Du lịch Cát Bà

thieugia1996

Xe đạp
Cát Cò 3 là Sunrise rì sọt hả cụ? Nhà em cũng tính đi biển gần gần ở miền Bắc nhưng đang phân vân. Khổ nỗi đi biển mà phải có bể bơi để tắm. Đồ Sơn và Sầm Sơn thì bó tay rồi, Cửa Lò xa quá sợ mọi người mệt.
Không biết cụ trungtuan_nt có cho giá nào tốt hơn bên cty du lịch không.
cụ yên tâm đê, cát bà tắm sạch lắm, nhất là bãi 1 và 2 còn bãi 3 thì cháu khuyên cụ đừng có tắm ở đấy

Su75

Xe tải
em thế cạch đến già không bao giò đi cát bà nữa

taihv

Xe buýt
Trừ resort ra thì chỉ mỗi KS holiday view của thằng vinaconex là ở được, lũ còn lại thì ko thể chấp nhận được. Đi Cát Bà chán nhất là cảnh mất điện, sau 1 lúc thì cũng mất nước luôn. Ăn uống cũng chán, cụ mò ra mấy cái bè có vẻ khá hơn.

Còn đường đi thì tốt nhất là kết hợp Hạ Long - Cát Bà. Đi tàu du lịch từ Hạ Long ra Cát Bà nhanh lắm, đâu khoảng 2h em ko nhớ c xác, lại được ngắm Vịnh. Cách 2 là đi xuống Hải Phòng rồi đi tàu cánh ngầm ra Cát Bà. Cách dở hơi nhất là đi bằng đường bộ, phải qua 2 lần phà mất thời gian lắm.
Ối giời, em vừa đi về, ngất với cái tầu cánh ngầm! Ở nhà đã đặt sẵn vé tàu, xuống đến bến chờ hơn 1 tiếng mới được xuống tàu, bến với nhà chờ thì thôi rồi là lộn xộn, người hướng dẫn thì ko có, giữa trưa nắng chen nhau lên được tàu thì lại ko được xuất bến vì tàu ko có đăng kiểm!x-( Đến ạ với cái dịch vụ du lịch kiểu này! Cả nhà em quyết định quay lại trả vé, lấy xe phi thẳng ra đảo, lâu 1 tí nhưng còn sướng gấp vạn lần cái cảnh chen chúc chờ đợi trên tàu!
Đã thế em cứ lo trễ tàu, phóng như điên, vào HP dính lỗi tốc độ, 80/50, may mà các chú xxx cũng thông cảm, mất 200k, xong lại còn nhiệt tình chỉ đường! :))
Đợt này cao điểm mất điện, em ở Holiday view mà ban ngày thi thoảng cũng chả có điện để bật điều hòa, may còn có quạt, đêm thì OK! Bên resort thì ko biết thế nào, nhưng 145$/đêm thì chắc là ổn hơn! :))
Ăn uống thì xác định là đắt, đắt hơn cả HN :)) Trung bình cứ 200k/người nếu ăn hải sản! Tắm cũng chán vì bãi nhỏ, nhưng nếu ko muốn đi xa thì e cũng chả có chỗ nào khả dĩ hơn! :))

Cát Bà e ra năm 2003, đi đảo Khỉ bị khỉ cắn chân còn sẹo đến cuối đời, tốt nhất khuyên bác chủ thớt mua tour đi cho nó lành, tầm 2M/người là ok rùi, bên cty xã e 15/7 này cũng cho CBCNV đi 03 ngày giá 2M/người. Ra đó bác thích khám phá thì leo rừng QG Cát Bà, ra đảo khỉ và thăm vịnh Lan Hạ, hêt vị chả có gì hay ho hơn. Năm đó e ra ngoài bè ăn 2 lần, bè gì quên xịt rồi, đại loại chủ bè là chồng cũ của bè chị Tuyết Béo- nổi tiếng CB đới, lần đầu cò đưa ra chủ quán trả cho cò 20k,lần sau bọn e tự đi ra bằng cách chèo cái thuyền bé tý thuê của 1 ông lão, ăn xong nó cho thuyền của nó đưa vào bờ. Đồ hs thì tươi và nuôi ngay ở bè, ăn gì thì chỉ và bắt lên cân rồi họ làm cho ăn. Tất nhiên đắt hơn trên bờ vì ngồi bè hưởng gió giời giữa biển cả ! Trên bờ thì nhà e cả tuần ở đó chỉ ăn ở nhà hàng Phương Phương nấu ngon mà giá cả ko bị chém đẹp !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

raotro

Xe container
Nhà cháu vừa ở resort CatBa về. Khuyên chân tình kụ chủ thớt thế này: Tránh xa nó ra nếu không muốn bực mình! (như một bọn nông dân trái vụ làm thêm):'(
Tìm một cái khách sạn, mặc cả kỹ càng, nghỉ ở đấy rồi đi tắm đủ các bãi.
Ăn thì ra ngoài và phải mặc cả như ngoài chợ thì mới sống được (ví dụ ghẹ loại 1 nó sẽ nói giá 350k, mặc cả thật rắn có thể xuống 220k - xong phải trông nó làm nếu không lại thành loại 3, đi ăn nhớ mang theo chai nước khoáng chưa mở để kiểm tra cân)
Tất cả các lời mời ra bè nổi đều phải được mặc cả trước về giá đồ ăn (nếu đắt hơn trong khoảng chấp nhận được thì ra ngồi, có con nhỏ thì thôi)
Cháu mà biết resort lởm từ trước thì đã tiết kiệm được cả đống! Mong rằng kinh nghiệm này sẽ giúp kụ làm được việc đó!
Ngắn gọn thế này: Cát Bà đã có công nghệ Chém! đề phòng là hơn.

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Ối giời, em vừa đi về, ngất với cái tầu cánh ngầm! ! Bên resort thì ko biết thế nào, nhưng 145$/đêm thì chắc là ổn hơn! :))
Ăn uống thì xác định là đắt, đắt hơn cả HN :)) Trung bình cứ 200k/người nếu ăn hải sản! Tắm cũng chán vì bãi nhỏ, nhưng nếu ko muốn đi xa thì e cũng chả có chỗ nào khả dĩ hơn! :))
Cháu thì ngất lên lên xuống với cái tầu cánh ngầm.=)) Cháu đi tầu thủy từ hồi những năm 80 thế kỷ trước vậy mà giờ cháu thấy nó y chang, chỉ hơn mỗi cái tốc độ.
Cái resrot thì cháu ạ luôn nó vài chục phát! đắt thì đương nhiên rồi (ví dụ 66k/chai aquafinal) nhưng phục vụ như mứt!:'(

Chỉnh sửa cuối:

toan_na

Xe tải
Số 15 ngõ 4 đường Nguyễn Đình Chiểu, HBT, HN
nếu chỉ là đi từ HN-Cát Bà thì em khuyên bác thế này, đi xe Hoang Long là tốt nhất, ra Hoàng Long mua vé HN-Cát Bà, đi xe Hoang Long xuống đến VP Hoàng Long ở HP số 4 lê thánh tông, sau dó sẽ đi tiếp đến Đình Vũ ở đấy Hoàng Long có tầu cao tốc của nó chạy từ đình vũ sang bến Gót, lên khỏi tàu đi tiếp xe của Hoàng Long tù đấy vào Cát Bà tổng thời gian đi từ HP ra cát bà khoảng 2h dến 2h15 phút. em thay di như thế là hợp lý nhất, còn nghỉ thì vào mùa này 1 tuần mất điện 4 ngày em sợ bác chịu không nổi nếu nghỉ KS ngoài không phải Rersort. còn KS o cát bà theo em thì nên thuê Habbor View là ổn nhất phù hợp với túi tiền của bác, em cũng cảnh báo bác không nên đi tầu cánh ngầm vừa lâu hơn vừa nóng không chịu được có khi lại ngất trên tầu thì chết. còn đi oto của mình thì cũng được nhưng mỗi tội cảnh chờ phà thì không biết bác có chịu được không thời gian mình đi là từ 3 tiếng rưỡi đến 5 tiếng rưỡi từ HP ra cát bà, Em năm nào cũng đi cát bà từ HN nhưng vừa rồi đi về thấy vất vả quá chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

training

Xe tăng
Em thề ko bao giờ đặt chân đến Cát Bà nữa. Trừ cái Holiday của Vinaconex, các ks khác ko thể chịu đc. Ng thì đông nghịt, bãi tắm bé, sóng to nên trẻ con chịu ko tắm đc, 6h đã bị đuổi....và đủ thứ ko hài lòng.

Bác nào tự lái xe thì nên đi đường Tuần Châu, lưu ý chuyến phà cuối cùng đi Cát Bà là 15h. Em đến muộn có mấy phút mà phải chờ xe khác cùng thuê 1 chuyến phà 8 triệu để đi sang

Tóm lại đi Thiên Cầm mà ko mất điện thì còn bằng vạn lần Cát Bà dù Thiên Cầm ko có resort

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
CẢm ơn các cụ tư vấn.
Bên em thì kiểu gì cũng đi, phần chi phí người khác lo (Sếp).
Mình chỉ quan tâm chén gì, ở khách sạn nào, có gì để làm thôi. Khách sạn chọn cái vừa phải, có lẽ là Holliday View, để dư xiền anh em làm việc khác.

Vậy là, sẽ lưu ý vụ lên Bè ăn hải sản, như cụ Xe buyt cảnh báo.
Đi ô tô, Hanoi- TuanChau - Cat Ba (đi phà).

Đi đâu chơi được các cụ nhỉ?? Có rừng quốc gia Cát Bà mà, cso gì hay trong đó không??

thieugia1996

Xe đạp
ko nhầm thì có vài cụ đi phải tàu đểu ùi @_@

f1_hn

Xe container
nếu chỉ là đi từ HN-Cát Bà thì em khuyên bác thế này, đi xe Hoang Long là tốt nhất, ra Hoàng Long mua vé HN-Cát Bà, đi xe Hoang Long xuống đến VP Hoàng Long ở HP số 4 lê thánh tông, sau dó sẽ đi tiếp đến Đình Vũ ở đấy Hoàng Long có tầu cao tốc của nó chạy từ đình vũ sang bến Gót, lên khỏi tàu đi tiếp xe của Hoàng Long tù đấy vào Cát Bà tổng thời gian đi từ HP ra cát bà khoảng 2h dến 2h15 phút. em thay di như thế là hợp lý nhất, còn nghỉ thì vào mùa này 1 tuần mất điện 4 ngày em sợ bác chịu không nổi nếu nghỉ KS ngoài không phải Rersort. còn KS o cát bà theo em thì nên thuê Habbor View là ổn nhất phù hợp với túi tiền của bác, em cũng cảnh báo bác không nên đi tầu cánh ngầm vừa lâu hơn vừa nóng không chịu được có khi lại ngất trên tầu thì chết. còn đi oto của mình thì cũng được nhưng mỗi tội cảnh chờ phà thì không biết bác có chịu được không thời gian mình đi là từ 3 tiếng rưỡi đến 5 tiếng rưỡi từ HP ra cát bà, Em năm nào cũng đi cát bà từ HN nhưng vừa rồi đi về thấy vất vả quá chúc bác có chuyến đi vui vẻ.
Đi qua bọn HL là chuẩn đấy...e đi 2 lần ra đây toàn đi kiểu này chứ đi tàu cánh ngầm như cá hộp ý :(

LongSukebe

Xe tải
Nhà em cũng sắp đi Cát Bà đây ạ. KS thì đặt ở Holiday View rồi, đi đường bộ thì theo đường 18 ra Tuần Châu, cho cả vợ 2 đi theo. Cụ nào đã đi có chụp hình rồi thì cho em xin vài cái để em còn tưởng tượng với ạ. Biển sóng có to như Sầm Sơn k ạ?

gl1600

Xe điện
Nhà em cũng sắp đi Cát Bà đây ạ. KS thì đặt ở Holiday View rồi, đi đường bộ thì theo đường 18 ra Tuần Châu, cho cả vợ 2 đi theo. Cụ nào đã đi có chụp hình rồi thì cho em xin vài cái để em còn tưởng tượng với ạ. Biển sóng có to như Sầm Sơn k ạ?
Nhà cháu vừa chạy hôm qua về. Đầu tuần mà cực kỳ đông. thời gian đi từ HN mất ....11 tiếng.
3h 15' thì đến Tuần Châu và sau đó đợi phà ...6h cụ ạ. Phà Tuần Châu to và chạy từ bên này sang Cát Bà mất 1h10'. Chỗ xếp hàng lên phà, cụ cứ đánh xe theo làn ngoài cùng cụ nhé vì cửa ngoài cùng bao giờ cũng được mở trước. Đường từ bến phà Gia Luận về đến Cát Bà hẹp và dốc. Cụ chú ý vào đến thị trấn có một đoạn rất dốc và cua.Cụ đi thật chậm thôi. Hôm nhà cháu ở đấy có 1 vụ tai nạn bọn thanh niên phóng xe máy xuống dốc vào cua lao vào đầu 1 em .... STAREX cụ ạ( cháu nói thật chứ ko trêu cụ đâu)

Holiday Wiew ở cũng được nhưng mà chuối cái nhà cháu đến từ lúc 2h mà vẫn phải đợi dọn phòng.

taihv

Xe buýt
Em thề ko bao giờ đặt chân đến Cát Bà nữa. Trừ cái Holiday của Vinaconex, các ks khác ko thể chịu đc. Ng thì đông nghịt, bãi tắm bé, sóng to nên trẻ con chịu ko tắm đc, 6h đã bị đuổi....và đủ thứ ko hài lòng.

Bác nào tự lái xe thì nên đi đường Tuần Châu, lưu ý chuyến phà cuối cùng đi Cát Bà là 15h. Em đến muộn có mấy phút mà phải chờ xe khác cùng thuê 1 chuyến phà 8 triệu để đi sang

Tóm lại đi Thiên Cầm mà ko mất điện thì còn bằng vạn lần Cát Bà dù Thiên Cầm ko có resort
Úi giời, sao mà đắt thía! Em chưa đi đường Tuần Châu nên ko rõ khoảng cách bao xa, nhưng ước lượng tgian chạy phà mất cỡ 1h10' thì cũng chỉ hơn phà Đình Vũ tí xíu (phà ĐV mất ~1h), vậy mà hôm trước trong lúc chờ phà, em hỏi ở đấy thì người ta trả lời là 2t nếu bao nguyên chuyến, đương nhiên là phà nhỏ, chở đc cỡ 3 con SF! Hay là cụ chơi hẳn cái phà to đùng??? :)):))

KhiKhot

Xe hơi
Biển sóng không to như Sầm Sơn nhưng chun quần không chắc thì cũng có thể phải đi mò quần đấy bác ạ=))

raotro

Xe container
ko nhầm thì có vài cụ đi phải tàu đểu ùi @_@
Đặt vé cánh ngầm tại HN, mang đến tận nơi thì đểu làm sao được?
Có đểu thì chính do cái bọn cánh ngầm chất lượng như mứt. Cháu thề!

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
Nhà em cũng định mai đi Cát Bà. Có mỗi 2 vợ chồng, 2 nhóc gửi bà ngoại. Định làm quả dập mật...
Em chạy KM ra thẳng Cát Bà không biết có vấn đề gì không? Cụ nào khoái hú lên 1 tiềng anh em off tí cho vui.
Phòng em cũng chưa đặt không biết cụ nào đặt phòng rồi cho em xin cái đt nhờ đặt luôn cái phòng. Nhà em dễ tính ăn ở thế nào cũng được quan trọng là trốn Hà Nội được mấy ngày.
Đt của em 0199 296 2468

mazda626

Xe buýt
EM vừa đi CB về...Và chắc cũng sẽ o quay lại nữa...
Bãi tắm bé đúng bằng cái bể bơi gần nhà em (em thề..), em dẫn F1 đi tắm, từ trên đỉnh, em nhìn xuống...Cha mẹ ơi...người đâu ra mà lắm thế...Mỗi người đi tắm chắc chỉ được khoảng gần 1m2 khoảng không...Biển thì đục, bẩn, toàn nilon, dây lat, rác,..trôi vào người..F1 nhà em tung tăng 10' cũng đòi lên bờ luôn...

CAROBI

Xe hơi
Mợ ơi dạo này ngoài ấy mất điện toàn tập suốt thì phải

Mà nếu có đi nên ởHoliday View Hotel

raotro

Xe container
Hay quá! Cháu thấy các kụ lên thớt này toàn nói thật.:((:((