[Funland] Dự thảo ô tô cá nhân bắt buộc phải lắp hệ thống giám sát hành trình - mời các cụ các mợ cho ý kiến.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Em ủng hộ lắp, với điều kiện: hạ tầng phần mềm phải đủ điều kiện đáp ứng khi phạt nguội xe chạy quá tốc độ ( lắp giám sát hành trình chủ yếu để phạt nguội xe chạy quá tốc độ cho phép).

TamchieumoI

Xe buýt
Ơ bắt buộc gắn rồi dữ liệu di chuyển của xe gia đình các anh nắm hết phải không các cụ? Thế thì hoá ra quyền riêng tư cá nhân đem dán đế giày cho các anh ngành hết à các cụ (các cụ đi đến những đâu, vào giờ nào…)

caisua

Xe lăn
Em lắp ngay sau khi mua xe. Chỉ có điều khi đó quá dại, lắp cái 2 cam, 1 quay ngoài, 1 quay trong xe. Tí bị nở ngan nhà phát hiện! Thế là đành phải thay cái khác chỉ 1 cam quay nhoài.
Dại hơn nữa là cụ còn chưa phân biệt đc cam hành trình và giám sát hành trình

tran duc chi

Xe buýt
Rồi cuối cùng cũng như trang bị bình chữa cháy cho xe cá nhân mà thôi,bất hợp lý thì tự nhiên sẽ ko được sự ủng hộ của toàn dân .

pisces_hn

Xe container
các cụ cho em hỏi sao cái camera của em thẻ 32G mà nó chỉ lưu được có khoảng 2 tiếng nhỉ

TieuFu

Xe container
Giám sát hành trình xe riêng là không ổn ! Dạo này nhiều đề xuất kiểu kiêu binh !

Grandtouring

Xe điện
Giám sát hành trình xe cũng bình thường và là nhu cầu cấp thiết với quản lý nhà nước thôi.
Các cụ cứ lo là quyền riêng tư, thực ra là cá nhân từng cụ bị soi từ lâu rồi ạ, đó chính là qua sóng điện thoại.
Em xem hồ sơ một vụ lừa đảo mua máy tính xách tay khá ly kỳ ở HN, lâu lắm rồi. Nạn nhân báo CA, thế là họ truy vết qua sóng điện thoại. Cu lừa đảo bị vạch tuyến di chuyển, liên tục đi/về hàng ngày ở hai địa điểm, thế là bị tóm sống.

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Em lắp lâu rồi, hết ý kiến.
Em lắp cam hành trình ngay khi mua xe để còn cãi nhau với các cụ
Lắp cam hành trình cái này em ủng hộ nhé, thuận tiện cho cơ quan chức năng giải quyết TNGT. Còn thu thập dữ liệu lái xe thì em không đồng ý.
E ủng hộ lắp cam hành trình!
Cam hành trình khác Giám sát hành trình mà các cụ!
Giám sát hành trình là xe mình đi đâu họ cũng biết ấy. Các cụ chở bé đường đi nghỉ dưỡng hay vào khách sạn nào là hok cũng biết hết :D
Món này các xe văn phòng, cty dịch vụ vận tải họ hay sử dụng để quản lý xe, lái xe..

TU160M2

Xe tăng
Nếu yêu cầu phải lắm cam hành trình thì em nhất trí luôn, tốt chứ có gì đâu, nhưng dự là có đơn vị chạy được nguồn cung cấp cam chăng

Grandtouring

Xe điện
Giám sát hành trình xe cũng bình thường và là nhu cầu cấp thiết với quản lý nhà nước thôi.
Các cụ cứ lo là quyền riêng tư, thực ra là cá nhân từng cụ bị theo dõi từ lâu rồi ạ, đó chính là qua sóng điện thoại.
Em xem hồ sơ một vụ lừa đảo mua máy tính xách tay khá ly kỳ ở HN, lâu lắm rồi. Nạn nhân báo CA, thế là họ truy vết qua sóng điện thoại. Cu lừa đảo bị vạch tuyến di chuyển, liên tục đi/về hàng ngày ở hai địa điểm, thế là bị tóm sống.
Các cụ "trọc đầu" thì không nói, các cụ "có râu, có tóc", đi đâu cũng bị soi nhé. Anh sếp em, có lần đi công tác tỉnh ngoài, thế rồi sau về HN, có XXX (phụ trách đơn vị em) alo lô, nửa đùa, nửa thật rằng, anh đi công tác tỉnh yyy mà chịu khó đi những vùng sâu, vùng xa thế ☺
(dù chỉ đi công tác theo kế hoạch của cơ quan, không phải báo cáo đi đâu cả).

TU160M2

Xe tăng
Xe mới bây giờ nó là thiết bị tiêu chuẩn rồi cụ
Giám sát hành trình khác cam hành trình cụ ạ.
Cam hành trình thì ok, em nghĩ mọi người đồng ý hết. Nhưng giám sát hành trình thì sẽ liên quan đến riêng tư, đi đâu là có dữ liệu lưu lại, nhiều người sẽ không đồng ý vì cảm thấy bị theo dõi.

formen

Xe lăn
các cụ cho em hỏi sao cái camera của em thẻ 32G mà nó chỉ lưu được có khoảng 2 tiếng nhỉ
Cụ rút thẻ cắm máy tính xoá hết các file lưu khẩn cấp - nó tự lưu khi đánh giá là tình huống khẩn- lâu dần các file này chiếm dung lượng.

Giám sát hành trình khác cam hành trình cụ ạ.
Cam hành trình thì ok, em nghĩ mọi người đồng ý hết. Nhưng giám sát hành trình thì sẽ liên quan đến riêng tư, đi đâu là có dữ liệu lưu lại, nhiều người sẽ không đồng ý vì cảm thấy bị theo dõi.
Em biết rồi cụ :D
Xe dịch vụ nên có giám sát hành trình, đảm bảo an toàn cho cả người lái và hành khách ạ

Các cụ "trọc đầu" thì không nói, các cụ "có râu, có tóc", đi đâu cũng bị soi nhé. Anh sếp em, có lần đi công tác tỉnh ngoài, thế rồi sau về HN, có XXX (phụ trách đơn vị em) alo lô, nửa đùa, nửa thật rằng, anh đi công tác tỉnh yyy mà chịu khó đi những vùng sâu, vùng xa thế ☺
(dù chỉ đi công tác theo kế hoạch của cơ quan, không phải báo cáo đi đâu cả).
Vụ này em nghĩ khác nha :D
(em chứng kiến một đôi lần kiểu đó rồi, thế giới phẳng mà)

sonthytb

Xe buýt
Nên thêm nếu ai cung cấp đc bằng chứng vi phạm giao thông được hưởng % tiền phạt nữa thì mới tận dụng được hết cam hành trình