chém quá đà đâu ạ
P/s ở nhà em cu út toàn xưng em với bố mẹ :D
Lại chuyện chém: con em thì nó về nó phát biểu ngắn gọn là "đã chém, lại toàn bằng giọng vẫy đuôi"! => làm em mất mấy giây, xong lại phải "uốn nắn": cha TSB nhà anh, chửi thâm gần bằng cụ Đoành! :D :D

Trần Đoành.

Xe container
Vầng, nó là con út của "mẹ nội" - được mẹ nội nó cưng nhất nhà (tất nhiên là kém em 1 tý - nhưng em già rồi, không tính)

Lại chuyện chém: con em thì nó về nó phát biểu ngắn gọn là "đã chém, lại toàn bằng giọng vẫy đuôi"! => làm em mất mấy giây, xong lại phải "uốn nắn": cha TSB nhà anh, chửi thâm gần bằng cụ Đoành! :D :D
Tiên sư, nó chửi thâm hơn nhiều lần =))

Trần Đoành.

Xe container
Trường mà ẩu đến nỗi bê 1 ông cha vơ chú vá nào đó, check tên k ra như lời kể thì cũng hơi lạ đời. Có chăng làm phó thì chém lên trưởng thôi chứ nhẵn đuýt ếch mà ăn k nói có thì cần xác minh lại cẩn thận :))
Em ko tiện nói tên diễn giả lên đây, ngộ nhỡ cũng trong đội ọp phơ bê tha thì chết dở =))