[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

liebling

Xe máy
nhà em dự định đi quảng bình. đang cần phòng cho 3 đêm. từ 16 nhận 19 trả phòng. có cụ nào giúp cháu đặt ks được ko ah. yêu cầu 3* có bẻ bơi và gần bãi tắm.
thank các cụ quan tâm.
Có bể bơi thì có Bảo Ninh, sealight resort, Mường Thanh, Sun Spa. Nhưng em thấy time cụ đi full phòng tại mấy khách sạn này rồi đấy ạ.
Chắc cụ sử dụng cái bể bơi thiên nhiên của Quảng Bình đi ạ, mấy khách sạn trên trục đường Trương Pháp đều gần biển ạ: Sunrise, Ban Mai, Luxe, Đường Sắt phòng ốc được ạ.
Cần hỗ trợ đặt phòng cụ alo cho Ms Nga 0948642020.

timmuaotonao

Xe máy
Bác chủ toptic cho nhà cháu hỏi, nhà trường cháu tự tổ chức đi (ko thuê tua, tự tìm hiểu ks trên mạng)lạng sơn-Đồng hới- Huế rồi quay ra. dự kiến ngày 1 nghỉ đồng hới, đặt ăn nghỉ tại ks Ngân Hà . Cho nhà cháu hỏi chất lượng ks naỳ thế nào ạ, có ổn ko?. Mà đi từ ls 4h30 trưa ăn phủ lý, tối đến đồng hới khoảng mấy giờ ạ, cì nhà cháu thấy quãng đường xa quá?

Dark

Xe buýt
Tìm mãi mới ra bài này, sang tuần e đi QB, ở Ks Bảo Ninh. Gần ks này thì ăn uống ở đâu ngon bổ rẻ cụ chủ nhỉ. Từ đây ra maccau đi đường nào ạ, e đi everest 7 chỗ

liebling

Xe máy
dạ em thấy chỗ bãi tắm mới mới quy hoạch lên rất nhiều nhà hàng, đông khách. Cụ thử xem sao, từ Bảo Ninh đi ra đó khoảng hơn 2km thôi a.

TBLB2011

Xe tải
Tìm mãi mới ra bài này, sang tuần e đi QB, ở Ks Bảo Ninh. Gần ks này thì ăn uống ở đâu ngon bổ rẻ cụ chủ nhỉ. Từ đây ra maccau đi đường nào ạ, e đi everest 7 chỗ
Cụ sang đường Trường Pháp có rất nhiều hàng quán ăn, không nên ăn ở khu Quảng trường gần Bảo Ninh resort giá đắt hơn, còn khu maccau thì em chưa đến lần nào.

TBLB2011

Xe tải
Bãi biển Bảo ninh đi qua cầu Nhật lệ đẹp, hoang sơ hơn bên bãi Nhật lệ - đường Trường pháp; dọc đường Võ Nguyên Giáp có nhà nghỉ dưỡng Hải Đăng của cục 8 - Bộ công an ở cũng rất ok, phòng rộng 3 giường đơn hoặc 2 giường đôi, khuôn viên rộng, có bãi tắm riêng rất sạch. Giá khoảng 700 nghìn/1phòng, phòng ăn rộng lịch sự, rất phù hợp cho một kỳ nghỉ. Nhà em vừa nghỉ ở đây khoảng 2 tuần trước, các cụ có thể tham khảo thông tin trên webside: http://nhanghiduonghaidang.com.vn/.

Song Vịt

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi: nhà cháu và mấy gia đình đi Quảng Bình tuần tới. Tổng thời gian cả đi và về 8 ngày. Đoàn 8 người lớn và 6 trẻ em (nhỏ nhất 3 tuổi, lớn nhất 13 tuổi). Lịch trình dự kiến có viếng mộ cụ Giáp, thăm động Thiên đường, Phong nha. Nếu rảnh rang có thể đi Lao Bảo cho chị em shopping.
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho cháu lịch trình thế nào hợp lý với ạ và nếu có thể, tư vấn thêm còn địa điểm nào ở Quảng Bình nên đi nữa không ạ.
Cháu dự kiến lúc đi sẽ nghỉ tại Cửa lò 1 đêm, hôm sau đi tiếp cho đỡ mệt. Lúc về cũng nghỉ lại dọc đường 1đêm (Thanh Hóa hoặc Vinh).

liebling

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi: nhà cháu và mấy gia đình đi Quảng Bình tuần tới. Tổng thời gian cả đi và về 8 ngày. Đoàn 8 người lớn và 6 trẻ em (nhỏ nhất 3 tuổi, lớn nhất 13 tuổi). Lịch trình dự kiến có viếng mộ cụ Giáp, thăm động Thiên đường, Phong nha. Nếu rảnh rang có thể đi Lao Bảo cho chị em shopping.
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho cháu lịch trình thế nào hợp lý với ạ và nếu có thể, tư vấn thêm còn địa điểm nào ở Quảng Bình nên đi nữa không ạ.
Cháu dự kiến lúc đi sẽ nghỉ tại Cửa lò 1 đêm, hôm sau đi tiếp cho đỡ mệt. Lúc về cũng nghỉ lại dọc đường 1đêm (Thanh Hóa hoặc Vinh).
Ôi nhà cụ tha hồ ăn chơi nhảy múa.
Em thấy cụ cứ nghỉ ở tp Vinh ý, giá phòng cũng khá ok mà lại rẻ nữa.
Viếng mộ cụ Giáp bác đi thăm ngay ngày thứ 2 trên lịch trình Vinh - Đồng Hới
ngoài động Thiên Đường, phong nha, bác có thể đi thăm quan thêm Bãi Đá Nhay (nên đi vào sáng sớm hoặc chiều), thăm nghĩa trang liệt sỹ + địa đạo Vĩnh Mốc (1 ngày)
Khách sạn giá rẻ mà phòng ốc sạch sẽ thì cụ ở trung tâm điều dưỡng quảng bình nhé, ngon bổ rẻ, chỉ tội so với tiêu chuẩn ks thì hơi thiếu thiếu (tủ lạnh, ấm siêu tốc)
Chúc cụ đi chơi vui vẻ

Kachyusa

Xe buýt
Bãi biển Bảo ninh đi qua cầu Nhật lệ đẹp, hoang sơ hơn bên bãi Nhật lệ - đường Trường pháp; dọc đường Võ Nguyên Giáp có nhà nghỉ dưỡng Hải Đăng của cục 8 - Bộ công an ở cũng rất ok, phòng rộng 3 giường đơn hoặc 2 giường đôi, khuôn viên rộng, có bãi tắm riêng rất sạch. Giá khoảng 700 nghìn/1phòng, phòng ăn rộng lịch sự, rất phù hợp cho một kỳ nghỉ. Nhà em vừa nghỉ ở đây khoảng 2 tuần trước, các cụ có thể tham khảo thông tin trên webside: http://nhanghiduonghaidang.com.vn/.
E vừa gọi điện hỏi nhà nghỉ Hải Đăng họ hỏi em thuộc đơn vị nào,hình như phải là công an mới được nghỉ hay sao ý?

TBLB2011

Xe tải
E vừa gọi điện hỏi nhà nghỉ Hải Đăng họ hỏi em thuộc đơn vị nào,hình như phải là công an mới được nghỉ hay sao ý?
Em cho bác số điện thoại của anh quản lý nhà ăn ở đó nhé : 0904 760 734 - 0974 581 373

hieutd2

Xe tăng
Các bác tư vấn giúp e, tuần sau e có kế hoạch đi Hà Nội - Quảng Bình - Quảng Trị - Hà Nội 4 ngày như sau:
- ngày 1: hà nội - ninh bình (ăn sáng) - hà tĩnh (ăn trưa) - viếng mộ Đại Tướng - tp đồng hới, quảng bình (ăn tối + ngủ)
- ngày 2: tp đồng hới (ăn sáng) - nghĩa trang trường sơn - tp đông hà, quảng trị (ăn trưa): thăm thành cổ, sông thạch hãn - tp đồng hới, quảng bình (ăn tối, ngủ)
- ngày 3: tp đồng hới (ăn sáng) - hang 8 Cô - động thiên đường - ăn trưa - động phong nha kẻ bàng - tp vinh, nghệ an (ăn tối, ngủ)
- ngày 4: ăn sáng và thăm quê Bác - Hà nội (ăn trưa Thanh Hoá)
E nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn e lịch đi như trên hợp lý chưa (cả đi và về e chạy QL1a)? E đi Quảng Bình, Quảng Trị lần đầu, chưa thạo đường HCM đoạn đi nghĩa trang trường sơn và các động. Lo nhất hành trình ngày 3 có hợp lý ko vì muốn ngủ ở Vinh để ngày 4 về Hà nội cho nhàn.
Tiện thể nhờ các bác giới thiệu quán ngon ở quảng bình (cập nhật mới nhất á). E đợi hầu vodka các cụ

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

Chỗ này tụi e hay tụ tập, yên tĩnh, buổi trưa toàn mắc võng dưới phi lao ngủ trưa, gió mát mẻ yên tĩnh...
Chỗ này là chỗ nào cụ? Giỗ tổ Hùng Vương tới gia đình em đi Phong Nha - Đồng Hới, cụ giới thiệu thêm thêm chút em thma khảo nhé!

Flamingovietnam

Xe buýt
Tức là cứ theo đường Trương Pháp đi dọc về phía Bắc hở cụ?
Cụ đi theo đường Trương Pháp, ra đến ks Thanh Niên, gặp cái quán nhậu cuối bãi là Xuân Đặng, chủ quán là Mr. Đặng. Ở đây khách chủ yếu là dân địa phương và khách quen. Giá bán quanh năm của bác ấy gần như ko đổi, đồ lúc nào cũng tươi, ngon, rẻ.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi theo đường Trương Pháp, ra đến ks Thanh Niên, gặp cái quán nhậu cuối bãi là Xuân Đặng, chủ quán là Mr. Đặng. Ở đây khách chủ yếu là dân địa phương và khách quen. Giá bán quanh năm của bác ấy gần như ko đổi, đồ lúc nào cũng tươi, ngon, rẻ.
Cám ơn cụ nhé! Cụ là thổ dân à?