Du lịch hè 2013 - Tuyến Hà Nội -> Nha Trang

hitantis1.8e

Xe máy
Cảm ơn cụ chia sẻ,mới đọc được 2 trang nhưng thấy thật thú vị.nhà cháu mới mới đi xa nhất đến Huế, chưa dám đi xa thêm, cũng đang định làm chuyến Đà Nẵng cụ ạ. Nếu có các địa chỉ ngon, bổ rẻ cụ cho thông tin lên luôn cụ nhé.
Từ ĐNang vào đường đẹp lắm cụ cứ đi vô tư. Ko biết đoạn nào cứ hỏi .
Đường đẹp biển đẹp ăn uống lại rẻ .

biển xanh06

Xe điện
Các cụ cho em hỏi mua cá ngựa ở nha trang thì mua ở địa chỉ nào hàng chuẩn, giá cả thế nào em đi máy bay thì có thể mua hàng tươi sống được ko ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Bãi biển Nha Trang trong thành phố xấu mù. Có 2 bãi là Bãi Dài và Dốc Lết toàn vài chục km.
Trung tâm Nha Trang cách 4km thôi, nó nằm trên đường ra cáp treo đi VinPerl ấy.
Đặt nhà cháu phi vào tận nơi mà đặt hoặc cụ đặt trên ChuDu24 ấy.
Nó có bãi tắm riêng mà cụ.
Tiêu chí của cụ hơi khác đấy, chứ bãi biển trong tp ở Nha Trang đâu có xấu với bẩn đâu, nhược điểm là nước sâu và không có độ thoải xa nên trẻ em hơi sợ thôi. Chứ với ngừoi lớn biết bơi thì nó là nhứt, bãi dài giờ dân lao động chân tay với các khách lân cận ra tắm với nhậu tại chỗ nhiều, du khách ít ra (em nói thế không có ý gì miệt thị đâu các cụ nhé) được cái bãi biển thoai thoải xa tít vẫn đến đùi giống Dốc Lết.

Nếu ăn Hải Sản mà không nặng ngồi gần biển thì các cụ vào trong phố ăn quán Hải Sản Bình Dân ở số 06 Ngô Sĩ Liên, nấu ngon, tươi mà hạt rẻ, dân địa phương với các bác lọ mọ hay tới ăn, ngoài hải sản có món Xôi Cá rất ngon.
Cụ nào đi xe riêng mà có tâm hồn ăn uống thì phi qua đường đi Sân Bay Cam Ranh, tới đoạn rẽ vào QL1 đi một đoạn là tới quán Biển Rừng, qua cầu thì có Cầu Mới, những chỗ đó ngồi bia bọt buổi trưa thì thích thôi rồi, giá hạt rẻ vì xa thành phố.
Em nhựn tư vấn các cụ đi NT theo tiêu chí OF:)

ducleminh

Xe điện
Tiêu chí của cụ hơi khác đấy, chứ bãi biển trong tp ở Nha Trang đâu có xấu với bẩn đâu, nhược điểm là nước sâu và không có độ thoải xa nên trẻ em hơi sợ thôi. Chứ với ngừoi lớn biết bơi thì nó là nhứt, bãi dài giờ dân lao động chân tay với các khách lân cận ra tắm với nhậu tại chỗ nhiều, du khách ít ra (em nói thế không có ý gì miệt thị đâu các cụ nhé) được cái bãi biển thoai thoải xa tít vẫn đến đùi giống Dốc Lết.

Nếu ăn Hải Sản mà không nặng ngồi gần biển thì các cụ vào trong phố ăn quán Hải Sản Bình Dân ở số 06 Ngô Sĩ Liên, nấu ngon, tươi mà hạt rẻ, dân địa phương với các bác lọ mọ hay tới ăn, ngoài hải sản có món Xôi Cá rất ngon.
Cụ nào đi xe riêng mà có tâm hồn ăn uống thì phi qua đường đi Sân Bay Cam Ranh, tới đoạn rẽ vào QL1 đi một đoạn là tới quán Biển Rừng, qua cầu thì có Cầu Mới, những chỗ đó ngồi bia bọt buổi trưa thì thích thôi rồi, giá hạt rẻ vì xa thành phố.
Em nhựn tư vấn các cụ đi NT theo tiêu chí OF:)
Cái này thì tuỳ từng người đánh giá thôi mà cụ.
Nhà cháu thì thấy toàn tây phơi nắng là chính :)

ducleminh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi mua cá ngựa ở nha trang thì mua ở địa chỉ nào hàng chuẩn, giá cả thế nào em đi máy bay thì có thể mua hàng tươi sống được ko ạ
Cái này nhà cháu không để ý, chỉ thấy đoạn QL1D qua Sông Cầu vô số hàng bán cá ngựa sống.

nongdanbank

Xe tải
bê thui Cầu mống công nhận ngon và giá cả hợp lý. cụ chủ có chuyến đi hiệu quả thật

Bietdidau

Xe tải
Em cũng mới đi Nha Trang, bãi tắm thì tùy cảm nhận của tường người!
Đúng Bãi dài toàn dân địa phương thôi em đi qua dừng lại ngắm tý (không tắm) và chạy vào Cam Ranh ăn cá bớp (cá bớp 7-10kg các cụ ạ khác với cá bớp ngoài mình, nghe đâu nhập về nuôi từ Nam Mỹ). E đến nơi thì cá đã làm và đem nướng hết rôi không chụp được.

ducleminh

Xe điện
Thăm lại Hội An về đêm

Chùa Cầu ban ngày , sông bẩn quá :D

Sau đó ngủ và lên đường trở ra, kế hoạch là nghỉ ở Hà Tĩnh một đêm rồi về Hà Nội

ducleminh

Xe điện
Trên đường ra, tạt qua Lăng Cô cho bọn nhóc tắm biển chút, nhà cháu vẫn thích nhất Lăng Cô

Lăng Cô biển nước trong veo, không ồn ào nhưng cũng không quá vắng. Nói chung cho gia đình đi nghỉ dưỡng thì tuyệt.

Tắm rồi chạy tiếp, qua Huế tầm ăn trưa, nghĩ mãi không biết ăn gì, nhớ ra lần trước ăn cơm chay, rút kinh nghiệm dặn nấu không cay (những món có thể được)

Chỉnh sửa cuối:

Phonglantrang

Xe buýt
Quá phục cụ chủ về lái xe. cụ chạy kinh hoàng quá

Linh_Moi

Xe máy
Cụ chủ dùng máy ảnh loại gì mà ảnh đẹp thía?

gl1600

Xe điện
Quán bê thui này trên đường từ Quảng Nam về Đà Nẵng đúng không cụ.
Muốn ăn quán này cụ phải rẽ vào cuối thị trấn Vĩnh Điện nếu chiều vào Nam hoặc rẽ từ Nam Phước vào nếu chiều từ Nam ra, ko đi đường QL1 mới.

Ảnh đẹp quá cụ chủ thớt ạ

Maybach Tàu

Xe container
Ăn thua gì, hôm trước có cụ chạy một phát từ Nha Trang ra Hà Nội mới kinh.
Thứ 7 này em sẽ chạy từ SG đến Nha Trang. Sáng hôm sau tính một mạch ra HN đây ạ. Sẽ tham khảo thông tin của cụ, em chỉ thạo từ SG đến NT thôi. Liệu một mạch từ NT đến Huế khoảng mấy giờ tới cụ nhỉ, em tính đi sáng tinh mơ từ NT

Ăn thua gì, hôm trước có cụ chạy một phát từ Nha Trang ra Hà Nội mới kinh.
Cụ chủ thớt với mục đích đi chơi gia đình mà đi với cường độ đó là giỏi và cố gắng rồi. Cụ muốn ăn thua để làm gì, có việc thì phải chạy hơn thế vẫn được.

ducleminh

Xe điện
Cụ chủ thớt với mục đích đi chơi gia đình mà đi với cường độ đó là giỏi và cố gắng rồi. Cụ muốn ăn thua để làm gì, có việc thì phải chạy hơn thế vẫn được.
Nhà cháu có ăn thua đâu, có cụ nói chạy kinh quá thì nhà cháu thấy vẫn chưa là gì so với cụ chạy một mạch Nha Trang - HN mà.

Ken09

Xe tải
Thứ 7 này em sẽ chạy từ SG đến Nha Trang. Sáng hôm sau tính một mạch ra HN đây ạ. Sẽ tham khảo thông tin của cụ, em chỉ thạo từ SG đến NT thôi. Liệu một mạch từ NT đến Huế khoảng mấy giờ tới cụ nhỉ, em tính đi sáng tinh mơ từ NT
Cụ đi 5h sáng từ NT thì ra Huế khoảng 5-6h chiều đấy ạ.