[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

nguyenqb

Xe tải
30-4 và 1-5 em ở Quảng Bình. Cụ thổ dân ở Quảng Bình tư vấn giúp em nên ăn ở đâu vào cái ngày đông đúc này với ạ.
1. Ăn sáng?
2.Ăn trưa, ăn tối?
Ngày 1-5 em sẽ đi chơi động thiên đường nên chắc ăn trưa ở đó, ổn không cụ? Tối 30-4 và tối 1-5 thì ăn ở Đồng Hới
Hôm đó nhà cháu cũng đi nên không hầu các Cụ được.Theo cháu sáng các Cụ vào cafe CosCos,Thạch Thảo hoặc Nghệ sĩ Quán ăn sáng và uống cafe ở những quán đó khá đẹp nằm trên đường Nguyễn Hữu Cảnh,ăn trưa thì quán Quê Nhà trên đường Lý Thường Kiệt.Các Cụ cứ đi Taxi cho tiện.Đi động Thiên đường xong Cụ chịu khó chạy về Phong Nha,ở đó có quán cơm Thu Huế luôn có đủ các đặc sản sông Son,ngon,bổ,rẻ.Trên đường đi về,Cụ qua chổ có cái biển Tập đoàn Trường Thịnh 1 đoạn có lỗi rẽ tay trái,Cụ theo đường đó về TT Hoàn Lão rồi hỏi đường ra biển Trung Trạch,vào nhà hàng Đại dương ăn mực nháy,cam đoan Cụ sẽ ngạc nhiên khi thấy nhà hàng bơi ra biển và đưa về cho Cụ những con mực còn bơi mắt còn nhấp nháy.Chúc các Cụ có những ngày nghỉ vui vẻ và hạnh phúc ạ

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
CÁc cụ mợ cho em hỏi đi đoàn đông (CQ) nghỉ ở KS Công đoàn có được không? có gần bãi tắm không? Mà sao có đến tận 3 cái KS có tên công đoàn vậy??? KS công đoàn, KS Công đoàn Nhật Lệ, KS Du lịch Công đoàn??? Cái nào ở thì tốt hơn ạ??? Thank các cụ mợ
Nhà Cháu hay nghỉ ở KS Công Đoàn Nhật Lệ này. Nhiều phòng lắm. Bên tay phải có nhà ăn, gọi điện trước, tối đến muộn Họ vẫn chờ ! :D Đối diện, qua đường là bãi tắm.

bachkhoak40

Xe điện
Nhà Cháu hay nghỉ ở KS Công Đoàn Nhật Lệ này. Nhiều phòng lắm. Bên tay phải có nhà ăn, gọi điện trước, tối đến muộn Họ vẫn chờ ! :D Đối diện, qua đường là bãi tắm.

Thank mợ, em cũng chấm cái KS này rồi. Nhưng sao trên bản đồ có 2 ks cũng tên là Công đoàn nhỉ?

bachkhoak40

Xe điện
Hôm đó nhà cháu cũng đi nên không hầu các Cụ được.Theo cháu sáng các Cụ vào cafe CosCos,Thạch Thảo hoặc Nghệ sĩ Quán ăn sáng và uống cafe ở những quán đó khá đẹp nằm trên đường Nguyễn Hữu Cảnh,ăn trưa thì quán Quê Nhà trên đường Lý Thường Kiệt.Các Cụ cứ đi Taxi cho tiện.Đi động Thiên đường xong Cụ chịu khó chạy về Phong Nha,ở đó có quán cơm Thu Huế luôn có đủ các đặc sản sông Son,ngon,bổ,rẻ.Trên đường đi về,Cụ qua chổ có cái biển Tập đoàn Trường Thịnh 1 đoạn có lỗi rẽ tay trái,Cụ theo đường đó về TT Hoàn Lão rồi hỏi đường ra biển Trung Trạch,vào nhà hàng Đại dương ăn mực nháy,cam đoan Cụ sẽ ngạc nhiên khi thấy nhà hàng bơi ra biển và đưa về cho Cụ những con mực còn bơi mắt còn nhấp nháy.Chúc các Cụ có những ngày nghỉ vui vẻ và hạnh phúc ạ
Thank cụ nhé

vongaban

Xe tải
Thank mợ, em cũng chấm cái KS này rồi. Nhưng sao trên bản đồ có 2 ks cũng tên là Công đoàn nhỉ?
Công đoàn này là công đoàn xịn cụ nhé, địa điểm rất trung tâm biển, ks trực thuộc liên đoàn lao động tỉnh

SABAIDI

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ. Em cũng chỉ dám nhờ cụ tư vấn giúp thôi ạ, vì cụ là người ở QB, chứ ngày nghỉ lễ em cũng không dám phiền cụ đâu. Chúc cụ có kỳ nghỉ lễ vui vẻ an toàn

CIB

Xe điện

Cái CĐ này năm ngoái cháu ở, gần tuần ở QB chả dám tắm ở KS, nước sinh hoạt ở ks này vừa có mầu vừa có mùi vừa có vị, hichic

meo_beo1204

Xe hơi
E sinh ra ở đất Quảng Bình nắng gió, tuổi thơ gắn liền nơi đây. Nơi mảnh đất cằn cỗi nhưng bù lại thiên nhiên ban cho nhiều ưu đãi về ẩm thực cũng như cảnh quan... Dịp 30 tháng 4 này e biết nhiều cụ đi về đây du lịch e xin mở thớt tư vấn, chỉ chỏ chỗ ăn chỗ chơi cho các bợm nhậu đúng nghĩa nhưng chán các kiểu món ăn đơn thuần mà các nhà hàng đều có, với e thì các món ăn đều phải tự nhiên và tự đánh bắt chứ không nuôi công nghiệp... E biết các cụ trên này đi rất nhiểu nhưng e xin mạo muội chỉ cho những cụ chưa biết và chưa đi... Và có đam mê khám phá
chả là gia đình em có 8 người cũng vào QB,nhà em đặt phòng ở đường Quách Xuân Kỳ rồi àh,cụ chủ cho em hỏi muốn ăn hải sản ngon bổ rẻ thì có quán nào gần biển không ah

psy

Xe buýt
Em xin phép đánh dấu cái thớt này, cảm ơn các cụ chia sẻ thông tin. Em đi sớm, sáng 30/4 đã về nhà rồi. Nếu có gì hay em sẽ chia lại các cụ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
chả là gia đình em có 8 người cũng vào QB,nhà em đặt phòng ở đường Quách Xuân Kỳ rồi àh,cụ chủ cho em hỏi muốn ăn hải sản ngon bổ rẻ thì có quán nào gần biển không ah
Có mấy địa điểm cụ nên đến nhé: cụ qua nhà hàng sống thần hoặc nhà hàng sát cầu dài, tất cả đều nhà hàng nổi, đừng ăn ở phố biển vì đắt hơn... Cụ gọi điện đặt bàn trước, buổi chiều lên nóc du thuyền ngồi ngắm hoàng hôn và sông nước, còn muốn vừa ăn vừa tắm thì ra trung tâm biển nhật lệ hoặc hải yến ở biển phía bắc Quảng Bình .. Thứ 2 là cụ lên phía nam cách trung tâm 5km có nhà hàng chang chang ngồi ven sông cũng đẹp...

daiduongmb

Xe máy
Công ty em hè này cũng du lịch Quảng Bình. Các cụ chỉ cho e chỗ chơi vui vui tí nào :))

FORWD

Xe tải
Em đánh dấu giữ thông tin khi cần dùng tới.

meo_beo1204

Xe hơi
Có mấy địa điểm cụ nên đến nhé: cụ qua nhà hàng sống thần hoặc nhà hàng sát cầu dài, tất cả đều nhà hàng nổi, đừng ăn ở phố biển vì đắt hơn... Cụ gọi điện đặt bàn trước, buổi chiều lên nóc du thuyền ngồi ngắm hoàng hôn và sông nước, còn muốn vừa ăn vừa tắm thì ra trung tâm biển nhật lệ hoặc hải yến ở biển phía bắc Quảng Bình .. Thứ 2 là cụ lên phía nam cách trung tâm 5km có nhà hàng chang chang ngồi ven sông cũng đẹp...
có vẻ Hải Yến được nhiều người lựa chọn nhỉ,thank cụ chủ nhé...với cả em hỏi thêm là đi matxa thì chỗ nào hay hay (chả là em với 1 thằng đực nữa bị lẻ loi :)),cụ chủ cho em xin số cầm chân với,em vào nếu cụ không bận thì ra làm chén vodka với nhà em ạ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
có vẻ Hải Yến được nhiều người lựa chọn nhỉ,thank cụ chủ nhé...với cả em hỏi thêm là đi matxa thì chỗ nào hay hay (chả là em với 1 thằng đực nữa bị lẻ loi :)),cụ chủ cho em xin số cầm chân với,em vào nếu cụ không bận thì ra làm chén vodka với nhà em ạ
Matxa cứ vào hoà bình nhé, cứ mạnh dạn gạch ngói boa 2 xị nhé... Cấm phá giá đấy...cứ pm cho e, tối nay e vào luôn cho rảnh đường

SABAIDI

Xe tăng
Matxa cứ vào hoà bình nhé, cứ mạnh dạn gạch ngói boa 2 xị nhé... Cấm phá giá đấy...cứ pm cho e, tối nay e vào luôn cho rảnh đường
Hoà Bình này năm 2011 em ở đấy 2 đêm, có mò sang masage bo bủng đàng hoàng mà mời em ý lên phòng em mà em ý ứ chịu, báo hại em phải làm cuốc taxi ra macao

Muon_biet

Xe cút kít
E cũng đã đến Quảng Bình quê ta ơi.