Du lịch Singgapo cần tư vấn !

ANGLE_HERO

Xe đạp
Cuối tuần sau em phải làm một chuyến du lịch Singapo,em lại chưa biết chỗ nào hay, chi phí ra sao? Mong các Cụ nào biết thì khai sáng giúp em.Em đi theo tour 3 ngày ạ.Em cám ơn !

wahackvn

Xe tải
Cháu mở màn thớt cụ một phát.

Cháu có ý kiến luôn là trước khi cụ up những thớt nó quá là chung chung, quá nhiều người biết, quá nhiều thông tin trên Internet thì cụ nên google lấy một phát nhé.

Cháu search luôn cho cụ rồi ạ:

10 điểm cần khám phá tại Singapore:

http://dulich.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=293941&ChannelID=100

7 điểm chơi kỳ thú của Singapore:

http://www.hanoietoco.com/dulichnuocngoai/noidung.asp?dactinhid=88&id=359

Quan trọng nhất là cụ đi theo tour nào, có yêu cầu tour theo ý mình được không? hay là cụ tự đi, tự về, tự khách sạn, tự sướng. Tour 3 ngày chắc chỉ có đảo Sentosa, mua sắm Orchard Road là nhiều thôi ạ, cùng lắm đi thăm vườn thú đêm nữa.

Ngoài ra, nếu cụ là cụ thì cụ nên đi Geylang buổi đêm, vừa ăn cháo ếch vừa tự sướng ở đây luôn. Còn nếu cụ là mợ thì mợ cũng nên đi Geylang nhưng chỉ ăn cháo ếch thôi. Còn tự sướng thì về với cụ nhà.

http://www.dulichhoanmy.com/index.php?option=com_content&view=article&id=353:hp-dn-m-thc-geylang-singapore&catid=93:am-thuc&Itemid=238

Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, nhớ chụp ảnh cho OF nhé.

Nếu hữu ích cho cụ thì vote cháu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Cuối tuần sau em phải làm một chuyến du lịch Singapo,em lại chưa biết chỗ nào hay, chi phí ra sao? Mong các Cụ nào biết thì khai sáng giúp em.Em đi theo tour 3 ngày ạ.Em cám ơn !
Theo cái đỏ đỏ thì ko phải hỏi nữa cụ ah.

Khoaimy

Xe tăng
Kụ đến Sing thì cứ geylang thẳng tiến cho em. Ở đấy, cái gì cũng có. Hết 3 ngày rồi đi về.:))

civic8820

Xe hơi
Kụ đến Sing thì cứ geylang thẳng tiến cho em. Ở đấy, cái gì cũng có. Hết 3 ngày rồi đi về.:))
cụ cẩn thận nhá! bà cả mà check được là ..... ko có đi nữa đâu đó.

Hopso

Đi bộ
Úi xời,cháo ếch Sing có gì đặc biệt đâu.
Các món ăn ở Sing có xuất sứ từ các nước khác,sang đến đấy mod đi thì ăn được,chứ các món bản địa của Sing thì bình thường.
Mùa này các bác đi thì Sentosa mà chơi,đi ít thế thì sentosa là được rồi.Đây là khu du lịch trên đảo,thành một vùng cô lập ( the lost ) tập trung sinh thái rừng,với các loại thú,cảm giác đi vào là lạc trong khu nguyên sinh,rất thích hợp cho bác nào muốn thoải mái tâm lí,ngồi mơ mộng trong khung cảnh yên bình.
Mà mùa này đang có đua F1 và giảm giá tập thể,nên cảm tưởng chung là bà con nhà mình đổ xô đi nhiều,đúng là chỗ này cũng được phết,nên nhiều người đi.Thái lan dạo này hết HOt do đánh nhau nhiều quá:102:

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em cũng đã từng lê lết ở bển một tuần, thực ra nếu bác đã đi tour thì không còn gì phải thắc mắc đâu nhưng mà ngày cuối thì kiểu nào nó cũng thả cho đi mua sắm vào buổi chiều, thường nó sẽ thả bác ở Orchard road hoặc scott road vì đó là 2 đoạn đường mua sắm lớn nhất của Sing nhưng mà theo em thì bác nên bắt taxi ra Simlim Tower ở đó bán nhiều thứ cho anh em nhà mình hơn, hầu hết các mặt hàng điện tử đều bán ở đây với giá rẻ hơn ở chỗ khác có khi có cả đồ cũ nữa, chứ còn bác mà luẩn quần ở hai cái phố kia thì chán lắm vì nó toàn bán đồ thời trang, son phấn hàng hiệu đắt chết được. Còn cái vụ Sentosa thì trong chương trình tour kiểu nào nó chả cho bác một buổi chiều để đi xem, ở đó em chỉ kết mỗi cái khoản nhạc nước, còn lại thì cũng bình thường. Thế thôi vì bác chỉ đi có 3 ngày nên em chỉ góp ý được một tí vậy thôi, kinh nghiệm của em ở bển thì cũng nhiều lắm vì em đi một mình, sang đó ở nhà thằng ku bạn nên nó chỉ cho mấy chỗ hay ho để đi, sáng ra tự bắt taxi mang theo cái Singapore map, thế là đúng kiều Singapore explorer hìhì, nói chung là em không khoái đi tour lắm vì có những chỗ mình thích thì nó không cho mình tới mà những chỗ chán phèo thì nó cứ bắt mình vào. thôi em chúc bác đi vui vẻ, khuyến cáo bác là không nên mua thuốc lá ở bển vì đắt lắm có 90k một gói thôi! hahahaha(b)

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
sang sing thì chỉ có đi mua săm thôi.em hay mua sắm ở ochark road,xem nhạc nước sentoda.đi tàu điện ngầm.cuối cùng của tàu điện ngầm là bãi bbieenr.ra đó mà tắm

trankhangred

Xe tải
Đi tour thì thời gian chặt rồi, mua sắm chắc tour cho đến VIVO chỗ cảng ra Sentosa.
Chỉ có chút tối sau khi ăn thì cụ chịu khó đi ra Orchard, hoặc đề nghị tour guide đưa cả đoàn đi Mustafamua sắm! Mustafa mới bây giwof mở đến 23.00 rộng rãi đồ cũng ngon lắm,Mustafa cũ mở 24/24, giá ok nhất Sing rồi, còn đồ thời trang quần áo giày dép và đặc biệt là túi cho chị em thì nên ra OG hay Centre Point hay Robinson trên Orchard.
ở Sing thì đêm cứ lượn bao giwof đong cửa thì về, chứ ở KS ngủ hơi phí ạ!
Khuyên bác chớ ra Simlim,ở đó bây giwof khách du lịch nhiều mấy năm nay chuối lắm, đồ đó về nhà lên diễn đàn handhelf hay mủae mà mua còn hơn

Tây Độc

Xe điện
Thông tin Singapore thì cứ vào đây mà chiến. Tiếng Việt, rõ như ban ngày. Thằng Sing này được cái làm cái gì ra cái nấy. Bảo sao nước nó bé như thủ đô Hà Nội mà lượng du khách hàng năm lớn hơn toàn Việt Nam.

http://www.visitsingapore.com/

SUV.I8

Xe đạp
Thông tin Singapore thì cứ vào đây mà chiến. Tiếng Việt, rõ như ban ngày. Thằng Sing này được cái làm cái gì ra cái nấy. Bảo sao nước nó bé như thủ đô Hà Nội mà lượng du khách hàng năm lớn hơn toàn Việt Nam.

http://www.visitsingapore.com/
Load hơi lâu,nhưng vào phát thấy ngay cái màn đua xe F1,thế là được rồi,đang là tâm điểm mùa lễ hội mà.
Bác nào đi theo tour là không khoái rồi,cái này cũng gần,biết tí tiếng anh,chịu khó mang theo từ điển mà chơi.
Ở chỗ này lễ hội nhiều,giá cả cũng đắt bình thường thôi,đi chơi lắm chỗ,nên bà con mình sang đó cũng nhiều và đông.Kể qua qua cũng có Clarke Quay,Sentosa,Night safari...vịnh Marina,đua xe 1 năm 1 lần vào ban đêm....chưa kể các điểm thú vị khác,hay không khí biển cũng sướng.Sang đó vấn đề ngôn ngữ cũng không lo,sinh viên-du học sinh Việt Nam cũng rất lắm,các gia đình có người Việt là vợ hoặc chồng cũng nhiều vô kể,gần như ở nhà rồi.
Thế nên nếu có điều kiện,làm quả đi bụi đi,giá thuê phong theo kiểu bụi hostel cũng rẻ hều ấy à.

À,bác tây độc nói thế là hơi khó à nha,chính vì anh Sing này nhỏ,tài nguyên không lắm,nên du lịch thương mại văn phòng cao ốc là mũi nhọn rồi.Nên đầu tư vào thì cực kinh,so sánh về địa lí nhỏ to là không chuẩn.
Còn 2 quốc gia là 2 thực thể khác nhau cực nhiều,mọi so sánh là vô nghĩa bác ạ.Mạn đàm tí.Hiện tại Sing theo các nguồn tin báo chí,dự đoán chuyên gia thì cũng đã đến ngưỡng rồi,đang lo lắm đấy.Năm nay nước mình tăng trưởng 0.6% thôi,các bác cứ lo mà cày nhá.

Chỉnh sửa cuối:

ANGLE_HERO

Xe đạp
Cám ơn những chỉ dẫn quý báu của các Cụ,em vậy là đã có kha khá thông tin cho 3 ngày sắp tới tại trường đua F1 rồi.
Xin chân thành cảm ơn.
P/s : Em boy 100% ạ.:6: