[CCCĐ] Du Xuân Năm Mới 2017; Hanoi - DongHoi

anhlv.vn

Xe tải
Thưa các cụ nhà E có CCCĐ từ hôm 1/1/2017 giờ mới có thời gian up lên trên này chia sẻ cùng các cụ.

Lịch trình dự kiến của nhà E đây:

1. NGÀY 1 (31/12):
- 5h00: Xuất phát.
- 8h30: Vào suối cá Thần (150 km,3h).
- 9h30: Đi Cửa Lò (222 km, 4h15p)
- 12h00: Đến “Cửa Lò”.

2. NGÀY 2 (1/1):-
- 12h00: Xuất phát
- 14h30: Vũng Chúa. Thăm mộ Đại Tướng (110km, 2h15)
- 16h00: Bãi đá nhảy
- 14h00: TP Đồng Hới. (65km, 1h15p)

3. NGÀY 3 (2/1):
- 10h00: Động Thiên Đường (59km, 1h30p)
- 16h00: về TP Vinh.

4. NGÀY 4 (3/1):- 12h00: về Hà Nội.
---------------------------------------------------------
Do F1 thứ 2 4 tuổi nên thời gian di chuyển đã linh động so với dự kiến.

1. Ngày 1

Nhà E 8h30 mới xuất phát từ Hà Nội - Cẩm Thủy,Thanh Hóa, E đi theo cung Đ.HCM (cung đường này thì cũng không có j đặc biệt).

Em đi đoạn này lần đầu tiên nên cảm giác đi xa hơn

Tốc độ di chuyển TB khoảng 60KMH, Em thấy Đ.HCM giờ 2 bên đông dân và đoạn này kg đẹp

Chuẩn bị đến điểm tham quan

Bẩm các cụ, nhiệm vụ chụp ảnh và google đường giao cho bà xã.

Chính vì vậy khi đến gần đoạn rẽ từ Đ.HCM vào Suối Cá Thần thì nhà E bị nhầm đường.

Nhà E rẽ nhầm vào đường liên thôn/xã j đó mà đi lòng vòng mãi theo (đường mở để khai thác mỏ đá)

Lòng vòng mãi mới tới nơi. 12h00 hơn nhà Em mới có mặt ở Suối Cá Thần. (Kế hoạch thời gian của Em coi như đã vỡ).

Nhà em làm vài kiểu kỷ niệm tại SCT (ăn nhẹ bữa trưa 10 Trứng luộc sẵn từ nhà + Ngô nướng luộc)

Ăn uống kiểu này thì Em đỡ tốn quá, keke.

Đây là ảnh lúc E đi ra (qua cầu). Như vậy là E không mất phí qua cầu lượt vào (nhưng lại mất tiền rửa xe vì xe phủ đầy bụi đá).

Nhà Em thẳng tiến từ Suối Cá Thần - Cửa Lò (cung đường này xa quá các cụ)

Nhà Em đi một mạch đến 7h00 tối thì vào Cử Lò, trên đường đi nhà E đặt được KS Mường Thanh Cửa Lò (P. 3 giường 60M2, 1,3M đêm) công nhận KS tiêu chuẩn, đi đâu F1 nhà Em cũng yêu cầu ở Mường Thanh (Khoản này là tốn kém nhất).

Đến Cửa Lò, nhà Em nhận phòng nghỉ ngơi 30 phút rồi đi kiếm quán ăn

Nhà Em ra quán Nướng 78.

Tổng thiệt hại, 350K (1 đĩa bò, 1 đĩa sườn, 2 salat, 3 beer, 2 bát cháo canh).

Ăn xong nhà Em về KS => bà xã lổi hứng, cả nhà lại lên Bar của KS MT đón mừng năm mới 2017

Nhưng F1 đi cả ngày mệt nên ngồi đến 10h cả nhà xuống đi ngủ.

Đây là ảnh chụp từ KS, sáng 1/1/2017.

Sau khi ăn sáng buffer tại KS, nhà Em xuống biển chơi

Đây không phải lần đầu E ra biển vào mùa đông, lần nào đi cũng cảm giác rất thoải mái khi ra ngoài này vào mùa lạnh, vắng vẻ yên tĩnh.

Cả nhà chụp kiểu ảnh lưu niệm

2. Nhà Em tiếp tục xuất phát, Cửa Lò - Đồng Hới

E lựa chọn đi cung đường QL1A, đoạn này là đường tránh TX Hồng Lĩnh (không đi QL1A), đường khá đẹp.

Đến TP Hà Tĩnh, nhà Em đi vào đường qua TP. Đường trong TP đang sửa mở rộng nên khá bụi.

Đến đoạn Kỳ Anh , trời thì mưa phùn (buồn buồn), đường xá thì sấu quá

Đến Khu Kinh Tế Vũng Áng, nhà Em vừa đi vừa kể chuyện vụ Formosa, phải nói khu này rộng thật chắc phải hơn 20KM dọc bờ biền Hà Tĩnh kết thúc đến đoạn địa phận Quảng Bình.

Một vài hình ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

anhlv.vn

Xe tải
Em Tiếp Tục

Đoạn chuẩn bị qua Đèo Ngang

Nhà Em đi qua Hầm dự đường đèo sẽ đi chiều về

Qua Hầm là đến địa phận Quảng Bình

Đi khoảng 10Km nhà em rẽ trái vào viếng mộ Đại tướng.

Một số hình ảnh nhà em

Vợ 2 Em xa xa phía dưới (đúng là nhỏ nhưng có võ các cụ ạ) Em nó phục vụ cả chuyến đi mà không kêu ca điều j, rất đáng yêu cá cụ à

4. Sau khi viếng mộ Đại tướng, 16h00 nhà Em tiếp tục thẳng tiến đến Đồng Hới

Đến Đồng Hới là khoảng 7h30, nhà Em ở Khách Sạn Amanda... mới toanh chưa khai trương, 700k/1 đêm.

Check in xong nhà Em ra quán cơm Gà khá nổi tiếng ở phố Lê Duẩn (Em không nhớ chính xác, quán khá đông và ăn cũng ngon).

5. Sáng Hôm sau Nhà Em ăn sáng món Bún Huế (30K/1 bát, quán này cũng rất đông khách đến ăn).

Nhà Em cho trẻ con đi tham quan lòng vòng thành phố mấy điểm

Bải Biển Nhật Lệ, Tượng Mẹ Suốt, Chợ Đồng Hới, Thành Cổ, Quảng Bình Quan một lượt rồi về khách sạn nghỉ ngơi check out

6. 11h00 Nhà Em đi Động Thiên Đường
(Thời gian đi như này của nhà Em tính toán bị sai đồng thời cung đường cũng tính bị sai, lát nữa EM trình bày cụ thể sai ở đâu)
Đường đi từ TP Đồng Hới đi ĐTĐ khá đẹp và tốt.

Thấp thoáng đã thấy khu bảo tồn PHONG NHA

Nhà Em đến động thiên đường khoảng 11h30 nên khá vắng.

Một số hình ảnh trong động

m

Tham Quan động đến hơn 14h30 nhà Em ra ăn tại quán ngay ngoài khu du lịch, ăn uống xong là 15h00

Đến đây mới báo cáo các cụ là do chưa có kinh nghiệm đi đoạn đường Từ ĐTĐ ra Vinh nên nhà Em chọn đi Đ.HCM tuy nhiên nếu đi đường này thì phải đi sớm (12h00 đi là OK) nhà Em đi muộn quá nên tại Địa phận Quảng Bình thì Đ.HCM còn khá đẹp vì trời vẫn sáng.

Đi khoảng đến 16h30 thì trời bắt đầu tối và chưa đi hết địa phận Quảng Bình lúc này thì Em mới nhận ra mình sai lầm khi đi cung đường này. Trời tối mịt và sương mù có những đoạn em đi rất chậm đường thì hai bên là núi đá nên cũng cảm giác hơi gợn.

Chỉnh sửa cuối:

anhlv.vn

Xe tải
Em tiếp tục hầu các cụ

Một số hình ảnh đi Đ.HCM đoạn Quảng Bình, đoạn Hà Tĩnh thì tối mù em không chụp

Đến 18h30 Nhà Em đến Ngã Ba Đồng Lập (Nhà Em chỉ dừng xe và vái vọng các Chị do đường về Vinh còn dài và đã muộn, hẹn chuyến đi sau sẽ có dịp ghé qua).

Đến 20h00 Nhà E đến Vinh, check in khách sạn Lam Giang (KS 3*, 700k/1đêm, phòng ốc sạch sẽ, nhưng nướng nóng thì hơi ít), F1 nhà Em lại hỏi sao nhà mình không vào MT hả bố. (Em cười giải thích đơn giản là mình lựa chọn khác để tìm hiểu thêm...)

Cung đường HCM Từ ĐTĐ đến Vinh ( Em chỉ nghỉ đổ xăng, chạy một mạch trong khi trời tối mịt, nghĩ tới là Em thở phào khi đã đưa cả nhà đến nơi an toàn)

Sáng hôm sau nhà Em chụp khách sạn.

Ăn sáng xong, Em dẫn trẻ F1 đi cafe kết hợp rửa xe (sau hành trình tối qua thì vợ 2 nhà em đầy bùn đất). Trong Khi Bà Xã và mẹ Em đi tham quan chợ Vinh.

9h30 Nhà Em xuất phát đi thăm quê bác/

Đường từ Vinh đi Quê Bác thì khá thuận tiện, Em chụp vài kiểu ảnh tại quê bác

Nhà Em chụp kỷ niệm Quê Bác

12h00 Nhà Em về KS check out và ăn trưa tại KS
13h30 Nhà Em thẳng tiến từ Vinh về Hà Nội theo QL1.

Chỉnh sửa cuối:

xekhongphanhtay

Xe hơi
Cụ chủ làm một mạch từ đầu đến đích, chả cho ai chia sẻ ho he giề!
Cơ mà cụ có 2 công chúa xênh quá

homthurac

Xe tăng
Thưa các cụ nhà E có CCCĐ từ hôm 1/1/2017 giờ mới có thời gian up lên trên này chia sẻ cùng các cụ.

Lịch trình dự kiến của nhà E đây:

1. NGÀY 1 (31/12):
- 5h00: Xuất phát.
- 8h30: Vào suối cá Thần (150 km,3h).
- 9h30: Đi Cửa Lò (222 km, 4h15p)
- 12h00: Đến “Cửa Lò”.

2. NGÀY 2 (1/1):-
- 12h00: Xuất phát
- 14h30: Vũng Chúa. Thăm mộ Đại Tướng (110km, 2h15)
- 16h00: Bãi đá nhảy
- 14h00: TP Đồng Hới. (65km, 1h15p)

3. NGÀY 3 (2/1):
- 10h00: Động Thiên Đường (59km, 1h30p)
- 16h00: về TP Vinh.

4. NGÀY 4 (3/1):- 12h00: về Hà Nội.
---------------------------------------------------------
Do F1 thứ 2 4 tuổi nên thời gian di chuyển đã linh động so với dự kiến.

1. Ngày 1

Nhà E 8h30 mới xuất phát từ Hà Nội - Cẩm Thủy,Thanh Hóa, E đi theo cung Đ.HCM (cung đường này thì cũng không có j đặc biệt).

Em đi đoạn này lần đầu tiên nên cảm giác đi xa hơn

Tốc độ di chuyển TB khoảng 60KMH, Em thấy Đ.HCM giờ 2 bên đông dân và đoạn này kg đẹp

Chuẩn bị đến điểm tham quan

Bẩm các cụ, nhiệm vụ chụp ảnh và google đường giao cho bà xã.

Chính vì vậy khi đến gần đoạn rẽ từ Đ.HCM vào Suối Cá Thần thì nhà E bị nhầm đường.

Nhà E rẽ nhầm vào đường liên thôn/xã j đó mà đi lòng vòng mãi theo (đường mở để khai thác mỏ đá)

Lòng vòng mãi mới tới nơi. 12h00 hơn nhà Em mới có mặt ở Suối Cá Thần. (Kế hoạch thời gian của Em coi như đã vỡ).

Nhà em làm vài kiểu kỷ niệm tại SCT (ăn nhẹ bữa trưa 10 Trứng luộc sẵn từ nhà + Ngô nướng luộc)

Ăn uống kiểu này thì Em đỡ tốn quá, keke.

Đây là ảnh lúc E đi ra (qua cầu). Như vậy là E không mất phí qua cầu lượt vào (nhưng lại mất tiền rửa xe vì xe phủ đầy bụi đá).

Nhà Em thẳng tiến từ Suối Cá Thần - Cửa Lò (cung đường này xa quá các cụ)

Nhà Em đi một mạch đến 7h00 tối thì vào Cử Lò, trên đường đi nhà E đặt được KS Mường Thanh Cửa Lò (P. 3 giường 60M2, 1,3M đêm) công nhận KS tiêu chuẩn, đi đâu F1 nhà Em cũng yêu cầu ở Mường Thanh (Khoản này là tốn kém nhất).

Đến Cửa Lò, nhà Em nhận phòng nghỉ ngơi 30 phút rồi đi kiếm quán ăn

Nhà Em ra quán Nướng 78.

Tổng thiệt hại, 350K (1 đĩa bò, 1 đĩa sườn, 2 salat, 3 beer, 2 bát cháo canh).

Ăn xong nhà Em về KS => bà xã lổi hứng, cả nhà lại lên Bar của KS MT đón mừng năm mới 2017

Nhưng F1 đi cả ngày mệt nên ngồi đến 10h cả nhà xuống đi ngủ.

Đây là ảnh chụp từ KS, sáng 1/1/2017.

Sau khi ăn sáng buffer tại KS, nhà Em xuống biển chơi

Đây không phải lần đầu E ra biển vào mùa đông, lần nào đi cũng cảm giác rất thoải mái khi ra ngoài này vào mùa lạnh, vắng vẻ yên tĩnh.

Cả nhà chụp kiểu ảnh lưu niệm

2. Nhà Em tiếp tục xuất phát, Cửa Lò - Đồng Hới

E lựa chọn đi cung đường QL1A, đoạn này là đường tránh TX Hồng Lĩnh (không đi QL1A), đường khá đẹp.

Đến TP Hà Tĩnh, nhà Em đi vào đường qua TP. Đường trong TP đang sửa mở rộng nên khá bụi.

Đến đoạn Kỳ Anh , trời thì mưa phùn (buồn buồn), đường xá thì sấu quá

Đến Khu Kinh Tế Vũng Áng, nhà Em vừa đi vừa kể chuyện vụ Formosa, phải nói khu này rộng thật chắc phải hơn 20KM dọc bờ biền Hà Tĩnh kết thúc đến đoạn địa phận Quảng Bình.

Một vài hình ảnh:

Mấy cái ảnh Kỳ Anh cụ chụp đúng chỗ em chụp, nhìn buồn buồn buồn cho đất nước quá!

muadem

Xe cút kít
Cứ chạy lang thang và được ngắm những cung đường đẹp là em thích, nhà cụ đi dịp này không phải kì cao điểm nên có ít sự bon chen.

anhlv.vn

Xe tải
Cứ chạy lang thang và được ngắm những cung đường đẹp là em thích, nhà cụ đi dịp này không phải kì cao điểm nên có ít sự bon chen.
Vâng cụ nói chuẩn, dịp này vắng vẻ. Cảm ơn cụ

USS 886

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ hạnh phúc quá
cố thêm cậu ấm nữa là đẹp

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Morning mà cụ cân được cả gia đình xuyên nửa con vịt là cũng khỏe đó
chúc cụ may mắn, khỏe mạnh và an toàn :D

Chibeo

Xe tải
Chuyến đi thú vị

Thẩm mỹ viện 108

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh du xuân của bác nhìn hoành tráng quá đi ạ, đi được nhiều nơi như thế này thì thật là thích quá đi ạ. Bác đi như vậy thì có kịp đón tết âm tại gia đình mình không

anhlv.vn

Xe tải
chuyến đi nhà cụ vui quá tks cụ
Ảnh du xuân của bác nhìn hoành tráng quá đi ạ, đi được nhiều nơi như thế này thì thật là thích quá đi ạ. Bác đi như vậy thì có kịp đón tết âm tại gia đình mình không
em cũng rất muốn được một ;lần đi như thế đó có cụ hic
Cảm ơn Các cụ