Du lịch Tam Đảo

coolpix8700

Xe ngựa
Sao mùa này bác lại đi Tam Đảo, nếu sốt ruột cũng chỉ hơn tháng nữa thôi!
Lên Tam Đảo thì đường có vẻ dốc, ngoằn nghèo nhưng là 1 khu du lịch sát HN cho nên họ làm đường tốt lắm, bên rìa đường có cả các tảng bê tông lớn chắn nữa cho nên nếu đi cẩn thận thì cũng yên tâm. Nhiều hôm lên ngủ trên ấy nhưng em lại về Vĩnh Yên ăn, vì đồ ăn trên Tam Đảo tồi lắm, kể cả cái món đặc sản là ngọn su su. Trước khi đi qua cầu Vĩnh Yên (nhà máy xe Honda) và lúc rẽ đường vào Tam Đảo đoạn mấy cái trường Trung Cấp bac chú ý biển báo tốc độ, xxx Vĩnh Yên họ hay chuẩn bị mấy cái taxi Ma Tịt ven đường để đón người HN lên chơi!
Đổi hướng sang Mộc Châu cũng hay, sương mù chỉ 1 chút khi gần Mai Châu nếu không may thì hơi dầy thôi, còn nhìn chung đường dễ đi, tuy nhiên, nếu hơi thấy sương mù thì bác bật đèn lên để xxx không có cớ dừng xe. Lúc quay về đổ dốc Cun thì nhớ đừng dẵm vạch, chó dẵm rồi thì bắt ngay đoạn rẽ đường mới nếu không xxx họ trực chăm chỉ lắm (trường hợp họ chặn trước ngã 3 thì cũng chịu, tốt nhất bác nhớ những khúc vạch liền để không vượt ai cả)!

Chỉnh sửa cuối:

yeswrong

Xe buýt
Sao mùa này bác lại đi Tam Đảo, nếu sốt ruột cũng chỉ hơn tháng nữa thôi!
Lên Tam Đảo thì đường có vẻ dốc, ngoằn nghèo nhưng là 1 khu du lịch sát HN cho nên họ làm đường tốt lắm, bên rìa đường có cả các tảng bê tông lớn chắn nữa cho nên nếu đi cẩn thận thì cũng yên tâm. Nhiều hôm lên ngủ trên ấy nhưng em lại về Vĩnh Yên ăn, vì đồ ăn trên Tam Đảo tồi lắm, kể cả cái món đặc sản là ngọn su su. Trước khi đi qua cầu Vĩnh Yên (nhà máy xe Honda) và lúc rẽ đường vào Tam Đảo đoạn mấy cái trường Trung Cấp bac chú ý biển báo tốc độ, xxx Vĩnh Yên họ hay chuẩn bị mấy cái taxi Ma Tịt ven đường để đón người HN lên chơi!
Đổi hướng sang Mộc Châu cũng hay, sương mù chỉ 1 chút khi gần Mai Châu nếu không may thì hơi dầy thôi, còn nhìn chung đường dễ đi, tuy nhiên, nếu hơi thấy sương mù thì bác bật đèn lên để xxx không có cớ dừng xe. Lúc quay về đổ dốc Cun thì nhớ đừng dẵm vạch, chó dẵm rồi thì bắt ngay đoạn rẽ đường mới nếu không xxx họ trực chăm chỉ lắm (trường hợp họ chặn trước ngã 3 thì cũng chịu, tốt nhất bác nhớ những khúc vạch liền để không vượt ai cả)!
Chú ý cả những hòn đá cành cây, khúc gỗ vô tình nằm ở ven đường bên phải hoặc gần vạch giữa đường, Dù là những vật vô tri vô giác nhỏ nhưng mang lại lỗi lớn là chèn vạch. Đang đi ngon nhìn thấy các vật đó mà không phanh lại lách khéo là cách những chỗ có vật vô tri vô giác đó khoảng 400m sẽ được xuống giải trình ngay. Nếu bị dính thì nên hành xử khéo léo chứ làm các bác phật ý = cách đòi xem ảnh là có ảnh ngay đấy, lúc đó không xin được phải quay lên lấy giấy tờ thì mệt lắm.

Lưu ý cả những xe chết máy cả biển xanh biển trắng dù là ô tô hay xe máy nằm rất gọn ở những chỗ vạch liền và chỉ đủ khoảng trống để bò qua. Nếu bác chịu khó để ý bền đường phía có đồi thi thoảng thấy có tiều phu ngồi trên cây thì dụng cụ lại là máy ảnh chứ không phải con dao như tiều phu thông thường. Em vẫn akay câu chuyện hòn đá của em năm ngoái đây

Lưu ý đừng đi theo các xe biển 28 và xe khách, xe tải, các xe này đều chèn vạch vượt láo do quen đường nhưng nộp tô tháng nên không bị bắt đâu.

a_cheng

Xe điện
các bác cho em hỏi là mùa này đi Tam đảo thì giá phòng là bao nhiêu 1 đêm ạ?(ngày thường,ngày nghỉ).tổng thiệt hại cho 2 ng đi khoảng bao nhiêu ạ?

dat_asroma

Xe tải
Em lái mới được mấy tháng, nghe các cụ kể thế này chắc phải luyện tập thêm rồi mới nên đi Tam Đảo đươc. Nhìn đường dốc vừa ngoằn nghèo vừa sương mù thế kia cũng hãi.

inochi

Xe điện
Em vừa làm cung HN - Mai Châu 1/5 rồi, nói chung đường dễ đi, và vắng, đi đúng tốc độ thì chẳng có vấn đề gì cả
Leo đèo và đổ đèo, từ từ và bám cua tốt là ok mà
Từ Mai châu tới Mộc châu thì em chưa đi nhưng thấy bạn bảo sẽ cua nhiều hơn và cái chính là sương mù nên cần chú ý bật đèn và đi đúng phần đường của mình

Các cụ cho em cung đường đi từ HN - Mộc Châu, đường đi có khó không cụ? Chiều muộn có sương mù như Bắc Hà - lào Cai ko ah để em tránh đi giờ đó.

caratfun

Xe hơi
Em lái mới được mấy tháng, nghe các cụ kể thế này chắc phải luyện tập thêm rồi mới nên đi Tam Đảo đươc. Nhìn đường dốc vừa ngoằn nghèo vừa sương mù thế kia cũng hãi.
Không đến mức khó thế đâu, cụ cứ bình tĩnh lái điềm đạm là được.

Galaxy_tours

Xe tải
đi Tam Đảo cứ số thấp vs tắt điều hòa là ok. Lần đầu e đi lên đến nơi khét mù :D.
Bác nào muốn đặt phòng ở Tam Đảo thì pm e nhé. Đảm bảo giá luôn tốt

volga1990

Xe tăng
Thưa các cụ, cuối tuần em dự kiến đưa gấu lên Tam Đảo hit khí trời và nghỉ dưỡng.
Đây là lần đi đầu tiên, em vừa ngó qua cái map thấy đường như con giun, nên hỏi các cụ đường lên đó có dốc lắm không? Có gì cần lưu ý ko ah?

Lên đó nghỉ 1 hôm rồi lại lượn tiếp địa điểm khác, các cụ có gợi ý gì ko?
Đường lên đó hơi dốc đấy ạ, có đoạn phải đi số 1, em mới đi hôm 30/4, nói chung lên đấy cũng bình thường, chỉ ngủ đêm để hít không khí thì em thấy ổn

usa_vn

Xe hơi
Website
imperialgiaiphong.net
Cụ nào rành cho e hỏi Phòng nghỉ trên Tam Đảo bi h khoảng bao nhiêu 1 đêm ạ??? Giá ăn uống thì thế nào??? Chi phí cho 2 người khoảng bao nhiêu thì đủ??? Cháu là SV, nên phải chuẩn bị kỹ càng.. Lên ko đủ tiền nhà nghỉ thì toi...:-<... Đang tính đưa bạn gái đi... Tham khảo ý kiến các cụ... Thank....:-bd

haicot

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em tính đi Tam Đảo xe chở 3 người lớn 2 trẻ em (xe grand i10 số sàn) lên xuống dốc có vất vả k?

TrinhHong

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em tính đi Tam Đảo xe chở 3 người lớn 2 trẻ em (xe grand i10 số sàn) lên xuống dốc có vất vả k?
đi tốt cụ nhá, trông đường ngoằn ngoèo như giun vậy thôi chứ cũng ko dốc cheo leo lắm đâu, cụ chú ý mấy đoạn cua tay áo và để ý cái gương cầu để tránh xe ngược chiều cho an toàn nha cụ

TrinhHong

Xe tải
Cụ nào rành cho e hỏi Phòng nghỉ trên Tam Đảo bi h khoảng bao nhiêu 1 đêm ạ??? Giá ăn uống thì thế nào??? Chi phí cho 2 người khoảng bao nhiêu thì đủ??? Cháu là SV, nên phải chuẩn bị kỹ càng.. Lên ko đủ tiền nhà nghỉ thì toi...:-<... Đang tính đưa bạn gái đi... Tham khảo ý kiến các cụ... Thank....:-bd
Nhiều mức cụ nha, 200k ++, nhưng đấy là giá ngày thường. Còn dịp lễ tết hay cuối tuần thì phải x2 đấy. Cụ đi thì nên đặt trước, chứ lên đấy mùa này toàn cháy phòng thôi. Khuyên thật cụ là cứ phải đặt trước từ 40 - 60 ngày thì giá còn rẻ, và đảm bảo phòng cho mình

usa_vn

Xe hơi
Website
imperialgiaiphong.net
Nhiều mức cụ nha, 200k ++, nhưng đấy là giá ngày thường. Còn dịp lễ tết hay cuối tuần thì phải x2 đấy. Cụ đi thì nên đặt trước, chứ lên đấy mùa này toàn cháy phòng thôi. Khuyên thật cụ là cứ phải đặt trước từ 40 - 60 ngày thì giá còn rẻ, và đảm bảo phòng cho mình
E cám ơn cụ nhiều nhá.!!!
E hỏi tư lúc e là sinh viên. Giờ thì con e được gần 3 tuổi rồi cụ ạ....>:D<>:D<>:D<
Nhưng nhà e cũng đang định đi tam đảo 1 chuyển... :)

TrinhHong

Xe tải
E cám ơn cụ nhiều nhá.!!!
E hỏi tư lúc e là sinh viên. Giờ thì con e được gần 3 tuổi rồi cụ ạ....>:D<>:D<>:D<
Nhưng nhà e cũng đang định đi tam đảo 1 chuyển... :)
:D cụ đi mùa này thì đẹp lắm, mình mới đi tháng trước, do gấp quá nên ko kịp đặt phòng, lên đấy chạy dọc khu trung tâm mà ko còn ks nào có phòng. May sao có 1 cụ vừa trả phòng nghỉ trưa. Nhưng phòng vừa bé vừa chẳng có view gì, tận 1triẹu. Hic bản thân làm dịch vụ chuyên đặt phòng ks cho khách mà phải ngậm ngùi ở phòng cao chót vót, hic. Cụ đi thì đặt phòng sớm ko lại xui xẻo giống mình

haicot

Xe buýt
đi tốt cụ nhá, trông đường ngoằn ngoèo như giun vậy thôi chứ cũng ko dốc cheo leo lắm đâu, cụ chú ý mấy đoạn cua tay áo và để ý cái gương cầu để tránh xe ngược chiều cho an toàn nha cụ
Cảm ơn cụ. Em vừa đi miền tây Quảng Trị về, xe em leo dốc tạm được. Em sẽ làm chuyến Tam Đảo