[Funland] Đưa cán bộ đi học hỏi kinh nghiệm nước ngoài để làm gì nhỉ ?

DVG

Xe điện
Dối già, giải ngân :D

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi ngày ra đường là một cuộc chiến - hít bụi công trường, lo sợ cái dây nào đó chăng ngang đường nó rơi vào đầu.

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Vì chúng ta đang ở thiên đường, nhưng mà là thiên đường của một đám nào đó chứ đ éo phải cho tất thấy gần trăm tr con dân xứ này.
Nhưng đám đấy nó vẫn ở dưới bầu trời này và hít thở không khí xứ này mà cụ, trừ khi sang hết bển mà ở nhá :D

Father Bon

Xe hơi
Cụ hỏi hay, đi nước ngoài học hỏi kinh nghiệm là để học hỏi kinh nghiệm, còn làm gì thì tùy các cụ ấy, sao mà trả lời được.

AT76

Xe điện
Họ không thấy xấu hổ với thế hệ tương lai nhỉ ?
Họ là ai hả cụ? Em cũng xấu hổ lắm, nhưng cái "họ" mà cụ nói là cấp trên, là đồng nghiệp, là cơ chế chứ mình em làm được gì. Ai cũng nghĩ như vậy, và quả thật 1 người muốn làm cũng khó cụ ạ. Cụ vào nhà nước thì cụ sẽ hiểu mọi thứ không dễ như mình nghĩ đâu.

Tiger Hunter

Xe container
Em chẳng nói đâu xa, đi sang Malaysia cũng thấy rằng trong quy hoạch Họ giữ nguyên thành phố cổ Malacca để làm thành phố du lịch. Những ngôi nhà ống - những cửa sắt xếp - những con phố nhỏ không khác gì phố cổ Hà nội
Họ xây mới hoàn toàn những thành phố khác. Nơi trung tâm chính phủ của trường học, cơ quan công sở và người dân.

Hà Nội - Thành phố Hồ Chí minh càng ngày càng như 1 tấm áo rách vá chằng chịt .
Đời người dân thủ đô và thành phố Hồ Chí Minh sẽ sống kiếp công trường đến bao giờ nhỉ ?
Để các cụ thấm cái chỗ bôi đậm kia chứ sao. Để thấy rằng "bọn sâu mọt đã tàn phá quê hương thế nào"

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]

meotamthe

Xe cút kít
Nhật chỉ có nhà ống ở các TP lớn thôi cụ, chỉ cần ra ngoại ô TP, về các vùng xa xa, thị trấn, thị xã, nông thôn là không thấy nhà ống nữa rồi. Em đã sống bên Nhật và đi khắp nước Nhật, em đảm bảo với cụ.
Còn Đài Loan thì cụ đúng, vẫn có nhà ống nhiều, nhưng không nhiều bằng VN.
Khu nhà ống sau 50 năm bị đội có tiền nó mua lại và xây mới xịn xò cụ ạ, nhưng mà giá thì cũng xịn xò luôn. Taipei mấy quận mới quy hoạch đẹp, về quận cũ thì nhà 4 tầng thang bộ có mà nhiều vô số, ngõ nhỏ phố nhỏ khác Hà Nội ở cái sạch sẽ và tự giác hơn, còn quy hoạch cơ bản chả khác ta bây giờ. Đi du lịch thì đi những chỗ được dành cho khách du lịch, biết thế quái nào được, về được nhiên chê là đúng rồi.

Hoangsonacv

Xe tải
Hi hi việt nam là phải có bản sắc riêng làm giống họ thì nói làm gì. Nó tạo nét riêng cho Việt Nam mà, thế giới không học theo được

quy la tien

Xe điện
Khu nhà ống sau 50 năm bị đội có tiền nó mua lại và xây mới xịn xò cụ ạ, nhưng mà giá thì cũng xịn xò luôn. Taipei mấy quận mới quy hoạch đẹp, về quận cũ thì nhà 4 tầng thang bộ có mà nhiều vô số, ngõ nhỏ phố nhỏ khác Hà Nội ở cái sạch sẽ và tự giác hơn, còn quy hoạch cơ bản chả khác ta bây giờ. Đi du lịch thì đi những chỗ được dành cho khách du lịch, biết thế quái nào được, về được nhiên chê là đúng rồi.
Đồng ý với cụ.
Mình đi dl thì cũng chỉ qua 1 số chỗ sạch đẹp nơi đến thôi, vô SG qua Phú Mỹ Hưng xem, khác hẳn phố xá bụi bặm, hay như qua các nước về vùng nông thôn, khu ổ chuột xem sao?

meotamthe

Xe cút kít
Đồng ý với cụ.
Mình đi dl thì cũng chỉ qua 1 số chỗ sạch đẹp nơi đến thôi, vô SG qua Phú Mỹ Hưng xem, khác hẳn phố xá bụi bặm, hay như qua các nước về vùng nông thôn, khu ổ chuột xem sao?
Các cụ đi tour ĐL thì nó xếp hết chỗ ổn rồi, còn nếu đi tự túc thì phần lớn cũng tìm điểm checkin, nhưng nếu như cụ đi theo diện khác, thời gian dài một chút như khoá giao lưu ngắn hạn, khoá nâng cao tiếng ngắn hạn, các khoá trao đổi nghiên cứu sinh, ... thời gian từ 3 tháng đến 6 tháng, cụ lượn lờ những chỗ không thuộc điểm du lịch thì thấy nhiều nơi nó cũng chả khác nhau, cuộc sống có chỗ giàu chỗ nghèo, chỗ vất vả chỗ vui chơi, đi du lịch thì không thể thấy những chỗ đấy được.