[Funland] Đừng bao giờ tin vào ảnh mạng!!!

ngoctu2109

Xe tăng
Cái bệnh sống ảo sắp trở thành bện nan cmn y roài các cụ, người thân xung quanh mình cũng dính rất nhiều, k chữa đc.

HTlangtu

Xe điện
Cccm cho e hỏi là pháp luật không dung túng cho việc lừa dối đúng không ạ? Vậy e muốn kiện cái thằng app thì e bắt đầu từ đâu và có thắng đc nó nếu có tgian theo kiện không ạ? Vì e đang thất nghiệp;;)
Chứ e đã mất niềm tin vào chị em lắm rồi, giờ ra 1 đống app này nên e cứ mất tgian đi xem mặt lắm ạ:D
E biết là e rất tội lỗi nhưng e ưa vẻ bề ngoài lắm ạ :))
Đa tạ cccm giúp e:P

Gionam72

Xe lăn
Có mợ nào nửa đêm phải dậy makeup không? Để mặt mộc Iphone nó nhận không ra.

LaziCat

Xe lăn
Em nghĩ chụp hình thì chỉ cần chọn góc ảnh đẹp và ánh sáng tốt là sẽ có một tấm ảnh đẹp rồi. Phụ nữ đã trưởng thành, có phù phiếm một chút, thích thấy mình luôn đẹp thì cũng đáng yêu.
Nhưng hôm trước em đi uống trà sữa với con gái, bàn sát bên cạnh có khoảng 5 bạn teen cả trai lẫn gái. Và hôm đó em đã chứng kiến một cô bé da ngăm, mặt khá nhiều mụn do đang dậy thì, mở app điện thoại ra để soi gương. Vì quá gần nên em thấy rõ ảnh trong điện thoại mặt thon gọn, da trắng và chẳng có tí mụn nào.

Đang có con vào tuổi dậy thì, em thật sự thấy lo cho cô bé ấy, dùng app quen nên thành ra "sau khi lừa người thì dối cả mình". Nếu đã hài lòng với hình ảnh mình thông qua app, làm sao cô bé có thể tập thể thao cho gọn, chăm sóc da để qua tuổi dậy thì sẽ có làn da đẹp. Em hy vọng mẹ bé sẽ quan tâm chăm sóc da cho con, chứ kiểu này là cô nàng chả cần vì có app rồi :D
Đoạn này em nghĩ hơi nặng nề ạ. Người dùng app ảnh em thấy nhiều nhưng chưa gặp trường hợp nào bị app ám ảnh đến mức tưởng mình ngoài đời cũng mỹ miều như trong app :D. Các bạn teen bị mặt mụn thường thiếu tự tin, có bạn còn để tóc loà xoà che mặt mụn nên việc các bạn ấy dùng app chụp ảnh để mặt không có mụn em thấy hoàn toàn bình thường. Cứ nhìn vào những điều tích cực thôi mợ, cái app ảnh đâu có thể khiến người ta đổi tính đến mức lừa mình dối người.
Nói thêm về vụ mụn dậy thì của bạn teen kia: chứng bị mụn khi dậy thì nó sẽ kéo dài khá lâu ở 1 số bạn, quá trình phục hồi cũng sẽ tốn thời gian. Có khi chẳng cần chữa gì, chỉ cần vệ sinh mặt sạch sẽ ngày hai lần bằng sữa rửa mặt phù hợp với da thì dần dần nó cũng tự hết mụn sau giai đoạn "qúa độ" từ teen lên trưởng thành. Cho nên cái mình thấy vậy chưa chắc đã phải vậy mợ ạ, biết đâu mẹ cô bé cũng đang đồng hành cùng con kỹ càng giống như mợ vậy :x

P/s: em là người không chụp ảnh bằng app nhưng em không anti việc dùng app chụp ảnh, em thấy nó mang nhiều năng lượng tích cực hơn là tiêu cực :x

LaziCat

Xe lăn
Cái bệnh sống ảo sắp trở thành bện nan cmn y roài các cụ, người thân xung quanh mình cũng dính rất nhiều, k chữa đc.
Ảnh ảo thì còn đỡ chứ sống ảo kiểu khoe 15cm45p hoặc trên thông thiên văn dưới tường địa lý, gi gỉ gì gi cái gì cũng biết, mở miệng là tỷ nọ tỷ kia... trong khi... haizzz... Cái ảo này mới sợ thật nha cụ #:-s>:)

Ảnh ảo thì còn đỡ chứ sống ảo kiểu khoe 15cm45p hoặc trên thông thiên văn dưới tường địa lý, gi gỉ gì gi cái gì cũng biết, mở miệng là tỷ nọ tỷ kia... trong khi... haizzz... Cái ảo này mới sợ thật nha cụ #:-s>:)
Chết cười với còm của mợ.

beomap2

Xe container
Thì kệ người ta, chỉ cần biết người ta nổ là được rồi, còn sợ là do tin vào cái nổ nên vỡ mộng thôi.

LaziCat

Xe lăn
Thì kệ người ta, chỉ cần biết người ta nổ là được rồi, còn sợ là do tin vào cái nổ nên vỡ mộng thôi.
Vậy người ta chụp ảnh app ảo cũng kệ người ta chứ :P biết ảo rồi còn cố tin xong vỡ mộng lại than :P

beomap2

Xe container
Vậy người ta chụp ảnh app ảo cũng kệ người ta chứ :P biết ảo rồi còn cố tin xong vỡ mộng lại than :P
Nhà cháu đi chụp ảnh rồi về photoshop, dùng hiệu ứng có sẵn trong các phần mềm từ lâu rồi nên chẳng ngại, còn lừa nhau thì từ thời thượng cổ, các thể loại make up, trang phục, dị dung, dao kéo các kiểu thì cứ kệ thôi.
Tôi còn biết có người chết mê, chết mệt giọng nói trên điện thoại cơ, phi từ Vũng Tàu ra Hà Nội chỉ vì mê giọng nói đã được đào tạo làm điện thoại viên, đến lúc nhìn thấy mặt nhau là chạy mất dép.

Mưa!

Xe điện
Nhà cháu đi chụp ảnh rồi về photoshop, dùng hiệu ứng có sẵn trong các phần mềm từ lâu rồi nên chẳng ngại, còn lừa nhau thì từ thời thượng cổ, các thể loại make up, trang phục, dị dung, dao kéo các kiểu thì cứ kệ thôi.
Tôi còn biết có người chết mê, chết mệt giọng nói trên điện thoại cơ, phi từ Vũng Tàu ra Hà Nội chỉ vì mê giọng nói đã được đào tạo làm điện thoại viên, đến lúc nhìn thấy mặt nhau là chạy mất dép.
Thảo nào em gặp cụ Béo 1 lần xong chưa lần nào gặp lại :))

LaziCat

Xe lăn
Thảo nào em gặp cụ Béo 1 lần xong chưa lần nào gặp lại :))
Mưa còn đủ can đảm gặp 1 lần chứ em đọc văn viết như kia là em không gặp rồi đấy. Em thích văn hay chữ tốt cũng giống như nhiều người thích nghe giọng nói hay í, đại khái thế ;))

Mưa!

Xe điện
Đoạn này em nghĩ hơi nặng nề ạ. Người dùng app ảnh em thấy nhiều nhưng chưa gặp trường hợp nào bị app ám ảnh đến mức tưởng mình ngoài đời cũng mỹ miều như trong app :D. Các bạn teen bị mặt mụn thường thiếu tự tin, có bạn còn để tóc loà xoà che mặt mụn nên việc các bạn ấy dùng app chụp ảnh để mặt không có mụn em thấy hoàn toàn bình thường. Cứ nhìn vào những điều tích cực thôi mợ, cái app ảnh đâu có thể khiến người ta đổi tính đến mức lừa mình dối người.
Nói thêm về vụ mụn dậy thì của bạn teen kia: chứng bị mụn khi dậy thì nó sẽ kéo dài khá lâu ở 1 số bạn, quá trình phục hồi cũng sẽ tốn thời gian. Có khi chẳng cần chữa gì, chỉ cần vệ sinh mặt sạch sẽ ngày hai lần bằng sữa rửa mặt phù hợp với da thì dần dần nó cũng tự hết mụn sau giai đoạn "qúa độ" từ teen lên trưởng thành. Cho nên cái mình thấy vậy chưa chắc đã phải vậy mợ ạ, biết đâu mẹ cô bé cũng đang đồng hành cùng con kỹ càng giống như mợ vậy :x

P/s: em là người không chụp ảnh bằng app nhưng em không anti việc dùng app chụp ảnh, em thấy nó mang nhiều năng lượng tích cực hơn là tiêu cực :x
Em cùng suy nghĩ với Mèo việc chụp ảnh bằng app mang lại nhiều tích cực hơn là tiêu cực. Phụ nữ có phù phiếm up ảnh dùng app lên mạng chắc chắn không ai nghĩ mình đẹp vậy, chỉ là không nỡ đưa cái ảnh xấu lên cho mọi người ngắm, như việc dùng son phấn make up hay quần là áo lượt mỗi khi gặp gỡ ai đó vậy. Cứ đơn giản coi đó là 1 thú vui, cả người chụp ảnh, người ngắm ảnh đều có thêm năng lượng tích cực chứ có ảnh hưởng tới ai đâu nhỉ?

Cũng bàn thêm về các cháu tuổi teen. Các cháu có chút chưa đẹp như béo, mụn, đa đen, tóc xù… thường bị body shaming khá nhiều, em từng chứng kiến có cháu dẫn đến thu mình và trầm cảm. Chắc hẳn cả cháu và gia đình các cháu đều nỗ lực để khắc phục những khuyết điểm đó nhưng chưa được hiệu quả như mong muốn. Thôi thì soi gương bằng app cũng là một trong những liệu pháp tâm lý để vững vàng trước những lời miệt thị hay cách bông đùa thiếu tế nhị của đám bạn vậy.

Em biết mình xấu nên ít chụp ảnh lắm, lâu lâu có up cái ảnh nào lên fb thì cũng chỉnh 7749 lần nát cái app mới up cho tươi vui, chứ up cái ảnh cam thường của em các cụ các mợ lỡ có nhìn thấy lại muốn bỏ cơm luôn ấy :P

Chết cười với còm của Mưa! Văn tả thực, em ưng :)).
Em đoán vậy chứ chắc gì đã vậy, cứ bụng ta suy bụng người thế thôi :))

zangzang80

Xe buýt
App tồn tại được vì phụ nữ ai cũng thích xinh, như 1 loại trang điểm quá đà. Nhưng cũng 1 phần do các anh bạn cụ yêu bằng mắt. Nếu đã quen nhau lâu nói chuyện hợp mà chỉ vì ko được đẹp như mong muốn mà thôi thì may cho cô gái ấy. Chứ lúc yêu đẹp sau này già thì bỏ nhau à. Nhưng phải công nhận 1 điểu nếu em ko đẹp anh ko giàu thì chắc gì đối phương đã buồn quan tâm xem bên trong người kia tốt hay xấu. Thực tế là vậy!

safenoodles

Xe cút kít
Em vừa đi uống bia với ông bạn về. Ông bạn này thì đang FA, cũng kết thúc tập 1 mấy năm rồi, anh em giục mãi mà chưa thấy gì. Dạo gần đây thấy khoe mới quen 1 em hay hay, nói chuyện có vẻ hợp. Nhưng ở hơi xa chưa gặp được. Hôm vừa rồi hắn có hẹn hò đi sang gặp gỡ. Nay về rủ bọn em đi uống thấy có vẻ thất vọng. Lý do thì là do vỡ mộng khi nhìn ảnh mạng. Nhà mình có cụ nào giống vậy không. Em thì cứ offline rồi tính chứ online xong rồi lại vỡ mộng
mịa mấy thằng làm app ác thật đấy
Cứ phải gặp ngoài đời, cụ ạ, mạng mẽo ko tin được.

cỏ và mây

Xe điện
100% đồng ý với Mều đoạn đậm ạ :). Em ít khi chụp ảnh dùng app nên thường em up ảnh cut luôn mặt nhìn cho xinh :)). Nhưng em k chê bôi các chị em thích dùng app, chẳng qua chỉ là những niềm vui phù phiếm thôi. Nhưng em cực kì dị ứng với hội cố thể hiện “trên thông thiên văn dưới tường tất cả”, “bầu trời đạo đức”… 🥲🥲

beomap2

Xe container
Mưa còn đủ can đảm gặp 1 lần chứ em đọc văn viết như kia là em không gặp rồi đấy. Em thích văn hay chữ tốt cũng giống như nhiều người thích nghe giọng nói hay í, đại khái thế ;))
Chưa gì mợ đã sợ bóng, sợ gió. Các cụ đã dạy: Phải tai nghe, mắt, thấy lưỡi liếm (à lưỡi nếm), tay sờ thì mới tỏ. Bây người trẻ còn thêm là phải kiểm duyệt comm, rồi thêm vài bộ phận nữa hỗ trợ cảm giác (à cảm xúc).

Xe gia đình

Xe điện
Người đẹp nhờ app, lúa tốt nhờ phâ.n :)

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nên là thấy post ảnh đẹp em chỉ khen ảnh đẹp để động viên chứ không dám khen nhân vật chính là xinh hay đẹp :D

LaziCat

Xe lăn
100% đồng ý với Mều đoạn đậm ạ :). Em ít khi chụp ảnh dùng app nên thường em up ảnh cut luôn mặt nhìn cho xinh :)). Nhưng em k chê bôi các chị em thích dùng app, chẳng qua chỉ là những niềm vui phù phiếm thôi. Nhưng em cực kì dị ứng với hội cố thể hiện “trên thông thiên văn dưới tường tất cả”, “bầu trời đạo đức”… 🥲🥲
Cái mình biết chỉ là hữu hạn trong khi điều mình không biết lại vô hạn! Chém cỡ nào thì cũng có kẽ hở cũng như chụp ảnh app đẹp cỡ nào thì cũng chỉ là thú vui thoai, hà cớ gì chê bôi nhở!!! Em sợ luôn cả mấy người luôn khuyên người khác "buông bỏ" nhưng lại đi căn ke, chỉnh đốn cử chỉ, hành động của người khác. Đại khái kiểu "mẫu nghi thiên hạ" hay "chúa tể của những chiếc nhẫn" í 🤣🤣🤣.