Du lịch Nha Trang

Đông Doãn

Xe tải
Gửi các cụ, đợt tới vc em định làm chuyến du lịch Nha Trang tầm 1 tuần. Qua tham khảo thì em tính ở đất liền 3 - 4 ngày, sau đó vào nghỉ trong Vinpearl hoặc ngược lại. Do nghỉ dài ngày mà kinh phí có hạn nên em có mấy băn khoăn nhờ các cụ có kinh nghiệm giải đáp giúp:
- Vinpearl đang có gói khuyến mại 4tr (garden view) hoặc 5tr4 (sea view) bên resort Vinpearl Golf Land. Đã bác nào ở chỗ này chưa ạ và chất lượng phòng ốc, dịch vụ ở đây thế nào?
- Chi phí ăn uống trong vinpearl và ở đất liền thế nào ạ? Ở đất liên thì em có tham khảo một số bài review cũng biết qua được một số địa điểm. Còn trong vinpearl thì hoàn toàn không có gì? Chẳng biết ăn uống đắt rẻ ngon dở ra sao nữa.
- KHi đặt gói khuyến mại này thì không biết qua bên vinperl land chơi bời có mất phí không các bác? Gói này thấy ghi chỉ buffet sáng.
- Loanh quanh Nha Trang có chỗ nào gần gần để đi du lịch thêm nữa không? như kiểu Sài Gòn vs Vũng Tàu ấy ạ, cách tầm 50 - 100km thôi.
Tạm thế đã. Các cụ thông não giúp em với. Em cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vietduc610

Đi bộ
Mình từng ở Six Senses rồi nhưng chưa ở Vinperl lần nào . Mình đi du lịch Nha Trang khá nhiều rồi, lần gần đây nhất mình thuê căn hộ bên Mường Thanh Center - giá cũng ngang ks 4 sao nhưng được cái là căn hộ tự phụ vụ. ban đêm bác dẫn thêm người hay mỗi đêm dẫn mỗi người về cũng k bị làm khó như mấy ks 4,5 sao kia :)) . về những câu hỏi của bác, em xin trả lời theo kinh nghiệm của mình:

_ phòng ốc và dịch vụ ở những ks 4,5 sao ở Nha Trang bác k phải bàn. hầu như tất cả đều ok
_ Gói của bác hình như chỉ bao gồm bữa sáng thôi.
_ loanh quanh Nha Trang có nhiều chỗ chơi lắm mà bác k đi oto được, phải đi thuyền như: Đảo Hòn Mun, Vịnh Ninh Vân, Vân Phong... hoặc làm 1 chuyến xuống Cam Ranh - đường đi khá đẹp.

Bonus bác thêm 1 vụ nữa là ở Nha Trang muốn tìm mấy em ấy ấy ấy :)) , đừng mất công lên web tìm. trên đây toàn cá sấu với công nghiệp thôi =)) bác cứ vào mấy bar chơi và đặc vấn đề với quản lý là được. giá thì tầm 2-3tr tuỳ hàng.

Đông Doãn

Xe tải
Thanks bác. Ở Nha Trang có resort nào ngon bổ rẻ mà 3tr/ngày bao ăn không bác nhẩy. Có hồ bơi, gym càng tốt :)

Hieubigc

Xe hơi
Theo mình bạn nên thuê khách sạn nằm trên đường chính Trần Phú , chỉ cần 3 star là OK, vipearl chỉ 1 ngày là đủ, tối ra sailiing Club nghe nhạc cũng phê lam, và đừng bỏ nỡ bãi tắm gần san bay Cam Ranh tên là Bãi Dài.chúc cụ và gia đình có 1 chuyến đi vui vẻ.

tamson9999

Xe hơi
Cụ đi vài ngày thì cứ ăn ngủ cho sướng, nghỉ ngơi thư giãn đi lại làm gì nh, ở Nha Trang cụ có thể đi thăm Viện Hải dương học, Tháp Bà, nhà thờ trên núi, lặn biển, tour 4 đảo, tắm bùn ... Ăn uống thì cụ đi qua cầu Trần Phú ăn rẻ hơn so với trong Trung tâm :)

bongkhanhlinh

Xe tăng
đi lại ở Nha Trang thì dùng phương tiện gì các cụ nhỉ

Hachan

Xe máy
Em ở Vinpearl NT rồi, nói chung chất lương ổn, rộng rãi, khu vui chơi thoải mái, hợp với đi đông người có trẻ con, nhưng chơi ở vinpearl tầm 2 ngày là thoải mái rồi, sau đó nên vào thành phố chơi, vừa tiết kiệm lại có nhiều trải nghiệm thú vị, quán ăn vặt đường trần phú có nhiều, ngon mà rẻ

sonnamvan

Xe tải
Dạo trước vào đó Em cũng đã ở Vinpearl. Em thấy ở đó tầm 2 ngày là được rồi, còn đâu mình nên vào thành phố ở cho rẻ mà đi lại chơi bời các chỗ khác cũng tiện. Nếu ở resort thì mang tính chất là nghỉ dưỡng thôi cụ ah

phamphuc1993

Xe đạp
Đến đó thuê xe máy đi cũng ok cụ ạ.lại tiện tạt qua các cửa hàng, đồ ăn ven đường nữa :)

DatPhong365

Xe máy
Website
datphong365.com
Đúng rồi. Vinpearl ở tầm 2 ngày là đủ. Sau đó chuyển vào Thành phố để tiện khám phá.

TUCSON9389

Xe điện
Em giải đáp thắc mắc của cụ nhé :
1./ Ở Vinpearl thì cụ yên tâm, k lo về chất lượng phòng ốc và dịch vụ đâu nhé, giá bên e phòng sea view 4,6tr thôi mà có ăn buffet 3 bữa, nên vụ ăn uống cụ k lo, chứ hạng Garden bọn TQ ở hết rùi, resort k bán nữa đâu :D
2./ Khi cụ lưu trú tại rs thì cụ được tự do vui chơi nhé, không giới hạn số lần đi cano hoặc cáp treo qua đảo, nên cụ lên đất liền ăn chơi nhảy múa xong đi cáp qua đảo đều ok, nói chung giá phòng Vinpearl hơi cao nhưng tính ra nhiều dịch vụ cũng không cao lắm.
3./ Loanh quanh Nha Trang cụ có thể tắm bùn, thăm hồ cá Trí Nguyên hay lặn ngắm san hô, đều ok nhé
Alo em nếu cần dịch vụ ở Nha Trang hen
cụ cho em hỏi,gần sân bay cam ranh có cái khu gì đó mà họ trồng chủ yếu là soài. vào ngắm và mua soài rất thích . em nhớ là từ vườn soài này đi vào sân bay chỉ mất khoảng 15 p thôi. cụ thông tin cho em được không ạ

DatPhong365

Xe máy
Website
datphong365.com
cụ cho em hỏi,gần sân bay cam ranh có cái khu gì đó mà họ trồng chủ yếu là soài. vào ngắm và mua soài rất thích . em nhớ là từ vườn soài này đi vào sân bay chỉ mất khoảng 15 p thôi. cụ thông tin cho em được không ạ
Chỗ Xoài nhiều đó là Cam Lâm bạn nhé. Cách Sân bay Cam Ranh khoảng 10km thôi ^^

DatPhong365

Xe máy
Website
datphong365.com
2 bên đường 1 ở Cam Lâm có vài quán cơm xe hay ghé mà mình không nhớ tên.
Có lần mình ăn hải sản tại Cô Sáu Cảnh - Bãi Dài Cam Lâm cũng khá ngon.

OneClick

Xe hơi
Cụ tham khảo thêm đảo Bình Ba