[Funland] Du lịch Lạng Sơn !

nhtho

Xe buýt
Tối không có gì dạo chơi đâu ạ, đắp chăn ngủ trong phòng thôi ;))
trên đấy buồn thế hả cụ, nhưng chắc khí hậu mát mẻ, trong lành.
Lên đấy có KS, nhà nghỉ, quán ăn là đc cụ ạ, coi như hít thở không khí mát mẻ.

ntdat17

Xe đạp
lên LS cụ phải tập trung vào ẩm thực vì có rất nhiều món ngon đấy cụ, bánh cao sằng, áp chao, phở chua, đồ nướng... LS có 2 Khách sạn lớn là mường thanh và Vinpearl, ăn vặt thì e đã kể trên còn để ăn cơm thì cụ ra nhà hàng Bắc Long Giang (cạnh Vinpearl) nhé, e hay tiếp khách ở đây, hầu hết mn đều khen cả :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
lên LS cụ phải tập trung vào ẩm thực vì có rất nhiều món ngon đấy cụ, bánh cao sằng, áp chao, phở chua, đồ nướng... LS có 2 Khách sạn lớn là mường thanh và Vinpearl, ăn vặt thì e đã kể trên còn để ăn cơm thì cụ ra nhà hàng Bắc Long Giang (cạnh Vinpearl) nhé, e hay tiếp khách ở đây, hầu hết mn đều khen cả :D
Mùa này không có áp chao, đồ nướng ăn mùa này thì chết :D

nhtho

Xe buýt
Mẫu Sơn chỉ nên đi mùa đông (dịp có tuyết rơi, băng đá), còn mùa hè lên đó thì đúng là cực hình
Cụ nói quá. Cực hình là sao ạ.
Mùa này không có áp chao, đồ nướng ăn mùa này thì chết :D
Nghe các cụ chê M Sơn, cháu thấy buồn cho anh xứ Lạng. Mẫu Sơn, Sapa, Tam Đảo là những địa điểm mà cách đây hơn trăm năm người Pháp chọn để nghỉ dưỡng mùa hè. Giờ các chỗ kia đều ngon lành, sao M Sơn lại tệ thế.
Tuy nhiên, túm lại là trên đấy vẫn có KS để ở qua đêm, vẫn có quán hàng để ăn tối - sáng phải ko cụ.

Halomua

Xe tải
Cháu định đi từ HN tầm 9h sáng lên LS ăn uống trên đường, rồi mò lên Mẫu Sơn nghỉ trưa, chiều, tối dạo chơi cho mát mẻ. Sáng hôm sau 9h, xuống tp chơi loanh quanh mấy điểm, trưa "phọt" về HN.
Cụ thấy sao ạ
Mấy năm trước em lên, thấy các ks trên đỉnh MS rất xuống cấp, mốc meo. Lên để hít thở không khí trong lành và dạo 1 vòng ngắm cẩm tú cầu, ngồi ngắm trang phục đồng bào Dao, mua mật ong tảng, đào MS, thuốc tắm Dao... rồi về lòng chảo thành phố ngủ Vinpearl thôi cụ êy.

Halomua

Xe tải
Nếu thích trải nghiệm núi rừng thì bác hỏi chủ khu MSĐ này xem họ nhận khách lại chưa, ở km4 - mới, sạch sẽ và đủ vắng vẻ, trong lành và ko xa thành phố quá.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Nghe các cụ chê M Sơn, cháu thấy buồn cho anh xứ Lạng. Mẫu Sơn, Sapa, Tam Đảo là những địa điểm mà cách đây hơn trăm năm người Pháp chọn để nghỉ dưỡng mùa hè. Giờ các chỗ kia đều ngon lành, sao M Sơn lại tệ thế.
Tuy nhiên, túm lại là trên đấy vẫn có KS để ở qua đêm, vẫn có quán hàng để ăn tối - sáng phải ko cụ.
Em cũng buồn lắm chứ, nơi em sinh ra, lớn lên ở đó mà.
Mẫu Sơn thực sự không được đầu tư đẩy mạnh làm du lịch, phần vì diện tích nhỏ, phần vì cơ chế lùm xùm bao năm nay.
Khách sạn trên đó có, nhà hàng có. Nhưng em không thể biết được dịp này họ có mở cửa không? Hay vắng khách quá nên đóng cửa.
Cụ nên search mạng trước để lấy liên lạc đặt trước đi ạ.

letrungthanh17

Xe tăng
Nhiều hàng quán ở LS ngon, nhất là ăn sáng. Thời tiết thì cũng nóng ghê. Lên MS tầm này đúng cực hình. Em đang LS mà

Tú Vũ 85

Xe hơi
các cụ cho em hỏi lên lạng sơn thì mua vịt ở đâu ngon ạ

pthk

Xe tăng
Đường thì đẹp. Nhưng chỗ du lịch thì chả có chỗ đẹo nào.
Lên đến địa phận LS cụ chú ý đi đúng tốc độ, tuân thủ vạch... nói chung là chấp hành luật. Vì lỡ bị tuýt thì mời xuống kí biên bản nhé!
Thăm 1 số điểm đến tâm linh và di tích ls thôi.
17/2 này em với con pain lại lên biên.
Lão ốc có về được k ?

missto

Xe buýt

Cụ không thấy mấy cái cửa khẩu mà bao năm có phát triển được đâu, nên cháu thấy mn bảo xuất nhập hàng về Lào Cai nhiều hơn, chứ ông ưu tiên anh Lạng nữa. Em công nhận lên xứ lạng chán, chả có gì, quang mấy cái chợ đêm, Đông Kinh toàn hàng tàu. Ngoài ra khu thành phố chả có gì hay ho

missto

Xe buýt
Chưa thông toàn tuyến hả cụ? Hay là làm sao mà chưa chạy đc? Thế mà báo chí um tý mẹt lên là chạy đc rồi, em đang mừng thẩm. Thánh họ.
Giai đoạn 1 thôi cụ, cách thành phố 25 hay 27km vẫn 1a cũ. Vé đắt thật, cháu đi có đợt lâu lâu mới thấy 1 xe cùng chiều, giá vé như 132 hay 142k 1c