Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào

coquay

Xe container
Em thấy ở trong phố có khi hay hơn mợ ạ, ks khoảng 300 đến 500k. Thuê ks ở mặt biển khoang 1 củ là rẻ nhất, và 80% là ở cùng khách tàu nhé đau đầu lắm, hơn mỗi cái đi qua đường là tới biển
Trong phố đi lại Ăn uông cực tiện từ ăn sáng đến ăn trưa, và quan trong nhất ở trong phố ít có khách tàu ở mấy, ở trong phố ăn theo người bản địa ngon bổ rẻ. Ra trung tâm ăn đồ ăn chế biến hơi giống vị cho khách tàu ăn quá chán mà còn đắt, ở trong phố ra biên gần đi xe máy chắc chưa đến 2p là tới biển, ra biển nhiều bãi gửi xe cũng tiện, trước mặt ks havana ở mặt biển có quán cafe view đẹp vừa ngòi cafe vừa tắm cho f1 tắm luôn cũng tiện
mà thuê xe ngày 100k thuê luôn của ks, những ks trong phố hay có luôn dv cho thuê xe.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em ở vinpearl nhiều khách tầu lắm nhưng em ko thấy vấn đề gì.

keeponlylove

Xe điện
Em hay tư vấn dạo du lịch Nha Trang ạ. Với mợ chủ đi 2ng lớn+1trẻ trong 5 ngày vào tháng 8:
- tiêu chí: cho những ng lần đầu đi NT, ngon, rẻ, nơi ng NT hay ăn và ít khách TQ cho đỡ đông
- nơi đến thăm quan, vui chơi: Vinpearland; Đảo Bình Ba (kết hợp chùa ốc ở Cam Ranh); các điểm trong thành phố (chùa Long Sơn, nhà thờ đá, Tháp Bà, hòn chồng, viện hải dương học); các điểm ngoài thành phố (tắm bùn, Pháp viện Khánh Sơn; thành Diên Khánh)
- món ăn: hải sản (rất nhiều quán ngon, rẻ dọc đường Tháp Bà); bún cá (trên đường Yersin); bánh mỳ (đường Hồng Bàng); cơm gà (Trâm Anh, phố Bà Triệu); bánh căn (buổi tối, đối diện Tháp Bà); nem nướng Ninh Hoà (đường Phan Bội Châu); cơm chay (quán Hoan Hỷ, đường Lê Đại Hành); cơm tấm sườn que (đường Ngô Gia Tự); cafe (cafe Hoàng Tuấn, cafe Mê Trang với nhiều quán); lẩu gà lá é, cơm chiên muối é (nhiều quán có); gỏi cá mai; bánh ướt, bánh đập; bò Lạc cảnh...
- ở: nhiều lựa chọn ở trung tâm (ks hoặc căn hộ cho thuê) nhưng nên tìm hiểu đặt né chỗ đông khách TQ vì rất ồn ào.
- đi lại: đi xa (đi Đảo Bình Ba, từ SB về NT và ngược lại, ...) thuê xe theo chuyến hoặc taxi; đi gần trong thành phố bằng taxi/grap hay thuê xe máy theo ngày
* biển tháng 8 tắm được nhất vì sóng không quá to, không quá nắng
Với số ngày có, phải gạt đi một số điểm (Dốc Lết, 3 Bình trong tứ Bình, Đà Lạt...) để mợ chủ sắp xếp ăn chơi đảm bảo sức khoẻ ng già con trẻ vừa đến được những nơi nên đến, ăn được những thứ đặc sản nơi đây.
Nếu cần Mợ chủ ib cho em lịch giờ cụ thể em dễ tư vấn chi tiết hơn khỏi lộ tt của mợ
Cụ cho e hỏi, tháng 3 này biển tắm được Ko ạ? ( lạnh, sóng to,...)

LeHoang_Tx

Xe điện
Uh, thuê một căn chung cư full đồ ở kiểu homestay, tự đi chợ về nấu nướng, anh thấy hay hơn là ở khách sạn.
Hay đấy!
Ăn uống chủ động không sợ đổi đồ như quán. Mất tý thời gian nấu dọn nhưng không lo đau bụng!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hay đấy!
Ăn uống chủ động không sợ đổi đồ như quán. Mất tý thời gian nấu dọn nhưng không lo đau bụng!
Vâng anh, coi như chỉ thay đổi không khí và khẩu vị, món ăn, còn 90% vẫn như đang sống ở nhà mình anh ạ.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Em thấy ở trong phố có khi hay hơn mợ ạ, ks khoảng 300 đến 500k. Thuê ks ở mặt biển khoang 1 củ là rẻ nhất, và 80% là ở cùng khách tàu nhé đau đầu lắm, hơn mỗi cái đi qua đường là tới biển
Trong phố đi lại Ăn uông cực tiện từ ăn sáng đến ăn trưa, và quan trong nhất ở trong phố ít có khách tàu ở mấy, ở trong phố ăn theo người bản địa ngon bổ rẻ. Ra trung tâm ăn đồ ăn chế biến hơi giống vị cho khách tàu ăn quá chán mà còn đắt, ở trong phố ra biên gần đi xe máy chắc chưa đến 2p là tới biển, ra biển nhiều bãi gửi xe cũng tiện, trước mặt ks havana ở mặt biển có quán cafe view đẹp vừa ngòi cafe vừa tắm cho f1 tắm luôn cũng tiện
mà thuê xe ngày 100k thuê luôn của ks, những ks trong phố hay có luôn dv cho thuê xe.
Em đặt ks ngay gần Trần Phú cụ ạ :)

hai banh duc

Xe tải
Cảm ơn cụ. Vào đấy thì ở đâu tiện nhỉ? Nhà e 2f1 nên nghỉ dưỡng là chính . À, giá hợp lý nữa.
Em đang ở Dốc Lết cách NT về phía Bắc kh 60km ở đây bãi biển đẹp, KS resort đều rẻ hơn NT. Rất yên tinh phu hợp với nghỉ dưỡng ở NT e thấy đông đúc ồn ào Khựa nhiều lắm.

coquay

Xe container
Em đặt ks ngay gần Trần Phú cụ ạ :)
Đường Trần phú dài lắm mợ xem map nó có ở tt thì ok. Em đi thấy ở khu tt ở trong phố cũng đc vì tiện tôi đi dạo hay uống nước ép cũng rẻ. Tí em tìm cái ảnh ở khu ăn hải sản của dân nt ngon giá hợp lý ko quá đông ko phải ở bờ kè đâu, ăn ở bờ kè đông ng mà ko rẻ. Đừng ăn ở mặt biển vừa chán vừa đắt Cafe thì ok

chevroletcruz

Xe điện
E cũng hóng kinh nghiệm, cố hè này cho cả nhà đi