Du lịch Cô Tô

Peach

Đi bộ
Đầu tháng 8 phòng em (10 người) có kế hoạch đi chơi Cô Tô. Cụ nào có kinh nghiệm chỗ ăn, chỗ chơi và nghỉ tư vấn em cái nhỉ? Cám ơn các cụ trước ạ!

itanht

Xe tải
Cụ đi thì phải đặt phòng ốc và vé tàu cao tốc trước sau đó dựa vào giờ tàu mới chọn xe đi xuất phát giờ nào cho hợp lý.
Cô Tô khách sạn đều ở gần thị trấn cụ đi ngày thường thì phòng ốc thoải mái ăn uống ngay tại nhà nghỉ khách sạn luôn cụ ạ chứ cụ mà đặt ngoài có khi họ không cho cụ đặt phòng.

Coupe 2 bánh

Xe tải
Cụ đi Cô Tô muộn quá, cụ lại chọn đúng thời điểm bắt đầu mùa bão để đi nên em khuyên cụ phải theo dõi Dự báo thời tiết thật chuẩn hãy quyết định xuất phát chứ ko nên book trước. Năm nay có mấy vụ các cụ bị kẹt ở Cô Tô do mưa bão rồi, đợt mưa mấy hôm nay em thấy loa phường bẩu có tớ 5000 cụ đang building team ngoài đấy. Lần sau cụ rút kinh nghiệm nên đi vào khoảng tháng 5, tháng 6 thì hợp hơn cụ ợ!

CleoNguyen

Xe buýt
Đầu tháng 8 phòng em (10 người) có kế hoạch đi chơi Cô Tô. Cụ nào có kinh nghiệm chỗ ăn, chỗ chơi và nghỉ tư vấn em cái nhỉ? Cám ơn các cụ trước ạ!
Cô Tô cũng bé xíu thôi cụ ạ, vì vậy e note vài phát để cụ tham khảo nhé:
+ các điểm thăm quan trên đảo (gồm Bãi đá – cảng tàu khách Thanh Lân – đê chắn sóng – chân ngọn Hải Đăng – hồ nước ngọt Trường Xuân – bãi biển Hồng Vàn, Bắc Vàn – bãi biển Vàn Chảy). Trên đảo Cô Tô có nhiều nhà nghỉ của người dân, dạng homestay với giá dao động từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng/phòng/4 người, cái này cụ cứ search a gu gồ rồi lấy số điện thoại của họ, gọi trực tiếp hỏi và trả giá. Nên book phòng nghỉ trước cho an tâm cụ nhé. Nên hỏi kỹ giá thuê phòng, vì có hai loại phòng: điều hòa và không điều hòa; phòng khép kín và các phòng sử dụng WC chung nên giá nó cũng khác nhau chút cụ ạ. Chỗ ăn: Có một số nhà hàng, quán ăn trên đảo như: nhà hàng Tô Nam, An Tâm 3, Úy Thanh, Hải Âu, Long Hằng, quán ăn Mạnh Quân…với giá từ 50.000 đồng gồm 3 món ăn đến 300.000 đồng/14 món ăn. Tuy nhiên, mức giá hợp lý nhất là 100.000 đồng/suất/người gồm 6 – 8 món tùy nhà hàng, em đã từng ăn ở nhà hàng Úy Thanh em thấy khá ok ạ. Tuy nhiên em cũng lưu ý cụ: Trước khi đi nên xem dự báo thời tiết trong mấy ngày tránh việc dính bão rồi bị kẹt lại đảo nhé :D

Phantom_Nguyen

Xe máy
Cô tô mùa này sóng to gió lớn lắm CỤ ạ! đợi tầm tháng 10 đi là đẹp ạ!