Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, vậy còn mấy chỗ như các cụ ấy gợi ý như ảnh dưới thì sao ạ

Không phải xấu mà biển dốc và nước sâu nên hơi nguy hiểm.
Biển bãi Dài tắm thì nên chú ý vì nước cạn tắm rất thích nhưng hay có vùng nước xoáy.
Đừng ham ra xa và luôn mặc áo phao.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Không phải xấu mà biển dốc và nước sâu nên hơi nguy hiểm.
Biển bãi Dài tắm thì nên chú ý vì nước cạn tắm rất thích nhưng hay có vùng nước xoáy.
Đừng ham ra xa và luôn mặc áo phao.
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn cụ nha :) em đang tìm hiểu ngâm cứu thêm.
Người thì bảo cần mua voucher ks, ng thì bảo ko cần. Đầu tháng 8 giảm nhiệt, trung tâm tp khách sạn nhiều...hị hị em đang phân vân ạ

luot_song

Xe điện
Cho cháu hỏi sao Ocxinh_85 không đi Đà nẵng cho đông vui a?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn cụ nha :) em đang tìm hiểu ngâm cứu thêm.
Người thì bảo cần mua voucher ks, ng thì bảo ko cần. Đầu tháng 8 giảm nhiệt, trung tâm tp khách sạn nhiều...hị hị em đang phân vân ạ
Vụ ks thì em thua rồi vì em đi NT toàn ở nhà Bố em.:)

Euro2CityStar

Xe lăn
gần nghìn km thoai . đồng hới -sa huỳnh .

chung cái chữ quảng thoi
Mua hè này em định mang con em đi Bãi biển Sa Huỳnh 3 ngày, các cụ mợ có biết từ sân bay Đồng Hới về đó bao xa không ạ? Vì lần trước em đi oto nên không nhớ rõ. Chắc em đi trước đợt 30/4 thì thời tiết có tắm được biển không ạ?

Ocxinh_85

Xe container

xxcodaixx

Xe buýt
Có cái nắng có cái gió... còn chưa thấy cụ nào tư vấn cái đó cả :(

Ocxinh_85

Xe container
Có cái nắng có cái gió... còn chưa thấy cụ nào tư vấn cái đó cả :(
Xx của cụ là cái đó à? Em lập thớt nhờ các cụ tư vấn nghiêm túc ạ. Còn cụ thích mấy cái mà cụ quan tâm thì cụ đi nên đi tìm chỗ khác ạ.
Em cám ơn.

Dung TOYOTA

Xe tăng
Đà Nẵng em đi rồi cụ ạ. Năm ngoái cũng mới đi.
Nha Trang là bà ngoại f1 nhà em muốn đi cho bà chơi :)
mợ cho em vài cái kinh nghiệm Đè Nẽng với :D em vào cũng phải 4 5 lần roài nhuwg toàn vào côg tác. quy trình ngày nào cũng ra công trình - về nhậu - say - về KS - ngủ - tắm biển - nhậu - ngủ :))
lần này cho gấu đi cùng nên nhậu bỏ, nhưg chưa biết làm gì =))

Ocxinh_85

Xe container

Ocxinh_85

Xe container
mợ cho em vài cái kinh nghiệm Đè Nẽng với :D em vào cũng phải 4 5 lần roài nhuwg toàn vào côg tác. quy trình ngày nào cũng ra công trình - về nhậu - say - về KS - ngủ - tắm biển - nhậu - ngủ :))
lần này cho gấu đi cùng nên nhậu bỏ, nhưg chưa biết làm gì =))
Đà Nẵng năm ngoái e đi 7 ngày. Đi cả Huế.
E đi ngươid già và trẻ em nên vừa chơi vừa nghỉ. Đúng nghĩa đi nghỉ hihi
Chả có kinh nghiệm gì đâu ạ.
Em ở ks 3 * Mỹ Khê.
Đi tour Bà Nà và Cù Lao Chàm.
Còn lại tự đi ạ.
ĐN bây giờ ngày càng đông, nhưng em vaãn thích ĐN. Và vẫn thích quay trở lại lúc nào đó...hihi

Nha Trang@

Xe điện
Dạ, vậy còn mấy chỗ như các cụ ấy gợi ý như ảnh dưới thì sao ạ

Cụ trên tư vấn cho mợ đi Bãi Dài và Dốc Lết đúng ra chẳng biết cặn kẽ gì về biển Nha Trang cả! Không phải ngẫu nhiên mà người ta xếp Nha Trang là một trong 29 vịnh đẹp nhất thế giới đâu. Em ở đây hơn 50 năm cũng đi khắp nơi rồi mà vẫn thấy biển NT là đẹp và hiền hoà nhất.
Đầu tiên nói về biển Dốc Lết. Nơi này cứ rảnh là em chở gấu đi resort ở một ngày. Biển rất đẹp, đúng. Cát rất mịn và cứng chứ không như NT và ra rất xa thì nước mới lút đầu nên với những người không biết bơi thì tắm rất sướng. Nhưng những nơi đẹp và sạch sẽ như thế thì các resort chiếm hết rồi, mợ muốn vào phải mua vé. Chưa kể lúc biển động thì thôi rồi, rác bẩn thỉu kinh khủng, dưới biển toàn mảnh chai vỏ sò đứt chân như không.
Còn Bãi Dài? Nếu cho là đẹp hay lãng mạn thì chắc cách đây hơn chục năm. Bây giờ biến thành cái chợ không hơn không kém! Các hàng quán mọc lên san sát không có đường ra biển luôn, mợ muốn ra biển tắm bắt buộc phải ăn uống ở quán họ. Thức ăn cụ thể là hải sản họ bán ntn? Có thể nói là gấp đôi giá nơi khác, mà lại có thể cân thiếu, tráo hàng... XHT bảo kê dọc quán luôn, khách ý kiến ý cò gì thì đi viện ngay.
Tóm lại đi chơi thì Vinper và các đảo một hai ngày, Bình Ba một ngày, tour quanh TP một ngày có kèm đi dọc bờ sông Cái ngắm cảnh. Ăn hải sản cứ bảo taxi chở ra đường Tháp Bà vào bất cứ quán nào cũng được, đông đúc ngồi bàn thấp bình dân nhưng bán đúng giá. Ở thì cứ book mấy KS 2, 3 sao đường Trần Phú thôi, sáng tắm chiều tắm rất tiện lợi, nếu ở khu vực Hòn Chồng giá rất rẻ, KS mới xây mà biển như Dốc Lết cạn dễ tắm.

Ocxinh_85

Xe container
Cụ trên tư vấn cho mợ đi Bãi Dài và Dốc Lết đúng ra chẳng biết cặn kẽ gì về biển Nha Trang cả! Không phải ngẫu nhiên mà người ta xếp Nha Trang là một trong 29 vịnh đẹp nhất thế giới đâu. Em ở đây hơn 50 năm cũng đi khắp nơi rồi mà vẫn thấy biển NT là đẹp và hiền hoà nhất.
Đầu tiên nói về biển Dốc Lết. Nơi này cứ rảnh là em chở gấu đi resort ở một ngày. Biển rất đẹp, đúng. Cát rất mịn và cứng chứ không như NT và ra rất xa thì nước mới lút đầu nên với những người không biết bơi thì tắm rất sướng. Nhưng những nơi đẹp và sạch sẽ như thế thì các resort chiếm hết rồi, mợ muốn vào phải mua vé. Chưa kể lúc biển động thì thôi rồi, rác bẩn thỉu kinh khủng, dưới biển toàn mảnh chai vỏ sò đứt chân như không.
Còn Bãi Dài? Nếu cho là đẹp hay lãng mạn thì chắc cách đây hơn chục năm. Bây giờ biến thành cái chợ không hơn không kém! Các hàng quán mọc lên san sát không có đường ra biển luôn, mợ muốn ra biển tắm bắt buộc phải ăn uống ở quán họ. Thức ăn cụ thể là hải sản họ bán ntn? Có thể nói là gấp đôi giá nơi khác, mà lại có thể cân thiếu, tráo hàng... XHT bảo kê dọc quán luôn, khách ý kiến ý cò gì thì đi viện ngay.
Tóm lại đi chơi thì Vinper và các đảo một hai ngày, Bình Ba một ngày, tour quanh TP một ngày có kèm đi dọc bờ sông Cái ngắm cảnh. Ăn hải sản cứ bảo taxi chở ra đường Tháp Bà vào bất cứ quán nào cũng được, đông đúc ngồi bàn thấp bình dân nhưng bán đúng giá. Ở thì cứ book mấy KS 2, 3 sao đường Trần Phú thôi, sáng tắm chiều tắm rất tiện lợi, nếu ở khu vực Hòn Chồng giá rất rẻ, KS mới xây mà biển như Dốc Lết cạn dễ tắm.
Em cảm ơn cụ, rất chi tiết ạ.
Trần Phú rất nhiều ks phải ko ạ
Có cần book trc ko ạ? Mua voucher ý ạ

SimsSam

Xe điện
Lấy chồng. Để chồng lo mấy việc này. Định thay đờn ông hử.

Nha Trang@

Xe điện
Đường Trần Phú bây giờ KS san sát như ken, em thấy giá rẻ hơn những TP khác.
Ý mợ là muốn mua voucher để đặt trước phòng hay giảm giá? Em không rành lắm về voucher nên không biết vì khi ở em toàn gọi điện đặt trước rồi thanh toán bằng tiền mặt. Em đi du lịch toàn lên trang booking xem phòng rồi gọi điện trực tiếp cho KS đặt phòng, mợ đi tháng tám thì khách cũng bình thường không đông lắm đâu.