[CCCĐ] Du lịch Quy Nhơn ngày cuối năm

Hot2017

Xe máy
Em thì book phòng rồi còn kế hoạch đi chơi thì em chưa hiểu lắm nên mới xin ý kiến cụ à.
Em ib cho cụ sdt 1 em làm tour trong ngày đảo kỳ co và hòn khô trong đó nhé, vừa xinh vừa nhiệt tình. Chỉ cho e các quán ăn ngon bổ rẻ ở đó luôn. E vẫn có zalo em ấy dù đi QN từ năm ngoái

chanquayxoan

Xe buýt
Em ib cho cụ sdt 1 em làm tour trong ngày đảo kỳ co và hòn khô trong đó nhé, vừa xinh vừa nhiệt tình. Chỉ cho e các quán ăn ngon bổ rẻ ở đó luôn. E vẫn có zalo em ấy dù đi QN từ năm ngoái
Em vừa đi ra Kỳ CO hòn khô, Hòn Khô thì ngay gần bờ, Kỳ co thì chạy cano mất nửa tiếng, mùa này gió chướng nên 50/50 ko chắc sóng to gió lớn nổi lên ko để ra đc bãi ở Kỳ CO. Còn ăn thì cứ vô bờ ăn luôn ở mấy nhà hàng quanh đó cũng thấy đủ ngon.

Hot2017

Xe máy
Em vừa đi ra Kỳ CO hòn khô, Hòn Khô thì ngay gần bờ, Kỳ co thì chạy cano mất nửa tiếng, mùa này gió chướng nên 50/50 ko chắc sóng to gió lớn nổi lên ko để ra đc bãi ở Kỳ CO. Còn ăn thì cứ vô bờ ăn luôn ở mấy nhà hàng quanh đó cũng thấy đủ ngon.
Hồi em đi năm ngoái đi cả Kỳ co và Hòn Khô, mỗi cái ưng 1 kiểu. Chỉ có thấy phí tiền taxi đến chỗ suối gì ấy em quên tên, gần khu di tích Quang Trung ấy. Còn lại đều hài lòng. Ăn thì em đến đủ mấy quán mà các mẹ ở webtretho review với lại em HDV kia chỉ, nên thấy hoàn toàn ưng ý.

Khỉ Jà

Xe đạp
Quy Nhơn bạn em đi về ai cũng khen. Em thèm đi quá mà tháng 7 nghỉ được thì giá vé máy bay lại cao, hix.

truonglq

Xe tải
Tháng 7 đi Quy Nhơn đc k các cụ?

truonglq

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm đi QN inbox e xin ít review ăn uống ngủ nghỉ ah

Nicky23

Xe máy
E khuyên mọi người khi đến quy nhơn thì đi tầm 4 ngày .
Đặt vé đến tầm 9h sáng và vé về tầm 6h chiều để có thể đi trọn vẹn quy nhơn .
Và đây là lịch trình của 4 ngày :
Ngày 1 xuống sân bay đi tháp dương long - bảo tàng quang trung - hầm hô và ăn trưa - tháp bánh ít về khách sạn check in tầm 3 - 4h chiều .
Ngày 2 đi nhơn lý eo gió - kì co - trung lương ( hoặc nhơn hải - hòn khô - kì co - eo gió - trung lương ).
Có thể thêm công viên Safari park của FLC mới khai trương . Giá vé 80k/ người lớn
Ngày 3 đi nhà thờ mằng lăng - ghềnh đá dĩa - đầm ô loan - bãi xép ( hoa vàng cỏ xanh )
Hoặc Mũi cực đông , hải đăng , bãi môn - đầm ô loan - ghềnh đá dĩa - nhà thờ mằng lăng .
Ngày 4 đi mua đặc sản - ghềnh ráng, bãi trứng , hàn mặc tử - tháp đôi - chùa thiên hưng - ra sân bay .
Lịch trình trên đảm bảo theo tiêu chí ăn sáng, ăn trưa đúng giờ , nghỉ ngơi hợp lý . Chứ còn nhiều điểm lặt vặt đi thêm sẽ mệt và ko đáng.

noibai_linking

Xe tải
E khuyên mọi người khi đến quy nhơn thì đi tầm 4 ngày .
Đặt vé đến tầm 9h sáng và vé về tầm 6h chiều để có thể đi trọn vẹn quy nhơn .
Và đây là lịch trình của 4 ngày :
Ngày 1 xuống sân bay đi tháp dương long - bảo tàng quang trung - hầm hô và ăn trưa - tháp bánh ít về khách sạn check in tầm 3 - 4h chiều .
Ngày 2 đi nhơn lý eo gió - kì co - trung lương ( hoặc nhơn hải - hòn khô - kì co - eo gió - trung lương ).
Có thể thêm công viên Safari park của FLC mới khai trương . Giá vé 80k/ người lớn
Ngày 3 đi nhà thờ mằng lăng - ghềnh đá dĩa - đầm ô loan - bãi xép ( hoa vàng cỏ xanh )
Hoặc Mũi cực đông , hải đăng , bãi môn - đầm ô loan - ghềnh đá dĩa - nhà thờ mằng lăng .
Ngày 4 đi mua đặc sản - ghềnh ráng, bãi trứng , hàn mặc tử - tháp đôi - chùa thiên hưng - ra sân bay .
Lịch trình trên đảm bảo theo tiêu chí ăn sáng, ăn trưa đúng giờ , nghỉ ngơi hợp lý . Chứ còn nhiều điểm lặt vặt đi thêm sẽ mệt và ko đáng.
Xe cộ đi lại trong đó có tiện ko cụ?

Thanh_Sontay

Xe tăng
Ah bên e chỉ là dịch vụ vận chuyển giống uber hoặc grab thôi .còn về tour thì e có thể tư vấn cho mợ như sau :
Nếu rớt xuống sân bay buổi sáng thì nên đi tháp dương long - bảo tàng quang trung - hầm hô rồi về quy nhơn check in ks.
Còn đầu buổi chiều thì ghé chùa Thiên Hưng - tháp bánh ít - tháp đôi - ghềnh ráng rồi về check in ks đi tắm biển ở biển quy nhơn nếu ks mợ ở gần biển .
Còn khoảng 3 -4 g chiều thì đi biển trung lương , tắm biển , ăn uống tại đó rồi về quy nhơn check in ks.
Còn ngày thứ 2 thì tuỳ ngày thứ 1 mợ đi những đâu thì đi các chỗ còn lại .nhưng nhà mợ có ng già và trẻ e chắc ko đi đc kì co.
E khuyên mợ ko nên đi tuyến tháp dương long - bảo tàng - hầm hồ từ quy nhơn . Mất thời gian và dịch vụ vận chuyển giá cao hơn đi từ sân bay đấy.
theo kế hoạch thì chắc 7h tối em mới tới quy nhơn chắc ko đi được tuyến tháp dương long này rồi

Nicky23

Xe máy

Nicky23

Xe máy
theo kế hoạch thì chắc 7h tối em mới tới quy nhơn chắc ko đi được tuyến tháp dương long này rồi
Vậy cụ nên tranh thủ về ks . Chơi trong phố rồi nghỉ ngơi để hôm sau di chuyển .

Nicky23

Xe máy
Ai cũng thuê tàu của dân cả cụ ah . Trừ năm nay có 1 số nhà hàng sắm cano riêng thôi.

haicot

Xe buýt
Em chuẩn bị đi Quy Nhơn trong 3 ngày, HN bay chuyến 7h sáng, em đang tìm chỗ nghỉ và các địa điểm du lịch. Lôi topic này lên đọc dần.