Dùng chìa phụ chính hãng khoá và mở Escape, còi báo động kêu đến 15 phút

Dieu Thao

Xe buýt
Em chưa kiểm định chức năng này của Ford.

laichuanhieu

Xe tăng
Chắc chắn xe này lắp thêm bộ đièu khiển ngoài có chức năng chống trộm nhé - nguyên bản của ếch do hộp Gem điều khiển nên ko có chuyện tự động kêu (vì nó cũng chẳng có chức năng chống trộm - nó chỉ kêu duy nhất khi ấn nút trên điều khiển và dùng chìa mở cửa nếu trước đó khóa bằng điều khiển)
Khi khóa bằng điều khiển thì mở bằng chìa cơ sẽ kêu báo động (dù chìa hãng hay ko hãng) lúc đó vặn chìa khóa 6 lần liên tiếp trong vòng dưới 10s lần cuối dừng ở ON sẽ hết kêu
Cụ Hải Nguyễn ơi, em khoá bằng chìa cơ (không phải bằng khiển) và cũng mỡ bằng chìa đó mà kêu quá trời luôn. Liệu có phải bị lỗi gì đó không?

vietpq75hanes

Xe container
Oh. Cảm ơn các bác! E đã xử lý được con xe "ếch chết..............tiệt" này rồi, khóa bằng chìa cơ, mở bằng chìa cơ, nó kêu ing ỏi lên.

Bigisbest

Xe container
Oh. Cảm ơn các bác! E đã xử lý được con xe "ếch chết..............tiệt" này rồi, khóa bằng chìa cơ, mở bằng chìa cơ, nó kêu ing ỏi lên.
Cụ xử lý thế nào, ngoài cách xoay chìa 6 lần liên tục, để anh em biết với, đỡ xí hổ là đi xe...loại sang mà lắm lúc như điên...=))

Hai Nguyen

Xe điện
Em dùng chìa này cho tiện, làm dăm cái để quanh xe kekek

vietpq75hanes

Xe container
Cụ xử lý thế nào, ngoài cách xoay chìa 6 lần liên tục, để anh em biết với, đỡ xí hổ là đi xe...loại sang mà lắm lúc như điên...=))
Chỉ có mỗi cách xoay 6 lần như các bác ở trên đã dạy thôi ah. Xe với cộ, may để xe ở cơ quan và dính lúc mọi người về hết chứ không thì :((

Batien

Xe tải
Ẹc. Em đào thớt lên. Hôm nay em cjngx dính quả. Để xe trong bãi. Các bác trong bãi xe đánh xe ra chỗ khác thì nó kêu inh ỏi. Em phải chạy từ cơ quan về để tắt. May mà gần

vôlangday

Xe tăng
Chắc chắn xe này lắp thêm bộ đièu khiển ngoài có chức năng chống trộm nhé - nguyên bản của ếch do hộp Gem điều khiển nên ko có chuyện tự động kêu (vì nó cũng chẳng có chức năng chống trộm - nó chỉ kêu duy nhất khi ấn nút trên điều khiển và dùng chìa mở cửa nếu trước đó khóa bằng điều khiển)

Khi khóa bằng điều khiển thì mở bằng chìa cơ sẽ kêu báo động (dù chìa hãng hay ko hãng) lúc đó vặn chìa khóa
6 lần liên tiếp trong vòng dưới 10s lần cuối dừng ở ON sẽ hết kêu
em thêm 2 lần nữa cho chắc

Xecong

Xe buýt
Em hôm nay bị dính, kêu inh ỏi ngay hàng nước trước cơ quan, xấu hổ ghê. Bấm loạn lên ko hiểu sao nó tắt được

vuphong8080

Xe hơi

Khi khóa bằng điều khiển thì mở bằng chìa cơ sẽ kêu báo động (dù chìa hãng hay ko hãng) lúc đó vặn chìa khóa 6 lần liên tiếp trong vòng dưới 10s lần cuối dừng ở ON sẽ hết kêu
cụ ơi 6 lần vặn chìa đề nổ hay chỉ bật khoá điện lên thôi cụ

BMW R60

Xe tăng
Hôm qua em quên chìa điều khiển ở đâu đó, dùng chìa khoá phụ theo xe để nổ máy và đi Hoà Bình. Đến nơi, tắt máy, khoá cửa (ngoáy lỗ) bằng chìa khoá phụ. Lúc mở cửa còi báo động kêu ầm ĩ. Em đã làm như HDSD (dùng chia phụ bật tắt liên tục khoảng trên 10 lần mà còi vẫn khôgn tắt. Nó kêu khoảng 5 phút thì tự tắt, nhưng đèn khẩn cấp vẫn nháy liên hồi. Dừng khoảng chục giây, lại kêu tiếp khoảng 5 phút. Lại tiếp tục dừng và kêu, tổng cộng khoảng 15 phút. Em đau hết cả đầu, tìm rút cầu chì mà không được (nghĩa là còi báo động không qua cầu chì?). Trong khi còi vẫn kêu, đèn vẫn nháy, em vẫn đề nổ bình thường.
Sau 15 phút nó tự tắt (vẫn nổi đèn chẹck engine) em chạy về HN (đi bình thường). Đến HN, em tắt máy vào 1 cơ quan LV (không dám khoá cửa), xong ra xe đề nổ bình thường, đèn check engine không nổi nữa. Vậy nó bị sao các cụ ơi? Vậy nếu không may, chìa điều khiển hết pin mà dùng chìa phụ cứ kêu thế thì toi à các cụ?
Chìa phụ chính hãng theo xe không cụ? Nếu chính hãng theo xe mà nó vẫn kêu nhỉ?
Em bị mất chìa cơ phụ. Muốn làm thêm 1 cái, đút ví dự phòng mà thợ báo tận 400 K. Còn nếu có cả khiển là 600K.
Tiện thớt này các cụ cho em hỏi với! Có cụ trên nhóm face bị trường hợp tắt, không rút chìa, xong ra ngoài đóng cửa lại và 30 giây nó tự động khóa. Cụ ấy phải gọi người nhà mang chìa dự phòng tới. (Khiển cụ ấy không phải zin). Không biết có phải do khiển mới hay ES nó có chức năng này ạ? Em bị mấy chìa cơ dự phòng nên không dám thử. Xe em đời 2012, em tắt máy, chưa rút chìa ra mà mở cửa lái là nó kêu tinh tinh à, thấy kêu là mình rút chìa ra ngay.