[CCCĐ] Du xuân 2016 tại Vinpearl Phú Quốc

SimsSam

Xe điện
Mợ có quay lại PQ không?

Như cụ thì mua voucher căn bt 2 ngủ, buffet 7 bữa là 12,9t. Vé thì e đặt 3t/khứ hồi/1 người. Còn tuỳ thời điểm cụ đặt, có khi rẻ chỉ 1,8t/người/khứ hồi. Nếu ko chơi bời ngoài khu thì chỉ thế thôi. Thì khoảng 20t cụ ạ.

transonvcc

Xe tải
Em cũng đang nghiên cứu để mua voucher này. Mợ cho em hỏi chút là 3 ngày 2 đêm thì tính thế nào mợ ? Sáng Thứ 6 checkin, Chiều Chủ Nhật Checkout có được không mợ nhỉ ? Em hỏi để book vé máy bay. Với mợ cho em hỏi nữa là Vinpearland ở đây có đầy đủ như ở Nha Trang không ạ ? Em hỏi thế vì đang phân vân đi Nha Trang hay Phú Quốc. Nhà em có 2 trẻ con nên chủ yếu là phục vụ chúng nó :). Tks mợ nhiều ạ.

i10

Xe tải
Em cũng đang nghiên cứu để mua voucher này. Mợ cho em hỏi chút là 3 ngày 2 đêm thì tính thế nào mợ ? Sáng Thứ 6 checkin, Chiều Chủ Nhật Checkout có được không mợ nhỉ ? Em hỏi để book vé máy bay. Với mợ cho em hỏi nữa là Vinpearland ở đây có đầy đủ như ở Nha Trang không ạ ? Em hỏi thế vì đang phân vân đi Nha Trang hay Phú Quốc. Nhà em có 2 trẻ con nên chủ yếu là phục vụ chúng nó :). Tks mợ nhiều ạ.
Như nhà em đi thì e bay chuyến 7g -9g sáng vào PQ. Đến đấy e có thẻ VIP nên xin chẹck in sớm, cũng k pải mùa cao điểm nên họ cho check in luôn. Nhưng e thấy là nếu còn phòng thì cụ có thể bảo lễ tân cho check in sớm đc cụ ạ. Đúng lịch là check in 14g và check out 12g cụ ạ.
Ngày đầu đến thì chọn bữa trưa ở đó luôn cho đỡ pải di chuyển thì cụ sẽ ko có bữa trưa ngày cuối cùng. Cụ cứ tính đúng 7 bữa ạ.
Vinpearl NT và PT đầy đủ nhưng ở PQ ngoài cái vinpearland giống NT thì có cái safari cho trẻ con, người lớn tham quan nữa cụ ạ. Thú Vins nuôi rất là bự (tư nhân mà) chứ ko còi gí, gầy nhom như vườn thú mình đâu. Kiểu giống ở Sing. Mỗi tội chụp ảnh với thú biểu diễn thì 20k/lần (với tất cả các con thú trong animal show).Nên nếu cụ chọn PQ thì coi như là có cả những thứ ở NT và thêm safari cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

i10

Xe tải
E up thêm 1 số ảnh ở Vinpearland, thuỷ cung trong pear (gần giống trong timescity), nhiều trò chơi ở khu cv giải trí: trò chơi cảm giác mạnh, trò chơi như cv nước, vòng xoay mặt trời giống trong ĐN. Khu safari có thú nữa ạ. Hic e còn 2 thằng 4 và 5 tuổi nên chụp choẹt ko dc nhiều lắm và góc chụp ko đc chuyên nghiệp, mong các cụ thông cảm cho e nhé.

transonvcc

Xe tải
Như nhà em đi thì e bay chuyến 7g -9g sáng vào PQ. Đến đấy e có thẻ VIP nên xin chẹck in sớm, cũng k pải mùa cao điểm nên họ cho check in luôn. Nhưng e thấy là nếu còn phòng thì cụ có thể bảo lễ tân cho check in sớm đc cụ ạ. Đúng lịch là check in 14g và check out 12g cụ ạ.
Ngày đầu đến thì chọn bữa trưa ở đó luôn cho đỡ pải di chuyển thì cụ sẽ ko có bữa trưa ngày cuối cùng. Cụ cứ tính đúng 7 bữa ạ.
Vinpearl NT và PT đầy đủ nhưng ở PQ ngoài cái vinpearland giống NT thì có cái safari cho trẻ con, người lớn tham quan nữa cụ ạ. Thú Vins nuôi rất là bự (tư nhân mà) chứ ko còi gí, gầy nhom như vườn thú mình đâu. Kiểu giống ở Sing. Mỗi tội chụp ảnh với thú biểu diễn thì 20k/lần (với tất cả các con thú trong animal show).Nên nếu cụ chọn PQ thì coi như là có cả những thứ ở NT và thêm safari cụ ạ.
Cảm ơn mợ đã thông tin đầy đủ ạ. Thế có khi bọn em quyết định đi PQ phát.

Jolie3334

Xe tải
Nhà e cũng vừa mua Voucher 4 phòng ngủ dự định tháng 4 này đi
Cụ comment hết kinh ngiệm cho ae tham khảo với

Phương

Xe buýt
Vins năm nay tiếp tục bán số lượng lớn voucher Vinpearl nên các cụ mợ không sợ hết đâu ạ. Tới này VietJet lại bán số lượng lớn vé máy bay siêu rẻ, nếu đi PQ thì cứ canh tầm tháng 12 đi là đẹp.

ducvt8x

Xe tăng
Cụ chủ cho e hỏi voucher kia miễn phí cho trẻ dưới bao tuổi cụ nhể, e có 2 cháu 6 vs 9 tuổi ko biết có free ko, e đọc loăng quăng thấy dưới 12 tính phụ thu 700k/cháu/đêm thì hơi căng :D với lại voucher có được chọn villa view biển ko hay phải chọn cái view vườn cụ nhỉ? View biển thì thích chứ vườn e lại phải cân nhắc lại!
E định đi tháng 7 thấy đồn PQ đang mùa mưa, cụ mợ nào đi tầm đó rồi cho e xin tí review với ạ, thanks các cụ các mợ!

haivinhvungtau

Xe buýt
Cụ chủ cho e hỏi voucher kia miễn phí cho trẻ dưới bao tuổi cụ nhể, e có 2 cháu 6 vs 9 tuổi ko biết có free ko, e đọc loăng quăng thấy dưới 12 tính phụ thu 700k/cháu/đêm thì hơi căng :D với lại voucher có được chọn villa view biển ko hay phải chọn cái view vườn cụ nhỉ? View biển thì thích chứ vườn e lại phải cân nhắc lại!
E định đi tháng 7 thấy đồn PQ đang mùa mưa, cụ mợ nào đi tầm đó rồi cho e xin tí review với ạ, thanks các cụ các mợ!
Cụ đi tháng 7 là mùa mưa thì hơi chán. Cân nhắc lại cụ ợ

hoangan79hn

Xe tải
Đầu xuân, nhà e vừa làm chuyến du xuân tại Vinpearl Phú Quốc ạ.
E đi theo kiểu mua voucher của Vins, 1 vila 2 ngủ của Vins. E đi có chút ít kinh nghiệm, cụ mợ nào cần thì cứ hỏi e biết e sẽ chỉ hết ạ. Có 2 khu được free ạ (chọn 1 trong 2), 1 là chọn safari, 2 là chọn vinpearland ạ.
Ở Vinpearland là khu vui chơi, gồm cảm giác mạnh, trò chơi trẻ em (trong nhà và ngoài trời).
Khu công viên nước, nhà hàng, thuỷ cung,,,
Ở Safari là vườn thú rộng 500ha, đã hoàn thiện 380ha, có xe điện đưa đón trong khu vila đến land or safari. Trong safari cụ mợ có xe bus đi để xem thú, nhưng đi bộ khá là nhiều đấy ạ.
Nhà e hôm đó đi 2 trẻ con nên lúc đi rất hào hứng, lúc về pải cuốc bộ và ...cõng nên cũng oải ....

con này bắt về mà làm thịt ăn thì sướng cái thằng người

vietboii1

Xe hơi
Đã ra Phú Quốc nhưng chưa ghé nơi này được.

UnlockGSM

Xe buýt
Em xem ảnh xong sái hết cổ ợ.

i10

Xe tải
Em cũng tính mãi ko ra dc 7 bữa ăn free (only 6). Em cũng đi vinpearl nhiều lần rồi
Cụ ở Vins 3 ngày 2 đêm. 3 bữa sáng, trưa, tối x2 ngày là 6 bữa. Cộng 1 bữa sáng ngày hôm sau là bữa thứ 7. Giờ check out là 12g. Thế cụ ko ăn sáng ở đấy sao? Tiêu chuẩn mà, còn đương nhiên ăn hay hem là tuỳ cụ mà. Nếu cụ bay vào sáng mà đc check in sớm thì sử dụng bữa trưa luôn thì hôm check out cụ k dùng bữa sáng nữa. Cụ cộng thử là 7 bữa mà. sao tính hoài ko ra zậy? :))))))

i10

Xe tải
Em hỏi là mợ có đi du lịch PQ nữa không ạh.
Chắc là cũng có ạ vi e cũng cảm thấy chưa thoả mãn lắm. Dù e đi cũng 2 lần rồi. Nếu có đk thì sẽ đi, nhưng chắc ko pải tương lại gần. E kiếm tim chỗ khác thú vị hơn ạ. Vì căn bản có cả F1 nữa. Cho F1 đi khám phá là mục tiêu e đặt trước tiên ạ

didonghan.vn

Xe buýt
Vào xem ảnh của cụ kéo tới ảnh động vật em hú hết hồn à :-o Mà Vinpearl nhiều chỗ chơi quá nhỉ :D