[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Uầy đẹp thế thì em mạnh dạn làm slot ở đây, nhìn bể bơi thích rồi đấy. Biển thì cách đó bao xa cụ? Sóng chỗ này có lớn không vì nhà em có trẻ con đi cùng.

Nếu đi thêm động Thiên Đường thì thời gian sắp xếp sao cụ?
Động thì chịu thôi, cụ phải bỏ bớt lại 1 chỗ nào đó, theo em khuyên các cụ nên ở lại phong nha 1 đêm để tiện đi lại, phong nha rất nhiều chỗ chơi. Nếu cụ nào đi gia đình nhỏ mà thích trải nghiệm thì cứ nhắn tin em nhé.

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Động thì chịu thôi, cụ phải bỏ bớt lại 1 chỗ nào đó, theo em khuyên các cụ nên ở lại phong nha 1 đêm để tiện đi lại, phong nha rất nhiều chỗ chơi. Nếu cụ nào đi gia đình nhỏ mà thích trải nghiệm thì cứ nhắn tin em nhé.
Đến đó em di chuyển = taxi cụ có người quen giới thiệu em ạ, với lại em đi chuyến này nhất định là phải có Thiên Đường vs Phong Nha trong lịch trình nên cụ đừng bảo em bỏ Thiên Đường. Lịch 6 ngày 5 đêm cơ cụ, nếu đi thêm TĐ thì đổi lịch thế nào cho hợp lý cụ

abigman

Đi bộ
Chào các cụ
Các cụ ngó giúp em lịch trình nhà em 2 vợ chồng 1 F1 3 tuổi đi Hà Nội - Quảng Bình xem ổn chưa ạ.
Với cả có chỗ nào vui hay xin các cụ chỉ cho em.

Nhà em vừa ở Geminai (Đồng Hới) hôm 18/5, cảm nhận như sau:
1. Giá phòng rẻ
2. Chất lượng chỉ như nhà nghỉ
3. Vị trí khá đẹp
4. Nhà tắm trơn lắm, con em bị ngã 1 phát
5. Cầu thang đi cẩn thận vì nó hẹp, em bị ngã 1 phát may tóm được tay vịn nên chỉ dập mông.
Nhà em đi gia đình có 2 trẻ nhỏ, nếu được chọn lại nhà em sẽ chọn Mường Thanh ở ngay gần đấy.

Cụ đi qua Đồi cát Quang Phú thì nhớ ghé vào cái Resort SaoStar (đối diện đồi cát Quang Phú) đang xây dở để tắm biển.
Resort đấy đang xây nên vào tắm biển thoải mái. Đây là bãi biển Quang Phú tuyệt đẹp với bãi cát dài, biển xanh, và gần như chưa có ai đặt chân lên.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ chủ cho em hỏi là ở Quảng Bình thuê oto tựu lái ở đâu ạ, địa chỉ uy tín.
Cảm ơn cụ
Hội kia bảo là khách quen và khách địa phương thì cho thuê, khách lạ không dám vì giờ phạt nguội nhiều quá, cả tháng sau mới gửi giấy về nhà. Hại não phết

bandaudaunanh

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em nhà nghỉ hay KS nào gần biển? Em book resort phuquang mà không còn. Cuối tuần sau em vào đó rồi.

Văn Bản

Xe tải
Cụ ơi bãi tắm ở Quang Phú Resort so với bãi ở Sunspa với Bảo ninh thì thé nào ạ

kid1412arc

Xe tăng
Chào cụ itime. Nhà em sẽ vào QB nghỉ mát từ 25-28/6. Số lượng: 5 người lớn và 3 trẻ em ( 8t,6t,1t) Em dự kiến ở Mường Thanh or Bảo Ninh, ăn hải sản 2 bữa còn lại ăn bình dân, đi thăm mộ bác Giáp, đi động Thiên Đường ạ. Cụ tư vấn thêm giúp em với ạ. Cám ơn cụ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Chào cụ itime. Nhà em sẽ vào QB nghỉ mát từ 25-28/6. Số lượng: 5 người lớn và 3 trẻ em ( 8t,6t,1t) Em dự kiến ở Mường Thanh or Bảo Ninh, ăn hải sản 2 bữa còn lại ăn bình dân, đi thăm mộ bác Giáp, đi động Thiên Đường ạ. Cụ tư vấn thêm giúp em với ạ. Cám ơn cụ
Mường thanh thì trung tâm hơn cụ nhé. Ăn uống bình dân thì chỉ bước ra cửa ngồi ngay bờ biển có hàng trăm quán để chọn, Bảo Ninh thì yên tĩnh, mát mẻ hơn vì dạng bugalow, ăn uống thì ít lựa chọn hơn. Nên cho trẻ con chơi ở nước Moọc, Đi bộ vào rừng ở vườn thực vật phong nha. Có gì cụ tham khảo plan của em ở trang trước rồi lên kế hoạch

Văn Bản

Xe tải
Cụ ơi xe em 10h đến động Thiên đường, vào động tham quan, chụp ảnh thì khoảng mấy giờ quay ra xe được ạ

tomhouseqb

Đi bộ
Nếu bác muốn đi du lịch Quảng Bình ở gần bãi biển Quang Phú thấy có khách sạn Quang Phú 3 sao mới mở khá đẹp có bể bơi, tiện thể ăn uống có nhà hàng Hải Yến, Phú Cường ở gần đó hải sản tươi ngon

Chỉnh sửa cuối:

VietCK

Xe tăng
Em vừa chốt nhà e cuối t6 đi QB, đi tàu nên sáng tầm 7h đã đến nơi, các cụ cho e xin vài quán có đồ ăn sáng kiểu bún, phở gì đó ngon lành được không ạ. Em ở khu BN rì dọt.
Chuyến về e đi QB2 tầm 5h chiều, cũng chưa nghĩ ra mua gì để ăn tối trên tàu dc ạ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Em vừa chốt nhà e cuối t6 đi QB, đi tàu nên sáng tầm 7h đã đến nơi, các cụ cho e xin vài quán có đồ ăn sáng kiểu bún, phở gì đó ngon lành được không ạ. Em ở khu BN rì dọt.
Chuyến về e đi QB2 tầm 5h chiều, cũng chưa nghĩ ra mua gì để ăn tối trên tàu dc ạ.
Năm nay Quảng Bình vỡ trận.. nên các cụ phải lưu ý thật kỹ, nếu đi vào cuối tuần vào quán ăn dạng ngon phải đặt trước hết nhé, còn không đặt trước tiện đâu ăn đó thì nên ăn sớm không thực phẩm o còn mà ăn. E dạng về Quảng Bình như thổ địa mà nhiều khi cuối tuần ăn nhậu cũng cực. Ăn sáng vào cuối tuần cũng thế, ngày xưa quán ăn ngon chỉ có dân bản xứ ăn là chủ yếu giờ toàn khách du lịch đông nghẹt. 7h tới nơi cụ bảo taxi về thẳng phố hai bà trưng, có bún bò, phở, mì quảng...

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Nếu bác muốn đi du lịch Quảng Bình ở gần bãi biển Quang Phú thấy có khách sạn Quang Phú 3 sao mới mở khá đẹp có bể bơi, tiện thể ăn uống có nhà hàng Hải Yến, Phú Cường ở gần đó hải sản tươi ngon
Ks này hầu như kín hết tháng 7 rồi