[Thảo luận] Đừng bảo tại số, các cụ cẩn thận!

Emchaien

Xe buýt
Hiện đại thì lắp mỗi tuyến phố vài cái camera còn không thì dùng cách này, ở nước ngoài có xe vi phạm nó còn đến nhanh hơn VN, em thấy VN đến vẫn chậm :D, chắc do đường tắc :P

namdu

Xe buýt
Tình hình là cháu vừa ngồi cafe thì gặp hai chú đi xe Wave mà mọi người hay gọi là Jich hoặc chim lợn ý vừa đi ăn trưa về vào uống cafe. Nhà cháu ngồi bàn bên cạnh hai chú đó thôi,đáng ra nhà cháu cũng chả để ý làm gì, nhưng hai chú đó cứ nói chuyện bô bô vì lúc đó quán không có ai, chỉ có nhân viên và cháu là chủ quán nên hai chú đó không để ý. Hai chú đó nói chuyện rất hăng say và có vẻ tận tụy với công việc, nào là xe cẩu đến chậm, con camry này can tội tinh tướng thì bị dán niêm phong và kéo đi là đúng rồi, nào là lúc việc đến thì call cho anh ý lại không nghe máy, matiz thì lấy nó 3 lít được rồi, thằng vios là người nhà anh.... Rất nhiều chuyện khác nữa, sau đó hai chú bảo nhau ra vi hành ở phố Bà Triệu rồi đi vài tuyến phố khác nữa. Câu chuyện chỉ 45phut nhưng theo cách nói chuyện của hai chú đó mà nhà cháu nghe được, thì nhà cháu kết luận rằng hai chú này có phải là xyz hay không thì không biết, nhưng chắc chắn hai chú này làm việc cho cả xxx và gtcc, chuyên lượn lờ các tuyến phố cấm đỗ xe thấy xe nào đỗ thì call cho các anh đến cẩu đi.
Sự việc là như vậy, nên các cụ hết sức để ý khi đỗ xe vào những phố có biển cấm nhé.
Thanks cụ cảnh báo
Mà bọn chim nhợn này ngồi đến 45p thì thể nào cụ chả có vài tấm hình, cụ phọt lên đây để anh em xem bọn này mồm ngang - mũi dọc như nào. Có khi gặp ở đường còn cho vài phát tạt

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Cảm ơn Cụ chủ đã cung cấp thông tin, thế này thì khó đỡ rồi!

Vova

Xe container
Các cụ ghét chim lợn thế này thì khi qua nước ngoài có khi phải đi ném vỡ hết mấy cái Cctv camera ngoài đường ý nhỉ :). Bọn camera đấy còn thọc mạch chim lợn hơn mấy anh này nhiều.

vanbui

Xe tăng
Đây chính là " cái gọi là " xxx nhân dân vì dân " phục vụ ", dựa vào dân mà làm việc ợ :) ! ( xxx nó quên phéng mất 1 vế là nó ... từ nhân dân mà ra !!! )

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó là xxx cả đấy
Biết cách thì vẫn trị được cả đám Chim Lợn này cùng đám nhận tin của chúng nó.
Em có thằng đàn em đã từng buộc 1 tên xxx phải tự QUỲ XUỐNG ĐẤT, lạy nó như tế sao ở ngay trong 1 ĐỒN CA :D

sumo audio

Xe hơi
Bây giờ hn cung có loại chym lơ.n này nưa cơ hả cụ , thế cụ chả làm kiểu ảnh lên

phinm

Xe tăng
Các cụ cứ dừng đỗ đúng thì chả việc gì. Chứ nhà nước lấy tiền đâu mà nuôi lắm công bộc thế. Giầu như Mẽo mà vẫn có hội săn tội phạm lãnh thưởng đấy, bọn nó tính ra kinh tế hơn nuối CS ợ.
Chuẩn quá rồi, không cần chỉnh cái gì hết

Honda67cm

Xe hơi
Em đi làm, hay thấy mấy xxx cải trang bắn tốc độ, em hứa là lần sau em mà thấy là em phang ngay. Em sẽ:
- Phi ngay lên tuyến trên kiểu gì cũng có 1 chốt xxx trực ở đấy, Stop ngay tại tổ của nó làm công dân gương mẫu vào thưa với nó rằng:
- Tổ của anh có mất súng bắn tốc độ không? em vừa phát hiện ở đằng kia có 1 thằng c. hó đang cầm. Báo cáo với cơ quan chức năng xong em đi tiếp. Em hứa là sẽ làm đấy. Nếu có em sẽ ghi âm đầy đủ cho các bác xem.

xeRAV4

Xe tăng
địch m.ịa lũ chim lợn,chúng nó không phải là người rồi

langtude

Xe hơi
Bây giờ hn cung có loại chym lơ.n này nưa cơ hả cụ , thế cụ chả làm kiểu ảnh lên
500 ảnh thì đơn giản cụ ạ, 16h chiều nay nhà cháu lại gặp hai chú đó, vâng ợ 4h chiều các chú ý lại quay lại quán nhà cháu, chả là phố nhà cháu nhiều văn phòng và ngân hàng nên kẻ đưa người đón hoặc giao dịch tế nhị với ngân hàng cuối giờ nên rất nhiều oto đỗ tại đây để giao dịch nên các chú ý vi hành ở đây là lẽ đương nhiên. Khi hai chú vào gọi đồ uống thì cháu kêu quán sắp nghỉ nên không bán hàng nữa, mục đích của cháu là cho hai thằng ôn vật này lượn đi chỗ khác cho đỡ ngưa mắt thôi chứ không muốn khó dễ gì cả, nhưng mà lúc đó có tốp khách ngân hàng vào gọi đồ uống thì nhân viên của cháu phục vụ tận tình, hai chú đó bẩu cháu là " sao bảo nghỉ mà vẫn bán hàng " giọng điệu khó nghe không tả được, cái kiểu bố mày cũng có tiền sao mày không bán, cháu không nhịn được nhưng vẫn điềm đạm " quán của anh chỉ bán cho khách quen, hai chú làm nhiệm vụ thì ở đây không thích hợp " hai chú lủi thủi dắt xe đi mất, mệ, lúc cháu nói mà hai chú đấy kê tủ vào mồm cháu thì đừng hỏi tại sao lại đi viện, fun tí cho vui nhưng đúng sự thực là như thế. Túm lại ở đây cháu thấy có hai vấn đề:
- Thứ nhất, hai chú này có khả năng là CSGT hóa trang được phép theo quy định và họ làm việc theo đúng chức năng nên nhà cháu cũng không muốn chụp ảnh làm gì, chỉ đuổi đi chỗ khác thôi.
- Thứ hai, nhà cháu cảnh báo các cụ mô hình kiểu này chắc chắn sẽ được nhân rộng ra khắp Hà nội, cho nên các cụ khi tham gia giao thông thì cứ đúng tinh thần OF hay như mấy cụ trên này nói đại ý là phải tuân thủ theo luật, dừng đỗ phải đúng nơi quy định thì không làm sao, dưng nhà cháu đố các cụ khi tham gia giao thông mà không vi phạm vấn đề dừng đỗ ở trong nội thành lần nào đấy, cụ nào mà bảo tôi không bao giờ bị thì chỉ nói phét thôi.
PS: nếu các cụ để ý thì thấy xe cẩu của...rất ít khi tuần tra ngoài đường, khi đã ra ngoài đường rồi thì thường là đã có hàng kéo theo sau, nhiều khi không hết việc còn điều cả xe cứu hộ ở ngoài vào nữa. Phải nói là Tôn ngộ Không có cân đẩu vân thì cũng chỉ nhanh bằng đội hóa trang này thôi, hoặc chí ít thì đội này bằng đội cực nhanh của làng Nhô, Thái Bình năm xưa, còn xe cứu hỏa thì cứ phải gọi các anh là sư phụ, chỗ nào có vi phạm thì tất nhiên sẽ có bọn anh.
Cháu té, cháu dự quán nhà cháu từ mai sẽ được quan tâm đặc biệt về vấn đề đỗ dừng oto, ngoài việc hai chú kia akay nhà cháu thì trên này nhiều âm binh lắm. Dưng nhà cháu ứ sợ, khách nhà cháu tuyền đi hai bánh, còn bốn bánh đến thì thường xuyên cháu nhắc ra gửi ở phố gần quán, mới lỵ cháu chuẩn bị gia nhập đội Dương binh của cụ Dauroi nên Âm binh với cháu là muỗi, cháu té

pooka

Xe container
Nếu không có chú XXX ngầm này thì lại có chú khác , mà có khi họ lại hoạt động kín đáo hơn
Nên theo nhà cháu cách tốt nhất chỉ có đỗ xe đúng nơi cho phép thôi
Vodka cụ chủ thớt vì đã cảnh báo cho bà con .