[Funland] Du lịch Cu Ba qua Youtube

Toi88888

Xe điện
Em thích nhất ở Cuba là buổi tối cuối tuần họ hay tổ chức nhảy nhót ở đường phố, nhất là những khu dân cư nhỏ lẻ.
Tới đó tham quan tiện thể làm quen với các em gái, nhưng chú ý phải là gái trên 16 mới được phép dắt đi chơi :D:D:D
Một big daddy đây rồi

TamchieumoI

Xe buýt
Em thích nhất ở Cuba là buổi tối cuối tuần họ hay tổ chức nhảy nhót ở đường phố, nhất là những khu dân cư nhỏ lẻ.
Tới đó tham quan tiện thể làm quen với các em gái, nhưng chú ý phải là gái trên 16 mới được phép dắt đi chơi :D:D:D
Mấy anh nhạc xĩ với diễn viên vụ Mallorca năm ngoái mà chọn Cu3 khéo lại ổn cụ ha?

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Anh viết cho em tự đảo này
CuBa hòn đảo lửa đảo say
Ở đây say thật say trời đất
Sóng biển say cùng rượu mật say

Nửa vòng trái đất rẽ tầng mây
Anh đến Cuba một sáng ngày
..........................................
Người anh em Cuba dần dần rồi cuộc đời tươi sáng; hãy theo đất nước của chúng tôi mà phát triển nhé và các bạn cũng được sống như ở thiên đường giống đất nước tôi bây giờ. Các bạn nên nhớ; con người luôn khó tha thứ với những người gần gũi với mình như họ hàng hay hàng xóm. Các bạn cứ kiên định rồi tương lai tươi sáng sẽ tới!
Cu3 đang bận cầm súng canh gác hòa bình thế giới cụ ei, nghĩa vụ thiêng liêng, mấy người suốt ngày quay cuồng với ăn mặc không hiểu nổi đâu

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cụ ei, dân cu3 đa phần Hispanic - nâu và đậm đà lắm. Em té

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Cuba vẫn đang chế độ tem phiếu bao cấp XHCN.

Cụ mà sống ở thời tem phiếu thì hiểu lý do tại sao, có khác gì hồi xưa thiếu thịt lợn đâu.
Thế mà bọn vờ tờ vờ làm phim về thời bao cấp rung rinh lắm, ấm cúng lắm, tình nghĩa lắm
Nhưng trong nhà bọn nó toàn hàng high end của tây, trên người lúc nào cũng thơm lừng nước hoa phớp

rachfan

Xe container
Cụ nào qua iran du lịch hoặc xem qua youtube thử xem. Iran mới bị cấm vận ko lâu như Cuba mà cuộc sống cháu cảm nhận thua VN mình 1 2 chục năm. Đấy là Iran trước đây đã khá pt và hiện tại vẫn còn xuất khẩu được dầu mỏ chứ Cuba thì lấy đâu ra.
Cháu ko bình luận việc Cuba cho LX đặt vũ khí là đúng hay sai nhưng sau chiến tranh lạnh Mỹ Nga nó làm hòa nhau thì chỉ khổ Cuba ở giữa chịu cấm vận đến bây giờ. Và hiện tại cháu nghĩ có anh bạn Belarus đang đi theo con đường của Cuba.
Iran bị Mỹ cấm vận từ 1979 cụ ợ.

langtoilangtoi

Xe điện
Cuba có lẽ nhiều tương đồng với Triều tiên các cụ nhỉ
E xem các kênh trên youtube thì thấy Cuba cởi mở hơn Triều Tiên rất nhiều. Mọi người đi Triều Tiên hầu như ko có cơ hội tiếp xúc và tìm hiểu cuộc sống đời thường của người dân

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Cuba vẫn đang chế độ tem phiếu bao cấp XHCN.

Cụ mà sống ở thời tem phiếu thì hiểu lý do tại sao, có khác gì hồi xưa thiếu thịt lợn đâu.
Năm 2023 rồi vẫn có người đi xin uống bia vì lâu rồi ko được uống. Mua con gà vẫn xếp hàng để lấy tem phiếu. Thôi em xin ạ. Văn hoá xếp hàng thì tốt nhưng cái kiểu xếp hàng mua bằng tem phiếu thì chả hay ho gì.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Em xem thì thấy toàn có da mầu, hình ảnh cũng ko như ý muốn ạ.

Hieumos

Xe container
Năm 2023 rồi vẫn có người đi xin uống bia vì lâu rồi ko được uống. Mua con gà vẫn xếp hàng để lấy tem phiếu. Thôi em xin ạ. Văn hoá xếp hàng thì tốt nhưng cái kiểu xếp hàng mua bằng tem phiếu thì chả hay ho gì.
Người Cu3 1 tháng được mua 5 quả trứng, 3 kg gạo, 1 kg đường, 1kg thịt gà. Mỗi ngày được mua 1 cái bánh mỳ/người, sữa thì nhà nào có trẻ em mới được mua.

Giá thực phẩm chợ đen cao gấp 10 - 20 lần so với giá trong cửa hàng mậu dịch.

Cá chỉ dành cho người giàu và khách du lịch, hoa quả cũng rất đắt đỏ, có cô giáo còn không nhớ nổi lần cuối cùng ăn cam là từ bao giờ.

Cái món bao cấp này nó kéo lùi sự phát triển của xã hội. Đi vào siêu thị của người giàu thì toàn bộ là đồ nhập khẩu, từ những thứ nhỏ nhất như mấy cái chậu nhựa hoặc mắc áo nhựa. Đất nước chả sản xuất được cái gì, ngoài xì gà.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Người Cu3 1 tháng được mua 5 quả trứng, 3 kg gạo, 1 kg đường, 1kg thịt gà. Mỗi ngày được mua 1 cái bánh mỳ/người, sữa thì nhà nào có trẻ em mới được mua.

Giá thực phẩm chợ đen cao gấp 10 - 20 lần so với giá trong cửa hàng mậu dịch.

Cá chỉ dành cho người giàu và khách du lịch, hoa quả cũng rất đắt đỏ, có cô giáo còn không nhớ nổi lần cuối cùng ăn cam là từ bao giờ.

Cái món bao cấp này nó kéo lùi sự phát triển của xã hội. Đi vào siêu thị của người giàu thì toàn bộ là đồ nhập khẩu, từ những thứ nhỏ nhất như mấy cái chậu nhựa hoặc mắc áo nhựa. Đất nước chả sản xuất được cái gì, ngoài xì gà.
Nhìn cái Menu dinh dưỡng hàng tháng kia mà em thấy chị nào chị ấy bên Cu3 vẫn to đùng thế mà ăn uống thả cửa có khi thành nạn béo phì. Dân Cu3 em thấy hình như họ cũng ko quan trọng việc làm cho lâm thì phải, thích kiểu vừa làm vừa chơi lĩnh tem phiếu từ nhà nước ntn.

toan1477

Xe điện
Ôi cụ ei, dân cu3 đa phần Hispanic - nâu và đậm đà lắm. Em té
Chắc cụ đi nhầm khu vực rồi :D
Chứ em gặp nhiều trường hợp ra gì và này nọ phết, bốc lửa và rất khoẻ mạnh

.Bo My

Xe container
cam chắc nhập khẩu rồi, chuối trong clip kia khoản 25 ngàn đồng 1 nải thôi.

Z90

Xe tăng
Vậy mới thấy thằng Mẽo nó khốn nạn đến nhường nào!

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ đi nhầm khu vực rồi :D
Chứ em gặp nhiều trường hợp ra gì và này nọ phết, bốc lửa và rất khoẻ mạnh
Cứ nhìn đen đen là em ớn
Trắng, vàng mà da trắng mới vào mắt

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
cam chắc nhập khẩu rồi, chuối trong clip kia khoản 25 ngàn đồng 1 nải thôi.
Bên ấy dân sợ béo, nên rất thích ăn rau muống vn, họ được biết 1kg rau muống có giá trị dinh dưỡng bằng 1kg thịt bò, mà rau muống lại không béo như thịt bò