[CCCĐ] Du xuân _ CHDCND Lào

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Chúc mừng cụ chủ đã " Đi tới nơi, về tới chốn". À mà cụ làm nghề gì ? mà được nghỉ lâu thế?
Nhà em khá gần nhà cụ. Em ở 281 Tam Trinh
E 7 nghiệp cụ ạ. Hì
Em thích đc như gd bác
nhích thôi cụ.

Mừng bác và em Matiz thần thánh hoàn thành chuyến đi.
Em xin ké tấm chụp ở Cánh đồng Chum, Lào :D
Cảm ơn cụ ạ!

homthurac

Xe tăng

Hôm nay e đã có giấy hẹn nhận giấy phép cho ô tô qua lào rồi nhé, cụ nào muốn đồng hành cho vui kg đi làm giấy luôn đi
Cụ cho em hỏi xe mua qua ngân hàng thì cái giấy đăng ký ngân hàng cấp cho mình để lưu hành có chấp nhận được không ạ?

echnikj

Xe container
Hành trang ngoài đồ ăn khô, quần áo e còn phải chuẩn bị cả cờ lê mỏ lết, kìm, búa... Đèn pin, các loại sạc... :bz

Đặc biệt nhất là Vợ 2 Matiz thần thánh đã theo e gần 10 năm trời
Vợ hai của cụ phải lao động quần quật hơn taxi ấy nhỉ :))

trinhhunghb

Xe lăn
Tối ngồi bờ sông mekong ở vien chan ăn cá nướng cũng tuyệt . Ấn tượng với bia lào ngon và đắt hơn bia ken

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Tối ngồi bờ sông mekong ở vien chan ăn cá nướng cũng tuyệt . Ấn tượng với bia lào ngon và đắt hơn bia ken
Đúng là bia Lào ngon thật. Ngồi bờ sông trên Luong Phabang là thích nhất

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Đúng là bia Lào ngon thật. Ngồi bờ sông trên Luong Phabang là thích nhất
Vâng rất đông vui ạ

Thuyền du lịch của Lào đúng là đất nc thừa gỗ

Thất nhiệp mà như Cụ em Mong lắm.
E thật mà cụ .

Vươn ra thế giới rồi cụ chủ nhỉ. Thật thú vị!
Ra thế giới ntn cũng mệt , 1000km từ Loong Sập tới Luong chỉ có khoảng 5km tương đối dễ đi , E còn phải vượt suối như picup

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cụ cho em hỏi xe mua qua ngân hàng thì cái giấy đăng ký ngân hàng cấp cho mình để lưu hành có chấp nhận được không ạ?
Cụ Lên thẳng CBQ hỏi e nghĩ vẫn OK mà cụ .

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
E có ít ảnh cánh đồng chum và thác kuang Si mời các cụ

cũng ruộng bậc thang như ai

Dọc đường đào mận còn rất nhiều

Chum Ạ

Thác Kuang Si

Và cái lều cũng ấn tượng

Các cụ ăn đồ Lào rất cay muốn ăn đồ Việt tai luang thì đến đây , nghỉ cũng rẻ cách khu phố Tây khoang 3km , chủ Việt các cụ cần đt hỏi thẳng chủ quán nhé

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Vang viêng chỉ phù hợp với giới trẻ toàn trò mạo hiểm

Các cụ phải đi qua cây cầu treo này hoặc đu dây kiểu cáp tời đến cái chòi làm vào thân cây là điểm dừng ạ

Xong lên hồ trên núi chèo thuyền Kayac và ngồi trên phao chui qua núi xuống chỗ này .

dmdviet

Xe cút kít
Xe nào chẳng được cụ, thoải mái đi ạ. Ngân hàng thì cụ vẫn có đăng ký photo mà :)

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Ra thế giới ntn cũng mệt , 1000km từ Loong Sập tới Luong chỉ có khoảng 5km tương đối dễ đi , E còn phải vượt suối như picup

[/QUOTE]
Em ấn tượng với chuyến đi của cụ.Và thấy tội nghiệp cho chiếc xe Matiz

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
iem đọc 1 lèo 10 trang và kính phục cụ thật sự ạ :D
Cảm ơn cụ !

Em ấn tượng với chuyến đi của cụ.Và thấy tội nghiệp cho chiếc xe Matiz[/QUOTE] Cụ chả tội nghiệp cho e lại tội nghiệp cái xe . 1 đời ta muôn vàn đời nó mà cụ . nói thế chứ e nó vẫn hiên ngang :bz

Trên đỉnh đèo mà e ko nhớ tên từ Vang Viêng về Viêng Chăn

sonnq74

Xe tăng
Việt Lào đã ký hiệp định giao thông nên nếu các cụ xin giấy phép liên vận thì ghi tất cả các cửa khẩu và chạy được trên toàn bộ lãnh thổ của Lào, nhiều khi do chúng ta không biết tiếng nên toàn bị dọa dẫm xin tiền. Về tốc độ chạy trên đất Lào thì em thấy họ không bắn, nhưng thấy chốt cảnh sát từ xa thì phải giảm ngay tốc độ (cảnh sát của họ làm việc công khai, có dãy cảnh báo đặt giữa tim đường và hai bên đường), vào thành phố thì lưu ý đèn đỏ được rẽ phải, nếu không rẽ và dừng lại trên làn rẽ phải sẽ bị phạt. Về điện thoại thì Viettel đã roaming 3 nước Việt Lào Cam rất rẻ và tiện, các cụ dùng sim viettel roaming trước khi sang nước bạn là ok

hoangtuananh69

Xe tăng
Trước rằm tháng Giêng 01 ngày để kịp ở Quê Hà Tĩnh ngày Rằm.
Nhà em chỉ đi Viêng Chăn và Xam Neua để khảo sát thiết kế, tiện thể đưa Bố em (Cụ 77 tuổi rồi nên em hơi lo và muốn chuẩn bị tốt nhất có thể) thăm bạn bè thời Lính ở bên đó.
Theo kinh nghiệm của đoàn em sang Lào cũng có phụ huynh trên 70 tuổi cụ nên chú ý một số điểm như sau :
1- Đi đều tốc giảm thiểu sự lắc của xe ( đặc điểm các đèo ở Lào rất dài và gắt , nhiều đoạn rải sỏi , đá dễ trơn trượt )
2- Bố trí nghỉ nhiều lần đừng chạy tham ( người già không chịu được rất dễ chóng mặt )
3- Cụ mang đủ cơ số thuốc cần thiết trong đó không được thiếu các loại thuốc chống say thuốc huyết áp , các loại thuốc phổ thông như đau bụng , cảm cúm và nhớ mang theo máy đo huyết áp cá nhân ( đoàn em ko mang đi nên rất khó xác định cụ có bị huyết áp cao hay tiền đình ) ..

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Việt Lào đã ký hiệp định giao thông nên nếu các cụ xin giấy phép liên vận thì ghi tất cả các cửa khẩu và chạy được trên toàn bộ lãnh thổ của Lào, nhiều khi do chúng ta không biết tiếng nên toàn bị dọa dẫm xin tiền. Về tốc độ chạy trên đất Lào thì em thấy họ không bắn, nhưng thấy chốt cảnh sát từ xa thì phải giảm ngay tốc độ (cảnh sát của họ làm việc công khai, có dãy cảnh báo đặt giữa tim đường và hai bên đường), vào thành phố thì lưu ý đèn đỏ được rẽ phải, nếu không rẽ và dừng lại trên làn rẽ phải sẽ bị phạt. Về điện thoại thì Viettel đã roaming 3 nước Việt Lào Cam rất rẻ và tiện, các cụ dùng sim viettel roaming trước khi sang nước bạn là ok
Cụ nói đúng nhưng khi trình giấy tờ thì nó mấy trạm đều bảo là e chỉ đc cấp phép đến Hủa Phăn tờ CBQ cấp nó ko xem luôn . e nhờ cả Việt kiều Lào thì nói là XX Lào làm đúng , thực sự e cũng ko thể hiểu , e cũng nghĩ nó cò quay nhưng mình ko biết tiếng đành chịu ~X(

sonnq74

Xe tăng
Cụ nói đúng nhưng khi trình giấy tờ thì nó mấy trạm đều bảo là e chỉ đc cấp phép đến Hủa Phăn tờ CBQ cấp nó ko xem luôn . e nhờ cả Việt kiều Lào thì nói là XX Lào làm đúng , thực sự e cũng ko thể hiểu , e cũng nghĩ nó cò quay nhưng mình ko biết tiếng đành chịu ~X(
Bây giờ bên đó bảo nhau cò quay các xe Việt Nam rất nhiều, mình phải rắn mới được. Đến tiền làm luật ở cửa khẩu em cũng mặc cả được mà cụ