Dự thảo mới, mát lòng cho ai đang chờ mua xe

DiorHomme

Xe máy
e dự là xe SG bay ra HN nhiều ợ , vì SG nhiều xe để lựa chọn mà giá cả cũng hợp lý hơn ngoài này , hiện tại ko được chuộng vì vướng cái biển SG dân ngoài mình k chuộng. giờ phí sang tên 2% thì xe SG sẽ là mục tiêu của nhiều người mua xe lướt

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ bị chúng nó chơi chữ để trấn an tâm lý rồi. Câu đúng của chúng nó là "chưa thu phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân theo đầu phương tiện"

"Chưa thu phí hạn chế..." có nghĩa là nó tạm thời dừng lại để làm yên dư luận, trấn an tâm lý người mua xe và các nhà SX, nhập khẩu xe hơi, tương lai có thể nó vẫn sẽ thu/

"theo đầu phương tiện" nghĩa là nó có thể nghiên cứu để thu theo tiêu chí khác, phương thức khác, không thu theo đầu phương tiện như đề xuất ban đầu, ...

Nói chung, ở ta, các cụ đừng tin cái gì cả, miệng chúng nó như trôn trẻ ấy mà. Cán bộ công quyèn là chúa hay chơi chữ với dân.

Các cụ bị chúng nó chơi chữ để trấn an tâm lý rồi. Câu đúng của chúng nó là "chưa thu phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân theo đầu phương tiện"

"Chưa thu phí hạn chế..." có nghĩa là nó tạm thời dừng lại để làm yên dư luận, trấn an tâm lý người mua xe và các nhà SX, nhập khẩu xe hơi, tương lai có thể nó vẫn sẽ thu/

"theo đầu phương tiện" nghĩa là nó có thể nghiên cứu để thu theo tiêu chí khác, phương thức khác, không thu theo đầu phương tiện như đề xuất ban đầu, ...

Nói chung, ở ta, các cụ đừng tin cái gì cả, miệng chúng nó như trôn trẻ ấy mà. Cán bộ công quyèn là chúa hay chơi chữ với dân.
Liked

lonelydriver

Xe buýt
Ối giời ơi...

Các quyết định thu phí thì ra nhanh lắm
Quyết định giảm thì... Cụ cứ chờ đi nhé...

cuncoi_tichtich

Xe tải

vodka ngay và luôn !

hyundaii30

Xe tăng
CŨng nên thế hút tiền vào ngân sách giải cứu kinh tế. Sau xe nhiều nhiều lại tăng lên cũng ko muộn. :D

khoangtroirieng

Xe hơi
Ôi giào, mỗi năm một kiểu ấy mà các cụ ạ. Chính sách thu thì ra nhanh lém!

tarmpung

Xe hơi
mát lòng mua xe nhưng có mát lòng chạy xe không? đường xá VN thì chật chội, người thì đông đúc, mua xe càng dễ đường càng kẹt cứng thôi. Chỉ khi nào có vài đường cao tốc 8 làn xe thì lúc đó mới mát lòng cả mua lẫn chạy xe. Chắc phải hơn 20 năm nữa, chờ mấy ông cách mạng lão thành mà có "cao kiến" "xe chính chủ" về hưu hoặc chết hết thì may ra. Vâng, chờ đợi là hạnh phúc ...

minhqlbx

Xe tải
1/1/2014 áp dụng - Theo đề xuất của bác ************** ạ nhưng dự kiến sẽ triển khai trước 6 tháng so với đề xuất nên các bác cứ cố chờ đi, nhanh nhất là 1/7/2013 sẽ triển khai. Các bác nói toàn đúng, tăng phí thì thực thi ngay còn giảm thì ... cứ từ từ - đây là thói quen cố hữu, khó bỏ từ hồi bao cấp đấy ạ, phần lớn các quan nhà mình đều tồn tại từ thời đấy nên đã ngấm vào máu rồi, ko sửa được #:-s

inovavgj

Xe container
ko thu thì ko có xèng , mà thu thì cũng chạ ai mua 4B nữa :D

Với nhiều tối kiến do họ Đinh đề xuất ban hành, cùng mức thuế trước bạ tăng ngất trời, kèm theo kinh tế sa sút; năm 2012 là một năm thất bại nặng nề đối với thu ngân sách, đặc biệt là số thu từ ngành ô tô xe máy giảm thảm hại. Nhưng các bác í vẫn còn thiếu lắm, vẫn mặn mòi chuyện thu của nhân dân lắm. Lại thu phí giao thông một cục từ đầu năm, rồi có khi lại đẻ thêm vài cái thu khác nữa thôi bác ợ. Không thu thì lấy gì mà bỏ vào cái lỗ trũng bi giờ. Hic.

leducanhanh

Xe đạp
1/1/2014 áp dụng - Theo đề xuất của bác ************** ạ nhưng dự kiến sẽ triển khai trước 6 tháng so với đề xuất nên các bác cứ cố chờ đi, nhanh nhất là 1/7/2013 sẽ triển khai. Các bác nói toàn đúng, tăng phí thì thực thi ngay còn giảm thì ... cứ từ từ - đây là thói quen cố hữu, khó bỏ từ hồi bao cấp đấy ạ, phần lớn các quan nhà mình đều tồn tại từ thời đấy nên đã ngấm vào máu rồi, ko sửa được #:-s
Các bác nhà nước mình không ngu gì để đến 1/1/2014 đâu, vì đã có kế hoạch giảm thì làm gì còn ai mua xe nữa, đợi giảm mới mua, thế nên nếu mà ko giảm ngay thì chắc các nhà máy ô tô đóng cửa hết ạ

cuongbacbb1980

Xe đạp
Các bác nhà nước mình không ngu gì để đến 1/1/2014 đâu, vì đã có kế hoạch giảm thì làm gì còn ai mua xe nữa, đợi giảm mới mua, thế nên nếu mà ko giảm ngay thì chắc các nhà máy ô tô đóng cửa hết ạ
Cháu thích cái bác này.

DiorHomme

Xe máy
e dự là ngay trong quý I của năm 2013 này thôi ợ

Lexus 717

Xì hơi lốp
Lại các đại ra vận động hành lang rồi. Tranh thủ vét nốt đợt cuối trước khi thuế nhập khẩu theo lộ trình WTO phải giảm về =0. Lúc này thì các LD lắp ráp phân phối trong nước sẽ không thể cạnh tranh được với hàng nhập và sẽ phải đóng cửa hoặc chuyển sang chuyên doanh hàng nhập khẩu. Lúc đó để hạn chế phương tiện cá nhân em dự là thuế TTĐB sẽ tăng lên 100%. Các thuế phí khác và nhất là phí hạn chế phường tiện cá nhân sẽ được áp dụng triệt để. Dân đen thì mãi cũng chỉ là dân đen đừng mơ thành tư bản đỏ

thugiang89

Xe hơi
chỉ khổ mấy cụ sale, bao h giảm thì chả bít, chỉ bít là giờ xe đã khó bán lại càng khó hơn, ai cũng chờ thuế giảm nên chả đi mua xe nữa :)

tech02

Xe tải
em cũng hóng cái vụ này để chuyển tên cho lành

banker

Xe hơi
Kinh tế suy thoái, dân mình làm dek có xiền mua xe mới. Kinh tế tăng trưởng, e thề giữ nguyên mức phí như bây h xe vẫn bán đc. HN còn để tiền biển 20 tr thì còn ngu