[Funland] Dùng Apple Pay để không cần mang thẻ ngân hàng

BMW X10

Xe điện
Em nói mở qua alo cụ à.
Mở Thanh toán online qua alo, gần đây tôi cũng vừa làm xong.
Nhân dịp gọi điện lên làu bàu về tội tụi nó khóa luôn internet banking của tôi, chỉ cho dùng qua App trên phone.
Nó hỏi thêm 2 câu ngoài lề, ngoài các thông tin kiểu CCCD hay Hạn mức tín dụng.

doctor103

Xe điện
Sai gì cụ có thể nói để em đc mở mang ko vậy?
- Quét QRCode bản chất là lối tắt để thực hiện nhanh việc chuyển khoản (thông qua việc mở sẵn form chuyển khoản và điền sẵn một số hoặc toàn bộ thông tin trên app bank). Giao dịch này như các giao dịch chuyển khoản thông thường, tiền về thẳng tài khoản người nhận. Ở đây đang nói về quét qrcode cá nhân, ko phải qrcode của mấy cái ví hay cổng thanh toán.
- Thanh toán quá máy pos (quẹt thẻ) phải thông qua đơn vị cung cấp dịch vụ, đơn vị sử sụng thường mất phí giao dịch, tiền về sau T+n, n=1, 2, 3.... ngày tùy chính sách từng đơn vị.
gạch đầu dòng thứ 2 dành cho thẻ credit
còn dùng thẻ debit quét máy POS thì cần gì phải T+ gì

luyenok

Xe điện
gạch đầu dòng thứ 2 dành cho thẻ credit
còn dùng thẻ debit quét máy POS thì cần gì phải T+ gì
Debit hay Credit thì nó cũng phải chờ chốt đối soát rồi tiền mới về cụ, kể cả là trong ngày. Đã dùng máy POS thì ko có chuyện quẹt cái nào tiền chạy thẳng vào tài khoản cái đó luôn đc.

Tony_Le

Xe container
Mở Thanh toán online qua alo, gần đây tôi cũng vừa làm xong.
Nhân dịp gọi điện lên làu bàu về tội tụi nó khóa luôn internet banking của tôi, chỉ cho dùng qua App trên phone.
Nó hỏi thêm 2 câu ngoài lề, ngoài các thông tin kiểu CCCD hay Hạn mức tín dụng.
Nếu mở được qua alo thì bảo mật vậy không ổn.

BMW X10

Xe điện
Nếu mở được qua alo thì bảo mật vậy không ổn.
Trước đây, khi App's còn là 1 khái niệm trên trời, tôi đã mở + đóng Chức năng thanh toán online qua điện thoại rồi bác.
Kèm vài câu hỏi bảo mật kiểu: "GF của bác có nick OF là gì?", ví dụ thế.
Tụi nó bây giờ còn có chức năng lưu giọng nói, bác ạ, để check khi có những việc cần Bảo mật cao, ví dụ Chuyển 1 món tiền lớn hay Đóng/Mở gì đó.

LongLH

Xe điện
Apple Pay đã "bóc trần" sự thật rằng bạn bè FB có quá nhiều người sở hữu thẻ đen. Mình thì vừa nhận lương là đi trả nợ thẻ tín dụng :))
Em chưa hiểu? Họ add xong là khoe trên FB hay khi mình add thì FB nó tự thông báo cụ nhỉ?!

Sand

Xe hơi
Em thấy thẻ đen giờ dễ òm à. Hồi đầu mới khó chứ giờ giờ nhìu như lợn con.

Vầng, hình như cỡ cái sổ 1 tỏi là đã làm đc rồi. Thẻ này làm mỗi tác dụng dùng phòng chờ VIP lúc ra sân bay còn chả để làm gì :D

Ngô.Tường

Xe tăng
Quan trọng là cụ có đủ năng lực để nuôi phí thường niên của thẻ đen hay ko thôi 😅, nhẹ nhàng 1 năm cũng mất đôi chục

boss79

Xe hơi
Em vừa add xong một cặp thẻ Tech. Tiện như ngày xưa em còn dùng .. Samsung. Từ giờ em chạy bộ hằng ngày rồi tạt qua siêu thị sẽ không phải mang thẻ nữa, nhẹ hẳng cả gram, PACE tăng chắc luôn :)).
apple watch có cần phải là loại có lte ko cụ nhỉ hay wifi cũng được?

boss79

Xe hơi
máy POS yêu càu như thế nào thì dùng được apple pay vậy các cụ? đọc các bài thì thấy nói đến add thẻ vào iphone thôi

Sand

Xe hơi
Dạ ko ạ. Làm gì mấy chục cụ ơi. Em ko nhớ bao xèng nhưng ko thể vài chục được hay vào triệu to được. Em dùng 5-6 năm rùi mà, nhiều thì em đã bỏ.

Quan trọng là cụ có đủ năng lực để nuôi phí thường niên của thẻ đen hay ko thôi 😅, nhẹ nhàng 1 năm cũng mất đôi chục

Ngô.Tường

Xe tăng
máy POS yêu càu như thế nào thì dùng được apple pay vậy các cụ? đọc các bài thì thấy nói đến add thẻ vào iphone thôi
Chỉ cần máy có chức năng đọc đc thẻ NFC có biểu tượng giống như cột sóng wifi thôi. Tối nay em đi đổ xăng báo nhân viên em cà thẻ. Ô nhân viên cứ ngóng ko thấy em cầm cái thẻ trên tay ko hiểu gì, thì em dí cái apple watch tít tít vài tiếng thế là thanh toán xong 😂

Sand

Xe hơi
Tuỳ ngân hàng nhưng nói chung là điều kiện rất dễ. Được thêm cái ko phải xếp hàng và cộng thêm lãi suất nữa chứ cụ.
Vầng, hình như cỡ cái sổ 1 tỏi là đã làm đc rồi. Thẻ này làm mỗi tác dụng dùng phòng chờ VIP lúc ra sân bay còn chả để làm gì :D

Ngô.Tường

Xe tăng
Dạ ko ạ. Làm gì mấy chục cụ ơi. Em ko nhớ bao xèng nhưng ko thể vài chục được hay vào triệu to được. Em dùng 5-6 năm rùi mà, nhiều thì em đã bỏ.
Biểu phí của ngân hàng em hay giao dịch đây cụ