[CCCĐ] Du xuân _ CHDCND Lào

mrchat248

Xe tải
Tối cụ nào ở Luang đi nhậu nhé, sđt e 02096874510
Tối qua được hầu rượu Cụ @Le Khanh Van ở Quán Dê Vietnam tại Luang vui quá ạ. Rượu ngon, đồ ăn ngon và thật sự ngưỡng mộ cái "tính" ăn chơi quần quật của Cụ và mợ. Chúc Cụ mợ thượng lộ bình an và chúc đôi chim cu tiếp tục sải cánh trên các cung đường.

Ngoài ra, tại quán Em và Cụ Vân còn được giao lưu với 2 đoàn Hanoi nữa. Vui quá xá ạ.

mrchat248

Xe tải
Vâng, em cũng hân hạnh được đón hai cụ tại nhà em tối qua, cũng được chung mái nhà một đêm cụ - mợ nhỉ. Chúc cụ-mợ mọi sự tốt đẹp. Em cám ơn quả bưởi diễn + mắm tép + cơm cháy + cái nón xinh xinh.
Cảm ơn Mợ kutete đã giúp đỡ. Chúc mợ luôn xinh đẹp tươi trẻ.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cụ ơi cái khoản 3G thế nào ạ, mua sim gì, 3g trên đường đi có đều kg cụ?
E mua sim Unitel dùng tạm thôi vì rất chậm và tốn tiền, có lẽ mình ko biết sd gói cước trọn gói. phải nhờ đúng cửa hàng Unitel thì mới kích hoạt 3g đc.
Tối qua được hầu rượu Cụ @Le Khanh Van ở Quán Dê Vietnam tại Luang vui quá ạ. Rượu ngon, đồ ăn ngon và thật sự ngưỡng mộ cái "tính" ăn chơi quần quật của Cụ và mợ. Chúc Cụ mợ thượng lộ bình an và chúc đôi chim cu tiếp tục sải cánh trên các cung đường.

Ngoài ra, tại quán Em và Cụ Vân còn được giao lưu với 2 đoàn Hanoi nữa. Vui quá xá ạ.
Cảm ơn cụ, Chúc cụ và gđ Du Xuân vui vẻ hoàn thành nốt chặng cuối mạnh khỏe, Thượng Lộ Bình An!

Taplai_07

Xe container
Sáng mai 6h E xuất phát đi Lào Du xuân theo kiểu chả giống ai.E nói thế vì E đi có 2 vc và theo cung ngược với đại đa số các cụ, e đi từ HN lên Mộc Châu qua ck Loóng Sập.

Đoàn E đây ạ:bz
Chúc mừng năm mới! Chờ thêm chuyến đi của cụ!

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Thác Kouang Si đẹp phết

Ăn ngon rẻ 124 nghìn kíp nửa con gà nướng mật ong, 1 con cá nướng, 1 đĩa cải 2 bia Lào :bz
Nhìn thần tiên cổ tích quá, đúng như tưởng tượng của cháu về nước Lào :D

tanhoang

Xe điện
em lại vào hóng chuyến đi của cụ chủ

mrchat248

Xe tải
Gia đình Em đã từ Luang về Chum ngon lành ah. Công nhận là cung đường Luang - Phoi Khoun - Phonsavan là vua của đường đèo ah. Nhìn map.me cứ xoắn lại như ruột gà.
7 am xuất phát
12.30 pm nghỉ ăn trưa ở Quán đầu cầu betong Bản Nam Chat
15.30 pm có mặt tại Cánh đồng Chum
- 17.00 pm ra Chợ mua gạo nếp, tẻ và tỏi
- Nghỉ tại LieuPi Guest House (80k Kip/night - sạch sẽ, ngon, bổ rẻ)

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Tạm biệt Luongpha
Gia đình Em đã từ Luang về Chum ngon lành ah. Công nhận là cung đường Luang - Phoi Khoun - Phonsavan là vua của đường đèo ah. Nhìn map.me cứ xoắn lại như ruột gà.
7 am xuất phát
ơ thế à, A chủ tính A 100k. Hì

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

Hôm nay e đã có giấy hẹn nhận giấy phép cho ô tô qua lào rồi nhé, cụ nào muốn đồng hành cho vui kg đi làm giấy luôn đi
Cụ qua ck nào? E hôm nay vừa bị phạt 180000kip nó bảo chỉ cấp phép tới Luong, ức mà ko làm gì đc.

gentviet

Xe buýt
Thác Kouang Si đẹp phết

Ăn ngon rẻ 124 nghìn kíp nửa con gà nướng mật ong, 1 con cá nướng, 1 đĩa cải 2 bia Lào :bz
ngưỡng mộ các cụ quá cơ, nhà cháu cũng 1 lần công tác tới Vienchăn và Luông prabang rồi, phải nói đi lào có nhiều cảnh thiên nhiên đẹp, ăn uồng phù hợp với ng Việt, đánh dấu thớt này để hy vọng có dịp đưa gia đình đi phượt như các cụ

29M-1732

Xe buýt
Cụ qua ck nào? E hôm nay vừa bị phạt 180000kip nó bảo chỉ cấp phép tới Luong, ức mà ko làm gì đc.
Nghe cụ nói mà choáng quá, e mới có giấy hẹn, khi đăng ký em ghi tất cả các cửa khẩu, kg biết giấy phép có ghi cụ thể đi đâu kg nữa, thế khi cụ xin cấp giấy cụ ghi thế nào? trên giấy phép có thẻ hiện mình được đi ck nào kg? em định đi loong sập về bờ y kg biết có sao kg?
Cụ nào biết vụ này cho e xin chút kinh nghiêm với ợ

tranquang83

Xe điện
7 am xuất phát
Bạn đi từ Vientiane lên Luang Prabang theo lối đèo Kasi, từ Luang Prabang về Phonsavan theo lối đường 13 đến Phou Khoun phải không? Thế là bỏ qua viewpoit Phou Khoun rồi chỗ ấy nghỉ ngơi và ngắm cảnh cũng tuyệt. Hình minh họa đây ạ

Chắc bạn bị phạt ở trạm này cách Viên Chăn khoảng 20 km trên đường 13 từ Vang Viêng xuống? Trạm này luôn có khoảng 10 cảnh sát cả nam và nữ - Đây là trạm của Cục - chứ không phải của địa phương nên mức phạt ác lắm. Có lần đoàn tôi đi xe 29 chỗ bị phạt 800.000 kíp (khoảng 100 USD) cũng vì lỗi này. Cái giấy màu xanh cấp ở cửa khẩu toàn chữ giun dế chả biết đằng nào mà cãi. May nhờ có trợ giúp "gọi điện cho người... quen" nên phải nộp 100.000 kíp thôi

29M-1732

Xe buýt
Bạn đi từ Vientiane lên Luang Prabang theo lối đèo Kasi, từ Luang Prabang về Phonsavan theo lối đường 13 đến Phou Khoun phải không? Thế là bỏ qua viewpoit Phou Khoun rồi chỗ ấy nghỉ ngơi và ngắm cảnh cũng tuyệt. Hình minh họa đây ạ

Chắc bạn bị phạt ở trạm này cách Viên Chăn khoảng 20 km trên đường 13 từ Vang Viêng xuống? Trạm này luôn có khoảng 10 cảnh sát cả nam và nữ - Đây là trạm của Cục - chứ không phải của địa phương nên mức phạt ác lắm. Có lần đoàn tôi đi xe 29 chỗ bị phạt 800.000 kíp (khoảng 100 USD) cũng vì lỗi này. Cái giấy màu xanh cấp ở cửa khẩu toàn chữ giun dế chả biết đằng nào mà cãi. May nhờ có trợ giúp "gọi điện cho người... quen" nên phải nộp 100.000 kíp thôi
Nghe mà thấy nản quá, theo kinh nghiệm của cụ thì để tránh vụ này thì phải làm thế nào để được cấp phép đi tất cả, vì em định đi ck loong sâp về ck bờ y, dọc từ bắc lào xuống nam Lào làm sao thoát đây, đi chơi mà cứ như đi trốn nợ e rằng mất hứng, khi bị thì biết trợ giúp thế nào đây? mất xèng chỉ là một yếu tố nhưng mình đi thăm thú nước bạn mà cứ phải đối phó những chuyện kiểu này làm mất hết nhuệ khí cho chuyến đi quá
Rất mong cụ nào có kinh nghiệm chuyện này cho em xin chút ạ

mrchat248

Xe tải

Báo cáo Cụ tranquang83 là Em có note vào lịch trình rồi, nhưng mà nghỉ dọc đường từ Luang xuống nhiều và lượt lờ ngã ba Phou Khoun nữa nên Em quyết định bỏ viewpoint này ạ. Ngoài ra cũng phải dự phòng cho thời gian đến Chum trước 16h để ngắm nghía cho thoải mái.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Nghe mà thấy nản quá, theo kinh nghiệm của cụ thì để tránh vụ này thì phải làm thế nào để được cấp phép đi tất cả, vì em định đi ck loong sâp về ck bờ y, dọc từ bắc lào xuống nam Lào làm sao thoát đây, đi chơi mà cứ như đi trốn nợ e rằng mất hứng, khi bị thì biết trợ giúp thế nào đây? mất xèng chỉ là một yếu tố nhưng mình đi thăm thú nước bạn mà cứ phải đối phó những chuyện kiểu này làm mất hết nhuệ khí cho chuyến đi quá
Rất mong cụ nào có kinh nghiệm chuyện này cho em xin chút ạ
cụ hỏi luôn hải quan bên Lào ở ck xem ntn nhé. E đang ăn tối ở trên sông ở Viêng Vang vui phết

mrchat248

Xe tải
Cụ yensuong và các Cụ mợ cho Em hỏi là: Sáng mai khoảng 7.00 am Em chạy từ Phonsavan về Vinh và dự kiến nghỉ ăn trưa tại Thị trần Hòa Bình - Tương Dương thì có Quán nào ngon không ạ và đã mở hàng chưa?

Ở Phonsavan tối nay nhiều cửa hàng của ngườif Việt về quê ăn Tết vẫn chưa sang mở hàng.

Em cảm ơn ah!

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Nghe cụ nói mà choáng quá, e mới có giấy hẹn, khi đăng ký em ghi tất cả các cửa khẩu, kg biết giấy phép có ghi cụ thể đi đâu kg nữa, thế khi cụ xin cấp giấy cụ ghi thế nào? trên giấy phép có thẻ hiện mình được đi ck nào kg? em định đi loong sập về bờ y kg biết có sao kg?
Cụ nào biết vụ này cho e xin chút kinh nghiêm với ợ
Tờ bên vn thì ko vấn đề gì, tờ giấy giun mới phức tạp. Cụ hỏi thằng HQ cửa khẩu Lào ý nó biết tiếng Việt. Mà từ Ck Loóng Sập về tới Vang Viêng e hỏi mà ko mua đc bảo hiểm. Kiểu này về Viêng Chăn thế nào cũng bị phát nữa. Hì, chấp nhận thôi.

29M-1732

Xe buýt
Tờ bên vn thì ko vấn đề gì, tờ giấy giun mới phức tạp. Cụ hỏi thằng HQ cửa khẩu Lào ý nó biết tiếng Việt. Mà từ Ck Loóng Sập về tới Vang Viêng e hỏi mà ko mua đc bảo hiểm. Kiểu này về Viêng Chăn thế nào cũng bị phát nữa. Hì, chấp nhận thôi.
Nghĩa là từ khi xuất cảnh cụ kg mua được bảo hiểm à? nếu kg mua tại cửa khẩu thì mua tại các điểm khác được kg hở cụ?